Review Leo núi Tà Năng - Phan Dũng với Galaxy S21 Ultra mượn của anh Hiệp
Rất hay và hữu ích!/19 người
Nhật Cắt
3 thángBình luận: 108
Có cái núi nào ở đó hả 😔 thấy toàn đi bộ xuống chả có leo
Nên đi trước khi,xem phim nhé các bạn trẻ 😆
Việc đốt rừng hay đốt cỏ rất đơn giản: đó là để chống cháy rừng.

Mùa khô bắt đầu người ta sẽ đi đốt hết cỏ cây, những cái nào có thể dễ cháy, đốt trụi lủi nó luôn. Những người trồng rừng bảo vệ rừng đều phải làm cách này. Nếu tìm hiểu kỹ vấn đề thì bạn sẽ hiểu lý do cần phải đốt nó 😆 hi vọng bạn sửa bài để nhiều người biết. Nhóm lửa trại lạng quạng là cháy rừng nên làm cái bếp nhỏ thôi.

http://vstrmt.vnuf.edu.vn/thong-bao?p_p_id=101&p_p_lifecycle=0&p_p_state=normal&p_p_mode=view&p_p_col_id=column-1&p_p_col_count=1&_101_struts_action=/asset_publisher/view_content&_101_assetEntryId=362327&_101_type=content&_101_urlTitle=đot-truoc-đe-phong-chong-chay-rung-o-tay-nguyen
Còn vấn đề thú trong rừng thì phải coi tùy loại rừng, đc bảo vệ hay không, con người có khai thác hay ko, hoặc vào sâu vào khu bảo tồn mới có, thú nào ngu mà chui ra ngoài bìa rừng ra mấy đường mòn như tuyến này. Con người canh tác rồi thì gặp trâu bò thôi, muốn xem thú thì đi Nam Cát Tiên, Madagui, hay Bidoup may mắn sẽ thấy. Hoặc đi ... Núi Bà Đen coi khỉ 😁.
hay mà, đi một mình hay với bạn cũng vui
Ảnh chụp lên đã ghê, cảm ơn bạn chia sẻ
Mình cũng đang tính đi 1 chuyến 30-4 này 😁
Làm sao tham gia đc cái này ae hi
Kaitou Duy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Thông lấy vỏ để trồng lan đấy bác ơi
Trích dẫn " 2. Một số bạn trẻ vẫn vứt lại rác thải nhựa trên đường đi"
Đừng nói đâu xa. Hàng ngày đi làm thấy các ông bố, bà mẹ cho con mình cầm 1 hộp nữa giấy trên tay và tầm vài phút sau thì từ tay nó xuống đất (hộp không).
Còn các cô, các chú thì 1 ly nhựa nước mía hay ly cafe thì cũng vài phút sau ly + bọc nhựa + đá thừa trong ly nằm giữa đường.... Thật đáng buồn
Note: Cảnh đẹp, ảnh đẹp
@rongtphong Đúng vậy, ý thức của nhiều người cực kỳ kém, họ chỉ biết suy nghĩ ích kỹ đến bản thân mà không để ý đến hành động của mình tác động đến con trẻ ra sao. Mình ở Thành Phố Hồ Chí Minh để học và làm việc đến nay cũng gặp rất nhiều. Nhưng mình nhớ nhất là hình ảnh một chị khá trẻ ngồi trên chiếc xe hơi của sổ mở uống xong chai nước suối đang chuẩn bị ném xuống giữa đường xe đang chạy, thấy mình nhìn mãi có vẻ nhận ra nhưng sau vài phút đắn đo vẫn quăng xuống đường, có lúc nghĩ những hình ảnh xấu như vậy nên được chụp lại và truyền đi trên mạng xã hội thì có hạn chế được hay không. Và hình ảnh dưới chân cầu SG hướng từ Bình Thạnh về Quận 2, khuc rìa vỉa hè và bờ kênh có cây toàn là mấy ly nhựa sử dụng 1 lần của các loại nước mía trà sữa nhìn đáng chán thiệt. 😔
@Trần Minh Thạch Vấn nạn lớn của nước ta thôi.
MavicVN
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tà năng - Phan Dũng mà leo cái gì. Đi tà tà, lài lài từ từ, dù hơn 30km nhưng ko mệt bằng leo núi Bà Đen. Chỉ có đoạn cuối vào rừng ở Phan Dũng dễ lạc đường thôi. Có đợt đi chung Team cty (ko thuê tour guide), thấy một đoàn đc tour guide dẫn đường có đứa bé 12 tuổi đi phà phà.
burgboy
TÍCH CỰC
3 tháng
Cảm ơn đã chia sẻ về chuyến đi.
Tôi muốn hỏi thêm:

