Review LED dán màn hình ambilight giá rẻ: tăng trải nghiệm làm việc, xem phim, chơi game, bảo vệ mắt

Nam Air
3/6/2021 10:7Phản hồi: 176
Review LED dán màn hình ambilight giá rẻ: tăng trải nghiệm làm việc, xem phim, chơi game, bảo vệ mắt
Mình từng dùng qua bộ đèn LED dán màn hình Ambino cho combo màn hình 24in và 27in, nhưng sau khi tiễn 2 màn đó thì mình cũng tặng kèm luôn bộ led dán đó, chuyển qua dùng màn Cooler Master 34 inch được một thời gian, mình thấy thiếu đèn nên cũng mua bộ Logitech G560 về để làm đèn nhưng vẫn chưa đủ phê, thế là quyết định mua thêm bộ LED dán màn hình.

Lần này mình không mua bộ Ambino nữa mà lên mạng mua đại 1 bộ giá rẻ, cụ thể thì tùy kích cỡ màn hình mà anh em có thể mua với giá từ 298 nghìn trở lên, mình mua cho màn 34 inch là giá 548 nghìn, quá rẻ.

Mời anh em xem video:

Cơ bản bộ đèn LED dán màn hình này gồm có:

• Các dây LED RGB 16 triệu màu có băng dính để anh em dính sau lưng màn hình.
  • Bộ nguồn cấp cho dây LED.
  • Bộ điều khiển để nhận tín hiệu từ PC điều khiển LED.
  • Phần mềm cài trên PC.

Gói hàng mình nhận được khá nhỏ gọn, tất cả đựng trong cái hộp carton làm bằng vật liệu tái chế này, hoan nghênh cho tinh thần bảo vệ môi trường của chủ shop.

Bộ điều khiển cho dây LED nhỏ gọn hơn bộ của Ambino khá nhiều.

Dùng cáp Micro USB để lấy tín hiệu từ PC nhé anh em.

Jack cắm nguồn được làm cũng khá vui mắt, nói chung nguyên bộ này gọn nhẹ, dễ thi công.

Quảng cáo

Cách gắn LED dán màn hình

View attachment 5023761

Anh em tháo màn hình ra, lật up xuống, lau sau lưng cho sạch bụi bặm.

Đo ướm xong rồi dán vào thôi.

Quảng cáo

Mình dùng keo 3M dán cục điều khiển vào sau lưng màn hình luôn.

Mấy cái góc cua được hàn sẵn dây điện nên uốn khá thuận tiện, đơn giản.

Tổng thể sau lưng sau khi mình dán đây nha anh em.

Phần mềm:

Bộ đèn này dùng phần mềm Prismatik, link tải trong tờ hướng dẫn đi kèm.

Sau khi gắn xong thì cài phần mềm thôi, trong tờ giấy A4 nhàu đi kèm theo hộp có hướng dẫn chi tiết của chủ shop, chỉ cần biết đọc là có thể làm theo và cho đèn chạy được trong vòng 7 nốt nhạc, mình cũng không cần nhắc lại ở đây làm gì. Nói chung rất dễ.

Chụp tấm sau lưng cho anh em thấy đèn nó đổi màu theo môi trường.

Nhìn nghiêng thế này. Thử một tí.

Mình đánh giá phần mềm của bộ LED dán màn hình này chạy ổn, chỉ cần setup 1 lần cái là lần sau bật máy lên tự chạy luôn.

Mình không cần chỉnh hiệu ứng gì nhiều, chỉ cần tính năng sync màu màn hình ra phía sau, và nó làm quá tốt.

Anh em muốn có thêm hiệu ứng tắc kè bông, giựt theo nhạc cũng có luôn, phần mềm có nhiều add on cho anh em lựa.

Gắn đèn ambilight nó giúp “mở rộng” không gian hiển thị, cho cảm giác xem phim, chơi game chìm đắm hơn.

Việc dùng các đèn môi trường này cũng giúp mắt được diều tiết tốt hơn, dịu mắt hơn.

Thực sự là anh em chọn hiệu nào cũng được, có điều kiện thì mua Philips Hue, hoặc Ambino, hoặc mua bộ này, hoặc lên mạng thấy bộ nào hợp nhãn thì mua. Nhưng chắc chắn với anh em là gắn vào dùng rồi mới biết là nó sướng đến cỡ nào.

Anh em tin tôi đi, tôi không lừa anh em đâu!

