Review Máy pha cà phê Espresso BlitzWolf BW-CMM2. Không đối thủ giá 1tr8

AllLove
22/7/2021 14:21Phản hồi: 507
Review Máy pha cà phê Espresso BlitzWolf BW-CMM2. Không đối thủ giá 1tr8
Đây là review về Máy pha cà phê Espresso BlitzWolf BW-CMM2. Không đối thủ giá 1tr8 của mình. Mình mua nó với giá 1tr8. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy pha cà phê Espresso BlitzWolf BW-CMM2. Không đối thủ giá 1tr8

Trước khi chia sẻ cùng các bạn những điểm hay và chưa hay của chiếc máy pha cafe giá rẻ của BlitzWolf . Có lẽ chúng ta cùng nhau tìm hiểu 1 chút về bộ lọc có áp suất trên BlitzWolf BW-CMM2 nhé.

Clip đánh giá chi tiết của mình ở dây các bạn xem thử máy có phù hợp với nhu cầu của bản thân không nhé

Nếu bạn muốn 1 ly Espresso thực sự với lớp crema mịn màng thì BW-CMM2 không làm được. Trong ảnh các bạn có thể thấy lớp crema trống khá xịn xò, nó dày là đằng khác. Nhưng đó chỉ là lớp bọt được tạo ra để làm giả lớp crema - tất cả nhờ bộ lọc có áp suất.

Bộ lọc có áp suất trông nó thế này nè các bạn

Các bạn thấy cấu tạo của bộ lọc có áp suất rồi phải không? Nó có 2 tầng. Tầng trên với các lỗ rất nhỏ, cafe sau khi được chiết xuất sẽ đi xuống tầng dưới. Khi áp suất đạt đến 1 mức nhất định cafe từ tầng dưới sẽ đi qua lỗ nhỏ phía dưới và chảy vào cốc của chúng ta. Nhờ áp suất cao nên cafe lúc này giống như 1 tia nước - tạm gọi thế nha. Bởi vậy nó tạo thành 1 lớp bọt mà người bán gọi nó là crema. Hàng pha ke đó cả nhà hihi.

Hương vị, chắc chắn rồi nó sẽ không thể so sánh với 1 ly Espresso được pha đúng cách với lớp crema quyến rũ cùng những gì tinh túy nhất được chiết xuất.

Nhưng tại sao nó vẫn bán được, mình và mọi người vẫn mua nó. Bởi lẽ để tạo ra được 1 ly
Espresso chuẩn chúng ta cần rất nhiều kiến thức và hầu bao cũng phải rủng rỉnh chút. Bạn sẽ không bao giờ muốn 1 ly Espresso đích thực với cafe xay sẵn - Bạn sẽ chi đâu đó 10tr cho 1 máy xay cafe tốt...Rất nhiều các chi phí phát sinh khác phải không ạ.

Nếu bạn giống mình, thích 1 ly cafe vào mỗi sáng nhưng không muốn đầu tư quá nhiều thời gian và tiền bạc. Chiếc máy pha cafe BlitzWolf BW-CMM2 thật sự rất tuyệt.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Có vài điểm mình thích ở chiếc máy pha cafe BlitzWolf BW-CMM2 có thể kể ra như.

Quảng cáo

Đầu tiên là trải nghiệm sử dụng: máy pha cafe nó tốt hơn cafe phin truyền thống. Mình tiết kiệm khá nhiều thời gian, tiết kiệm cả cà phê nữa (1 lần pha chỉ 10g). Chỉ vài thao tác đơn giản và 15s chiết xuất mình đã có 1 ly cafe để thưởng thức. Mình có thể điều chỉnh thời gian chiết xuất tối đa lên tới 45s để cho ra cafe có nhiều vị đắng hơn. Mình thích vị chua nhẹ nên để thời gian chiết xuất ngắn.

Cũng 1 phần do mình sử dụng cafe vừa pha máy vừa pha phin nên hạt cafe xay hơi to bởi vậy chiết xuất trong thời gian 15s thì hầu như không có vị đắng.

