Review Máy massage cổ SKG G7-PRO: giá tốt, massage đa điểm cực "phê"
Bài hay!/10 người
tuan.hoag
một thángBình luận: 70
Review Máy massage cổ SKG G7-PRO: giá tốt, massage đa điểm cực "phê"
Là dân văn phòng nên đặc thù công việc của mình phải ngồi máy tính liên tục. Sau nhiều năm thì thời gian gần đây mình đã có hiện tượng bị đau mỏi cổ, vai gáy. Mình bắt đầu tìm kiếm các biện pháp massage truyền thống nhưng việc này mất khá nhiều thời gian và công sức đi lại. Vì vậy, mình tìm kiếm sang các mẫu sản phẩm massage cổ trên mạng thì thấy rất nhiều và có nhiều mức giá khác nhau. Sau một thời gian tìm hiểu thì mình tìm được sản phẩm Massage cổ SKG G7-PRO, lý do mình chọn sản phẩm này vì sản phẩm có tới 9 điện cực rung massage và nhỏ gọn, tiện dụng.

Mình mua máy massage cổ với giá 4.590.000 VNĐ tại KATA Technology. Và dưới đây là những cảm nhận của mình sau khi đã trải nghiệm Máy massage SKG G7-Pro sau hơn 2 tuần sử dụng.

Thiết kế khác biệt, nhỏ gọn, thời trang

SKG G7-Pro được đóng gói rất đẹp mắt như một hộp quà. Bên trong của hộp gồm mẫu máy massage, sạc type-C và sách hướng dẫn sử dụng.

Quảng cáo

SKG G7-Pro có thiết kế hình chữ U ôm khít vào mọi dáng cổ của người dùng. Với chỉ 170g, máy massage có thiết kế không dây, nhỏ gọn, thời trang cho người dùng có thể dễ dàng mang theo và sử dụng mọi lúc mọi nơi, ngay cả khi đang làm việc, cafe, đi xe….

Bên phải của thân máy có nút điều khiển vật lý với các ký hiệu được gập nổi và nút nguồn báo đèn xanh ở giữa giúp mình có thể dễ dàng điều khiển, tùy chọn chức năng mà không phải tháo máy ra khỏi cổ. Đặc biệt bên dưới nút điều khiển có cổng sạc và nút bật tắt cảnh báo bằng giọng nói. Nút bật tắt cảnh báo rất tiện lợi khi mình có thể bật chế độ im lặng và sử dụng khi đang ngồi tại văn phòng làm việc chỉ với một gạt.

Điểm khác biệt của mẫu SKG G7-Pro được trang bị tới 9 đầu rung massage vật lý độc lập tác động vào 5 huyệt trên đốt sống cổ (đa phần các mẫu massage trên thị trường tầm hơn 1- hơn 2 triệu chỉ có 2 tới 4 điện cực) - là dòng máy massage cổ đầu tiên trên thị trường sử dụng công nghệ massage đa điểm thông minh, không mang tới cảm giác giật điện, đau rát. Đây là điểm mình cực kỳ thích ở mẫu máy vì các mẫu máy massage dùng xung điện khác mình từng dùng cảm giác như bị điện giật, tê và rất khó chịu.

Mô phỏng Phương pháp massage Shiatsu

SKG G7- PRO sử dụng công nghệ để mô phỏng phương pháp massage Shiatsu nổi tiếng thế giới - phương pháp này được thực hiện bằng cách ấn bàn tay, cụ thể là dùng 2 ngón tay cái và lòng bàn tay để ấn lên các vùng da trên cơ thể. SKG G7-Pro sử dụng 9 đầu rung massage vật lý độc lập hoạt động theo các điểm huyệt khác nhau với 4 chế độ từ nhẹ đến mạnh mô phỏng các thao tác mát xa từ tay người thật. Giúp đánh tan cơn đau, thúc đẩy lưu thông máu, thư giãn cơ bắp và mình cảm nhận mẫu máy có tác dụng hơn các dòng máy sử dụng công nghệ massage xung điện thông thường rõ rệt (Hơn 50% theo thông tin sản phẩm)

SKG G7-Pro với 4 chế độ massage, với mỗi chế độ massage lại có 4 cường độ tác động khác nhau kết hợp với các chức năng đèn hồng ngoại, chườm nóng và kích thích xung điện qua da.

