Review Máy pha cafe Gemilai CRM 3605

etanolk52
25/3/2021 0:54Phản hồi: 90
Review Máy pha cafe Gemilai CRM 3605
Đây là review về Máy pha cafe Gemilai CRM 3605 của mình. Mình mua nó với giá 3.2 Triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy pha cafe Gemilai CRM 3605

Đây là dòng máy gia đình giá rẻ, phù hợp với những bạn có ý định tự pha cho mình một cốc cafe vào buổi sáng như mình, công suất pha không lớn, khoảng 50 ly / ngày như nhà sx công bố.
Mình đổi từ chiếc Tiross lên chiếc này để có được một chiếc máy có áp suất chiết cafe cao hơn.
Thông số kỹ thuận đơn giản :
- Máy có áp suất bơm tối đa 15 Bar, bơm của Ý ( đây là cái mình quyết định mua khi so sánh với Zamboo ZB 90 pro
- Bơm tự ngắt tùy vào thời gian mình set, mình để ở 27s để ra nhiều cafe hơn 😃, mặc định 24s. Có chế độ bơm mồi, ủ cafe
- Có vòi steam đánh sữa ( chưa dùng bao giờ )

- Đồng hồ đo áp ( cái này rất cần để biết được cafe mình xay đã đạt độ mịn chưa )
- Vòi lấy nước nóng
- Tay pha chuẩn chung, có thể dễ dàng thay thế filter, hiện tại mình đang dùng filter đơn, mua với giá 80k

Những thứ mình thích

Máy không quá cồng kềnh, bơm áp đạt, cafe ra đều, creme mịn, uống tương đương quán ( cái này cảm nhận chủ quan 😃 )
- Mình thích uống Arabica 100%, thích vị chua chua của nó với một vị đắng nhẹ, uống kiểu Americano
- Ngoài quán họ thường mix nhiều Robusta nên mình thấy khá gắt, mình tự pha thấy uống ngon hơn 😃
- Máy bơm dòng ra ổn định, áp suất ổn định ( cái này phụ thuộc vào độ mịn cafe )

Những thứ mình không thích

- Chưa thấy, rất hài lòng
- Lưu ý các bạn tìm trên mạng sẽ rất nhiều giá, mình mua được của một shop ngoài HN, gian hàng trên shopee giá 3 triệu + phí ship, khá hời

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nên mua, nếu bạn thích tự pha cafe
- Cafe mình mua loại hạt, mua về dùng máy xay cầm tay để xay. Máy xay mình mua trên lazada 1.3 triệu - timemore c2 - ( không nhớ rõ giá ). Các bạn lưu ý mấy cái máy xay mô tơ điện tầm dưới 2 triệu không xay để pha espressor được đâu, nó không đủ mịn để tạo được áp 9-11 bar, được khoảng 3 bar thôi
- Các bạn nên sắm máy xay, càng xịn càng tốt, chất lượng bột cafe quyết định chất lượng đầu ra của cafe. Máy tốt nhưng bột cafe không đạt thì cũng không ra được ly cafe ngon đâu.
- Đây là dòng máy thấp tiền nhất mà các bạn có thể mua được nếu muốn uống espressor
Không hiểu sao không tải video lên được
Link mình pha sáng nay cho các bạn tham khảo :

