T-Rex Pro

Review MacBook Air M1 sau 2 tháng sử dụng thật
Rất hay và hữu ích!/33 người
cuhiep
1 thángBình luận: 260
khoa_ha
TÍCH CỰC
1 tháng
Làm mấy việc văn phòng ảnh ương thì macbook còn đc chứ nói thật con 16 inch i9 2.4ghz-5ghz ram 32gb 5500m 8gb của mình chạy catia như shit luôn thua em xps 2015 i7 6700. Nói chung macbook không hợp với người làm việc với cad
open0
CAO CẤP
1 tháng
Ảir M1 ngon một cách bất ngờ 😃
@cuhiep: kết câu cuối cùng trong phần KL 😃
Shigenobu
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Anh @cuhiep cho hỏi đổi máy ở đâu, mình vác đi đổi luôn, thx
@Shigenobu mình đổi bên 2apple.vn bạn 😁 https://tinhte.vn/thread/minh-vua-di-doi-macbook-pro-16-i9-64gb-ram-4tb-ssd-lay-macbook-air-m1-16gb-2tb.3292824/
cám ơn bác đã chia sẻ
Mình xài intel i5 2.0 16gb ram 2020. Ổn rồi.
Chờ 14" viền mỏng. Chứ nhìn cái viền hiện giờ chán quá, chả khác gì pro 2015 đang xài
Không liên quan nhưng có ai để ý thấy đợt này vào web tinhte chậm dã man không? Hay mỗi mình bị thế nhỉ? Vào các trang khác load phe phé
iamme255
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Dùng autocad và revit mà muốn dùng macbook thì làm sao nhỉ? (Không cài win lên mac nha)
A Hiệp ơi, đúng ngày hnay e lại quan tâm đến MAC vì đợt này e mới thử sức làm bất động sản.

E đang k biết có phù hợp với em không, nhu cầu của em là show dự án cho khách xem,

Quản lý chăm sóc khách bằng: zalo và wold + excel...
@truong.smile nó giành cho bạn rồi đó, mua thêm cái bìa da màu nâu bò sang chảnh giống màu đất nữa là bao bán hàng 😁
@cuhiep màu nâu lại hợp phong thủy với e luônnnn
Em cũng thích lắm mà nhiều app công việc chưa có hoặc chưa tốt trên M1 ;(
không phải máy này đáp ứng đc công việc cho chủ tích mà là do máy tính cũ cấu hình quá dư thừa so với chủ tịch
s89hd
TÍCH CỰC
1 tháng
Em mua mac air m1 dùng dx 10 ngày và bán đi. Đợi m2 😁
hi vọng apple hồi sinh dòng macebook 12"
@nhtphuc nếu mà làm 12 thì quá đỉnh luôn, cái 12 là cái máy đẹp nhất của Appel trước giờ 😁
infi22
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mình cũng xài win bao năm nay mà đến khi có con M1 này cũng chuyển qua Mac Pro xài, công nhận cũng có cái hay chỉ tội học lại hơi mệt.
Cụ qc tốt quá vừa phải nộp cho khacten 1.3tr để lấy bìa da 😅 nhưng thấy nó đẹp và xứng đáng. Cầm máy như cầm quyền sách vậy. Khá ưng 😌
Anh Hiệp đổi máy lên đời ở đâu vậy ạ? Có uy tín ko ạ? @cuhiep
@Minh Vu 1991 Mình đổi ở 2apple.vn, mình đổi ở bên xách tay vì lúc đó chưa có cấu hình mình muốn chính hãng. bạn có thể tham khảo Di động việt, Cellphones, shopdunk đều có thể dổi máy cũ lấy máy mới..
Cho em hỏi là với 8gb ram thì có đủ đáp ứng cho công việc của em là một Frontend Dev ko ạ? Ai có dùng rồi cho em xin tí review ạ. Cảm ơn ạ
kumeo29
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@letrongkhai2607 theo mình làm frontend nên cố lên 16gb. vì mình dùng nhiều trình duyệt, nên sẽ khá ngốn ram.
giá mà cái bọn amibroker nó viết pm cho mac 😔(
lang
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cho tôi hỏi: tôi đang đùng MacBook Air đời cũ (2019 thì phải), giúp tôi chỗ nào có thể nhận để bù thêm tiền đổi lấy đời mới.
@lang mình đổi ở bên xách tay vì lúc đó chưa có cấu hình mình muốn chính hãng. bạn có thể tham khảo Di động việt, Cellphones, shopdunk đều có thể dổi máy cũ lấy máy mới..
japple
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Chủ đề này rất hay và thực tế, cảm ơn anh em Tinh Tế. Mình đang xài Pro 2020 Intel nhưng sau 1 thời gian sử dụng thấy nó chậm đi. Anh em nào cho mình hỏi thêm là nếu đổi qua M1 sử dụng photoshop nhiều thì nên nâng luôn 16gb hay 8gb, hiện tại xài con Intel thấy 8gb là thiếu thiếu. Không biết trên M1 thì 8GB nó có bị thiếu như con Intel không? Cảm ơn.
@japple Chơi hẳn 16GB đi bạn để không bị cái vụ ổ SSD giảm thọ. Lên cao thì sẽ hiệu quả hơn đấy.
@japple làm ps nhiều thì bạn nên chơi 16GB đi bạn
japple
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@cuhiep Cảm ơn cuhiep
Yêu quá

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019