Review LG Tone free FP8

Thợ code
12/11/2022 15:14Phản hồi: 26
Review LG Tone free FP8
Đây là review về LG Tone free FP8 của mình. Mình mua nó với giá Hoangha có lúc sale cỡ 1tr3. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về LG Tone free FP8

Tai nghe không dây đầy đủ các tiêu chí ngon - bổ - rẻ.
Chống ồn. Chống nước. Xuyên âm. Pin trâu. Chỉnh được Eq. Khử khuẩn bằng tia UV…

Những thứ mình thích

Thiết kế nhìn rất nhỏ gọn, nhìn như mấy hộp phấn trang điểm của chị em. Đeo tai rất vừa vặn, khó rơi. Chống nước nên đeo để tập thể thao thoải mái.
Hộp sạc có chức năng khử khuẩn bằng tia UV, khi mở nắp mình thấy đèn UV được bật khoảng vài giây.
Đầy đủ chức năng chống ồn và xuyên âm. Chức năng xuyên âm rất Ok. Mình đội fullface, đeo tai nghe bật xuyên âm có thể nghe bên ngoài nói chuyện rất rõ.
Hỗ trợ sạc nhanh và sạc không dây.
Cảm ứng nhạy, dễ thao tác. Có thể tuỳ chỉnh lệnh bằng ứng dụng
Pin trâu. Mình dùng liên tục, kết nối với laptop dùng để gọi điện và nghe nhạc thì khoảng 5-6 tiếng mới báo pin yếu. Chưa test hộp sạc.
Có thể chỉnh Eq bằng phần mềm, nhiều tuỳ chọn.
Tự động dừng nhạc khi tháo tai nghe.
Có thể tìm tai nghe bằng điện thoại (khi đã kết nối)

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Khả năng chống ồn chỉ tạm được. Mình bật High nhưng vẫn bị lọt âm.

Nên mua hay không?

