Review Màn hình 5k Kuycon G27-X

hoamoclan368
4/10/2022 14:10Phản hồi: 24
Review Màn hình 5k Kuycon G27-X
Đây là review về Màn hình 5k Kuycon G27-X của mình. Mình mua nó với giá 19 triệu trên shoppe của Shop Devicepro. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Màn hình 5k Kuycon G27-X

Là sản phẩm đầu tay của Kuycon khá có tiếng ở thị trường nội địa Trung Quốc, màn hình sử dụng tấm nền của LG model LM270QQ2-SPA3 (tương tự với tấm nền trên iMac 27 inch trước đây), điểm nhấn lớn nhất của tấm nền này là độ sáng màu đồng đều, nhưng góc nhìn kém hơn một chút so với iMac. Độ phân giải màn hình của nó đạt 5K (5120 x 2880) 218 PPI, màn hình là loại gương với lớp phủ chống loá cho chất lượng hiển thị tuyệt vời. Với đầy đủ các cổng kết nối như Thunderbolt 3, HDMI, PD, Type C, sạc nhanh PD 100w..., nó kết nối hoàn hoản với máy Mac của mình và không gặp phải bất cứ một lỗi nào.

Những thứ mình thích

Thiết kế đẹp tuy chưa thể so sánh với màn hình của Apple nhưng so với các hãng khác thì hơn khá nhiều. Đương nhiên cái mình thích nhất là độ phân giải màn hình của nó đạt 5K (5120 x 2880) 218 PPI cho hiệu ứng Retina với độ sáng theo NSX công bố đạt 590cd/m2 đạt chuẩn HDR600. Màn hình này là loại gương có lớp phủ chống loá nên nhình rất trong - mình không thích các màn hình có lớp phủ mate nên chọn loại này.

Những thứ mình không thích

Cái nút điều khiển của màn hình ở dưới góc hơi khó thao tác, mình cũng đang dùng 1 con Phillips 4k 279C9 nó sử dụng phím điều hướng ở giữa tiện hơn rất nhiều.
Viền màn hình mà mỏng đi chút nữa thì tuyệt vời hơn.

Nên mua hay không?

Nên mua nếu bạn muốn 1 màn hình 27 inch có chất lượng hiển thị Retina, thiết kế đẹp tương thích tốt với Mac mà không muốn chi ra một khoản quá nhiều.

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

maxymono
ĐẠI BÀNG
2 năm
trc thấy ở voz cũng review con này nhưng hơi khó mua thì phải.
Ps bài của bạn là đi copy trên mạng về à ?
ultimate
TÍCH CỰC
2 năm
@maxymono Bạn ngây thơ quá. Đây là shop quảng cáo trá hình mà =)))
Respira
ĐẠI BÀNG
2 năm
@maxymono Bạn vào shoppe xem là biết, chưa có ai mua, bài này là quảng cáo thui 😆
maxymono
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ultimate ok bạn, mình ấn report rồi, quảng cáo mà k có lấy 1 hình tự chụp cho ra hồn
MÌNH SẼ MUA MATE VIEW 4K
@bita95 CHUẨN BÁC Ạ THIẾT KẾ CŨNG ĐẸP
@deobiet_1996 Đang dùng con này và ko có gì phàn nàn nhiều. Mỗi tội cái cổng type c xuất hình ảnh lại nằm bên phải. Hơi ngu
@QuanLyNhaNghi về cơ bản thì không bỏ chân đế được cũng không quan trọng nhưng tỷ lệ 3:2 dùng hay lắm cụ ah
Ngầu đấy
i.longnt
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@deobiet_1996 mình đã dùng con này. cho cả mac+win. cũng có 1chút trải nghiệm chia sẻ cho ae.

mateview 4k thiết kế đẹp. chất lượng hiển thị, hoàn thiện bề mặt rất tốt, ko có hở sáng như LG. giá xách tay hiện tại (2023) rất ngon. best p/p cho màn 4k.

tuy nhiên cũng có 1 vài lưu ý
1- nếu ai thấp con, nhỏ người sẽ thấy không thoải mái (do tỉ lệ màn hình hơi cao). mặc dù đã chỉnh độ thấp cao cho màn và cả ghế ngồi. nhưng mình vẫn chưa thấy thực sự thoải mái.

2- hiển thị rất đẹp trên windows. nhưng trên macos thì ko. cũng same same LG4k.

mấy cái chi tiết khác như vị trí cổng kết nối, có thể tối ưu đc thì tuyệt.

rất mong chờ thế hệ tiếp của mateview sẽ có bản 5k. tối ưu hiển thị trên macos
Mình có bán thanh lý MATE VIEW 4K mới mua hồi tháng 1/2022 để đổi sang 2 cái màn Dell 24' cho ae triển khai bản vẽ ae nhé ! Ae Có nhu cầu Pm mình nghen 😁 !
Cười vui vẻ
EddyTran104
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình có e Studio Display và vừa mới đặt taobao e Kuycon 27 5k này mà phiên bản lưng hoa văn để setup ngang với dọc. Mình thấy dòng Kuycon 27 5k này có ưu điểm hơn con Studio Display là có HDR.
Ảnh màn hình 2022-10-04 lúc 23.20.12.png
conmoi
TÍCH CỰC
2 năm
Cũng đắt phết đấy
Biron
ĐẠI BÀNG
2 năm
bỏ ra 20 củ mua con này mạo hiểm phết =))
vn_soft
CAO CẤP
2 năm
Quảng cáo hả
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc qc trá hình thật… một thương hiệu ất ơ đâu đâu của Tàu mà bỏ 20 củ mua thử luôn..
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
quảng cáo trá hình, a e cẩn trọng
@Chameleon. làm seeder thui mà các chú
vitunet
TÍCH CỰC
2 năm
sản phẩm đầu tay từ thương hiệu nội địa TQ, nghe đến đoạn này là chán rồi, lại đc quả giá 19 củ thì nản luôn
con này có loa ko bạn ?
Mình đang dùng mã G34" tỉ lệ 21:9 , phải nói quá tuyệt trong tầm giá , còn oder thì e nhờ người , e dùng 2 năm rồi quá ngon lại có HDR , con của e mang về việt nam là 23tr nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019