Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Máy hút bụi không dây Deerma VC25 rất rẻ và dùng rất ổn #nhacogireviewhet

daimabao2007
7/7/2021 7:31Phản hồi: 119
Review Máy hút bụi không dây Deerma VC25 rất rẻ và dùng rất ổn #nhacogireviewhet
Đây là review về Máy hút bụi không dây Deerma VC25 rất rẻ và dùng rất ổn #nhacogireviewhet của mình. Mình mua nó với giá 1tr6. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy hút bụi không dây Deerma VC25 rất rẻ và dùng rất ổn #nhacogireviewhet

Dịch ở nhà buồn nên mình lên seri bài
#nhacogireviewhet các bạn xem chơi. Trước khi mua món gì mình đều xem review rất kĩ, để chắc chắn món đó đáp ứng được nhu cầu, nên hi vọng các bài review của mình giúp ích được một số bạn đang băn khoăn chọn mua. Tiêu chí của mình là rẻ & đúng nhu cầu, chỉ vậy thôi.

Do dùng máy hút bụi có dây quá phiền và tốn chỗ để nên mình quyết định chuyển qua máy hút bụi không dây, dù biết chắc là nó hút sẽ ko mạnh bằng, và đúng như lời mod
#duyluan nói, nó là một món đồ rất rất đáng mua, hơn cả robot hút bụi.

Xem qua các bác
#tinhtenhagiau thì đều xài các loại 4-5tr trở lên, hoặc mấy loại đồ chơi không hút được sàn thì quá vô dụng nên mình chốt em Deerma VC25 hút được sàn giá cũng chỉ 1tr6. Sau 6 tháng sử dụng thì mình hoàn toàn hài lòng, cảm thấy thật may vì không đú theo các loại kia phí tiền.

Em nó luôn nằm ngoan ngoãn ở một góc thế này chờ mình mang ra "chọc" khắp nhà.

Những thứ mình thích

- Lực hút 10000Pa đủ mạnh để hút toàn bộ bụi, hạt nhỏ trên sàn, bàn ghế.... mình luôn dùng chế độ hút mạnh (có 2 chế độ mạnh & nhẹ), để tham khảo thì máy hút bụi có dây lực hút khoảng 25000Pa, Robot hút bụi khoảng 4000Pa.
- Pin rất ổn tầm 15p (chế độ hút mạnh), thừa đủ hút 1 lần cả căn nhà.
- Ngoài hút còn có chổi quét xoay liên tục ở phần bàn hút, nên sàn hút xong rất sạch, hơn hẳn loại hút bụi có dây.
- Hộp bụi đổ và rửa rất dễ dàng, màng Hepa mình chà rửa vài chục lần rồi vẫn ok chưa cần thay (1 tuần mình đổ bụi & rửa 2 lần)
- Ngoài hút bụi mình hay dùng để bắt côn trùng như kiến ba khoang, ong, bọ... trong nhà, hút cái rẹt rất sạch sẽ đỡ lo con nhỏ bị đốt. Mùa hè hay có muỗi bay bám vào bóng điện cũng hút cái rẹt sạch sẽ khỏe re.
- Sạc hít nam châm rất mạnh và tiện.

Những thứ mình không thích

Thiết kế nó hơi kì kì? nhìn giống con bọ que mắt to, nói chung không được đẹp lắm nhưng chất lượng hoàn thiện và vật liệu thì rất tốt đúng kiểu Xiaomi.
Nếu có giá treo tường thì ok hơn vì khá dễ đổ. Mình phải để vào 1 góc ít người qua lại.

Quảng cáo

Đèn sạc quá sáng!! sáng cả 1 góc nhà, mình phải dán che đi ko nó nhấp nháy mất cả ngủ 😆

Nên mua hay không?

Rất nên mua nếu bạn muốn chuyển qua máy hút bụi không dây, mình không biết độ bền như nào nhưng hàng Xiaomi thì cũng khá yên tâm. Phần bàn hút mình va đập vào đồ đạc rất nhiều lúc hút nhưng hoàn toàn không nứt vỡ tí nào, chất lượng nhựa rất bền.

Nhiều bạn hỏi có robot hút bụi rồi thì có nên mua thêm không? câu trả lời là có! món này dùng tiện hơn robot rất nhiều, ví dụ ăn xong muốn dọn sàn chỗ bàn ăn mà gọi robot ra thì nó cày nửa tiếng cũng chưa thấy sạch, trong khi máy này hút 2p sạch khỏe re, lực hút mạnh hơn hẳn, kéo ghế kéo bàn ra hút rẹt rồi lại kéo vào, lại thêm tính năng hút côn trùng như mình hay dùng quá tiện.
Nhà mình cũng vẫn có robot hút bụi (mua trước em này, giờ thấy hơi thừa), mình chủ yếu sai em nó đi lau nhà sau khi mình hút thôi.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào sử dụng đc lâu chưa cho em xin tí review xem có bền k
redneon
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Nhất Thống Nhà mình thì 2 con VC20 dùng từ đầu 2020 đến nay rất tốt và tiện, chưa dùng VC25 nhưng năm ngoái VC20 bán khá nhiều nên mình mua. Mẹ với vợ mình cực thích. Mua lõi dễ thay, giá lại rẻ. Hút thì hơi ồn, nhưng nhanh và sạch. Dc cái ko bị cát hay bụi như chổi quét.

