Review Loa Bluetooth Tribit MaxSound Plus

Nhân 1512
21/2/2021 7:37Phản hồi: 24
Review Loa Bluetooth Tribit MaxSound Plus
Đây là review về Loa Bluetooth Tribit MaxSound Plus của mình. Mình mua nó với giá 1,250,000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Loa Bluetooth Tribit MaxSound Plus:

Cứng cáp, dày dặn, đằm tay chắc nịch là ấn tượng đầu tiên khi mình cầm trên tay con loa này. Trước khi chọn nó, mình đã xem qua cả đống review cả Việt Nam lẫn quốc tế về loa di động tầm giá cỡ 2 tr đổ lại, từ Sony XB cho tới JBL Flip, rồi LG Xboom các kiểu… Mình không đặt tiêu chí thương hiệu lên quá cao, chủ yếu cần 1 con loa với chất âm ưng ý, pin tốt, xài bền, không quá cùi như loa tàu vài trăm k (con Tribit này cũng hàng tàu, nhưng ở một level khác 😁 )

Những thứ mình thích:

Âm rất ưng, bass đầm, ấm có độ rung chứ không nghe “bịch bịch” kiểu cho có, mở nút Xbass mặc định luôn, tắt thì nghe hơi yếu xí xí, treble các thứ nghe gọn gàng, thích hợp nghe tạp kiểu bolero, ballad, nhạc vàng nhạc đỏ nhạc xanh 😆 Mình không phải mod audio Tinh Tế, mình tai trâu nhưng cũng không quá điếc đến mức không phân biệt được cái nào hay cái nào dở (ví dụ như con JBL go mình có nghe qua và thấy nó dở như hạch). Riêng con Tribit MaxSound Plus này, sức mạnh 24w của nó dư sức lấp đầy căn phòng tầm 25-30 mét vuông, chơi ngoài trời tất nhiên sẽ bị loãng. Phải có lý do mà nó mới nằm top CNet và Amazon, được con nhà nghèo đánh giá rất cao (trong đó có mình) hihiii. Nói chung bạn nào muốn một chiếc loa Bluetooth vừa tiền, kết nối nhanh, ổn định (5-10 mét) vô tư, pin ổn ( mình nghe gián đoạn nên không rõ liên tục bao nhiêu tiếng, thấy cũng lâu, ít khi sạc lại, bạn nào muốn tìm hiểu thì search nha), âm rõ ràng tách bạch không bị méo, chát khi mở to và đặc biệt không quan tâm đến thương hiệu thì đây là một lựa chọn sáng giá. Loa này cũng kháng nước, cũng không có ý định thử hihii

Còn mình không thích những thứ như sau:

Xấu, đen thui một cục đúng cơ bản luôn. Vỏ nhựa bọc lớp cao su dày dặn nhưng cảm giác cứ bẩn bẩn, rờ nhám nhám không được nuột nà lắm. Kết nối Bluetooth lâu lâu có bị lag xíu nhưng không thường xuyên, khả năng là do mình kết nối qua laptop chạy nhiều chương trình nên tụi nó giẫm chân nhau xí hehe, nghe qua điện thoại thì không bị gì.

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: Mình mua ở Xuân Vũ Audio, free ship

