Review Lẩu bò Nhà Gỗ Sài Gòn

BaroTo
8/3/2021 3:51Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienttvt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đã ăn và cái lẩu mình ăn không nhiều thịt bò như hình 😁 phục vụ chậm lắm, đồ ăn đem ra đầy đủ mà phải ngồi chờ 30p mới có cái bình gas, sau đó lại chờ thêm 15p để nước lẩu sôi lên mới ăn =))
Mình thích vị lẩu dê. Bò thì bê thui.
dhphucs
CAO CẤP
3 năm
mấy quán mà tính tiền gửi xe riêng cảm thấy hơi bực mình, không bao nhiêu thì tính luôn vào giá luôn cho xong, mấy quán kiểu này có ngon mấy cũng chỉ ghé 1 lần.
Atưdút
TÍCH CỰC
3 năm
@dhphucs Đúng rồi.mình cũng thấy vậy.vừa gửi xe khó khăn mà phải tốn thêm tiền vào ăn.
Lẩu bò ba toa nhà gỗ trên Đà Lạt vẫn là đỉnh của chóp
bài viết cũng rất tinhte
Chắc chủ thớt chưa đi ăn lẩu bò chỗ khác. Mình đọc review hí hửng ra ăn ở quán lí thái tổ và thấy rằng:
1/ lẩu dở: lỏng bỏng, ít , có cảm giác thịt cắt thớ to để dằn mặt, chứ lượng thịt không nhiều. Phải kêu thêm thịt hoặc bò vien ăn thêm. Nước lẩu mặn nhưng không đậm đà mùi bò.
2/ món bò viên chiên: mặn , chấm tương lại càng thêm mặn
3/ chao: không xuất sắc, như bao chỗ khác
4/ kết: 1 nam 2 nữ kêu 1 phần lẩu 4 ng ăn ko đủ no. Kêu thêm 3 dĩa bò viên chiên ăn ko quá xuất sắc. Quán đông. Nhiều chỗ review bơm lên quá nhưng thật sự bán bình thường. Giá hơi cao. Không nên thử ở đây
appleus8
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phanhoaiphuong Bác biết quán lẩu bò nào ở hcm mà ngon xuất sắc ko giới thiệu cho ae đi, đang tính dẫn gđ đi ăn lẩu bò mà ko biết quán nào để đi.
Atưdút
TÍCH CỰC
3 năm
@phanhoaiphuong Mấy bữa chạy ngang thấy đông kinh hồn.xếp hàng dài chờ tới lượt nhưng mình chưa thử. Thấy đông quá nên làm biếng chen chút, ngột nhạt lắm
@appleus8 Lẩu bò nồi đất mình ăn thấy ok hơn. Đồ đa dạng. Tim, gân,bao tử....đầy đủ. Kêu thêm cũng rẻ.
@Atưdút Đa phần đi ăn theo trend. Rồi tự động sẽ thưa dần thôi
zleo90
ĐẠI BÀNG
3 năm
lẩu nhà cháy!!!
quán này còn món nào khác ngoài bò ko thớt. haha
hoanglove7
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình ăn ở đây 2 lần đều thấy vị nước lẩu dạng ngọt thé. Có thể có nhiều bột ngọt hoặc chất tạo ngọt. Giá cả thì ngon rẻ rồi.
phamlong
TÍCH CỰC
3 năm
giờ thấy các hệ thống bò tơ Củ chi, Tây ninh lên ngôi, mình hay ngồi quán Nhân phát rất ok, ít người còn ăn lẩu bò kiểu đó rồi.. giống như bây giờ ăn dê tươi chứ kg còn kiểu lẩu dê hồi xưa nữa, toàn độn thịt heo ( hồi đó heo rẻ )
Atưdút
TÍCH CỰC
3 năm
@phamlong Bạn ghé dê tài ký 2 ăn thử đi.đúng dê ngon đấy.nhưng lẩu chỉ có 2 loại k ngon lắm
KyleGuy
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn chất lượng vãi. Bữa trước mình đi ăn lẩu bò ở quán gần cty mà toàn lưỡi bò với mỡ bò. Nhìn mà chán nuốt ko nổi luôn
Anh em nên ăn thử lẩu bò nghĩa địa Nguyễn Thị Định quận 2, 4 đứa ăn một nồi lẩu 150k thêm 1 tô thịt 50k nữa mà không nổi phải bỏ mứa mấy cục gân sụn luôn. Quán không ồn ào vì quán không bán hay cho mang rượu bia vô nhậu nên rất thoải mái đầu óc. Gửi xe kế bên cái nghĩa địa nên miễn phí không ai dám chôm xe của bạn.
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The Twist Of Fate Chỗ này có thấy review trên youtube rồi nè 😁
theboss_ht
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The Twist Of Fate nhà kế bên mà méo thèm ăn, mùi y chang bò kho, thịt thì nhiều nhưng toàn ba thứ vớ vẫn màu trắng trắng ăn dai bà cố
zero_kl62
ĐẠI BÀNG
3 năm
nay tinhte cạnh tranh foody, review quán ăn nữa à =))
lalapro1391
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nghe thiên hạ đồn rần rần mấy tháng nay mà vẫn chưa có dịp đi ăn :v
Thịt quá chất, cắn phát ngập miệng luôn há! 😁
PerfectSun
TÍCH CỰC
3 năm
Điểm m ko thích nữa là nhân viên lù đù quá, ko biết ai trước, ai sau. Ko nhắc nhiều lần là quên mình cần gì luôn.
Chu374
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lẩu ở đây ăn không ngon mà đồ chút xíu. Được cái trên lầu thoáng rộng rãi còn lại ko dc gì hết trơn 😂
Duong70
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn ngon lăm, nếu bác ở Sài Gòn ghé thử review lẩu bò tơ Năm Sánh ở quần Gò Vấp nhé hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019