Link chỗ mình mua cho anh em cần: Shopee

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có dùng được cho Tivi không bạn?
christian08
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Xin thêm ít info nghiên cứu vụ TV đi mod ơi. Mình nghĩ cái này dùng cho TV ok hơn, gắn vô coi phim quá đã luôn 😂
Ko hiểu sao ambino cũng ko còn support cho tv nữa.
hocleloi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@christian08 Tv có loại xài qua app á, 5v gắn trực tiếp cổng usb. Loại 3m,5m dùng nguồn 5v, loại 10m dùng 12v
matter
ĐẠI BÀNG
3 năm
@firework1805 Có dùng đc cho macos k bro?
@Nam Air Bạn cho mình xin mấy bộ cho tv mà loại 1 đc ko bạn? Mình hơi ngu mấy này 😅. Cảm ơn bạn.
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Này phải gắn laptop để nó chạy, hay chỉ cắm điện là được hynh ơi ?
@khoaguitar phải cắm vào pc, laptop nha bạn.
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Món này giừo phổ biến nhỉ, giờ chán led lủng rồi
@nampd
CAO CẤP
3 năm
Đẹp
ndta13
CAO CẤP
3 năm
So với Ambino thì trải nghiệm bộ nào nhỉnh hơn vậy anh Nam?
@ndta13 Mình thiên về bộ này hơn 😁
ndta13
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Cám ơn anh đã cho ý kiến :D
Em cũng đang kiếm con gắn cho cái màn 32" :v
Nhìn ổn áp quá ta loại này có chế độ giảm độ sáng ánh sáng led ko a
@Tuat Phan Có nha bạn
@Nam Air Ngon lành!
kid_286
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bộ này chế dây nguồn để cấp từ usb 3.0 đủ công suất ko ạ bác, em thấy bộ nguồn nó tầm 10W mà k biết usb 3.0 đủ không, em thấy màn dell U2415 của em có cổng 3.0
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn cũng hay
Mình chỉ gắng tivi thôi, coi phim rất phê còn màn hình làm việc có 22 in làm biến dán lắm
@phamviethoa191092 Sẽ cố gắng thu gọn ko phụ lòng anh em 😁
@Nguyễn Chí Danh Tổ kiến chứ 🤣
minhhero2004
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dthanhliem83 Con S750 vừa die sub do rơ le điện hay tụ bị gì đó. Ở HCM bác biết sửa ở đâu ko
@minhhero2004 Chỉ có thêt gửi ra Bắc thôi bác, thợ trong Nam mình ko biết
Vụ phần mềm là như nào mod? Cài phần mềm đó lên laptop/pc để setup lần đầu, rồi quăng laptop đi thì bộ led có sd tiếp đc ko? Hoặc có mang bộ led đó dán tv và hoạt động tiếp đc ko?
Trên top cmt Anh Nam có nói tivi ko dùng được.... Bạn cài vô laptop hay PC mốt đổi máy vẫn được mà. Nó chỉ đơn giản là Led 7 màu đi cùng App cài thôi ấy. Đâu như Code của mấy App ứng dụng đi theo 1 máy hay main suốt đời.
@T.NC Chắc là đèn vẫn sáng được, mỗi tội ko sync được 😁
Mấu chốt là chỗ đó đó. Lỡ đâu lại đc vì tv có hdmi, usb mà
Anh Nam Air có thể cho em xin ảnh keo 3M anh dùng được không anh? Dán dính rồi có dễ bóc ra không anh?😄
@quocanh236 Ko cần 3M. Mua cây nhựa dẻo lấy quẹt đốt chảy ra chấm vô bao rớt nha Bro. Ko thì keo xốp đen 20k / 1 cuộn cũng bao rớt luô
@thaido_design Vậy khi tháo ra có tróc sơn màn không bạn, làm sạch keo dễ chứ ạ?
Dùng tay chùi chùi là ra Bro. Đừng sợ. Cứ làm đi, mình ko chỉ vậy bạn đâu.
Tks anh Nam. Em xuống tiền món này. Vì sắp lên cái led chữ của em 😂 và nó đáng vì nó có App trên PC. Chứ em làm quảng cáo thì mua vật tư led full color phải qua remote vs bộ khiển chán quá 😂
@thaido_design Bạn gắn 2 màn thì chơi Ambino nha, phần mềm của họ hỗ trợ nhiều màn, cứ gắn mấy bộ là thêm mấy bộ trong app được

https://shp.ee/ibw8ep4
@Nam Air Oke anh Nam
@thaido_design Hello, 2 cái 2k 27 bạn chọn gì vậy
@MGeekindenical 1 em Dell U2717 2k
1 em Atas 27 HDR 2k
Em atas mình hay chơi game còn em Dell mình xuất file in Offset vs Kỹ thuật số.
Giá 298k cho 21 inch. 3 cạnh
Và tăng dần lên theo size màn vs cạnh màn hình. Anh em chọn đúng nhé để sai lại ko hài lòng. He he
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Tin chứ, mod này có gương mặt dễ thương dù không bụ bẫm sữa như Luân mập.
Mod Nam nhìn tinh tế vậy mà màu mè hè
@luongbinh0108 cái này không phải màu mè, mà tăng trải nghiệm sử dụng máy, bác phải xài rồi mới hiểu được bác à
Bộ này so với Ambino thì sao nhỉ 😁
@nguyenquanghieu1511 review công tâm:
- cách liên lạc với ambino không bằng với bên này (ambino chỉ có thể gởi mail, gọi điện thì người nghe lúc này lúc khác), bên đây chat trực tiếp với shop.
- Phần mềm thì trải nghiệm 2 bên mỗi bên đều có cái ưu điểm riêng.
- Cái này rẻ hơn là lợi thế.
- gắn vào sau màn hình thì mua cái nào rồi cũng chẳng nhìn thấy nó, nên nếu mua lại mình sẽ mua cái này.
@Nam Air Cảm ơn bác 😁
Macbook dùng được cái này ko bạn?
@Quick2Silver_Mx 😁 cũng có app cho mac, mà cài hơi phức tạp nha bác
@Nam Air Bác có thể làm bài chia sẻ được không? Nhiều anh em xài Mac rất quan tâm. Mình mua trên Tiki mấy bộ nhưng về đều ko cài dược, chỉ có nước dùng iPhone remote để đổi màu. Còn trên Win thì ok.
Có giải pháp cho laptop không mn, sợ bỏ balo nó hư led
@Tinluntit1010 khiếp gắn xong đậy cái máy vào trông gớm, mua cái màn ngoài để ở nhà mà dùng bạn
Mờ mờ ảo ảo đầy kích thích 😃
app đó có cho mac k mod @Nam Air
@Mr KOP bác chat với shop họ hỗ trợ nhé, mình cũgn ko rành 😁
@Nam Air Bác up lại đường link của shop đuoc ko ạ
@doduchai69bn đây nha bác: https://shp.ee/k9e32nt
@Nam Air Cảm ơn bác Nam.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095