Điểm thứ 2 mình thích là máy khởi động khá nhanh. Từ lúc cắm điện máy chỉ cần 1 phút 20s để làm nóng. Và sẵn sàng hoạt động. Chiếc máy pha cafe này cũng có chế độ tự tắt sau 25 phút. Bạn nào hay quên thì an tâm 100% nhé.

Điểm thứ 3 mình thích là khả năng đánh sữa của máy hoạt động khá tốt. Áp lực mạnh, dòng xoáy nước khá là ổn. Mình vớt chút bọn sữa + vài giọt matcha mà mấy em gái cứ khen khéo tay haha. Nói nhỏ anh em biết là do không biết vẽ latte nên làm cái này đó - ko thể dễ hơn haha

Điểm thứ 4 mình thích đó là chế độ pha thủ công của máy hoạt động tốt. Anh em cao thủ thì chắc chắn sẽ tạo ra được lớp crema xịn xò với chế độ thủ công này.

Điểm thứ 5 mình thích ở chiếc máy này đó là chế độ báo làm sạch cặn. Sau 500 lần sử dụng như pha cafe hoặc đánh sữa máy sẽ nhắc nhở chúng ta làm sạch cặn. Tính năng khá hay.

Muốn lười cũng được nhé anh em. Chúng ta giữ nút pha thủ công + pha 2 tách khoảng 3s. Đèn sẽ nháy và bộ đếm được reset chúng ta sẽ không còn nhận thông báo tẩy cặn nữa. Cơ bản là anh em nên sử dụng nước được lọc và tẩy cặn đều đặn để cho ra ly cafe chất lượng nhất có thể nha.

Điểm cuối cùng mình thích ở chiếc máy pha cafe của BlitzWolf là thiết kế. Máy được làm từ nhựa ABS và inox rất chắc chắn. Dàn nút cảm ứng và đồng hồ báo thời gian chiết xuất cũng góp phần làm cho máy khá xịn xò trong mắt lũ bạn.

- Khay giữ nước thừa thiết kế thông minh, đẹp và dễ tháo lắp

- Khay đựng nước có dung tích 1.5l thoải mái sử dụng trong gia đình, tháo lắp dễ với cơ chế gài từ trên xuống. Nếu khay nước được gắn sẵn, việc thêm nước cũng rất đơn giản với nắp có thể mở ra dễ dàng.

- Thìa định lượng kiêm tamper - thiết kế khá thông minh

Những thứ mình không thích

Điểm duy nhất mình không thích đó là: máy tận 1tr8 mà không tặng được cái tamper xịn xịn chút. Cái thìa định lượng kiêm tamper kia sài chống cháy thì được. Cơ bản để nén cafe chuẩn thì không ổn.

Nên mua hay không?

Các máy pha cà phê Espresso giá rẻ sử dụng phin có áp suất cơ bản là giống nhau. Có chăng sự khác biệt là chất lượng của bơm bên trong máy có tạo được áp suất như quảng cáo hay không. Rồi thì các tính năng kiểm soát nhiệt độ, áp suất...

BlitzWolf BW-CMM2 đã làm rất tốt điều này. Mức giá 1tr8, cùng thương hiệu cũng là 1 điểm mạnh. Mình nghĩ nếu bạn muốn có 1 ly cafe nhanh vào mỗi sáng thì đây là 1 lựa chọn tốt.

Mình gọi lớp crema của máy là pha ke, thực ra với áp suất 20 Bar ít nhiều máy cũng chiết xuất được chút tinh túy của cafe. Mình thấy vị ngon hơn pha phin. Cafe pha với máy luôn đồng nhất về hương vị mà không tốn nhiều công sức.

Vòi steam đánh sữa mạnh, sự cân bằng giữa hương cà phê và vị sữa đậm đà, cùng bọt siêu mịn giúp tăng hương vị cho ly café. Các bạn đã sẵn sàng trải nghiệm 1 cách thưởng thức cafe mới tại nhà?

