Review Mavic Air 2: Drone tầm trung tốt nhất hiện nay - Bay vững, bay lâu, quay đẹp, chụp quá ổn
Rất hay và hữu ích!/32 người
Nam Air
7 thángBình luận: 159
ôi giàu vãi
Mình rất thích drone và sẽ chơi drone một ngày nào đó! Drone giúp mình chụp và quay những góc trên cao, nhiều khi đi ngang một chỗ thiệt đẹp, cứ ước gì mình dc bay lên cao để chụp xuống! 😁
@Enzo Le Mua đi chờ chi mod ơi
Kênh này quay mấy tiếng. Xem 4k trên tivi mà lòng đã rạo rực 😃 lâu lâu vẫn bật clip của kênh này xem thư giản

@makeitmine Họ quá giỏi rồi, mà đâu phải ai cũng dc giỏi như họ hehee
Nghe bác Nam rì viu làm em lại phải ngắm nghía rồi
Do thám à 😆
Tomjerrytn
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Giá đắt quá, ko chơi nổi
@Tomjerrytn nhiều em khác còn đắt hơn nhiều lắm bác
anhlt
TÍCH CỰC
7 tháng
Mới mất con mavic mini vì quá bé gió to ko thể bay về đc hic
@anhlt mini thì kháng gió hơi kém, gặp gió là pin sụt rất nhanh nên máy báo có gió là tìm cách hạ độ cao và về nếu không sẽ không đủ pin liền 😔
anhlt
TÍCH CỰC
7 tháng
@Nam Air con air này kháng gió tốt ko bạn?
@anhlt kháng tốt hơn đời air 1 rất nhiều nhé bạn
vuvu2105
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Cảm ơn bài viết quá hữu ích của Nam Air!
@vuvu2105 cám ơn bạn đã thấy nó có ích hihi
chưa thấy thớt review pin bao lâu nhỉ. Cơ mà thấy hình ảnh có vẻ ổn áp phết
@toilatoi199x mình có nói trong bài á bạn, mình bay tầm 28p max nhé. quá ổn.
llvvcc
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Em đang dùng con Mavic Air từ 2018 đến giờ. Với người chơi nghiệp dư như em (quay/chụp linh tinh khi du lịch) thì khá hài lòng, chỉ duy nhất chưa hài lòng là tiếng quạt của nó - ồn thôi rồi, bay cả trăm mét trên đầu vẫn còn nghe tiếng. Con Air 2 này chắc khắc phục được độ ồn rồi bác Nam Air nhỉ.
@llvvcc con air 2 bay lên tầm chục mét là gần như hết nghe đó bác. Air đời đầu thì mình lại ghét nhất khoản pin và nhận GPS hơi lâu, bật lên chờ nó nhận 1 phút xong là còn tầm 10p cả đi cả về, chán vãi 😔
llvvcc
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Nam Air GPS do địa hình và thời tiết nữa bác. Nếu lên sân thượng trong khu dân cư thì nhận GPS lâu thật, rồi phải cali thủ công nữa. Nếu bay tại khu vực trống trải (bãi biển, đồng,...) thì em thấy rất nhanh, tầm 20-30 giây thôi bác.
Pin thì đúng là hẻo thật, tuy nhiên quay chụp chơi như em thì cũng chẳng thành vấn đề, với lại bản combo có 3 pin nên cũng tạm ổn.
@llvvcc mình cũng chơi bản combo 3 pin air đời đầu nè, mà vẫn cứ thấy không thích nên cũng rất rất ít bay. hy vọng air 2 sẽ bay nhiều hơn
dung.m.ha
ĐẠI BÀNG
7 tháng
ngon đấy. chắc chắn sẽ mua
Kết tính năng tracking và hyperlapse mà mavic mini không có
ra đời 2 rồi thì đời 1 có vẻ có giá hợp lý hơn 😁
transonvcc
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Thích có 1 em quá mà chỉ sợ món bay vào vùng cấm bị bắn hoặc tịch thu thì toi. Mình cũng chỉ có nhu cầu bay ở vùng rừng núi xa trung tâm và ở bãi biển thôi.
@transonvcc vùng núi và biển thì vô tư đi bác 😃
Vấn đề pháp lý đối với drone là gì ạ? Có ai quan tâm việc này không?
@saunambon654 bạn đừng bay nơi đông người, nơi thành phố đông đúc, nơi căn cứ quân đội, nơi sân bay
còn lại thì khá ok
Sông kiểu gì trong xanh đẹp quá vậy
melody23
ĐẠI BÀNG
7 tháng
bác review rất kĩ, giờ đợi có trả góp 0% là xúc 😆 bõ công chờ đợi r này, cách đây mấy tháng định xúc e air 1 rồi mà xem mấy diễn đàn kêu tháng 4-5 ra đời 2 😁
@melody23 thank you bác he he, hàng còn đang về vn rất nhỏ giọt bác à
kopan
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Ngại mỗi khoản bay chui thui 😔
Thấy Thảo Đàm có mấy tấm chụp từ trên cao rất đẹp. Chắc là có phơi sáng, flycam liệu có phơi sáng!?
Anh Nam oi cho em hỏi là sao drone của em không tìm thấy tính năng Track?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019