Nhà mình 80m2. Hút 2 tầng là gần 150m2 nhưng ko hết pin. Dùng cỡ 30' thì còn 2 vạch.

Cái này mình thấy nếu có thay cũng thay bộ lọc chứ ko thấy hỏng hóc gì. Bất tiện là phải dựa vào tường nhưng chỉ dần tốn 20k miếng dán Tung Của là ko sợ đổ ngã =))))))
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Nhất Thống CON MÌNH MUA DC 1 THÁNG CHIẾM TÀI THÌ CÔNG TẮC CÒ SÚNG BỊ LUNG LAY. ĐANG HUT MÀ DI MẠNH NÓ TỰ TẮT CHAM NHẸ LẠI BẬT. BỊ MỖI CÁI CÒ LÀ SIDA CÒN LẠI ỔN. CHẮC SỐ ĐEN VÀO ĐÚNG CON LỖI CÒ
rocksu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê Nhất Thống Cân nhắc trước khi mua loại này vì pin rất dễ chai, mình mua máy này dùng được hơn 2 tháng thì có hiện tượng pin sạc không vào
thaipt1012
ĐẠI BÀNG
3 năm
có bác nào kiếm hay chế đc cái giá treo cho con này ko nhỉ, để dưới đất hơi bất tiện
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thaipt1012 Đúng rồi bạn ạ, khá dễ đổ, để góc nhà tạm thôi chứ đổ phát là tan 😆)
@thaipt1012 Chắc làm cái dây móc, dựa nó vào tường rồi lấy dây móc lại
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@daimabao2007 Bác ơi có hút được bụi ở đệm không
track10
ĐẠI BÀNG
3 năm
1 năm rồi
hế bảo hành nên tháo ra xem thử: mạch bảo vệ pin 6s1p nhìn chất.
6 cell pin và điện áp tiêu chuẩn 21,6V nhưng đi kèm là cái sạc 27V nên hơi lo, kể ra sạc tầm 25,2 V thì vừa đủ xài (6 cell * điện áp sạc tiêu chuẩn 4,2V/1 cell= điện áp sạc cho cả bộ)
.
mình hay dùng nấc nhỏ, hút được 30 phút.
.
cách hút: lấy chổi quét nhà; gom bụi lại rồi hút.
hoặc lắp full như bài viết rồi chà đi chà lại toàn bộ sàn cũng ok
.
thiết kế nhái của Dyson nhưng Dyson giá trên 10 triệu, con Derma này 2 triệu thôi thì cũng hài lòng với só tiền bổ ra
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anfang Nếu pin chai thì hàn cell khác vào thay được b nhé. Cell nào cũng được cùng kích cỡ là được tùy thương hiệu đắt rẻ.
@anfang Quất con pin của Pana hoặc Tesla thì ngon nhất rồi. Kakaka
tvnguyen2k7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@track10 Pin của robot hút bụi thường thì 4s, cũng 16.8VDC nhưng sạc của nó vẫn tầm 18 - 19VDC cũng có sao đâu mà bác phải lo 😃
Mình chỉ sợ mạch pin của nó có chip nhớ như bên laptop, không cho thay pin khác thôi
Zerone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyen N°5 Bạn biết ở đâu thay pin này ko vậy ? Mới sài 6th chai pin
xboy9999
TÍCH CỰC
3 năm
Con này cạn pin thì sạc bao lâu đầy bác?
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@xboy9999 Tầm 2-3 tiếng bạn ạ, do mình ko dùng liên tục nên ko quan tâm lắm cứ dùng xong thì cắm sạc hít vào thôi, lúc cần thì lấy ra dùng.
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xboy9999 con này pin 6cell 21,6V
cục sạc 27V-1A
sạc tầm 1,5 tiếng đầy
chạy mức nhỏ tầm nửa tiếng, thừa thời gian quét dọn vì mình hút chỗ này xong tắt máy, chuyển sang khu vực khác rồi bật, chứ ko bật liên tục
kellykent
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy bác review đặt cái liền, đang dùng dòng có dây của hãng này, thấy dùng ngon tiện hơn của electrolux.
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kellykent Nói chung ổn đó bạn ạ, giờ k muốn sờ vào cái có dây nữa 😆 Hi vọng bền chút 2-3 năm là oki
@daimabao2007 Đúng rồi. Xài dây vướng víu. Khi nào tổng vệ sinh cả nhà thì dùng dây vì không sợ hết pin. Còn hút nhẹ mỗi ngày thì không dây đỡ vướng víu
Có cắm dc dây k bác?
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguoi_thanbi ko bạn nhé, lúc sạc thì ko chạy dc
K biết con này so với con samsung vs03R thì thế nào. Cũng tính mua 1 trong 2 con. Em SS thì đẹ hơn gọn hơn và có cái chức năng tự đứng thẳng đỡ bị đổ như bác thớt sợ. Nhg giá thì gấp 2,5 lần