Quảng cáo

Chế độ đèn hồng ngoại

SKG G7-Pro được trang bị đèn hồng ngoại với nhiệt độ cao và các bước sóng nhỏ tạo ra bức xạ hồng ngoại lên tới 630nm tác động đến 7 đốt sống cổ, xuyên sâu 10 mm (theo sơ đồ hãng). Tia hồng ngoại giúp làm nóng da tại chỗ, giãn mạch máu, tăng lượng máu cục bộ và tăng nhiệt toàn thân. Có tới 4 level của chế độ hồng ngoại với cấp độ tăng dần.

Chế độ chườm nóng

Mức độ chườm nóng có tới 3 cấp độ và mình thường để cấp độ 3 (cao nhất) - nhiệt độ tầm 43 độ - mức nhiệt độ vừa phải, an toàn.

Chế độ massage

Máy có 4 chế độ massage gồm: massage với các đầu ngón tay, day nhấn, miết đẩy lòng bàn tay (tác động rộng) và chế độ tổng hợp nhiều thao tác. Với mỗi chế độ có 4 cường độ rung khác nhau với mức độ tăng dần. Mọi người có thể lựa chọn chế độ và mức độ phù hợp riêng, với mình, mình sử dụng nhiều nhất chế độ tổng hợp nhiều thao tác, mức độ 3-4 và cảm nhận rõ được ngay độ hiệu quả.

Chế độ kích thích xung điện

Có tới 6 cấp độ xung điện. Với người nào chưa quen dùng thì chỉ nên dùng cấp độ 1-2 vì lên cấp độ 3, ta có thể cảm nhận rõ cơ có độ giật và có thể bị sợ. Như mình đã dùng quen thì cấp độ 3-4 rất sướng và cấp độ càng cao sẽ càng phê.

Quảng cáo

Kết nối qua app: điều khiển thông minh, kết nối đơn giản

SKG G7-Pro có app để điều khiển riêng trên cả Android và Ios. Thao tác đăng nhập và kết nối qua bluetooth rất đơn giản. Sau khi kết nối thành công lần đầu, các lần sau chỉ cần mở máy massage lên là máy sẽ tự động kết nối với điện thoại. Qua App trên điện thoại, ta có thể điều khiển tất cả các chức năng của máy với các mức độ khác nhau thay vì ấn phím trên máy massage.

Thời lượng pin

SKG G7-Pro trang bị viên pin dung lượng 2400mAh. Mình sử dụng máy mỗi ngày 2-3 lần, mỗi lần khoảng 15-30 phút tầm gần 2 tuần mình mới sạc 1 lần. Vì sử dụng đầu sạc type-C mới nên mẫu máy sạc khá nhanh, sạc đầy chỉ mất 1 tiếng rưỡi.

Trải nghiệm sau hơn 2 tuần sử dụng

Sau một thời gian sử dụng mình cảm nhận được sự hiệu quả rõ rệt. Thói quen của mình thường sử dụng vào buổi sáng khi ở công ty và tầm 10-11 giờ đêm khi ngồi ở nhà vì lúc đó mình bắt đầu bị căng cơ và cảm thấy hơi mệt. Khi mình sử dụng thì đến thời điểm đó mình không còn cảm giác ấy nữa, đến buổi tối đi ngủ thì cảm thấy đầu óc thoải mái hơn, giấc ngủ ngon hơn.

Sản phẩm nhỏ gọn, linh hoạt nên mình có thể mang theo được. Đặc biệt, khi mình lái xe ô tô vào khoảng thời gian tầm trưa hoặc tối, mình sẽ bị mệt và buồn ngủ. Với sản phẩm này mình có thể sử dụng khi lái xe giúp thúc đẩy tuần hoàn máu, oxy và làm giãn bó cơ giúp mình đỡ mệt, đỡ buồn ngủ.

Các điểm hạn chế mình chưa hài lòng

Khi sử dụng phím bấm vật lý trên máy massage sẽ cần chọn chế độ mình muốn trước khi đeo và cần nhận biết chế độ và mức độ mình đang sử dụng qua voice trên máy. Tuy nhiên, hạn chế này đã được xử lý triệt để bằng việc vận hành qua app trên điện thoại rất tiện lợi.

Có nên mua không?

