Review máy vắt cam Hafele GS401: vắt quá ổn cho một cái máy giá 600k
Rất hay và hữu ích!/14 người
Nam Air
9 ngàyBình luận: 117
Review máy vắt cam Hafele GS401: vắt quá ổn cho một cái máy giá 600k
Lý do mình mua cái máy vắt cam này: Hồi lâu rồi thấy vợ mình vắt cam bằng máy cũ, mình tài lanh bảo vợ ơi để anh đi đổ xác cam cho, mình cầm đổ rồi vứt luôn cái cốc ép ở trên đầu, thế là phải mua cái máy LL về đền cho vợ, máy LL nó vắt như L thật anh em ạ, yếu xìu, được mấy bữa thì hư mất tiêu, nên mình lại mua máy khác đền, mua trúng cái này dùng thấy ngon quá nên làm bài luôn!

Cụ thể cái máy này là Hafele GS401, giá niêm yết là 1tr2, tuy nhiên anh em dễ dàng mua ở các sàn TMĐT như Shopee, Tiki, Lazada, Sendo với giá đâu đó khoảng 600 nghìn mà thôi!

Mời anh em xem video review người thực việc thực vắt cam nhé:

Những điều mình thích ở cái máy này:

• Hoàn thiện đẹp.
  • Thương hiệu ổn 😁
  • Gía hợp lý, đâu đó 600k
  • Vắt cam êm, mạnh, thậm chí mình vắt bưởi được luôn.

Chân dung người đàn ông dành cả thanh xuân để trên tay đồ cho anh em xem.

Máy Hafele này liên hiệp quốc, thương hiệu Đức, made in china, dành cho thị trường Việt Nam, sách vở tiếng Việt, hướng dẫn tiếng Việt, bảo hành đầy đủ.

Cơ bản thì máy vắt cam rất đơn giản, một mô tơ truyền động lên trục này.

Anh em bỏ cái cốc xay vào rồi vắt cam thôi. Tùy loại mà ngăn đựng nước cam nó nằm trong hay có vòi vắt ra ngoài.

Cốc vắt thì có 2 cái lồng vào nhau, đừng làm mất cái này vì có khả năng sẽ không mua được đồ thay thế. Như mình đã nói, mình từng đi đổ bã cho vợ rồi vứt luôn cái cốc này và phải đền máy rồi.

Dùng xong anh em có nắp đậy để khỏi bụi luôn nha.

Dưới đáy có chỗ quấn dây cho gọn sau mỗi lần dùng.

Máy không có khóa gì hết, anh em chỉ cần ép trái cam lên trục ép là nó tự chạy.

Máy có công suất 100W, vắt cam thì êm, mạnh, cam ra hết nước. Mình hài lòng với độ mạnh của máy này.

Phần hộc đựng nước cam vắt ra có vòi để rót, vòi này có khóa để nước không chảy ra bậy bạ, khi cần chảy nước thì nước nó mới chảy.

Khều nhẹ xuống một cái là nước chảy ào ào.

Mình vắt 6 trái cam mất tầm hơn một phút một tí, nhanh gọn luôn!

Máy này là máy vắt nước cam, không phải là máy vắt nước bưởi, tuy nhiên mình cũng thử độ mạnh của nó bằng cách vắt bưởi.

Kết quả là nó ép bưởi ra bã luôn, vắt hết nước của bưởi luôn nha anh em! Tuy nhiên do máy này là máy vắt cam nên lúc vắt bưởi tiếng mô tơ chạy thấy hơi nặng nề hơn, nói chung chắc không nên dùng nhiều cho việc vắt bưởi.

Việc vệ sinh hộc đựng nước và các cốc ép cũng rất dễ dàng và rất nhanh gọn.

Cảm nhận máy vắt cam Hafele GS401:
  • Hoàn thiện ổn, khá đẹp, vỏ kim loại khá thích.
  • Vắt cam với lực mạnh, hài lòng.
  • Nói chung với cái giá loanh quanh 600k thì máy này quá ngon trong tầm giá này rồi, mình không có phàn nàn gì cả.
  • Nếu cố ép nói ra 1 điều gì mình không thích thì có thể nêu ra 1 điểm, đó là máy này mô tơ nó chỉ quay 1 chiều thôi, không đảo chiều.

Một số lưu ý với anh em:
  • Máy này là máy gia đình, không phải máy dành cho dịch vụ dùng liên tục, anh em dùng nó cho hàng quán chắc là sẽ không phù hợp hoặc sẽ giảm tuổi thọ máy.
  • Lúc vắt cam đừng đè mạnh tay xuống quá có thể gây kẹt mô tơ.
  • Lúc đi vứt bả cam, vệ sinh khay lọc, cẩn thận đừng vứt luôn cái cốc vắt (cốc ép), rất dễ quên việc này, mình nhắc lại là rất dễ quên và dễ trả giá bằng tiền mặt lắm, mình bị rồi!

