Review loa karaoke KCBox 350 Pro: giá ~3tr5, hoàn thiện trung bình, hát ổn trong phòng 30-40m2

Nam Air
15/8/2023 3:35Phản hồi: 64
Review loa karaoke KCBox 350 Pro: giá ~3tr5, hoàn thiện trung bình, hát ổn trong phòng 30-40m2
Vợ mình có nhu cầu thỉnh thoảng hát karaoke, mình có nhờ anh em tư vấn một bộ loa karaoke rẻ rẻ để dùng, anh em tư vấn được mẫu KCBox 270, mình chốt mẫu đó rồi nhưng ra cửa hàng thì anh em ngoài đó giới thiệu mẫu mới hơn là KCBox 350 Pro với giá còn rẻ hơn luôn. Vậy là mình mua cái KCBox 350.

Mời anh em xem video trên tay review có hát thử, giọng vịt đực anh em thông cảm nha

Lý do chọn KCBox 350 Pro

• Anh em ngoài shop nói mẫu này mới hơn mẫu kia.
  • Mẫu này rẻ hơn mẫu kia 300 nghìn. Cụ thể mẫu kia 3tr8, mẫu này 3tr450. Sau này về nhà mình tìm online có chỗ còn bán với giá 3tr3 luôn.
  • Mẫu này nhìn vuông hay hay, hợp nhãn với mình.

KCBox 350 hoàn thiện trung bình

KCBox 350 Pro có thiết kế gần vuông, kích thước Dài 455 x Rộng 295 x Cao 430 (mm). Phía trước là màng loa vải, mình mua màu xanh lá vì tiệm chỉ có màu xanh lá. Trên mạng bán có màu đen, trắng, nâu nữa.

Loa đi kèm theo 2 mic UHF, 4 pin tiểu cho hai mic.

KCBox 350 pro nặng 7.9Kg. Trọng lượng này là nhẹ hơn so với một số mẫu loa karaoke có kích thước tương đương. Có lẽ do loa dùng pin chứ không phải dùng bình ắc quy.

Anh em sạc pin bằng cục adapter 12v đi kèm, thời gian sạc cho viên pin 6000mAh khoảng 3 giờ. Dùng liên tục được từ 3 đến 6 giờ tùy âm lượng.

Vải mặt trước có chỗ chùng nhẹ khi nhìn nghiêng.

Quai xách may dư chỉ.

Quảng cáo

Ốc vít mặt trên vặn nhiều con bị tuôn.

Nhìn chung về hoàn thiện mặt ngoài loa ở mức trung bình. Nói chung mình cũng không trông mong gì, cái loa to đùng, đủ thứ đồ chơi mà chỉ tầm 3tr5 thì cũng không trông mong gì hơn.

KCBox 350 pro hát khá ổn

Bảng điều khiển chính của KCBox 350 nằm mặt trên của loa.

Góc bên trái có các nút báo tình trạng kết nối Bluetooth, tình trạng pin, chỉnh âm lượng mic, echo, delay, reverb, mic treb, mic mid và mic bass. Có một nút Boost để kích bass cho nhạc.

Quảng cáo

Chỉnh nhạc chỉ có hai núm Treb và Bass thôi. Và một nút âm lượng tổng.

Mặt sau có cổng cắm guitar, cổng cắm mic, khe thẻ, lỗ USB để phát nhạc từ ổ USB, cổng audio out và cổng aux.

Lưu ý với anh em là có cổng Guitar input, nhưng không có nút volume cho guitar nhé.

Bộ mic UHF đi kèm có vỏ nhôm, cầm cũng đằm tay, không nặng không nhẹ, vừa vừa.

Nhìn chung mình thấy mic hát cũng khá ổn, hút tiếng.

Chất âm KCBox 350 pro

Nghe nhạc bằng KCBox 350 Pro

Loa này thành phần gồm 3 loa Bass 20cm + Treble + Trung (3 way), người ta không sản xuất với mục đích để nghe nhạc, nhưng anh em vẫn mở nhạc nghe được, có điều nó không hay thôi.

Loa có thiên hướng mạnh ở âm trung, và âm cao. Âm trầm chỉ ở mức tạm tạm, ở mid-bass thôi, không xuống sâu. Tiếng bass nghe bụp bụp chứ không bùm bùm nếu nghe nhạc.

Mở âm lượng nhỏ hầu như chỉ nghe tiếng mid và treb, mở lớn mới nghe tiếng bass.
Nói chung nghe chống điếc, còn muốn hay thì khó.