Máy Massage cổ G7-Pro như một người bạn tri kỷ của dân văn phòng, người bận rộn hay những tài xế lái xe đường dài. Sau quá trình sử dụng thực tế, mức độ hiệu quả và cải thiện tốt và rõ rệt hơn so với các mẫu máy massage khác tầm giá khoảng 2 triệu. HIGHLY RECOMMEND cho những người gặp vấn đề về cổ, vai gáy.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

70 bình luận
Mình cũng đang tìm mẫu máy massage cổ mà ít bài đăng quá, sẽ cân nhắc 😊
@tuan.hoag cho mình mượn dùng thử mấy hôm xem có nghiện được ko nào
Cười vô mặt
TQT_KB
ĐẠI BÀNG
một tháng
@ultimate Haha việc của người ta mà. Trông hoàn thiện sp còn kém, nút bấm và nhựa viền, cổng sạc lem nhem vậy mà bán giá 4tr5 vẫn giật tít giá tốt
@hoang.huyy Bỏ ý tưởng mua dùng mấy cái máy kiểu này đi các bạn. Bác sĩ chuyên khoa cột sống ( BS chân chính) không ai khuyên bệnh nhân dùng nó cả. Chỉ tụi SX là khuyên bạn chân thành nhất. Xem lại tư thế ngồi làm việc và thời gian thể dục vận động vùng cổ vai gáy, thì cái đám máy tào lao này để kho
@giacay Bạn có thể qua trực tiếp nhà phân phối để thử đó ạ
Cám ơn bạn nghen, mình cũng đang quan tâm máy massage cổ
Yêu quá
@garish Bạn có thể inbox thêm cho page Katatech để được tư vấn và tham khảo nhé. Mình đặt hàng qua page đó 😁
@tuan.hoag chădc mình trâu bò

điện giật giật ko phê

cuối cùng vẫn phải mua máy có tác dụng vật lý mới thấy phê
Khôn như mày :D
@SieuBanana Xung điện của con này tận 6 nấc cơ mà t mới dùng đến nấc thứ 3-4 là đủ phê rồi :v
@tuan.hoag test rồi bạn ơi ,nó ko phải kiểu tác động vật lý, ko phê như đi matxa mấy bê giã đâu
@SieuBanana đi ở ngoài cơ sở cũng thích mà t bận quá nên không có thời gian đi 😔
Có thông tin xuất xứ không bạn
@thegate Sản phẩm nhập khẩu từ Trung Quốc nhưng voice của máy là tiếng anh đó bạn nha
@tuan.hoag Đã thử tìm, nó là của Xiaomi 😃 thật ra mình cũng quan tâm lâu rồi, nhưng ko biết cái nào phù hợp, nhà đang có cái gối của Medisana, nhưng hơi bất tiện.
@thegate Máy này của SKG mà nhỉ bác? Gối đó chỉ dùng được tại nhà thôi á mà toàn dành thời gian ngoài công ty à nên không tiện cho t :v
Đang phân vân chưa nghĩ ra kế sách gì lấy tiền trong tủ ra mua
@bao serbia hay là tạo hiện trường giả là ăn trộm vào nhà? bạn đưa chìa khóa và sơ đồ nhà cho mình, rồi mình thực nghiệm luôn? hehe
@Phan Huy Thọ Bạn mua vé xe liền đi AG báo mình nhé
@bao serbia mèn, xứ AG thì dễ òm, bảo là đi mua bịch u rê về bón lúa là xong nè
đáng để cân nhắc đây
@oishivn Mình nghĩ bạn nên qua cơ sở Katatech để trải nghiệm thử sản phẩm, mình ban đầu cũng suy nghĩ về mức giá nhưng đến lúc trải nghiệm thử thì mình xuống tiền luôn 😆 Trải nghiệm khác hoàn toàn mấy mẫu massage cổ 1-2 triệu tràn lan trên thị trường
Có loại nào mắc hơn nữa ko bạn ? 1 lần mua là 1 lần khó, vốn dĩ mình ko tin loại 1-2tr đang quảng cáo rầm rầm 😔
@hoangtujk Mình thấy máy G7pro này đang mắc nhất bên Katatech cũng như trên thị trường rồi. Về mặt nhỏ gọn và lợi ích thì mình thấy con G7pro này tuyệt nhất. Bên Katatech họ cũng phân phối chính hãng một số mẫu massage cổ SKG khác với mức giá cạnh tranh tầm 1-2 triệu nhưng hôm mình dùng thử thực tế thì vẫn có hiệu quả nhưng để mức độ hiệu quả rõ rệt thì riêng con g7-pro này rõ nhất á bạn. Bạn có thể trải nghiệm thực tế thử xem trước khi xuống tiền ạ
Xóa nọng dc k 😆))
@darkmaster1 =))))))) chắc dí máy massage vô cổ cho đỡ nọng quá
ngon thật k ae , thấy giá hơi cao chút
@nospecial Mẫu máy có mức giá cao nhưng khi mình trải nghiệm thực tế thử thì thấy nó khác biệt hoàn toàn các mẫu tầm 1-2 triệu quảng cáo rầm rộ ngoài thị trường á, hiệu quả rõ rệt luôn
E90
ĐẠI BÀNG
một tháng
SKG G7-Pro trang bị viên pin dung lượng 2400mAh. Mình sử dụng máy mỗi ngày 2-3 lần, mỗi lần khoảng 15-30 phút tầm gần 2 tuần mình mới sạc 1 lần.

