Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Review Máy phun sương/khuếch tán tinh dầu kiêm đèn ngủ LED RGB
novemberman007
11 ngàyBình luận: 11
Review Máy phun sương/khuếch tán tinh dầu kiêm đèn ngủ LED RGB
Đây là review về Máy phun sương/khuếch tán tinh dầu kiêm đèn ngủ LED RGB của mình. Mình mua nó với giá 68k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy phun sương/khuếch tán tinh dầu kiêm đèn ngủ LED RGB

Mùa nắng nóng bắt đầu cũng là lúc chúng ta phải bật điều hòa/máy lạnh, mà đa phần các máy lạnh đời cũ hoặc giá rẻ thì chưa/không có chế độ bù ẩm gây nên tình trạng khô da. Vậy nên cần phải có một cái máy phun sương (humidifier) để bù lại độ ẩm mà máy lạnh đã lấy mất của chúng ta.

Ngoài phun sương, thì có thể thêm vài giọt tinh dầu vào để nó khuếch tán cho thơm cái phòng, nếu dùng tinh dầu như tinh dầu bạc hà thì còn tạo cảm giác mát mẻ hơn nữa. Nếu ai quen ngủ phải có tý ánh sáng dịu dịu thì chiếc đèn này còn kiêm luôn cả đèn ngủ với LED RGB.

Máy này khá nhỏ, dung tích chỉ 260ml. Máy có 2 chế độ là phun liên tục và gián đoạn. Với dung tích nhỏ như vậy, ở chế độ phun liên tục thì sẽ dùng được hơn 3 tiếng là phải thêm nước. Còn với chế độ phun gián đoạn thì nó có thể trụ được 8 tiếng - vừa đủ cho một giấc ngủ thoải mái.

Có một điểm mình không thích ở cái máy này đó là nút bật/tắt/chuyển chế độ phun nó ở "mặt sau" - cái này nó hình trụ, quay mặt nào cũng đc, nhưng mà cái nút đó nó cùng chỗ với dây cắm USB nên mình quy nó là mặt sau: 😆 - nên khó tiếp cận khi bạn để trên tủ kê đầu giường. 😃))

Những thứ mình thích

Đèn LED RGB

Những thứ mình không thích

Nút bật/tắt/chuyển chế độ khó tiếp cận.

Nên mua hay không?

Không nên nếu bạn nhiều tiền.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Hoàng Thùy Link cho ai quan tâm: https://lnk123.co/yelmo4wn
Songoku figure mua ở đâu vậy ạ?
Trên Tiki bạn ơi. Cao có 18cm thôi. https://lnk123.co/ye8ln9v2
nghp
ĐẠI BÀNG
11 ngày
Mod @novemberman007 sử dụng lâu chưa?
Năm trước mình cũng mua máy phun sương (Sazo), xài 1 tháng thì bắt đầu nghe tiếng rít rất khó chịu, gửi bảo hành 1 lần mà cũng không hết, đem bỏ thùng rác rồi!
@nghp Mình k phải mót nhé hihiii, mod Tinhte toàn dùng đồ hịn thôi. Mình dùng đc gần tháng rồi, chưa thấy vấn đề gì. Mấy đồ rẻ này thì hên xui, hỏng thì mình mổ ra nghiên cứu khoa học thôi.
Phun sương, tăng độ ẩm vậy có ảnh hưởng đến thiếp bị điện tử không nhỉ, nhất là ống kính máy ảnh, không có tủ chông ẩm dễ bị mốc, rễ tre...
@tamnguyen072 cần chứ bác. Nếu thiết bị bác mắc tiền thì nên mua tủ chống ẩm cho an tâm. Vì chỉ cần 1 cơn mưa, độ ẩm cao là hôm sau có thể mốc liền, mình đã từng bị và rất thốn
@nhtphuc Mình cũng bị mốc cái lens. Thời tiết ngoài Bắc mùa nồm ẩm thì phải có tủ.
giá sao v bạn?
@nhtphuc Có 68k thôi bạn.
Khi làm đèn ngủ trông như này. Ánh sáng dịu vừa phải do nó khúc xạ qua lớp nước rồi.

Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019