Anh em thích có thể dễ dàng mua ở các sàn TMĐT như Shopee, Tiki, Lazada, Sendo với giá đâu đó khoảng 600 nghìn mà thôi!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/14 người
Có máy vắt cam là chăm chỉ vắt hàng ngày. Uống nước cam hàng ngày ngon tuyệt

Trên tiki mình thấy có cái máy khác nữa có cần phía trên, cần giúp đè quả cam xuống mà ko chạm tay trực tiếp vào quả cam. Máy đó hình như đắt hơn máy này
@hoangminh2018 Mã máy philips này là gì vậy bạn ? Có gã cưới giá 1/2 thì pm mình với nhé
@Tống Giang Cư Mận Mã Philips HR2378 nhé. Mình ít khi bán đồ đã mua lắm. Mua rồi để đó biết đâu sau này lại cần
@hoangminh2018 Vắt tay chậm hơn nhưng tính cả rửa thì lại nhanh hơn 1 chút 😆
@hoangminh2018 Nhà mình cũng xài giống bạn. Thấy đơn giản hôn nhiều , ít chi tiết hơn con trên bài, dễ vệ sinh nữa
tpv1988
TÍCH CỰC
9 ngày
Cũng đang dùng và thấy khá ổn
Yêu quá
@tpv1988 ổn thiệt mà he he, mình hài lòng với cái giá đã mua.
C h i r o
TÍCH CỰC
9 ngày
@Nam Air Cũng mua cái vắt cam lock & lock như bác và bị lỗi motor y vậy.
Sau 2 tháng chờ tiki bảo hành về dùng đc 5 ph và cũng bị lại. Đúng là sai lầm. H cạch luôn tất cả sp Lock&lock
@C h i r o Cái khớp của nó đúng lởm, mở ra trong thấy cái motor nhỏ bằng 2 ngón tay thôi bác.
Dùng mấy loại có công tắc thì hay hơn. Chứ mấy loại dùng lực ép xuống để chạy này nhanh hỏng lắm. Trước dùng 2 cái tương tự hỏng cả 2 sau có vài tuần. Bị lờn ren truyền động
cái LL cũ của mình cũng bị lờn ren, mới mở hộp xài là thấy yếu xìu rồi, nhưng cái này mình thấy ngon hơn rất nhiều luôn, hơn nữa máy này bảo hành tới 1 năm lận bạn ơi, yên tâm xài thôi he he.
@Nam Air Cái Sharp này ngon hơn và rẻ hơn, mua 540k Nguyễn Kim
@lenhhodaihiep Nhìn cứng cáp thiệt bác!
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@AZwarrior Mình dùng máy philips cũng bị hỏng vụ này. Đang dùng cái thứ 2
Nhà em có nhưng là vắt dạng cổ điển xoay tay a ạ. Ưu điểm là gọn nhẹ 😆
@autumnlove Vắt tay sẽ chậm hơn vắt máy 49 lần nha!
@Nam Air Ok a loại của a chỉ vắt cam thôi nhờ. Nhà e có máy sinh tố ép đc dưa hấu rồi tại thích uống nước dưa hấu hơn 😄
Build đẹp
Mình có cái máy vắt cam của philips dùng 7 năm rồi vẫn đang hoạt động tốt.
@hoainam_002 máy cũ của vợ mình cũng Philips đó, mà mình vứt mất cái cốc ép rồi, tìm mua thì không có nên đành mua máy khác về đền huhu.
bluesky869
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@hoainam_002 Máy Phillips ổn chứ bạn
@bluesky869 Rất ổn đơn giản gọn nhẹ
nhà mình cũng mua 1 cái philip màu trắng đơn giản hơn nhưng cũng OK. máy đó giống dụng cụ vắt cam bằng tay
Phú2101
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Hồi đó có đợt thèm nước cam mà vắt tay, được 2 ngày nghỉ uống cam. Máy vắt thì thấy toàn nhựa nên không dám mua, đồ kim loại thì quá mắc 😁
Mình dùng loại chạy bằng cơm. Một là tự động luôn hoặc là thủ công chứ thế này thấy sao sao.
Cười vô mặt
mrkissn
TÍCH CỰC
9 ngày
video quay bằng thiết bị gì mà rõ đẹp quá ad ơi
Mình vắt tay, rửa cho nhanh gọn. Mà được một thời gian là bắt đầu lười. Nên giờ mua ly 10k, 20K ở ngoài xem họ vắt uống liền, nước cam nên uống không đá và ít đường nhất có thể mới tốt.
@ste7en9x91 Mình uống ko đường thấy ngon nhất
Vào vụ cam sáng nào mình cũng vắt 4 5 quả.Vẫn vắt tay. Đỡ lích kích việc vệ sinh. Nhanh gọn
Mình quay tay vẫn còn mạnh lắm nên chắc không cần cái máy này.
nhà mình dùng philips
norimo
TÍCH CỰC
9 ngày
nên mua máu trắng để dễ phát hiện bẩn ở khe lọc
Huy Mori
ĐẠI BÀNG
9 ngày
Mình có sài máy của philips 400k thấy cũng ổn. Mua trên tiki cũng lâu rồi
Ngon, để tìm mua mới được
chả có gì đặc biệt hơn cái máy cũ màu trắng của chú em
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019