Hát karaoke bằng KCBox 350 pro

Loa này làm để hát karaoke nên phần chỉnh hiệu ứng mic, chỉnh vang rất nhiều tùy chọn.

Loa có nút chỉnh Hiệu ứng Vang Echo- Delay - Reverb. Bạn có thể tùy chỉnh hiệu ứng theo sở thích và phù hợp với từng bài hát bằng cách điều chỉnh được độ dài, độ trễ, độ phản xạ và độ tăng giảm của âm vọng.

Cái này tùy mỗi người tùy giọng hát mà chỉnh theo ý, mỗi người mỗi sở thích khác nhau cũng khó có công thức chung. Khi mình để tất cả hiệu ứng ở mức giữa thì thấy giọng hát có hướng hơi thanh, nhiều âm trung. Vặn tăng tiếng bass và treb của mic lên thì thấy giọng dày hơn, đồng thơi cũng có tiếng “gió” lúc hát, cũng khó diễn tả quá.

Âm lượng để ở mức 50% hát trong phòng khách 40m2 của mình rất ổn, tiếng có lực, tiếng bass khi hát karaoke ra mạnh hơn lúc chỉ nghe nhạc, anh em muốn bass dập hơn có thể nhấn nút Boost bên tay trái.

Nhìn chung thì mic khá hút tiếng, hát ổn trong phòng, mình chưa đem loa này ra đường dùng, nhưng chắc đem ra ngoài hát sẽ không hay.