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AZwarrior Giá x2.5 lần thì k cùng tầng lớp rồi bạn 😆 nhìn thiết kế của Samsung sẽ khó luồn vào các gầm tủ gầm bàn gầm ghế hơn. Thông số lực hút của nó thì mạnh x2.
GEverything
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có ai đã dùng cả máy này và các máy có dây kiểu như Panasonic CL 565KN46,... cho em xin ý kiến chút ạ?
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GEverything Nhà mình có máy có dây rồi mà mình vẫn cất xó để dùng máy này đấy, mỗi lần bỏ ra dây nhợ loằng ngoằng mệt lắm, các loại có dây cái bàn hút của nó ko có chổi xoay quét như mấy loại này nên hút thì mạnh nhưng chưa chắc sạch bằng.
track10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@daimabao2007 đúng vậy, máy có dây thì khỏe nhưng khỏe quá mức, dây dợ lằng nhằng thành ra bất tiện;
con pin này tuy yếu, nhưng hút lặt vặt các khe kẽ lại tiện, nên thành ra dùng nhiều
NgoTuan1809
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có ấn tượng hàng xiaomi cho lắm,dyson thì quá đắt,hàng bãi qua sử dụng thì k an tâm,có anh em nào dùng qua hàng mikata phân khúc trên dưới 2tr cho em xin review với ạ.
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngotuan180991 hàng hãng sịn <2tr thì ko có tính năng hút sàn đâu b, toàn đầu ngắn ngắn hút sofa, giường thôi nên ko đa năng lắm.
linkking
TÍCH CỰC
3 năm
@ngotuan180991 Hàng xiaomi khá ngon đó bác
Force
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngotuan180991 Mình xài dreeme v9 được 2 năm đây. Lực hút mạnh, nhưng xài được hơn 1 năm là có vấn đề. Rất hay bị quá nhiệt nên bấm hút luên tục được 3 4 phút là nóng quá máy tự ngắt (mình vs với thay filter đều).
Tất nhiên lực hút mạnh nhưng không thể bằng mấy con hút bụi dây được, bù lại cơ động, mang đi mang lại trong nhà tốt, nhất là với nhà mặt đất nhiều tầng.
Hút chế độ trung bình cũng đủ sạch sàn rồi. Hút thảm phải để tốc độ tối đa, hút được tầm 10 - 15 phút (40m2 sàn) thì hết pin, còn hút chế độ trung bình được 30 - 45 phút (đủ hút 3 tầng 40m2x3).
Máy màu trắng rất nhanh bẩn và khó vệ sinh.
Do tích hợp pin nên máy nặng nếu hút chỗ cao sẽ nhanh mỏi tay.
Chổi hút thiết kế hơi kém nên hút các vật to không hiệu quả, hay bị cuốn tóc vào phần bánh xe, gỡ ra rất khó.
Về phần tiếng ồn thì sao hả bác
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TonyTrinh3117 Tương đương máy cắm điện nhé bạn, nói chung là rất ồn, khi chạy thì người cùng phòng sẽ ko thể gọi điện hay nghe TV được. Máy nào hút mạnh thì đều ồn, ít ồn thì lại hút yếu.
iou1988vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
cũng đang lăn tăn cái vụ máy hút bụi, thôi chấm 1 chấm, để đây, có lúa mua sau, kk
mình mua cái có dây của hãng này, về hút tóc là chủ yếu 😂
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@If you dont mind Nên trải nghiệm máy không dây, nó tiện hơn nhiều lắm.
tiderace
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này bổ trợ thêm cho Robot hút bụi nha bác. Mình trước mua con Derma có dây rồi nên giờ cũng lười mua thêm.
daimabao2007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tiderace Robot đắt hơn nhiều nên giữa 2 cái thì nên mua máy hút bụi không dây trước, có lúa thì mua cả 2. Robot nó đi khắp ngóc ngách ok hơn và nó còn lau nữa sẽ sạch hơn.
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cười mặt nồi
tahitivn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Review thấy ngon quá, chắc phải sắm 1 cái dùng trong mùa dịch 😁
thôi rẻ mà sài ngon thì tốt rồi còn gì nữa, chất build nhìn có vẻ cũng êm quá đó
Mình lại thích xài có dây hút cho mạnh. Mình mua con deemar dx700 có 500k rẻ thối mà quá được việc luôn. Con 500k so với con 5tr thì vào công chuyện chủ yếu hút sàn thấy cũng như nhau cả =)))
trieuvhh
TÍCH CỰC
3 năm
đồ nội địa tàu ngày càng ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019