Review Máy rửa đồ trang trí bằng sóng siêu âm Era Clean của Xiaomi
Hassler
2 thángBình luận: 50
Review Máy rửa đồ trang trí bằng sóng siêu âm Era Clean của Xiaomi
Đây là review về Máy rửa đồ trang trí bằng sóng siêu âm Era Clean của Xiaomi của mình. Mình mua nó với giá 400k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy rửa đồ trang trí bằng sóng siêu âm Era Clean của Xiaomi

Cũng đọc qua bài giới thiệu của cái máy này ở trên mạng lâu lâu rồi, và cũng mua về lâu lâu rồi, giờ mới lôi lên review cho anh em xem 😃.
Đánh giá ban đầu của mình thì máy có thiết kế đẹp, để bày trên bàn nhìn cũng rất có phong cách.
Chức năng của máy thì đơn giản chỉ là máy dùng sóng siêu âm rung để tung bụi ra thôi :p. Máy có cơ chế tự dừng sau 1 hoặc 2 phút, đỡ phải đứng canh rồi tắt máy. Bonus thêm nắp đậy cho đỡ bắn nước ra ngoài, để nếu lỡ có cho quá nhiều nước thì sẽ không bị sánh nước.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Rung rung vui vui, cũng đánh ra khá nhiều vết bám trên kính, đặc biệt là các dạng vết mồ hôi dầu nhìn nó loang ra khá gớm. Cảm giác đeo lại mắt kính hay đồng hồ vào mắt vào tay thấy sạch thêm mấy phần công lực 😁

Có đoạn video nhỏ cho anh em coi xem nó đánh vết dầu ra như thế nào 😃

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

Độ rung có vẻ chưa đủ theo kiểu đánh bay mọi vết bẩn, cần thì phải cho rung thêm 1 vài đợt.

Nên mua hay không?

Nên mua nếu muốn vệ sinh đồ cá nhân nho nhỏ, nhất là các bạn nữ hay có đồ nữ trang bé bé như khuyên tai này nọ. Mà mua món này đem lên công ty hoặc văn phòng cho mọi người dùng chung cũng vui, vừa thêm sạch sẽ vừa thành 1 cớ đứng 8 chuyện với nhau :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

50 bình luận
Rung tèo đồ đó, không phải cái gì cũng cho vô được đâu nhé a e, nhất là đồ dễ vỡ (mỏng manh), đồ cơ khí chính xác.
@Phức Hợp Máy chuyên dụng công suất cao hơn nhiều máy tiêu dùng như này :v
@Phức Hợp E chơi đá quý trạm khắc kiểu mặt dây chuyền, liệu cho vào máy có sợ rung nứt các vết của đá ko bác nhỉ
Buồn ghê...
@BambooTank Nó có hướng dẫn sử sử dụng đấy bác.
Không nên dùng vệ sinh trang sức đính đá vì dễ làm long đá ra.
@Blitzwaffen Đúng vậy bạn, máy chuyên dụng công suất lớn, dùng không đúng là hỏng hết hàng họ. Máy này công suất nhỏ, chắc chắn là an toàn hơn rất nhiều. Với các đồ nhạy cảm với Ultra sonic thì cần cần kiểm tra kỹ hướng dẫn sử dụng 😃
mada203
ĐẠI BÀNG
2 tháng
sóng âm vậy thì mìh thử bỏ máy rửa mặt này vô cái tô kèm mớ trang sức cho tiết kiệm😆
@mada203 Nhanh trí phết 😃
nierec
TÍCH CỰC
2 tháng
@mada203 Bác thật thông thái mà😂
@mada203 IQ cao quá, mình sẽ thử rồi review haha
@mada203 Hay à nha 😃 nếu cùng tác dụng Ultrasonic thì vô tư 😃
Em thấy cái này mình dùng để rửa kính là ok nhất
@Phu Vu 1802 Bỏ iphone vào đc không nhỉ?
@phamdungitc Không nên hên xui đi bố nó mấy chục cụ :v
@Phu Vu 1802 Rửa kính cũng được nhưng nếu có vết mồ hôi dính trên kính thì vẫn khó sạch, mình phải rửa 2 lần mới tạm tạm.
Được cái là bẩn trong các khe kẽ được đánh long ra.
@spetsnaz GRU Đúng r bác. Mình rửa qua nhiều đồ thì mỗi kính là nó ra bẩn nhiều nhất dễ thấy nhất còn mấy món như đồng hồ nữ trang thì bình thường
@phamdungitc Máy này mình nghĩ không nên dùng cho đồ điện tử đâu với lại cũng k bỏ nổi cái đt đâu 😆 mình có thử cái đt bấm bấm nokia thì được th
hình như rửa kính rửa nữ trang được hết luôn
@Nam Air kính, nữ trang, trang sức, đồng hồ, ...
edios
TÍCH CỰC
2 tháng
@Nam Air rửa được nhưng công suất hơi yếu không bằng máy rửa trang sức chuyên nghiệp nên phải rửa mấy lần mới hết
Man404
TÍCH CỰC
2 tháng
Anh có ảnh before after thì đẹp, trông cũng ra nhiều bẩn phết, hợp với kính mắt các thứ. Đồng hồ cơ ko biết có bị sida ko😆
Tâm An
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cận thận với những con ốc, vít, có thể nó sẽ bị lỏng ra. Nên kiểm tra lạ sau mỗi lần rung nhé.
Nomadman
ĐẠI BÀNG
2 tháng
anh em có thử loại máy nào khác chưa, mình chưa dùng máy này nên chưa biết độ sạch đến đâu
Không nên mua, tôi mua về dùng k ăn thua
vứt xó
hoangtu119
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@tuanchuoi bác có nhu cầu bán lại không, em lấy về dùng thử xem như nào
ByGP
TÍCH CỰC
2 tháng
Lúc trước thấy có cái của điện quang đa chức năng hơn không biết có anh em nào dùng rồi.
Quảng cáo là có thể rửa được đồng hồ, mà mình băn khoăn là rung vậy thì đồng hồ cơ có bị chi hông ta.
Smurf:v
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoanghaisol Thì bị vô nước
Máy rửa đồ là máy rửa gì nhỉ ? Cái topic tối nghĩa quá bác
@Nhậm-Ngã-Hành Là máy rửa đồ ng hồ đó bác.
Sử dụng cho đồng hồ e là sẽ không tốt cho máy móc bên trong
Máy này công suất bao nhiêu anh?
largowinch
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đừng dại bỏ nguyên cáu đồng hồ vào rung nhé, chống nước cũng ko ăn thua đâu, tháo ra rung bộ dây thôi
tienna.it
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cái này mình đã mua nhưng chủ yếu vì rẻ và lạ (với mình) nên thử xem như nào. Sau 1 tuần dùng thấy hợp lý nhất là dùng với trang sức và kính. Sạch hay không thì với mình là mức trung bình, dùng vài lần liên tiếp thì có đỡ hơn. Giờ đã vứt 1 góc ko dùng nữa 😁 gần 400k cho 1 trải nghiệm mới trong 1 tuần, cũng đáng 😔
@tienna.it Vậy mới nói đem lên cty nhiều người xài mới bõ, chứ xài ở nhà chỉ vài lần là lười :D
1 Yêu anh có Seiko 😁
giờ có em này thì ngon nhỉ 😃
Đang dùng cái này nè, sạch được khoảng 90-95%
Tiki Taka
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hi, mua về để rửa khuyên tai
Cười vô mặt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156