Review Máy lọc không khí Levoit Purifier Core mini cho phòng nhỏ không chê vào đâu được

Nous
26/5/2023 10:38Phản hồi: 28
Review Máy lọc không khí Levoit Purifier Core mini cho phòng nhỏ không chê vào đâu được
Đây là review về Máy lọc không khí Levoit Purifier Core mini cho phòng nhỏ không chê vào đâu được của mình. Mình mua nó với giá 1590000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy lọc không khí Levoit Purifier Core mini cho phòng nhỏ không chê vào đâu được

Nhắc tới máy lọc không khí thì hầu hết ai cũng nảy ra ý mua Xiaomi hay Samsung, nhưng mà với nhu cầu làm sạch và làm cho căn phòng có mùi thơm hay là phòng trọ nhỏ thì mua xiaomi có hơi phí tiền. Vậy nên với một tinh thần săn sale và tìm kiếm nhiệt tình, em đã mua được 1 bé lọc không khí mini chất lượng và hết sức ưng ý từ nhà Levoit - dòng Levoit Core Mini - chỉ với 1.590 cá 😁. Mình sẽ mô tả các thông số kỹ thuật của nó và chất lượng cũng như mọi thứ liên quan đến máy lọc nhỏ này. Vì vậy, hãy đọc tiếp và tìm hiểu xem đây có phải là máy lọc không khí dành cho bạn không nhé

Những thứ mình thích

- Levoit Core Mini là một máy lọc không khí rất nhỏ có thể bao phủ các phòng rộng tới 17 mét vuông.
- Máy lọc không khí này sử dụng công nghệ lọc 3 giai đoạn bao gồm bộ lọc sơ bộ, bộ lọc HEPA và bộ lọc than hoạt tính.
- Công suất 7W , Core Mini cần rất ít năng lượng
- Không tiếng ồn - cái này ổn áp nè
- Giá thấp (hiển nhiên)

Levoit Core Mini là một máy lọc không khí rất nhỏ đi kèm trong một gói nhỏ không kém. Tuy nhiên, do cách đóng gói cụ thể, nó cần một số chuẩn bị trước khi khởi động lần đầu.

1. Unbox và lắp ráp

Để bắt đầu, hãy tháo bao bì của thiết bị ra khỏi hộp. Tiếp theo, tách phần trên và phần dưới của thiết bị, đồng thời tháo bộ lọc và nguồn điện được cung cấp ra khỏi phần dưới của thiết bị. Mở hộp bộ lọc, lắp lại vào thiết bị và vặn phần trên vào phần dưới. Sau đó tháo nguồn điện và kết nối nó với thiết bị. Đặt Core Mini ở vị trí mong muốn, di chuyển nó cách xa tường hoặc các vật thể khác ít nhất 15 cm , cắm điện và bật nó lên một cách an toàn.

Quảng cáo

Lưu ý: Luôn đặt máy lọc không khí trên bề mặt cứng và khô, tốt nhất là trên bàn, cạnh giường ngủ hoặc trên sàn nhà.

2. Thiết kế

Mình nghĩ không cần phải nói nhiều về thiết kế của chiếc máy lọc không khí này. Levoit Core Mini về cơ bản là một máy lọc không khí nhỏ với thiết kế mượt mà, khá cool. Nó có hình dạng hình trụ đặc trưng và bao gồm hai phần được tách ra khỏi nhau. Phần dưới chứa bộ lọc 3 trong 1, trong khi phần trên chứa động cơ, núm điều khiển, miếng bông nhỏ tinh dầu và khe cắm nguồn điện.

Về chất lượng hoàn thiện, mình phải nói rằng đây là một thiết bị có chất lượng khá tốt, vừa đủ cho loại thiết bị này. Các nút điều khiển được đặt ở vị trí dễ tiếp cận, dễ dàng mang theo và thiết kế đơn giản/tối giản. Thêm nữa đèn báo sẽ tự động tắt sau 60 giây không sử dụng. Điều này rất tốt nếu bạn định sử dụng thiết bị trong phòng ngủ để nó không quá sáng vào ban đêm có thể gay khó chịu với người khó ngủ.

