Review Máy xét nghiệm tinh trùng tại nhà - YO wifi

jul096
13/5/2021 4:20Phản hồi: 163
Review Máy xét nghiệm tinh trùng tại nhà - YO wifi
Đây là review về Máy xét nghiệm tinh trùng tại nhà - YO wifi của mình.Mình mua nó với giá 1.590.000VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Máy xét nghiệm tinh trùng tại nhà - YO wifi:

Máy xét nghiệm khá nhỏ chỉ cỡ bằng một cái Rubik thôi. Máy sử dụng sạc nguồn ngoài qua Cable và kết nối wifi trực tiếp đến phần mềm trên điện thoại cá nhân. Bộ sản phẩm thì đã đi kèm 2 test kit cho 2 lần làm xét nghiệm. Sản phẩm đẹp và hoàn thiện tốt. Có đèn phát sáng làm mình liên tưởng đến trái tim của Iron Man.

Những thứ mình thích

Trước đây Tinhte cũng có giới thiệu qua về sản phẩm này và mình cũng có đọc lướt thôi. Gần đây dịch Covid-19, nghỉ nhiều nên vợ chồng mình cũng có kế hoạch có thêm bé nên muốn kiểm tra xem khả năng sinh sản ra sao và mình tìm Google mua chính hãng luôn.
Điều đầu tiên mình thích đó là sản phẩm giúp mình kiểm tra một cách riêng tư tại nhà và đôi khi là được đối tác của mình giúp sức nên cảm thấy dễ thở hơn và đỡ ngại khi đi viện.
Thứ hai đó là mình chỉ mất 15 phút thực hiện tính từ lúc có mẫu là đã có kết quả. Ngồi nhà mát mẻ giữa cái nóng mùa hè và test thôi nên thấy khoẻ re. Vướng đâu thì có Hotline 24/7 để hỏi.
Thứ ba là theo mình biết hiện tại đây là sản phẩm duy nhất có cung cấp video về tinh trùng di động cho người test xem khá vui và thú vị. Các lần test thì được lưu luôn trên máy và tiện cho việc kiểm tra so sánh giữa các lần.
Và cuối cùng là kết quả đọc xong thì có đội ngũ của hãng giúp đọc kết quả và hướng dẫn tư vấn về việc cải thiện chất lượng luôn khá tiện trong thời dịch thế này.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Đầu tiên là giá sản phẩm vẫn còn cao nhưng nếu bạn test nhiều thì giá sẽ cảm thấy dễ chịu hơn do thiết bị phân tích được tái sử dụng nhiều lần.
Giao diện App hoàn toàn bằng tiếng anh nên sẽ khó khăn cho những người có vốn ngoại ngữ ít ỏi. Hy vọng thời gian tới hãng sẽ đem tiếng việt lên App cho người sử dụng Việt Nam dùng dễ dàng hơn.
Kết nối wifi chưa mạnh, đôi khi để ổn định mình phải ngắt kết nối wifi ở nhà mình để việc kiểm tra diễn ra suôn sẻ hơn.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Cuối cùng mình nghĩ đây là một sản phẩm công nghệ hay và khá tiện lợi. Theo mình tìm hiểu thì việc xét nghiệm tinh dịch này nên được làm thường xuyên 1 năm 1 lần để kiểm tra khả năng sinh sản... cũng như khám sức khoẻ định kỳ vậy, vì môi trường sống giờ nhiều vấn đề quá. Anh em nam giới mình cũng hay nhậu nữa.
Và nếu bạn đang có kế hoạch sinh con thì mình nghĩ nên mua để có thể tiện kiểm tra. Nếu có vấn đề gì thì mình vào viện khám chuyên sâu sau.
Mình mua sp ở đây: https://www.Yospermtest.com.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang tính mua về test thử. Cảm ơn đã review chi tiết.
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hdt_pdu Mình cũng loay hoanh mãi lúc mới mua. Đến lần 2 thì tự tin làm xn hơn
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hdt_pdu Bạn mua lại của bác thớt cho rẻ. Mỗi người test một tí
@hdt_pdu Test thấy bản thân vô sinh mà lại có con thì buồn lun nhé =))
@Storm Walker Sang chỗ thớt test nhờ, tiện thể giao lưu. 😆
7lov3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lazyboy76 Tính some hay sao vậy pa 😃
le0.1708
ĐẠI BÀNG
3 năm
mua máy này ở đâu đấy bác ơi? giá nhiu vậy?
@.BlackBerry. Vãi chưởng. Nếu là sự thật tháng nào em cũng đi khám 1 lần
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Giang Không Xấu Trai là thật thì 1 tuần e đi 1 lần chứ 1 tháng gì bác 😆
vn587990
TÍCH CỰC
3 năm
@Nokoa Quay cả tiếng ko ra nè.
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Review hàng độc quá bác 😃
@NghiepTranVINA
Mày vui tính vãi
@songthuong09 Lúc thể này nó lại ko nghe bác à… đơ cây cơ trên bảo dưới kp nghe
@Cu Sữa
Bạn thì đỉnh rồi
@songthuong09 Tại vào phòng đo fin ko bật đc da đen bác ah.. em lại quên mang điện thoại.. báo hại cả 2 tiếng.. về rát ko chịu nỗi.. liếc phòng kế có vợ vào ủng hộ nhiệt tình.. haizzz
Thú vị đấy
Cho mượn kiểm tra rồi trả lại được không bro @@
@dinhdoong Ụa em đã mượn được đâu =))
Em cũng xếp hàng như mọi người thôi mà :v
@dinhdoong mượn dùng xong cho mình mượn lại nha
kimstars
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blade knight
Xong tới mình nhé. Xí chỗ rồi nha
@nguoi_thanbi cho xin 1 slot 😁
hugo18
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho mượn dc ko bác?
Cô hàng xóm kiểm tra nhiều lúc tậm tịt lắm, toàn cảnh báo giả
@Quần Xà Lỏn Cái này bán cho KH nữ để kiểm tra bạn trai mình. Chứ mấy ông tự kiểm tra thì cũng để làm gì đâu, có thay đổi gì được!
BBoyTiTan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyen N°5 Ko cảnh báo mà thòi ra thằng ku giống y hệt chú hàng xóm thì có mà ối dồi ôi 🤣🤣🤣
"được đối tác của mình giúp sức nên cảm thấy dễ thở hơn và đỡ ngại khi đi viện."