Có viết quá đà khúc này kg đấy ? dùng 15-30 phút tầm gần 2 tuần mới sạc 1 lần hơi bốc phét rồi, dùng tầm 10 tới 15 phút là hết pin phải sạc lại nhé mọi người. Mình đã dùng máy này cũng vài tháng rồi đấy ạ. Nói chung như gải ngứa mà thôi chưa có gì là suất xắc cả. Hy vọng anh em có review bài vở thì nên thật lòng một xíu đừng có vì cái này cái kia mà làm cho nhiều người thất vọng rồi lại lên bài chửi bới lung tung khẩu nghiệp cả đấy, mình biết gì mình nói nấy. Mình khẳng định thời lượng pin nó không như bài viết mà dùng 10 tới 15 phút là auto hết pin luôn đó. Muốn dùng cắm sạc tiếp.
@E90 Pin nó ko cùi đến mức dùng 10-15p như bạn nói đâu. Con G7 mình mới mua tuần trước đây. 1 bài đấm của nó 15p, mình dùng 4 hôm nay rồi đã phải sạc đâu, mới mua về bóc hộp ra máy có sẵn khoảng 50% pin nhé. Chứ dùng 15p đã hết thì khả năng máy của bạn bị lỗi pin rồi.
@vietstargroup Chắc bác ấy bật full option nhiệt nên tốn pin lắm
sakuni
ĐẠI BÀNG
một tháng
@E90 Mình dùng được 3 lần, mỗi lần 30p thì hết pin
@vietstargroup @ vietstargroup review chân thật đi bác ơi , có cải thiện dc cổ vai gáy k , xài ổn k bác
@hoanglong0712 Máy này dùng thích hơn mấy chiếc mát xa xung điện rất nhiều. Nó vừa rung vừa kết hợp xung điện theo bài, tác động mạnh dần. Mình có thói quen ngủ hay gối đầu cao, nên sáng dậy thường bị đau mỏi cổ thì lên VP xài máy này là thấy cổ nhẹ nhõm hẵn luôn, ko bị đau cứng cổ. Cái đó là dễ nhận thấy nhất và mình hài lòng với nó.
Hoá ra brand này của Trung Quốc, hàng này bảo hành bao lâu vậy bác?
@lukasnguyen86 Mình mua bên Katatech họ bảo hành 12 tháng 1 đổi 1 đó bác
Cái này trước mình cũng mua 1 cái tặng bố, bố mình thích lắm, hiệu quả rõ rệt luôn. Ko bõ số tiền mình bỏ ra, xứng đáng để đầu tư
mình đã trải nghiệm SKG G7 và mua trong vòng 3 phút. Cảm ơn bạn review có tâm
Toàn tài khoản "Trứng" vô khen là hiểu 😆))
Dùng lâu dài ko biết có ảnh hưởng gì ko
@Hyper But Mình trải nghiệm gần 1 tháng thì chưa thấy có ảnh hưởng xấu gì cả. Mình cũng thử dùng liên 3-4 ngày rồi dừng 1 ngày thì thấy khỏe hơn hẳn á
Bọn sit đơ luôn rr và luôn làm ta ko 7 vọng
đang tính mua máy massage Xiaomi Jeeback G5 thì đọc đc bài này, so sánh 2 máy này cái nào ngon hơn nhỉ, cái Jeeback G5 thì rẻ hơn rõ rồi 😁
@giacay Con Jeeback G5 đó không có tác dụng nhiều đâu á, nhiều người không hợp còn bị đau nặng hơn vì nó dùng thuần xung điện ý. còn máy G7 này thì tích hợp full chức năng, lúc mình xuống tiền cũng trải nghiệm thử cả hai thì con G7 có tác dụng rõ rệt hơn á

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019