Tổng kết về KCBox 350 Pro

• Về giá tiền: tầm tiền 3tr5 với mình là số tiền ổn để mua lâu lâu hát chơi.
  • Về chất lượng âm thanh: loa sẽ cho chất lượng âm thanh tốt nhất nếu anh em cắm line in, còn nghe qua bluetooth vẫn nghe thấy được suy giảm chất lượng âm thanh của âm nhạc. Loa thiên về âm trung, âm trầm chỉ ở mức vừa, mở càng lớn thì âm trầm nó sẽ lớn lên theo, mở nhỏ thì ít trầm, mở max âm lượng thì cũng khá là điếc tai.
  • Mình hát phòng 40m2 chỉ mở 60% âm lượng là thấy to lắm rồi.
  • Loa hát karaoke chấp nhận được, hài lòng với số tiền bỏ ra. Mic thoát tiếng, chỉnh được nhiều hiệu ứng, tiếng ra nghe cũng lọt tai.
  • Loa nghe nhạc dở ẹc. À nghe mấy bài guitar thì khá ổn nha.
  • Về lỗi loa: trong quá trình sử dụng mình chưa thấy lỗi, có một lần đang hát thì bị ngắt bluetooth, tắt loa mở lại thì tự kết nối lại. Từ đó tới nay chưa thấy bị lại.
  • Tóm lại: lâu lâu hát chơi thì ổn, đáp ứng nhu cầu giải trí nghiệp dư.
  • Nên mua không?: Tùy anh em.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn NamAir quên add màu cho clip hay sao á
@thuong0909 Màu natural của cam black magic đó bác
bbuct
ĐẠI BÀNG
8 tháng
ông lại góp phần ô nhiễm tiếng ồn rồi. đi công viên, cắm trại, picnic, homestay ... giờ ko chỗ nào tai dc yên ổn
@bbuct Mở nhỏ, lâu lâu hát trong nhà cho vui thôi bác. Mình dù sao cũng có đi học cấp 3 mà….
ansu
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Nam Air Mình giống vậy, dùng Acnos CS250 vừa đủ phòng khách, vài tuần hát một chút, mở âm lượng vừa phải, khi hát đóng kín hết các cửa, không phiền hàng xóm ở mấy căn hộ khác.
@bbuct ý thức thấp quá bác nhỉ,hic
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@bbuct Cái loa không có xấu, người sử dụng sai mục đích là người xấu.
Giống cái còi trang bị trên xe máy, xe oto thoai bạn ơi!
Cho mình hỏi cái loa di động mà bạn cực kì yêu thích là hiệu gì vậy?
Cười vui vẻ
@Ttd6686 Devialet mania đó bạn
@Nam Air xem giá xong lặng lẽ đi ra
Im lặng đi
Chiếc loa tình làng nghĩa xóm đây mà 😁
@xecatang đóng cửa hát nhỏ nha anh he he
mấy cha mấy mẹ hát sao không quay cái loa vô nhà để cho cả họ nhà nó nghe mà nó lại quay ra đường hại bà con ha?
di_hoc
ĐẠI BÀNG
8 tháng
mua thêm bộ mixer nữa là ngon đó chú 😁
@di_hoc chủ yếu vợ hát bác ơi, vợ e hát hay lắm, e vịt đực thôi
quanvneyes
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Hát không có đồ chơi tạo màu thì được mấy bữa vứt mẹ loa đi, bản thân còn nuốt không nổi nói chi người khác 😆
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@quanvneyes Cái "đồ chơi tạo màu" là gì vậy bạn
quanvneyes
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Kang Vũ là cắm đc thêm amply, pream, sub, soundcard,... mở rộng đó chứ cái đi kèm loa kia chán chết, hát tý thấy mệt.
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@quanvneyes Vậy là thì cái này không phù hợp đâu bạn.
Thêm đồ chơi như bạn thì giống như đang cố biến 1 tô phở ăn liền thành ngon giống phở ở quán vậy hehe. Hoặc không thể đòi hỏi ở giá 3tr được.
Cái này như mì ăn liền thôi, bổ rẻ và "ngon" với người cần nhanh gọn lẹ.
Bây giờ chỉ cần 500k là có 1 cái dàn karaoke đeo túi rồi á
quanvneyes
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Kang Vũ thế nên mới nói, đồ như vậy sẽ ít được sài, sài vài bữa chán bỏ, nên sẽ kén người mua. bỏ 3tr a e vào hát trong phòng người ta vẫn thích hơn cái loa lẹt đẹt
cuongbu
TÍCH CỰC
8 tháng
mua mua luôn và ngay
Em đã mua con Bose S1 Pro và thấy ngon hơn hẳn, lại đa dụng 😁 Anh nên cân nhắc
@haithiennn ngạc nhiên quá con loa giá gấp 5 lần tiền ngon hơn hẳn, hix hix
@Nam Air Mua 1 lần rồi thôi anh à :v
anh làm review JBL gì đó cũng hỗ trợ hát karaoke chưa?
@trunghieu7393 mẫu JBL Go gì đó hình như 6-7 triệu quá ngân sách mình nên không xem luôn he he
@Nam Air Con Go ý nghe nhạc thì hay nhưng hát nhe hạch bác ạ, ko có echo luôn 😁
Đọc rap thì đc 😆))
@duyennd1207 mình cũng đoán vậy :D
@trunghieu7393 Con đó muốn hát phải thêm cái mixer. Không có echo hát mệt xỉu đó bác
@Trần Minh Thạch ok em sẽ né nó 😁
Hello xin chào Mod 🤣 mình cũng hay hát 🎤 karaoke lắm nhưng hát qua app tải trên Store! Thấy mod bảo vợ mod cũng có sở thích hát karaoke nên mình xin nick vợ mod hát ở app nào để mình hát song ca với vợ mod với 🎤🎤
@Emranhieulam1990 Chào bạn, vợ mình không hát online luôn. Chỉ lâu lâu hát theo nhạc trên YouTube thôi. Cám ơn bạn
@Nam Air Hát online hay lắm bạn Hakara nè Vkara livekara nè 🤣🤣🤣🤣 mà thôi Chúc gia đình bạn luôn vui vẻ gắn bó
mrducluan
ĐẠI BÀNG
8 tháng
So với Loa JBL 5-6tr thì sao nhỉ?
@mrducluan mình có thể dựa vào trải nghiệm cá nhân dể đưa ra phán đoán:
về nghe nhạc: loa JBL ăn đứt
về hát: có thể cái này hơn ha ha, mấy ông tàu tune cái bộ vang số vẫn gấu lắm
Phá làng phá xóm phiên bản Lite
Cười vô mặt
Loa karaoke hay nhưng giọng của mod @Nam Air thì đúng kiểu hết hơi!? 😁
Cười vô mặt
@Cuong Nb mình có phải ca sĩ đâu ha ha
Nghe chất âm cứ thấy chán chán sao anh nhỉ hay tại nghe qua video ta...!!! 😄😄😄😄😄
@Lee Chau Mang tai nghe đỡ nha
@Nam Air Để kiếm con planar + dac + preamp signature nghe video anh chắc sẽ hay hơn...!!! 😆😆😆😆😆
@Lee Chau thôi thôi, vậy nghe ra chắc muối mặt luôn kkk
@Nam Air Những gì tinh túy sẽ được bóc tách ra hả anh...!!! 😆😆😆😆😆
Mình đang cân nhắc em Acnos CS450 (2hand) có ngon hơn không nhỉ?
@GEverything nếu bằng giá thì ngon hơn nha
Âm thanh như đấm vào tai
Chán
tigerrot82
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Giọng ca rất đều. 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM