Review Loa Marshall Killburn thế hệ thứ 2 - cân nhắc trước khi mua

dym2k8
27/2/2021 17:42Phản hồi: 140
Review Loa Marshall Killburn thế hệ thứ 2 - cân nhắc trước khi mua
Đây là review về Loa Marshall Killburn thế hệ thứ 2 - cân nhắc trước khi mua của mình. Mình mua nó với giá 4800000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Loa Marshall Killburn thế hệ thứ 2 - cân nhắc trước khi mua:

Loa Marshall killburn đời 2 ra mắt không phải mới nhưng mình review cho ae để ae nào đang muốn mua sẽ cân nhắc những gì hay dở ở con loa này.
Update: Em mua lâu rồi ko nhớ giá nên để tạm là 4m8 nehs ạ =)))
Nhưng nhớ mua của bác nào xách tay new seal cũng tầm này ấy
Update 2: Các bác yên tâm là hàng em mua chuẩn xịn ko phải fake đâu 😆 Phân biệt hàng fake không khó lắm đâu. Ảnh mình chụp nhanh bằng iphone, dọi cái đèn led vào nên logo sáng bóng lên chứ thực tế không khác gì hình trên trang chủ cả
Bác nào thắc mắc sao giá này rẻ thì đây là giá mình mua xách tay, vẫn new seal. Các bác tìm hiểu sẽ thấy giá này hoàn toàn bình thường, so sánh trên các shop "google" thì lại chẳng đắt 😁

Những thứ mình thích:

Phiên bản 2 được thiết kế lại cả ngoại thất và nội thất. So với đời trước thì killburn 2 thiết kế đẹp, độ chi tiết hoàn thiện tốt hơn rất nhiều. Câm trên tay toát ra vẻ sang trọng hơn đời 1 rất nhiều. Chất liệu cũng cảm giác chắn chắn, xịn hơn đời 1.
Thiết kế thay đổi ở nút bấm mình thích nhất là jack 3.5 giờ đã được giấu về phía sau loa. Nút on/off giờ cũng được tối giản bằng việc tích hợp luôn ở núm Volume: vặn về 0 là off luôn và có 1 tiếng cạch khi vặn để mình biết on off rất tiện.
Về chất âm: mỗi người mỗi gu nên khó đánh giá. Nhiều người nói rằng bản 1 thiên về classic hơn, bản 2 bass mạnh hơn sẽ phù hợp với người thích nhạc trẻ hiện đại, nhạc điện tử. Cái này thì tuỳ gu mỗi người cảm nhận. Cá nhân mình thích chất âm của đời 2 hơn.
Công nghệ kết nối Bluetooth mới cho phép kết nối được nhiều thiết bị cùng lúc.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Mình bực mình và khó chịu duy nhất ở một vấn đề:
Chính là tính năng “bluetooth thông minh mới”. Việc kết nối 2 thiết bị trở lên thực sự gây khó chịu khi sử dụng khi mà nó cứ nhảy loạn xạ âm thanh từ 2 thiết bị. VD: mình đang kết nối nghe nhạc, xem youtube trên PC (kết nối dây 3.5) mà vợ mình phòng bên mở máy lên xem facebook youtube là thi thoảng đang xem tự dưng nó cứ nhảy sang phát âm thanh từ máy của vợ, nó cứ chuyển qua chuyển lại cực NGU gây khó chịu cực kì. Nhiều lúc muốn bán cmn loa đi mua con khác ấy 😔
Cách khắc phục duy nhất đó là bảo vợ “Forget” thiết bị đi mới được chứ “disconnect” xong nó lại tự auto connect. Mà forget xong lần sau dùng lại phải pair lại mất công.

Quảng cáo

Nút Bluetooth trên loa nếu có tác dụng ngắt hoàn toàn các kết nối Bluetooth đi có phải đỡ không.
Nói chung là chiếc loa xứng đáng 9/10đ thì chỉ vì cái tính năng ngu ngốc này mà nó xứng đáng chỉ còn 4/10

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AnhN210
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn mua đâu với giá 3,8tr thế? Để lại link cho mình coi đi bạn. Mình nghi rằng với giá bằng nửa đó thì bạn bị cắt đi tính năng “Bluetooth thông minh” rồi ;))
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@Hondacodon287 hình như bác nói cái này chuẩn này. Bluetooth mới nói là thông minh kết nối được nhiều thiết bị nhưng vụ không biết nên ưu tiên sóng nào thì ngu quá
@dym2k8 Bluetooth 5.0 trở lên là kết nối với tất cả các thiết bị đã kết nối .thiết bị nào bấm phát nhạc là nó phát bác ạ. Chứ ko như các đời Bluetooth trước,muốn kết nối từ thiết bị khác thì cái thiết bị cũ phải tắt Bluetooth đi .
Thấy ngu chưa bạn? 2 con kết nối được nhưng bị cướp của nhau rồi, thậm chí còn chẳng hỏi một tiếng cứ vậy kết nối ngoài ý muốn.