Hình ảnh

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài như quảng cáo ấy nhỉ, Bác nào dùng rồi cho xin đánh giá với ạ
@TrươngThanh23 Mua xài ưng ý thì khen chơ quảng cáo gì bạn, mình đang dùng và đánh giá nó đó thôi 😃
@TrươngThanh23 Tự nhiên bài người ta viết xong vô kêu quảng cáo, kì
@Ku Xịn 1512 Đã mua, xác nhận ngon, cảm ơn chủ thớt
@TrươngThanh23 chúc bạn vui với em nó! 😃
nhìn vừa tay quá, cái gì dưới bàn đẹp ghê
@cuhiep Thánh soi 😆)
Gacungtu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn này đánh giá đúng đó. Mình mua con tribit go cuối năm ở cellphones, giá lúc đó 690k. Về nghe hay vãi, so với con jbl go2 thì mình đã đem cho người ta rồi, nghe chán vãi luôn. Còn con XBOOMGo L5 của GL, mặc dù mua 1tr6 nhưng nghe nó cũng không đã bằng con tribit XSound go. Âm của con này tách bạch rõ ràng nghe thích thật. Sau này chắc fan củ tribit luôn quá. Đơn giản vì nó rẻ hơn các thương hiệu tên tuổi mà mồm nó như mc Trấn Thành á. Ha ha
@Gacungtu Xboom LG đắt hơn mà công suất ko bằng nên mình mới chọn thằng Tribit 😁
Luxgently
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xấu !
@Luxgently Xác nhận xấu😆)
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Chưa thử tribit bao giờ nên kh biết chứ cách đây 3 năm mua con xbs10 nghe tầm 80% volume bị rè kh thích lắm, giờ tính đổi qua flip 4 hay 5 gì đó
duyennd1207
ĐẠI BÀNG
3 năm
@POL_279 Mình dùng xb12 thì k bị rè. Nhưng mấy dòng này nghe Mono nên k đc đã lắm 😁
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
Thử Tribit Stormbox xem, đánh giá ngang cơ Flip 5
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@duyennd1207 Mình cũng có loa khác to hơn ở nhà nên ít nghe con xb10, lâu lâu đi đâu đó hoặc nghe trong phòng nhỏ mới đung đến thôi
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@Vmemory Để mình cân nhắc thử
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
Sao không thêm xíu mua Stormbox? Mình cũng mới mua hồi Tết, dáng đẹp hơn hẳn
@Vmemory Mình lại ko mê mấy con 360, thích toàn âm của nó hướng về trước hơn, ngồi làm việc hoặc để trước tivi làm loa chứ không di chuyển nhiều 😁
Vmemory
CAO CẤP
3 năm
Mình cũng treo em nó có 1 chỗ à, nghe cũng to lắm. Hồi 29 Tết cũng suy nghĩ về 2 con này sau quyết định múc Stormbox ngay sáng 30 luôn 😆
Nhưng chưa có dịp trải nghiệm hết em nó, do mấy cái thể loại mình thích thì bà vợ nghe không nổi, không lẽ giờ chui vô wc ngồi nghe thì kỳ 😆😝

Được cái pin trâu, mấy ngày mới sạc 1 lần nên cũng không để ý hát liên tục được nhiêu tiếng
anhvanql92
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình chơi lớn hơn làm quả soundbar của anh sam vứt phòng làm việc. ra ngoài thì tạm chấp nhận với e xboom go. tuy k to mồm bằng cái của bác thớt nhưng cũng ổn với pin nó trâu
Zerone
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sao nhìn giống đồ RẺ tiền quá 😃
junkey
TÍCH CỰC
3 năm
nếu tầm giá dưới 1m thì con nào cho chất âm hay nhất anh em, tính mua 1 con bỏ bàn làm việc nghe mà nhiều quá, xboom, sony, jbl go, ...
Đọc bài review của bác, em vừa tậu được em nó về. Nghe ổn áp khi dùng bluetooth. Nhưng có vài điểm mà mình vẫn thắc mắc, anh em ai biết chỉ mình với.
1. Kết nối bluetooth nghe rất ok. Nhưng mình kết nối với PC qua dây 3.5 thì nghe có tiếng rè rè (âm chính thì vẫn nghe rõ và ổn, nhưng kèm theo tiếng rè), không biết có phải do dây hay do cổng 3.5 của cái pc nhà mình không nữa.
2. Mình định dùng cho pc này, nếu cứ cắm sạc liên tục mà dùng thì có hại pin không? Cái này mình hỏi bạn bên Cellphones thì bảo không vấn đề, nhưng muốn hỏi thêm ý kiến mọi người nữa là có vấn đề gì không nhỉ?
bourne6372
TÍCH CỰC
2 năm
Con này dùng sạc 5V-1A ổn không các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019