Kích thước của thiết bị là: 16,4 x 16,4 x 26,4 cm. Levoit Core Mini là một máy lọc không khí rất nhỏ và nói tóm lại, việc thiếu khe cắm hoặc tay cầm để mang theo không phải là vấn đề vì thiết bị rất nhẹ. mính chắc chắn nó sẽ chỉ chiếm 1 góc nhỏ trong căn phòng hay trên bàn mà không gây vướng

3. Hoạt động của máy lọc

Quảng cáo

Sau 1 tháng sử dụng, mình nhận thấy nguyên lý của nó cũng đơn giản thôi Levoit Core Mini có dạng hình trụ và bao gồm hai phần. Phần dưới gồm các lỗ tròn nhỏ bố trí tứ phía. Thông qua các lỗ bên dưới, máy lọc không khí hút không khí vào, sau đó được lọc và thoát ra ngoài qua các lỗ trên đỉnh thiết bị.

Mở hộp thấy thiết bị cứng cáp và chắc chắn

Những thứ mình không thích

Nên mua hay không?

Levoit Core Mini là một máy lọc không khí nhỏ và tối giản, không có nhiều tính năng nâng cao. Trên thực tế, thiết bị này có một số tùy chọn cần thiết, chẳng hạn như chỉ báo đặt lại bộ lọc, chỉ vậy thôi. Tuy nhiên, chính tính năng xông tinh dầu đã đưa nó lên một tầm cao hơn một chút và khiến nó trở nên độc đáo và đặc biệt trên thị trường.

Tính năng báo thay thế bộ lọc một tùy chọn rất hữu ích cho bạn biết khi nào cần thay bộ lọc. Chỉ báo này nằm trên bảng điều khiển nhưng không phải lúc nào cũng hiển thị, chỉ khi đến lúc thay bộ lọc nó mới báo. Bạn sẽ biết và nhận thấy điều này rất dễ dàng vì đèn báo sẽ phát sáng màu đỏ tươi.

Với phòng nhỏ như phòng ngủ hoặc nhà trọ thì Levoit Core Mini rất phù hợp. Nếu bạn vẫn đang tìm kiếm một máy lọc không khí lớn hơn và mạnh hơn một chút, thì luôn có các mẫu khác trong dòng Core, chẳng hạn như Levoit Core 300S . Nói tóm lại, hãy nhớ rằng Core Mini được thiết kế cho các phòng nhỏ và nếu bạn cần một thiết bị cho các phòng lớn hơn, hãy tìm một mẫu khác mạnh hơn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới mua, nhỏ như tưởng tượng =))) nghe nói hãng này best seller bên Amazon Mỹ
Nous
ĐẠI BÀNG
một năm
@binhnguyen1991 nhỏ trong lòng bàn tay nhưng chất lượng thì quá ok
giá này làm em nhật bãi của sharp lọc phê
@lxh1290 rác Nhật
Gọn nhẹ trông thích quá, đã lưu
Cái này để phòng ngủ hợp lý, thi thoảng mang xuống xe ô tô.
Nous
ĐẠI BÀNG
một năm
gọn nhẹ, thích để chỗ nào là để
Trông dễ vệ sinh đó
Mà bớt siêu này siêu nọ đi cm à @@
bài viết chỉ giới thiệu sp chứ chưa sử dụng sao biết có OK hay ko?
@-Mr.S- Bạn chưa đọc hết bài thì phải á nhỉ
@vkat_nguyên mình thấy giới thiệu là chính chứ có hình ảnh sau 1 tháng sd, rồi máy test chỉ số đo đâu (ít ra). 😂
@-Mr.S- Chắc là chủ bài mới viết lần đầu nên review chưa bao quát đc hết.
@vkat_nguyên văn phong bài này là quảng cáo mà, nên là ý bạn kia đây là chỉ là bài viết giới thiệu sản phẩm là đúng rồi
Thiếu ion rồi
Lúc nào cũng phải đóng cửa bật máy lạnh hả? 😂
Nous
ĐẠI BÀNG
một năm
@maidng không cần đâu bạn ơi, phòng mình nhỏ, đi làm về có mùi bụi nên mình dùng máy lọc cho bớt mùi với dễ ngủ á
Mr-Bom
TÍCH CỰC
một năm
Cái máy nhỏ xíu ăn thua gì bán ơi mà siêu này siêu nọ..
@Mr-Bom mua mấy cái bé tí này phí tiền.
nhỏ xíu, không ăn thua, lọc phải công suất lớn, chạy liên tục
Nous
ĐẠI BÀNG
một năm
@khanhduy.39n phòng rộng thì đúng là cần máy lớn, mình mua dùng phòng ngủ 17m2 theo khuyến nghị hãng thôi ạ
@Nous LÀM CON TAOTRONIC RẺ HƠN 1 NỬA CHẠY CŨNG VẬY BẠN AH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019