Review Loa Marshall Emberton sau 6 tháng sử dụng

3/6/2021 5:0Phản hồi: 79
Review Loa Marshall Emberton sau 6 tháng sử dụng
Đây là review về Loa Marshall Emberton sau 6 tháng sử dụng của mình. Mình mua nó với giá 3tr9. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Loa Marshall Emberton sau 6 tháng sử dụng

Công suất loa : 20W
Drivers : 2 loa chủ động 10W + 2 màng rung bị động
Amply tích hợp : 2 kênh x 10W Class D
Chuẩn Bluetooth : 5.0
Khoảng cách kết nối : dưới 10m
Chuẩn chống nước : IPX7

Thời lượng pin : 20h
Kích thước : 68 x 160 x 76mm, Trọng lượng 0,7kg

Những thứ mình thích

Chất âm. Quan điểm của mình khi mua loa là cần trải nghiệm, nghe thử rồi sẽ mua or không. Đọc bài review sản phẩm để mang tính chất tham khảo + có thông tin về công nghệ được trang bị trên chiếc loa đó thôi.
Mỗi người sẽ có 1 gu âm nhạc khác nhau, mình mua chiếc loa cho mình nghe nên cần tìm chiếc loa mình nghe là thích là ok. Khi nghe thử Marshall Emberton tại cửa hàng, mình thấy chất âm ấm áp, chi tiết, dày, bass khỏe, chắc, giọng hát ca sỹ thể hiện qua loa nịnh tai, họp với mình. Mình mua để nghe cá nhân trong các phòng nhỏ như phòng ngủ or chỗ làm việc, tiện cho việc mang đi lại & nó đáp ứng đủ các yếu tố này. Mình cũng đã nghe thử 1 chiếc Sony tầm giá gần bằng chiếc này như không ưng.
Thời lượng pin 20h theo nhà sản xuất công bố, trên thực tế đủ cho nhu cầu dùng của mình trong khoảng 1 tuần, có lần đến chục ngày mình mới phải sạc. Loa cũng được trang bị sạc nhanh, cổng type C.

Quảng cáo

Khả năng chống nước IPX7 đủ để cho mình mang vô phòng tắm nghe khi muốn, thời gian buổi tối mình ở nhà cũng bận con cái nên khi tắm gội cũng là lúc có thể tận dụng để nghe nhạc. Đến khi lên giường ngủ có nghe thì lại phải dùng tai nghe để không ảnh hưởng đến vợ & con nhỏ.
Loa được gia công chắc chắn, cầm vào không có cảm giác ọp ẹp chút nào. Khi đi lại mình bỏ vào balo & để các thứ khác đè lên vẫn rất ổn. Vỏ ngoài bằng cao su + lưới thép tạo nên vẻ bụi bặm, chắc chắn & an tâm khi mang đi và sử dụng ngoài trời hay những chuyến đi chơi. Âm thanh 360 độ cũng là một ưu điểm, rất tiện cho việc mang đi & đặt ở nhiều không gian khác nhau nghe đều ổn.
Mặt trên loa có 2 phím, 1 phím to tròn màu đồng (mạ hoặc đồng nguyên khối) dùng để bật / tắt / chuyển bài / âm lượng. 1 phím nhỏ dùng để kết nối bluetooth, thiết kế rất dễ sử dụng & đáp ứng yêu cầu cơ bản.
Kết nối Bluetooth ổn định, connect nhanh, hiếm khi bị ngắt quãng.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Có 2 điểm nhỏ mình chưa ưng hoàn toàn với chiếc loa mình mua:
Phím điều hướng to màu đồng hơi lệch chút xíu so với lỗ vỏ cao su.
Những bản nhạc or bài hát bass nhiều thì có lúc cảm giác âm bass hơi bị cường điệu hóa quá gây vọng (cái này cũng hiếm khi bị).

Nên mua hay không?