Các bạn có thể mua máy ở Banggood với mã giảm giá: BGCAPHE01
Đây là link sản phẩm:
https://ban.ggood.vip/Z6iT

Mình lựa chọn Banggood cũng được 3 năm rồi. Họ tự nhập hàng và bán hàng với quy mô toàn thế giới. Chỉ nhìn cách họ bao hải quan, miễn phí ship với hàng hóa có giá trị trên 20$ cũng thấy được tầm cỡ rồi. Mình hoàn toàn yên tâm khi mua hàng ở đây. Hàng hóa đúng với số tiền chúng ta bỏ ra.

Các bạn chưa rõ cách mua có thể tham khảo bài viết này. Nếu bạn chưa rõ cứ để lại bình luận rất nhiều ae giống mình đã từng mua hàng trên Banggood sẽ giúp bạn.
https://sea.banggood.com/marketing-Banggood-new-user-shpping-guide/tid-7082.html?utm_campaign=14991337_Youtube&utm_content=11022&p=7X082114991337201710

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

507 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

redpodin
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhìn giá thì trông cũng xịn sò đới
@c0mmand0 Mình chỉ dám uống 1 ly. Ko là khỏi ngủ
quanhp68
ĐẠI BÀNG
3 năm
@c0mmand0 Mình cũng tầm 2 Ly /ngày.H mới thấy giá trị của cái máy pha Cà phê( đã mua được hơn năm) dịch thế này gọi Ship cũng không ổn,,,
tx102
TÍCH CỰC
3 năm
@AllLove So với pha bialetti thì sao bạn
@tx102 Mình thấy máy hay hơn. Đun thì 9bar mới đủ áp suất để được gọi là espresso. Đỡ rất nhiều sức lao động. Sáng ra rất nhiều việc, đun nấu thì mình ko có đủ thời gian. Gia đình ai cũng sài được. Có khách thì người ở nhà bấm nút cũng có cafe cho khách uống rồi.
So sánh thì không ổn tùy thuộc vào gu cafe thôi bạn. Trải nghiệm và cách thưởng thức mình cafe sẽ chọn cái phù hợp nhất. Mình thì vote máy vì nó ra cafe ngon, nhanh, dễ vệ sinh. Ko biết bạn thích cái nào hơn.
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Trên mức giá này chút thì có con nào ngon hơn không nhỉ
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@GandalfTheBlue Kiểu mình hay uống là pha máy espresso + sữa đặc có đường ( nghe hơi khác bọt nhỉ ). Loại sữa ngoài quán họ bán loại gì ấy, mua ngôi sao phương nam về pha không giống.
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@AllLove Thank bạn nha, bạn nhiệt tình thật luôn, hehe.
@vuatocdoDN Lát nữa lên kênh youtube của mình coi thêm mấy cách pha như highland nhé
alucucu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuatocdoDN họ dùng sữa tươi
lenhan555
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bữa mình mua em Máy Pha Cà Phê Espresso Delonghi ECP31.21 giá gần 4 triệu. Tại trong mức giá rẻ thì máy này đủ áp suất bơm tối thiểu 15 bars.
Tấm Cám
TÍCH CỰC
3 năm
@lenhan555 Bạn đo thử xem được 15bar ko nghen ^^
@Tấm Cám Sài gì để đo áp bạn
lenhan555
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove cũng đang thắc mắc. Tại thông số này cho nhà sản xuất đưa ra chứ mình cũng không biết đo sao?
@lenhan555 Chỉ có thể mua thương hiệu uy tín thôi bạn
Muốn cà phê đậm vị có lớp kem béo mịn. Mua loại máy nào ạ
@Võ Ngọc Thành Chính xác bạn. Độ mịn của cafe là 1 yếu tố rất quan trọng.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Minhhien.chef Nó phụ thuộc nhiều thứ lắm, một máy pha cafe tầm 4 triệu đã có thể tạo ra 1 ly espresso như quán rồi, lớp crema dày