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn để đá sẵn trong ly như thế, nước cafe nóng ra nó tan ngay mất rồi. đây là một cách pha hay do bạn uống nhạt thế
Buồn ghê...
@trunghieu136 ờ, Americano thì mình biết, có điều thường uống expresso chứ chưa pha americano như vầy bao giờ. bạn ấy dùng đá thay vì nước lọc nên nhất thời đọc lướt ko nhận ra 😆
@demen72 Cafe pha máy nhiều style pha lắm 😆
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Vo Huu Phuc Có nước lọc đấy bác ơi, em dùng iphone 5SE nên chụp nó hơi mờ, em cho đá cùng nước lọc luôn 😃
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@demen72 Món Americano đấy bác, hoặc drip.
Điệp Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này so với Gaggia Viva Deluxe thế nào nhỉ?
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Điệp Phan em không rõ 😃
Em mua máy này vì nó có đồng hồ áp và rẻ hơn rất nhiều Gaggia Viva Deluxe
tjendung
TÍCH CỰC
3 năm
Thương hiệu này so với Delonghi thì thế nào bác
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@ntfknd Ý kiến của em là tương đương ạ, cùng giá thì chỉ mỗi con này bơm của Ý, em ham hố bơm Ý nên chọn em này 😃
Smowtion
TÍCH CỰC
3 năm
Công phu quá. Ra quán còn ngắm gái chứ
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Smowtion Quán chỗ em đa phần là pha phin, hơn nữa mấy quán pha máy họ mix robusta nhiều quá, em lại thích uống arabica hơn ạ. Tầm 5-8 phút là đc uống rồi ạ 😃
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác mua ở đâu được 3tr thế
Cười ra nước mắt
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoan kp Trên shopee bác ơi 😃
Phuc&Fanta
ĐẠI BÀNG
3 năm
@etanolk52 tim shopee ra cai shop hungruoi82 nay ban toan quan ao. có thấy cái máy pha cafe này đaau hè
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Phuc&Fanta chuẩn bác ơi, ông ấy nhập thêm đợt Tết bán thôi, có gian hàng trên otofun đó, em biết đến trên otofun, xác định mua rẻ nhất có thể nên em chọn 😃
Tue Land
ĐẠI BÀNG
3 năm
@etanolk52 Bác ơi cho xin link ạ
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Tue Land Không còn hàng rồi bác ơi, ông ấy nhập có một đợt Tết thôi ạ
fdcode281
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác này đầu tư máy xay ổn, chuyển sang uống Pour cho chuẩn bác ạ
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@fdcode281 Hahaha, nhảy hố vôi quất cái comandante liền.
Mình toàn ra quán uống
@ViệtCộng07 uống nhiều thì ở nhà có công cụ pha cf là cần thiết đó b
Cái giá ổn áp ghê
kojimatsu
ĐẠI BÀNG
3 năm
ngon gấp 3 lần tiross rồi 😁
nhìn máy chắc chắn với đồng hồ áp thích ghê
tantn.qng
ĐẠI BÀNG
3 năm
review đúng cái mình cần. Cảm ơn bạn
khangbkit
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tức là muốn chơi được thì phải thêm cái máy quay tay 1tr2 nữa.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@khangbkit vâng bác, nếu bác mua cf xay sẵn trên shopee thì về pha áp không đạt đâu
fdcode281
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khangbkit Hoặc bạn quen hàng Speciality nào, cứ 2-3 ngày ra mua hạt nhờ họ xay cho 1 phát. Còn thực tế vừa pha vừa xay, nó ngon mà lại có cái thú của nó bác ạ. C2 h cũng rẻ, tầm<1 triệu
Trông có vẻ bác xay hơi thô hoặc nén chưa chặt lắm 😁
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@magic.flame ah, em ko để ý nữa, ko có ly chia vạch, với lại em uống em cho thêm nước lọc với đá nên em ko để ý số ml cafe
@etanolk52 cái này bar nó thay đổi theo độ mịn hả bác
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@magic.flame Vâng bác, nếu cafe bác xay thô quá thì áp suất nó không lên được, dẫn đến nước qua cafe nhanh quá, nước cafe ra nhiều hơn nhưng lại chiết được ít cafe hơn. Bác hình dung độ mịn cafe chính là vật cản để nước lách qua ấy, càng mịn thì nước càng phải chia nhỏ dòng để qua, do đó lưu lượng qua ít hơn, dẫn đến áp suất tăng
@etanolk52 À thế con này áp nó không ổn định 😁 chắc bác phải tăng áp chút xem sao
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
Bạn thử hạ áp xuống 8-9 bar thôi. Ra nhiều kem và mùi đỡ khét hơn đấy. Mình đang dùng Zamboo ZB90 Pro. Thấy như vậy. Cái kem ngon lắm...
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@dailyinfo nếu em dùng robusta (30%) + Arabica ( 70% ) thì em xay cf để áp đạt 9bar, nhưng do em dùng mình Ara nên em để áp cao hơn mà ko bị khét.
Em thử nhiều nấc xay và thấy ở áp hiện tại là ưng nhất về mùi vị, cảm nhận riêng 😃
Cảm ơn bác đã góp ý
quangna
ĐẠI BÀNG
3 năm
muốn ống latte thì pha máy này được ko bạn? mình thích lớp bọt sữa ở trên.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@quangna mấy dòng này mình thấy steam cho có là chính thôi, chứ có làm để đánh capu hay late thì cũng ko mịn, phải loại có nồi hơi riêng ấy, áp nó ổn định hơn ạ
Em xác định chỉ uống 1 loại cơ bản, không cầu kì
Hoặc bác mua máy đánh sữa riêng
quangna
ĐẠI BÀNG
3 năm
@etanolk52 dạ mình đang dùng capsule quen rồi, kèm máy đánh sữa luôn. tuy nhiên thằng dịch Covid nó làm nguồn cung bị hạn chế và tăng giá nên tính đổi qua máy pha ntn mà thấy quá đắt cho nhu cầu cá nhân hàng ngày.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@quangna Bác dùng capsule thì cafe ra có nhiều creme không bác, trước em tính dùng dạng này nhưng thấy khối lượng cafe mỗi capsule ít quá, sợ uống không đã 😃
quangna
ĐẠI BÀNG
3 năm
@etanolk52 mình nông dân nên cảm nhận về creme không nhiều. mình cảm nhận qua độ đậm đặc đắng, chua ... của cà phê thôi. Và cái đó thì nsx họ đã chia sẵn giúp mình, ra tiệm uống thử thích vị nào thì mua vị đó thôi bác.
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xưa giờ mới thấy tinhte có người am hiểu về cà phê tới mức này, 1 bài viết hay. Xin cảm ơn.
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@talala em tự thấy mình chỉ là dạng sơ cấp thôi bác ơi
cái này tùy vào cảm nhận mỗi người sao cho ra cốc cafe mình ưng ý chứ không phải có 1 chuẩn chung, cũng giống như có người thích uống bia sài gòn, có người thích tiger ấy 😃
@talala Tinh tế toàn thánh cà phê đó bác , đánh cà phê tinh tế bao nhiều bài
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
Này dòng xuống hơi nhanh, bác nên nén chặt hơn và xem lại bột cafe đủ mịn chuẩn espresso chưa, mình cũng mê cafe lắm.
Mình từng dùng khá nhiều loại máy pha khác nhau, từ cầm tay cho đến máy lớn thì với kiến thức hạn hẹp mình xin chia sẽ chút kinh nghiệm của mình:
+Máy nhỏ kiểu này nên dùng gia đình 1 ngày pha 1-2ly thì nên mua. Nhưng cũng sẽ không bền lắm đâu vì máy bơm và linh kiện không bền lắm (chắc được tầm 1 năm - cái này tùy hãng, tuy nhiên hầu hết máy pha mini kiểu này mình dùng được tầm đó cho đến khi bắt đầu hỏng vặt và tèo luôn).
+ Nếu bạn nào cân nhắc mua thì đừng, chân thành - thích espresso thì mua cái máy nén tay (Hình dưới) hoặc mua máy pha tự động(Bảo hành tầm 2 năm là được). Máy nén tay thì bền lắm, yên tâm mà dùng máy tự động thì hết bảo hành thì xem như hết khấu hao nhé.
+Còn bạn nào mà gặp chân ái, nhất định phải ôm em nó thì: mua bên phuongbinhgroup (do có bảo hành dài 2năm, hầu hết máy chất lượng rất ok), hoặc mua máy cũ (tầm 20-25tr casadio máy lớn cũ khá bền đánh sữa không bị thiếu hơi) bán ại cũng được giá.
Kết: Kiến thức mình hạn hẹp, chỉ có chút đó chia sẽ, mong anh em nhẹ tay
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Huy Trần 8848 Máy thì dễ sử dụng hơn bác à, còn nén tay thì tuyệt vời rồi nhưng công đoạn chuẩn bị và vệ sinh mới cực. Mình dùng máy Delonghi ECP 31.21 giá 3.5tr 4 năm rồi vẫn như ngày đầu.
DanielTran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@talala tốt thế, bác có thường xuyên bảo dưỡng súc lọc gì không?