Xuất phát từ trải nghiệm của mình sau 6 tháng thì Marshall Emberton rất đáng để sử dụng. Rào cảm lớn nhất có lẽ chính là mức giá của nó thôi. Với mức giá thấp hơn đã có rất nhiều sự lựa chọn cho loa Bluetooth.
Để chọn 1 chiếc loa phù hợp với bạn, hãy đến cửa hàng & nghe thử đủ lâu để cảm nhận, review luôn chỉ để tham khảo nhé. Mua hay không là ở chất âm + tính năng của loa có hợp với bạn hay không.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ma sồ thì ngon rồi, đắt sắt ra miếng.
TríDV
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoa SE Bác cụ thể thử xem tầm giá này thì con nào đập chết được emberton vậy 😆
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 năm
@TríDV Hk onyx Studio 5 😁
ironkend
ĐẠI BÀNG
3 năm
nó là theo gu nghe nhạc đấy bác, em có cả studio 5 và emberton, nghe emberton vẫn ngọt hơn, tiếng guitar, lofi, vocal rất ngon. Con studio 5 bass đập uỳnh uỳnh thôi chứ ko chi tiết với ngọt như emberton bác ạ. Bác cứ phán bừa thế này chết anh em =))
TríDV
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ironkend đến chịu bác phía trên luôn 😆 Cứ như thật
then khung
TÍCH CỰC
3 năm
Năm ngoái mình có nghe thử em này và Bose Soundlink Mini 2, cuối cùng mình chọn Bose, nói gì nói đã là loa thì phải hay, với lỗ tai mình thì thấy bose nó hay hơn dù các trang bị kết nối đã lỗi thời, tuy nhiên cũng ko quan ngại lắm
L.T.D
ĐẠI BÀNG
2 năm
@then khung Em Bose mini 2 đó khoảng âm cao ko bằng Emberton được, nên cảm giác khá tù
Minh000111
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng đang xài em nó, chê cái là nó đóng bụi kinh và nút đồng mỗi làn bật tắt nhấn giữ lâu lắm mới đc
@Minh000111 Chuẩn luôn bạn ah.
Cứ thấy giá cao thì đoán nó cực hay rồi. Nhưng nếu mua chắc mình chỉ chọn Bose, JBL hay sony thôi
@lamtien338 Phân khúc giá đó có nhiều sự lựa chọn đến từ các thương hiệu khác mà.
@Trần Xuân Tiệp Đúng thế
TaVih
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng là mua loa phải nghe trực tiếp, mình hợp với chất âm và thke hiện đại của Bose hơn, Marshall kiểu retro, thấy hơi cục mịch. Anw, chủ thớt mua đúng đồ ưng bụng là tốt rồi
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@Lanesra90 mình thấy bose mới cục mịch. Còn hiện đại thì thiết kế của con B&O mới vô đối
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@anhmk95 Có thằng Vifa mình thấy cũng đẹp 😁
@anhmk95 Mình cũng rất kết thiết kế của B&O, bao giờ đủ lúa sẽ rước 1 em B&O về trải nghiệm.
Dr2g0n
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không biết bác sao chứ mỗi lần em kết nối Bluetooth vs PC là một cực hình. Ko có tự động kết nối luôn.
@Dr2g0n Mình mở lap trước, bluetooth trên lap luôn bật, sau đó mở loa, thì loa tự connect, ko cần thao tác thêm ah.
Dr2g0n
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trần Xuân Tiệp Vậy à. Sao mình cũng làm thế mà cái loa của mình nó không tự nhận luôn. Mỗi lần kết nối là phải thủ công kết nối lại. Bạn có cài đặt gì không?
@Dr2g0n Mình ko bạn ah.
@Dr2g0n của mình dùng dongle thì tự động kết nối, cơ mà có lần đổi sang con dongle khác thì lại không tự, thế là dùng cái cũ 😁
cơ mà windows 10 nó không lưu âm lượng cuối thì phải :3
Con Marshall Stanmore nhin thich
@luongbinh0108 e tậu Stanmore sau khi dùng Emberton 1 tgian. Hợp chất âm nên thích ạ.
Có ban lại không bác, hoặc em có Bose Micro giao lưu nè =))
@lenguyenkhoi Dạ ko bác ah, e vẫn đang ưng nên chưa có ý định.
@Trần Xuân Tiệp Mình hỏi thử thôi, chúc mừng bác có quả loa ngon nhaaa
@lenguyenkhoi Cám ơn bác a.
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe Marshall thấy chất âm khá mộc, như kiểu đang nghe live ở phòng trà vậy --> phù hợp với các dòng nhạc trữ tình, nhiều giọng vocal hơn.
atmosphere