Quan trọng là chất lượng hạt cafe và máy xay cafe, độ mịn của máy xay cafe quyết định rất lớn đến chất lượng 1 ly espresso
@etanolk52 Chuẩn quá bạn. Mua cafe nhắn cho shop mỗi loại 2 lạng xay vài độ mịn thì mới kiếm đc độ mịn phù hợp
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
May pha tự động từ hạt rang xay ra thẳng ly cafe luôn tầm 20tr loại nào ok vậy Bac ?
T - Bag
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Loe Tìm bài của cuhiep hôm trước có bài ấy. Khoảng 25tr
@Hoàng Loe Khoảng 20tr mua con Siemens EQ.500 thấy rất ok, mình thuộc dạng ghiền espresso và khá khó tính khi uống mà thấy hài lòng, tự động hoàn toàn.
@truong_khicon Máy nhìn đã quá bạn
Dreamghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
@truong_khicon Mình cũng đang xài con này, mua đúng chỗ Minhhouse. Pha ngon hehe
Soozo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang định mua con Delonghi ce685 mà không biết chất lượng thế nào?
@finalmagic 920 xin xò luôn. Mở quán luôn đc ấy chứ ^^
@firework1805 Bạn tham khảo 9barista, tinh tế có review rồi
@AllLove À em nhầm 878BSS 🤣🤣
hieuntp2
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Soozo Mình mới mua con Delonghi CE685 thấy ok á, chưa dùng các loại khác bao giờ nên không biết so sánh thế nào 😁 Nhưng nói chung là hài lòng
Banggood này họ hàng bangbro.s ko ta?
@baynhanhtrongdem Ko rõ bạn kaka
1tr8 làm cái ấm Bialetti Brikka cho lành.
vtbhappy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@o0_iam_0o_me Mấy cái ấm Brikka đó pha ra cafe có bị nặng như pha Phin không bạn? Mình bị dạ dày nên toàn pha Arabica bằng Drip cho cafe nó bớt đậm đi. Trước định mua cái ấm như bạn nói mà có người nói pha ấm đó ra vẫn bị đặc nên mình chưa mua.
@vtbhappy Bialetti Brikka chỉ là gần giống espresso mình nghĩ áp suất chưa đủ theo tiêu chuẩn espresso
@o0_iam_0o_me Bình này mình pha cà phê mùi hơi khét, có cách nào khắc phục không bạn?
@vandoan2019 Cà phun ra cái nhấc bếp luôn. Và căn thời gian đun chỉ khoảng 2p từ khi đặt ấm lên bếp tới khi sôi thôi. Sẽ đỡ hơn, tuy nhiên ai khó tính thì vẫn cảm nhận đc chút khét khét. Cái này do giới hạn thiết bị rồi nên cũng khó bạn ạ.
1tr8 này cho việc pha 1 ly cafe espresso buổi sâng thì mình chọn mua nanopresso hoặc mấy loại pha cầm tay 😁
@blacksun2511 Đi phượt sài loại đó ok luôn bạn. Máy to áp suất nó vẫn hơn mà.
mada203
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blacksun2511 mình cũng đang dùng con staresso 2 củ, cầm tay khá ok
Béo Lợn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu dùng máy mỗi lần pha xong 1 ly là phải rửa máy à bạn?
@Béo Lợn Rửa phin thôi bạn. Rửa máy thì chết
@Béo Lợn Nhiều khi cũng lười lười vụ rửa nên pha luôn 2 ly cho đỡ công, nhà có thêm người uống thì cũng bõ công hơn
MrTrolll
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ok
@MrTrolll Cũng ổn với giá bạn. Vì máy giá cao hơn chút nó cũng vậy thôi
MrTrolll
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Mua o dâu vay bạn
@MrTrolll Ở cuối bài viết mình có để link cách mua. Link mua hàng kèm mã giảm giá rồi đó bạn
