TIKI Freeship June

Review MacBook Air M1 sau 2 tháng sử dụng thật
Rất hay và hữu ích!/33 người
cuhiep
2 thángBình luận: 267
Sẽ mua sẽ mua
Ngon thế mà bọn anti nó ko tin đâu, nó bảo 2-3 nữa mới ngon dc, giờ vẫn sách dép cho mấy con Win thoii
công nhận Mod nhà giàu có khác, dùng tận 2Tb ổ cứng
@Tweener Lob cũng vì đi tìm miếng cơm manh áo thôi bạn ơi.
@cuhiep Em mới tư vấn chị em mua con Air M1 (basic) tháng trước, công nhận dùng ghiền thật.
SSD hao lắm nha
@tintin.com Xác nhận lại là chị mình mua sau khi tin đó đã được public trên internet hết rồi, vì thế mình tư vấn cho chị dùng các app được hỗ trợ + ổ SSD ngoài nữa. Chạy và kiểm tra thông số thấy không có hao như mọi người nói.
Chưa hình dung dc nó tản nhiệt như thế nào nhỉ....
@hugovietnam10 Vì nó là chip di động, nó giống như cái iphone hay xài, tra keo tản nhiệt vào chip và dán miếng nhôm lên để tản nhiệt. Điện thoại cũng đâu cần quạt tản nhiệt
@hugovietnam10 Ngày trước mình xài con Dell latitude ko có quạt dù chip Core M khá yếu thì vẫn nóng ran, nhưng được cái máy lúc nào cũng yên ắng đã lắm. Nhưng còn con M1 thì công nhận nó mát một cách đáng nể.
Rất thích mac m1 mà chưa đủ tiền mua 😔((
Bác đánh giá ok đó ;)) Mình like bài này 😆
Phần mềm đã cập nhật cho con M1 hết chưa nhỉ
@Bé Ba Hưng Hiện giờ thấy khá là đầy đủ cho anh em dev rồi bác, ae design thì cũng same same. Còn design nặng thì chưa thấy.
ancut83
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@legiabao95 game thì vẫn còn nhiều chưa update
@ancut83 Không biết bạn trên có hứng thú với game hay không chứ mình thì từ lúc dùng mac đến giờ chỉ có giải trí quá webgame và hết 😁 nên không quan tâm về việc đấy.
@legiabao95 MAC thì game gõ gì, chưa bao giờ chơi game trên máy MAC 😔
@Bé Ba Hưng chơi webgame giải trí cũng vui lắm đấy bạn 😁
Ae nào nghe lời khuyên "vứt ngay" thì cứ gửi về địa chỉ mình bán buôn nhé.
Mới tập tành chuyển qua xài Mac sau hơn chục năm xài Win thì ôi nó phê vãi. Nhu cầu không cao chủ yếu văn phòng nhẹ, check mail và giải trí, mọi thứ mướt mắt, nhanh gọn, cần gì có đó, màn hình, touchpad, phần cứng các thứ nó quá là nịnh người dùng dù máy mình chỉ xài con pro 2015.
open0
CAO CẤP
1 tháng
@Steve Hoàng Hihi, xài Apple M1 luôn đi chứ ! 😃
@open0 Mới tập tành với Macos, nhu cầu cũng chỉ giải trí, văn bản là nhiều chứ mình ko làm việc với máy tính. À nói dài dòng vậy thôi chứ chủ yếu là ko có tiền ạ 😃)
open0
CAO CẤP
1 tháng
@Steve Hoàng Ừ thôi, chẳng sao. Cứ có máy mà xài là ok rùi
Hàng xịn haaa
Cảm quan cá nhân là đeo cái bao vào kém sang hẳn.
Có thể thiết kế bao kiểu này chưa thực sự đẹp?

Chủ thớt nên phát triển mẫu thiết kế mới.
doublerick
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Thèm nhất là vụ phin và nhiệt độ, lấn cấn cái là thình thoảng xài windows nên cũng khó hehe, để vài năm nữa xem sao.
phoipha
TÍCH CỰC
1 tháng
Phân vân giữa con m1 và xps 9300 cuối cùng quất xps. M1 hiện tại vẫn quá nhiều lỗi vặt
@phoipha Lúc trước mượn trong công ty con XPS 13' 9310 về làm thiết kế, mà cứ càng dùng thấy nó càng đuối. Không biết là có phải em try hard quá không, sau đó trả lại công ty, dùng lại PC.
phoipha
TÍCH CỰC
1 tháng
@legiabao95 😂😂😂 làm văn phòng thôi bạn. Thiết kế dòng này không hợp, như M1 mà so với dòng này thì còn xa lắm. M1 hiện tại được mỗi khoản pin là không chê vào đâu được
@phoipha Ừ, thấy nó mỏng đẹp ghê, chắc không hợp với nhu cầu của mình thôi. Cũng nghĩ là làm văn phòng thì tốt hơn, gọn gàng tiện lợi.
Đợi cuối năm mua M2 một thể, chứ M1 bị lỗi hao SSD thì kiêng
cuonguot9x
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Bàn phím của macbook hay bị lỗi chính tả phải không mn
@cuonguot9x vụ chính tả này mình thử cả trên bàn phím cơ rồi bạn ơi, bàn phím macbook lỗi nhiều hơn bàn phím cơ chút.
open0
CAO CẤP
1 tháng
@cuonguot9x Tiên đoán và chính tả là mình tắt hết chức năng này
tyhn
CAO CẤP
1 tháng
Chưa biết con này dựng phim, dùng pts có mượt ko nhỉ
lvt213
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Chừng nào chạy windows ngon lành thì mua
Em là người chưa dùng MacBook bao giờ. Anh @cuhiep khuyên nên mua Macbook Pro dòng cũ hay nên mua Macbook Air M1 mới?

Em là ngừoi dùng hệ văn phòng, có nhu cầu xem ảnh và làm video nhỏ đăng Facebook với Excel 200.000 dòng thôi
@ngoctrongpham1001 nên mua Air M1 mới nhé, đừng mua intel cũ nữa
open0
CAO CẤP
1 tháng
@ngoctrongpham1001 M1 luôn nhé
ancut83
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@ngoctrongpham1001 giờ air M1 là thơm nhất rồi, pro chỉ khác quạt giá đắt lòi
@ngoctrongpham1001 Air M1 mới nhé bạn. Có video test exel của mod Luân rồi đó bạn. Lên youtube search nhé.
Hay quá ạ
Mỗi lần Apple đổi thiết kế lại là một thảm hoạ hoặc lỗi nào đó, theo kinh nghiệm ko nên mua những đời đầu tiên mới đổi design. Mình đang nói thiết kế chứ ko nói con chip. Mình thấy chip M1 rất tốt, giờ có tiền cứ mua.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019