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Heisenb3rg chuẩn bạn. Mar cho ra chất âm chi tiết hơn, treble không bị dính
@Heisenb3rg Chuẩn luôn bác ah.
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Heisenb3rg Marshall Nghe lâu không bị mệt, mình cũng đang dùng con Kilburn 2. Thích nhất là nghe nhạc jazz buổi sáng 😃
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenlocan nghe nhạc Marshall nó chill chill chứ ko phải dòng cơ bắp, cảm giác nó mang lại đúng như bạn tả: nghe buổi sáng sớm hoặc đêm đêm bên ly cafe và thưởng thức âm nhạc.
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Heisenb3rg Uhm bạn, khi nào cần quẩy Vinahouse xíu thì nghe bằng Altec Lansing rồi. Nói chung tuỳ guy, nếu ai ko hợp tai thì cũng chịu thôi à.
Loa thì e ưng dòng B&O nhất
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng thích marshall mà thích con kilburn, nhưng hết hàng nên vã tạm con B&O A1 rồi
itt178
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoang_geo Trong tầm tiền của B&O A1 thì các loa khác không thể bằng chất âm được, chỉ to mồm hơn thôi
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@itt178 Vậy ah bác, em chỉ so với cái sony hr1 trước thì sony k có cửa.
@hoang_geo mua B&O là sáng suốt rồi, nếu quan tâm về phần nghe nhiều thì B&O hoặc Harma là ngon, còn marshall nó thiên về phần nhìn hơn, kiểu cổ điển trang trí nhà đẹp 😁
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thuanfoto mình lại ưa cả nghe lẫn nhìn mới chết =)) ban đầu mê dáng Marshall lắm, nhưng hỏi khắp nơi hết hàng.
@hoang_geo mình cũng thích marshall mà thích kiểu dáng của nó thôi 😁
mấy con này thiết kế đẹp, hoài cổ, cắm trại mang theo là hết í
Lúc đầu cũng máu con này, xong lúc đi mua lại thêm 1tr lấy bo a1gen 2 và thực sự ko hối hận
haime13
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huykhanh95hup Bác link share e với ạ?
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huykhanh95hup ôi mình k biết mối này, mua Gen 1 rồi, thấp hơn có gần tr thôi. hiu hiu
@hoang_geo Gen2 cục pin ngon hơn hẳn
Davekoz_2506
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mỗi người 1 gu nhg đúng là chia sẽ thêm cho b nào đg định mua hoặc vẫn nghĩ là mắc tiền là hay, nên ra nghe thử và so sánh với bose, b&o, cá nhân mình chưa bao giờ đánh giá cao Marshall về kiểu âm, kg bằng cả jbl, Harman chứ kg so dc với bose và b&0. Chúc mừng b mua dc loa ưng ý
@Davekoz_2506 Bose nghe lâu hơi nhức đầu do hơi nhiều bass, bo cân bằng 3 dải nên nghe dễ chịu hơn. Đã nâng từ mini 2 lên bo a1 gen 2
Davekoz_2506
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huykhanh95hup Bass nhiều thì kg hẳn nhg nghe kiểu bị bó nén lại, b&o thì thoáng, có cảm giác dàn trải, 2 hãng bass vừa đủ uy lực nhg kg lấn các dải khác, bass nhiều và nhức đầu thì phải nói sony làm vụ đó tốt hơn
@Davekoz_2506 Mình nghe bose ko nghe đk lâu, tầm tiếng lá thấy hơi ong
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
Bằng giá con homepod của mình nhưng chất âm ko bằng đc 😆
biscuits
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dra.long10 homepod chất âm hay vậy à bác 😃)
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@biscuits Homepod to ấy, phê đến nóc
chinhdx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản gold limited này nhìn ổn hơn 😌
@chinhdx Chuẩn luôn ạ.
thanhduc2384
ĐẠI BÀNG
3 năm
thêm tí lên con này hay hơn 😁
@thanhduc2384 hồi đó e cũng cố rồi nên cố nữa là thành cố quá. Loa đẹp ạ.
Cười vô mặt
thanhduc2384
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trần Xuân Tiệp Lúc đầu mình cũng định lấy con giống bạn thôi, cá nhân mình mua vì nó đẹp với ko thích b&o chứ con này chất âm bình thường, hợp acoustic 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019