1. Bạn đi theo tour (công ty) tổ chức hay tự các cá nhân tổ chức? Chi phí mỗi người bao nhiêu?
2. Nếu bắt đầu từ HCM hoặc HN thì di chuyển thế nào để tới điểm bắt đầu?
3. 30km là đi 1 vòng hay điểm A-B
4. Các dụng cụ: lều ngủ, đồ ăn thì tự chuẩn bị hay theo điều 1 là tour tổ chức bởi công ty.

Cảm ơn. @Nhật Cắt
1. Cả 2 option đều có. Chi phí cũng dao động nhiều tuỳ độ chịu chơi của nhóm. Mình cứ lấy tạm mốc 2,5tr là thoải mái. Tính từ lúc có mặt ở điểm xuất phát. Còn ví dụ bạn ở ngoài Bắc sẽ thêm tiền di chuyển.
2. HCM bạn có thể đi oto. HN chắc là phải bay vào Lâm Đồng hoặc HCM rồi đi tiếp oto.
3. 30km là 1 vòng, tuy nhiên có cung dài hơn ~50km.
4. Tour sẽ có đủ nếu bạn không có. Mình trả lời thế vì có nhiều nhóm có đủ đồ và muốn dùng đồ cá nhân chứ không muốn dùng đồ của bên tổ chức. Con số 2,5 mình đưa ra là cho dùng bên tổ chức tour, vì mình nghĩ bạn không có nhiều kinh nghiệm cho việc tự đi cá nhân cũng như các đồ đạc cần thiết 😁.
burgboy
TÍCH CỰC
3 tháng
@lxhxxnxxx Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn.
Có lẽ người lần đầu tìm hiểu về trip này thì nên chọn sử dụng dịch vụ tour để bảo đảm an toàn. Với giá 2.5tr thì hoàn toàn hợp lý với 1 trip khám phá 2n1d như vậy.
Lựa chọn đúng! Trekking là cái trò mọi thứ diễn ra bình thường thì rất đơn giản nhưng mà xảy ra chuyện ra thì hậu quả lại khó lường. Nên mình ủng hộ việc lần đầu (hoặc chưa có nhiều kinh nghiệm) thì nên đi theo tour.

Chúc bạn chuẩn bị sức khoẻ tốt và đi chơi vui vẻ.
quê mình
lần đầu mình đi trekking là cực đông luôn .ko biết trekking đường này khó hơn cực đông ko nhĩ
@minhcanh4312 Cực đông đi một buổi thôi mà còn cái này thì cần nhiều sức bền hơn.
@lxhxxnxxx từ đầm môn ra thì hơn nữa ngày ấy . mình chưa biết đường tà năng sao thôi chứ cực đông đi ngán quá rừng xa mạc cát uu đủ thứ
Nếu để so sánh thì thật ra Đầm Môn - Mũi Đôi qua 3 cái đồi chỉ tính là đi bộ thong thả so với những cung trekking khác thôi. Trong khi đó thì Tà Năng Phan Dũng lại thuộc những cung trekking dài nhất rồi. Nên khác nhiều đấy.
@lxhxxnxxx ak để có dịp mình trải nghiệm cung đó xem sau .chứ mình ki đám nhận xét ak
tyhn
CAO CẤP
3 tháng
Đẹp nhưng đi du lịch thì lúc nào cũng phải có pin dự phòng trong balo để phòng trường hợp dt hết sắp hết pin😁
ái trà ảnh đẹp quá đi..
Ảnh đẹp + thêm bài nhạc chuông hay thì quá tuyệt vời
Mời các bác tải về miễn phí nhiều bản nhạc chuông tại đây nhé :
https://thegioinhacchuong.com/
Đi TN-PD sau mùa mưa cảnh đẹp hơn. Mùa nắng oi bức dữ lắm
thieuvcu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
ảnh hơi bị thừa sáng bác nhỉ
S21 Ultra chụp ảnh đẹp vãi
@1122phong11 Nhìn phê thật đới

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019