Delonghi có cái muỗng nhựa thoạt nhìn xấu, không giống ai, nhưng lại chính là cái thiết kế tinh tế của nó, múc bột cà phê nén vào klhuôn không bị đổ ra ngoài.
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
@DanielTran Từ ngày mua tới giờ chưa bảo dưỡng xúc lọc gì cả bác, máy vẫn nguyên zin. Muỗng nhựa đó hay, trong lòng nó nhẵn mịn để không bị dính bột cà phê nhưng giờ em toàn xài quay tay, quay xong đổ vào khuôn(cối) luôn. Cái cối có nhược điểm duy nhất là chỉ pha tối đa 20g cafe tức mỗi lần chỉ tối đa 1 shot, này có thể mua thêm cối sâu hơn để pha double shot.
@talala Cho em hỏi : ecp31.21 làm sao để biết khi nào nó pha xong 1 ly espresso vậy bác ?
@talala Em đang xài máy Delonghi ecp 31.21 , cho em hỏi: nên xay cà phê ở mức số mấy tối ưu vậy các bác?
Tìm hoài có thấy cái máy nào 3.2 triệu đâu bác chủ thớt nhỉ? Bác cho em link pls
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@Vũ Công Khánh không còn hàng nữa rồi bác ơi, em vừa xem lại trên shopee thì báo ko còn hàng, chắc họ bán hết lượt đó rồi, trc em nhớ có shop ở ĐN bán 3.5 triệu mà em quên tên shop rồi
NgoHaiLong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác viết thêm chi tiết đi bác. Như các bước xay ra sao, các các pha đi bác
etanolk52
TÍCH CỰC
3 năm
@NgoHaiLong Em xay bằng loại này : https://www.lazada.vn/products/chat-luong-cao-trong-kho-may-xay-ca-phe-cam-tay-timemore-ho-gia-dinh-hat-de-c2-cat-loi-thep-mai-cnc-nam-truc-voi-bo-dieu-chinh-do-day-dinh-vi-vong-bi-kep-mau-den-hang-quoc-te-luu-y-thoi-gian-giao-hang-du-kien-i747824961-s1939728868.html?exlaz=d_1:mm_150050845_51350205_2010350205::12:1497503216!59440595164!!!pla-293946777986!c!293946777986!1939728868!128367526&gclid=CjwKCAjw6fCCBhBNEiwAem5SO3FY18KoWMP9xqDkOlQkyuZvLgwCg5yic61rEkMysQe5xnhac9JdsBoCIRgQAvD_BwE

