Khoe video hay!

Khoe video hay!

Review Máy hút bụi 2in1 Deerma DX118C
willike
4 thángBình luận: 21
Review Máy hút bụi 2in1 Deerma DX118C
Đây là review về Máy hút bụi 2in1 Deerma DX118C của mình.Mình mua nó với giá 499k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy hút bụi 2in1 Deerma DX118C:

Hôm nay Chuột sẽ review cho các bạn chiếc máy hút bụi 2 trong 1 của hãng Deerma có tên là DX118C.
Máy gồm:
Thân máy, hộp đựng bụi, 1 đầu hút dẹp, 1 đầu chổi hút, 1 đầu hút sàn, tay cầm nối dài

Nhà mình thì nuôi ba chú chó, chúng rụng lông khá nhiều. Vừa lúc nhà bên cạnh xây dựng bụi tung toé nên mình quyết định tậu em này về để giải quyết chúng.
Kinh tế mình không dư giả để mua những loại đắt tiền, lúc mua cũng đắn đo lựa chọn đủ kiểu rồi mới quyết định

Quảng cáo

Mình mua nó ở gian hàng chính hãng deerma trên shopee mall với giá 499.000. sau một tháng sử dụng mình thấy nó cực kì đáng tiền.
Lực hút của nó thì khá là mạnh, hút được đủ thể loại từ bụi liti đến các loại rác lớn.
Nó có hai kiểu sử dụng ta có thể cầm tay dọn dẹp những chỗ cao như bàn, tủ hoặc oto. Ta cũng có thể lắp thêm tay cầm và bàn bánh xe để dọn dẹp phần nền nhà. 2 trong 1 tiện quá ha.
Dây điện thì dài nên mình có thể dọn dẹp cả khu rộng
Mình đọc đánh giá thấy các bạn nói là dùng một lúc thì thấy máy nóng nhưng mình xài tầm 15 phút thấy máy vẫn ok không nóng lắm.
Tiếng kêu của nó thì hơi ồn nhưng không đến nỗi điết tai đâu.
Với giá 499.000 mình nghĩ nó quá hợp lý cho một chiếc máy hút bụi thế này.
Nếu thích sản phẩm này các bạn có thể vào Shopee mua nhé
https://shp.ee/ee89p6p

Máy Hút Bụi Cầm Tay Deerma Vacuum Cleaner - DX118C - Hàng chính hãng - BH 12 tháng | Shopee Việt Nam

Mua Máy Hút Bụi Cầm Tay Deerma Vacuum Cleaner - DX118C - Hàng chính hãng - BH 12 tháng giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Những thứ mình không thích

Điều tiết nhất trên sản phẩm này là mình thích nó có một cái ống hút dài để dọn dẹp gầm tủ, gầm giường và các khe sâu thì quả là perfect.

Nên mua hay không?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

20 bình luận
geoterre
TÍCH CỰC
4 tháng
Cũng ổn đấy nhỉ, nếu tính theo giá thành / hiệu năng. Nếu có bộ chuyển đổi để cắm tẩu trên oto nữa thì tốt!
@geoterre Với giá của bạn đó mua thì khá đắt. Với 500k mình đã mua được Dx700 cũng của Deerma và gần như hơn con này toàn diện: kiểu dáng đẹp hơn, có lọc thô, có lốc xoáy.
Con này có nhược điểm rất lớn là không có lọc thô và lốc xoáy nên bộ lọc bị bẩn ngay lập tức, khó vệ sinh và nhanh phải thay bộ lọc.
willike
ĐẠI BÀNG
4 tháng
DX700 mình thấy giá hơn 600k mà bạn?
trungctu
TÍCH CỰC
4 tháng
@NguyễnXuânBằng Bro share giúp link Dx700 giá 500k với.
@NguyễnXuânBằng Bác cho em link mua với.
@willike , @trungctu , @cupidangel3112 Các bạn nói mình mới để ý đợt này nó lên giá ghê. Trước mình mua có shop bán 525k, áp khuyến mại còn chưa đến 500k, hoàn thêm 20k xu nữa. Nhưng giờ chỗ bán rẻ nhất cũng tầm 545k rồi.
p700i
CAO CẤP
4 tháng
Sống chết cũng nên mua loại ko dây chạy pin nhé.

Loại có dây này phát sinh ra nhiều rắc rối phức tạp lắm. Suốt ngày bị vướng, nó quờ dây vào đồ đổ cái này, vỡ cái kia. Rồi suốt ngày phải rút phích chỗ này cắm chỗ kia.
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@p700i chạy pin cùng giá thường thì sẽ có lực hút yếu hơn.
@p700i Đang dùng một máy có dây. Mình thì cũng không đến nỗi sống chết. Vướng thì có vướng, chứ đổ cái này vỡ cái kia thì chưa bao giờ, cẩn thận là được. Mình cũng khá là hài lòng với sự đánh đổi này.
trungctu
TÍCH CỰC
4 tháng
@p700i Không dây mà rẻ thì không ngon, ngon thì không rẻ.
trungsg
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Máy tốt thật, nhưng không thể gọi là 2 trong 1.
cứ 5 phút xài thì để nguội 10 phút sau xài tiếp. mình không thích điều này 😃
@melancholia Dành cho người...sống chậm. Kiểu này xong cái nhà hết cả ngày
Anh theo em
willike
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@melancholia có nóng nhưng không đến nỗi có đâu bạn. mình dùng 15 phút ok, nóng nhẹ thôi
Mình đang xài dx700 thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo lắm. Vì nó rẻ. Hút mạnh giải quyết tốt như cầu hút bụi. Loại không dây thì đắt mà bất tiện nhiều thứ. Như con ko dây đời trc hư mất sạc. Sạc ko vô, sạc lâu mà xài có 5 phút. Xài con này bất tiện xíu như hư thì vứt thui. Cơ mà nó tốt hơn mong đợi nhiều.
heonline49
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Trước m mua con này trên tiki có 369k, so với giá thành thì khá là ngon mà. M dùng cho phòng ngủ nên thấy hút khá sạch, độ ồn thì như máy sấy tóc thôi. Dây điện dài vừa đủ, dùng cũng không thấy nóng như mn nói, chắc tại phòng mình nhỏ.
Mình đang cần mua 1 cái dx700 cho việc gọn nhẹ thay cho cái máy to của Electrolux, Các bác thấy sao? Hay để mua loại chạy pin ngon hơn nhưng tầm 7tr thì cũng đáng suy nghĩ chớ 😁
VừA mới đổi bh e này, đang hút cái im re ko rõ lý do
trungctu
TÍCH CỰC
4 tháng
Mình mua lúc sale tầm 3xx, quá ngon trong tầm giá luôn rùi.
Quan niệm mua đồ Tàu rẻ hư là vứt luôn, hết sức sai lầm. Vừa lãng phí, vừa tạo rác thải cho xã hội.
Đang tính xúc em này, nhà mới sửa bụi bặm kinh khủng, nhà gần đó thì đang thi công. Chủ top cho hỏi thêm xài tới giờ 3 tháng rồi có vấn đề gì chưa?

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019