Trong phân khúc dưới 2tr thì khá OK

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này đang ẻ giảm giá sâu wúa bữa sale laz tầm 1t6
Mình có con LG F4 nghe cũng ok pin trâu lắm. Con này chắc xịn hơn. Nhưng mà mình ko ưa nổi cái nút cao su của bọn này cảm giác nó bít tay lắm khó chịu khi nói chuyện với người khác. Nhưng nghe tốt xuyên âm thì cũng tạm thôi.
jiji75
TÍCH CỰC
một năm
Mình xài con FP5 mua Hoàng Hà lúc nghe nhạc thì khác ok nhưng khi nghe điện thoại trong lúc chạy xe thì nghe tiếng bặt bặt của gió rất khó chịu cho người nghe và không nghe được gì mình nói.Thế là đem ra Hoàng Hà sau 3 tuần mua nhưng bên đó ngâm hơn 2 tuần chỉ nói nâng cấp phần mềm và phần cứng chả bị gì.Thế là đem về chưa đầy 1 tiếng thì vẫn phát hiện lỗi cũ và họ chưa sửa gì cả.Và đem ra nói máy vẫn bị vậy và yêu cầu 1 đổi 1 thì họ bảo đã qua 30 ngày mới ức chế thật.Mình nói mới bảo hành chưa được 1 tiếng và bảo hành lần đầu là còn 1 tuần mới hết 30 ngày.Thế là HH nói test thế là ngâm thêm 1 tháng vẫn bảo là không bị gì và cập nhật phần mềm rồi và khuyên mình đừng đem ra đây nữa.Đúng ức chế tập 2 và từ đó mình tạch mặt HH luôn.Đúng làm ăn láu lếu thật
@jiji75 hình như không hư đâu, con đó tui xem review mấy ng đều nói không lọc gió, kiểu bản chất nó vậy
jiji75
TÍCH CỰC
một năm
@Nougatt Nghe điện thoại ức chế lắm.Kiểu nói không ai nghe được luôn.Mà trên mấy trang mua bán ghi kết nối 2 điện thoại lúc mà vẫn không kết nối được 2 thiết bị lúc.
@jiji75 kkk, lõm vậy, đổi chua, chơi con khác cho rồi
jiji75
TÍCH CỰC
một năm
@Nougatt Đang nghía mấy Huawei không biết chất âm ổn không chứ con Lg này chất lượng vậy thì bèo thật
@jiji75 né con freebuds 4 4i ra, chống ồn cũng cỡ fp5 à, đi đường k ổn đâu 😆
Hiếu.
ĐẠI BÀNG
một năm
mình dùng được hơn năm, volume hơi nhỏ, bass chưa được phê lắm. ổn định, đáp ứng tốt
1tr3 cũng ổn áp đấy
Mình mua Fp5 xài ổn.Nhưng nghe lâu bị ngứa trong tai
Thật tìnhh cờ ông anh tối qua vừa gửi con dòng thấp cũng hoàng hà bảo mua con nay nhưng thôi, mình bỏ 700k thay pin airpod2 chiến tiếp.
Con này độ trễ sao bác, e tai trâu chủ yếu dùng chơi pubg mà độ trễ lớn quá ko chơi dc, chỉ cần như airpod2 là ổn (ko cảm thấy có độ trễ)
Mấy con LG FB serie thiên về nhạc vàng, trạng trữ tình, nghe rõ giọng ca sĩ hơn
Thứ 1 là đèn xanh dương khi mở nắp hộp ko phải UV nhé thớt, UV là cái khác, chỉ sáng UV khi sạc thôi.
Thứ 2 là bài review tai nghe nhưng chả thấy nói j đến âm thanh này nọ, nhưng dù sao cũng có viết bài là đc, cố gắg phát huy
@thuan1111ts Oh. Cứ tưởng cái đó là UV 😂. Phần âm thanh thì mình cũng tay mơ nên ko dám ý kiến nhiều. Cái đó để ng có kinh nghiệm review.
Đang dùng con này, ít bass, để bass boot thì méo có bass mà để natural lại có bass. Chống ồn kém, tái tạo âm thanh thì toàn nghe rè rè, mà đeo tai nghe thì chỉ chuyển được qua 2 loại này nên mình tắt luôn cảm ứng cho đỡ phiền. À cái đèn kia là đèn để lấy tai nghe chứ k phải uv đâu, cắm sạc đèn uv mới hoạt động nha thớt
trên hội thấy nói em fp5 nghe nhạc xêm xêm airpod pro và sony xm3 , hay hơn hẳn ap2 cơ mà em này fp8 thì phải đỉnh hơn nữa chứ nhỉ.
@daitritue Cùng dòng fp chất âm tương đồng pro ạ, chỉ khác nhau về tính năng thôi
Chưa nghe thử ko biết thế nào, cũng hi vọng nó ngon vì kết hợp với Meridian, nếu ngồi trên Range Rover rồi thì mới thấy loa Meridian nó đỉnh thế nào. Thấy Bang & Olufsen và Meridian mình thích nhất, đẹp, sang, chất lượng cũng tỉ lệ thuận
Tùy gu thôi chứ mình nghe em LG FP5 thấy bass vừa đủ, đúng gu, nghe nhạc trữ tình hay, mà nghe nhạc Aucostic tiếng nhạc cụ và giọng ca sỹ nghe hay, rõ ràng. Đáng đồng tiền bát gạo.
Mấy em LG tone free mấy ông review kêu chống ồn các thứ ngon lắm , mà dùng thử chỉ thấy như cc , ù hết tai
@sontrangvnvt Chống ồn em nghĩ so với tàm tiền đó là quá ngon rồi bác. Bác mà chê nữa thì nên mua tai nghe cách âm giống kiểu game thủ thi đấu ấy ạ. Em đeo bật chống ồn nên bên cạnh nói và tiếng quạt tiếng nước là mất hoàn toàn. Ra ngoài xe ô tô phải mất 90%
ah_can
ĐẠI BÀNG
một năm
không biêt con này khá hơn không chứ cái tai nghe LG Tone free FN6 nghe như hạch vậy nó cứ ngang ngang, đã vậy cục mút cao su đau tai bỏ xừ ra. Nhiều lúc nc đt mà cái mic nó không thu được đầu bên kia cứ hả hả m nói gì.
@ah_can Đang tính mua 1 cái để dành họp hanh2online mà như vậy chắc từ bỏ, mình dùng AirB của Quảng Nổ chưa hư nhưng cho thằng bạn sau lại dùng AirPod Pro của thằng bạn cho nhưng bị hư 1 bên tai nghe dc có 1 bên nên vứt luôn với lại dùng đt Android ko hạp với Air Pod
Con này so với sudio a2 đang đc mod quảng cáo thì thế nào vậy ae ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019