【Chất Lượng Cao + Trong Kho】 Máy Xay Cà Phê Vận Hành Bằng Tay Hạt Dẻ Hộ Gia Đình Timemore C2, Cắt Lõi Mài Thép CNC Năm Trục, Với Bộ Điều Chỉnh Độ Dày Định Vị Ổ Trục Kép (Màu Đen)

100% Thương hiệu mới và chất lượng cao. Năm 2020, Thùng Bột hoàn toàn bằng nhôm có độ chính xác cao mới sẽ được nâng cấp với độ chính xác gia công cao hơn, kết cấu tốt hơn, đơn giản và không đơn điệu. Thân máy Áp dụng thiết kế Rocker kim cương và...
lazada.vn

Đây là máy xay cầm tay, dùng cơ bác nhé, nó có nhiều nấc chỉnh độ mịn, xay 15-18 gr cafe trong khoảng 1.5" nếu bác xay khỏe, vừa xay vừa chơi thì 2" là xong 😃 . Nếu bác pha espresso thì để nấc 6 hoặc 7 là vừa, tùy filter đơn hay đôi nữa. Xay xong pha luôn thì rất thơm, bác bận quá thì xay khoảng 100 gr mỗi lần, cho vào lọ uống dần
Pha : Em uống 1 kiểu là Americano, khi uống cho thêm nước lọc, uống loãng, không đường. Cái này tùy gu mỗi người, không có công thức nào là chuẩn chung cả, chỉ có công thức mà nhiều người uống thấy hợp thôi, nên bác uống hợp thế nào thì để vậy, kệ mấy cái chuẩn trên youtube đi 😃
Cafe nguyên liệu rất quan trọng, bác thích uống đắng, mạnh thì dùng robusta hoặc culi robusta. Thơm và đắng thì dùng robusta sơ chế kiểu honey. Nếu thích uống đắng vừa thì dùng mix robusta với moka hoặc với arabica, thích dịu nhẹ hơi chua thì moka hoặc arabica. Em toàn mua hạt trên shopee, đợt này có bạn làm cùng nó mở quán rang cafe nên em lấy của nó, chất lượng như nhau bác ạ
xtruongiu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@etanolk52 mình mới mua được deal 750k từ shop này, hy vọng đúng hàng timemore ko lỗi lầm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019