Cái gì mà dựa cột mà nghe. Nó tỏ ra bạn bạn quá coi thường người khác. Người quá coi thường người khác trong xã hội này xếp vào tầng lớp nào của xã hội thì bạn biết rồi đó. Khỏi giải thích nữa.
tron279
ĐẠI BÀNG
3 năm
@p700i Đọc vô cmt chỉ thấy bạn là người coi thường người khác nhất ở đây thôi nên bạn chốt câu thế là chuẩn rồi 😁
nlmk98
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhanh trí order thêm 1 con riêng cho vợ 😁 nhà là phải có nóc chứ
Xem cái logo thật nè
n3.9592
TÍCH CỰC
3 năm
@Gold Trader Cái này là hàng thật. Cái trên nhìn như hàng fa ke
Có khác gì đâu, cái hình trong bài do đèn chiếu vào nên nó sáng bóng lên thôi mà 😁
Logo thật cái chữ có đế rộng hơn, mặt trên thu hẹp lại nên khi ánh sáng chiếu vào sẽ thấy cái chữ thanh mảnh hơn, còn logo của thớt cắt bằng từ trên xuống dưới nên ánh sáng chiếu vào không có đổ bóng cạnh bên làm cho cái chữ to bè ra, không còn độ thanh mảnh nữa. hàng thật luôn có sự tinh tế, chi tiết nho nhỏ mà làm đẹp hơn hẳn khi nhìn vào.
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính năng Bluetooth lỗi y chang con loa máy để bàn Jamo DS5 của mình. Mà bạn mua đâu giá rẻ thế <3
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@Linhbi001 e mua tầm 4m9 thì phải, lâu rồi ko nhớ chính xác, 3m8 là nhầm thôi ạ
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn mua đâu rẻ vậy, đợt mình mua sale bên Úc đã hơn 300$ rồi, mà mình thấy hàng fake nó cũng y chang 😆. Tính năng Bluetooth thông minh rất hay, mình nối với con google nest mini, chỉ khi nghe nhạc nó mới chuyển qua Marshall, còn nói chuyện vẫn dùng loa google.
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenlocan e hỏi rất nhiều dùng dòng mới đều bị. Lúc đầu twuongr con mình lỗi
@dym2k8 Ai nói bác chưa có fake, lên yotube mà học hỏi.
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@forever12800 thời điểm viết bài này thì có fake, lúc mua thì chưa có fake được chưa ạ 😆
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dym2k8 Uhm, thôi kệ đi, nối 1 cái nghe cũng đc, âm thanh nó hợp tai với mình là ok rồi 😃
vuongde
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nghi lém
Cười vô mặt
Giá rẻ quá vậy. Mình thấy nhiều anh em mua với giá khoảng 6tr đổ lên mà 😧
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr. Đăng Giáp Mình mua tầm 4m9 thì phải, lâu rồi ko nhớ chính xác, 3m8 là nhầm thôi ạ. Mua hàng xách tay mới có giá này. Shop toàn 5.5~7tr
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá thơm vậy, bạn cho link đi
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@Mai KhanhBL e mua tầm 4m9 thì phải, lâu rồi ko nhớ chính xác, 3m8 là nhầm thôi ạ. Mua xách tay bác ạ
Hàng Refurbished hay sao mà có 3tr8 vậy thế ?
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@baotam2101 Sorry bác, e mua tầm 4m8 4m9 thì phải, lâu rồi ko nhớ chính xác, 3m8 là nhầm, e gõ nhanh lúc viết bài nửa đêm thôi ạ.
tancantn
TÍCH CỰC
3 năm
3tr8 chắc fake r 😆
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@tancantn Sorry bác, e mua tầm 4m8 4m9 thì phải, lâu rồi ko nhớ chính xác, 3m8 là nhầm, e gõ nhanh lúc viết bài nửa đêm thôi ạ.
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn mua phải hàng fake rồi
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@Toni Trịnh fake nhìn cái biết ngay. đây là bệnh chung của dòng này rồi
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
dùng con acton II cũng giống vậy 😆
Stanmore II của mình cũng bị vậy, máy khác thỉnh thoảng lại chen ngang
$249 chưa tax trên trang chủ
dym2k8
TÍCH CỰC
3 năm
@ETHANNGUYENPQ Sorry bác, e mua tầm 4m8 4m9 thì phải, lâu rồi ko nhớ chính xác, 3m8 là nhầm, e gõ nhanh lúc viết bài nửa đêm thôi ạ.
Chất âm của loa Marshall đủ chống điếc thôi, cùng giá tiền nhiều lựa chọn nghe hay hơn hẳn (ví dụ B&O, Bose)
noalana1
TÍCH CỰC
3 năm
@boyngo1988 Hên quá, bữa tết đi mua con MS standmore 2 mà hết hàng định qua chỗ khác mua mà bác sale cho mình nghe thử con Klipsch thế là lấy nó luôn, nghe bác nói vậy thì là quyết định đúng đắn 😆
@Nam Air Nó không phải âm tối như sony hoặc bose mà nó bị đù đù chả biết dùng từ gì cho hợp 😃 Nghe qua nhiều loại mới thấy loa âm tự nhiên hoặc sáng mới là chân ái chứ ngày xưa ưu tiên hàng đầu chọn loa là bass và bass bác ạ 😃
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@boyngo1988 Hồi mới mua về nghe không hợp thiệt, nó không trầm sâu bằng con google home max. Nhưng nghe hoài lại nghiện, nhất mấy bản jazz và slow rock. Phát từ apple Music nghe ưng tai 😃
@Nam Air Tuỳ gu nhạc từng người bác ạ. Em thấy nó đẹp thật nhưng em cũng nghiện chất âm B&O nên thôi đành bỏ qua 😃
Mình đang dùng Go play nhu cầu nghe tạp khá ổn, nhìn con Killburn2 này đẹp quá, ko biết âm thanh so với Go play thế nào, có nên nâng cấp ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019