vuanhtuanfpt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá cảm ơn bạn. Sẽ mua 1 chiếc
@vuanhtuanfpt Giá hợp lý phết bạn. Máy có giá cao hơn cafe ra cũng vậy. Nó sale thì tranh thủ mua. Nhận hàng mới phải trả tiền. Còn có visa thích trả luôn cũng ko sao kaka
quangna
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hay quá đang uống capsule phải chuyển qua phin vì giãn cách, cần mua máy bổ rẻ thì gặp bài này.
@quangna hihi. Giống nhau thế. Thi thoảng ra quán làm 1 lý espresso xịn còn lại ở nhà có cafe ngon dùng máy này cũng ngon rồi bạn.
Máy này mà xay hạt to thì thà uống nước lọc cho xong.
@Mongtonhatlang Chính xác bạn.
Cảm ơn bài review khá chi tiết của bạn, cũng tính làm 1 cái máy nhưng sau khi dùng nanopresso thì không lấn cần nhiều nữa, duy nhất việc dùng naopresso thì cafe xay ở mức medium chứ nếu xay mịn thì sẽ không press nổi.
@Bố Bé Gấu Sài loại đó tiện bạn. Đi chơi cũng có cafe uống
@AllLove crema ra cũng rất ổn luôn, mình toàn làm double shot để uống americano cho đậm vị 😆
@Bố Bé Gấu hihi thế là nghiện rùi kaka. Mình ko dám uống nhiều sợ nghiện giống bạn. Ngày 1 ly thèm cũng nhịn
@AllLove giờ này giãn cách thì làm gì nó cầu kỳ hơn cũng được, vd như pour-over, cold-drip, cold-brew 😆 uống cả ngày mà ko say
@Bố Bé Gấu kaka chuẩn luôn bạn. Thời gian giờ bao la
Kể nếu nén 20bar thì cũng ổn , chỉ sợ nén máy nó rung lắc được mấy bữa !
@thegioihandheld Nó là áp suất bơm nước thôi bạn. Thời gian chiết xuất cũng rất nhanh. Phải phải dùng tay nén nên ko có rung đâu hihi.
Không biết có ae nào mua portafilter khác thay thế cái mặc định này thử chưa nhỉ 😆
@Trần Ngọc Hoàng Thạch Không được đâu bạn kaka. Nó thiết kế vậy rồi. Hack thành công thì hay quá luôn
Thấy ios 15 k có gì nhiều khác biệt nên mình nghĩ nên dừng ở 14 được r
Yêu quá
@Corgiwannafly Chuẩn bạn ở yên đỡ lag
artetavn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AllLove Có 2 ông bị lag rồi comment lộn chỗ thì có chứ ios nào lag
@artetavn haha
Mình dùng máy giống đến 95% với máy này. Đánh giá máy mình dùng là đồng hồ đo sai, mình dùng 1 máy 45 triệu khác - loại bán quán, chỉnh được áp suất và nhiệt độ thì lý tưởng là áp 8-9bar, nhiệt 93. Để ra hương vị cà phê vừa ý mình thì cần cà phê rang trong 3-10 ngày đầu (rang xong ủ 3 ngày cho lớp dầu bung ra và ổn định vị). Tiếp theo là tỷ lệ trộn các loại hạt. Khâu xay hạt phải chỉnh được độ mịn của bột bằng 1/3 bột pha phin. Vậy là cơ bản đã có 1 ly cà phê với lớp creama dày. Nhưng việc để điều vị để đáp ứng vị hậu ngọt, đắng, chua, chát, thơm phụ thuộc vào lực nén bột, nhiệt và áp. Có 1 cách khác để bỏ qua điều vị (4 vị) ngay từ đầu là rang khét hạt và trộn 2 loại hạt.
@killer_timem Đúng là có cafe ngon phức tạp nhỉ
@killer_timem Gemilai CRM3605 có phải con này không bạn hihi
@AllLove Mình chẳng nhớ vì mua hàng OEM ở TQ, banh ơi
@swallowlovely Mình chia sẻ bao quát á. Chi tiết từng khâu thì có tiêu chuẩn riêng. Tìm hiểu về cà phê cũng khá thú vị ạ.
@killer_timem Anh em rất quý những chia sẻ tâm huyết của bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019