Bạn có thể nói rõ hơn vào mục này được không? Hình ảnh minh hoạ, clip dẫn chứng thì càng tốt 😃
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gauto988 ý kiến rất hay, nhưng như bác ở quê em nhốt lại hết rồi
anhlt
CAO CẤP
3 năm
@gauto988 Mình cũng muốn tham khảo hình ảnh và clip của bạn ý
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@gauto988 Chắc là bàn ✋
Các bác tự tin thì khỏi cần máy vì có kết quả hay không còn tuỳ thuộc vào người nữ...
Còn mua tinh trùng về để thử thì tuỳ các bác nhé...
Cười vô mặt
tantai251295
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác hoặc bác nào chia lại thì ới mình nhé. Xài xong chia lại tiếp cho anh em xài...
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tantai251295 Chuẩn luôn ạ
tantai251295
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jul096 Bác có share lại không ? 😁
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tantai251295 Để em dùng xong lần nữa em đưa
tantai251295
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jul096 Bác có share thì inb mình nhé
Tréo
TÍCH CỰC
3 năm
Mấy thứ kiểu này có chính xác không nhỉ?
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tréo Theo mình xem thì máy của hãng MES của mỹ và cũng là duy nhất được FDA chứng nhận. Nên mình nghĩ khá ok
RIM
CAO CẤP
3 năm
Kết quả có chi tiết như khi mình làm tinh dịch đồ ở BV không bác nhỉ?
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RIM Theo mình dc giải thích thì xét nghiệm cho ra 2 cái. 1 là điểm YO 0-100 được đánh giá dựa trên mật độ tinh trùng và tinh trùng di động. 2 là video thì chúng ta xem được hình thái, màu tinh dịch (vàng, đục, trong...), các tế bào lạ, dị dạng tt. Cái này hãng họ đọc và trả kết quả qua email. Mình cũng gửi kết quả qua email trong app luôn khá tiện.
RIM
CAO CẤP
3 năm
@jul096 okie bác, vậy cũng là gần đủ - nhưng vẫn mang tính tham khảo thôi chứ IUI và IVF thì chắc vẫn phải làm tdđ ở viện rồi
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@RIM À vâng cái này để mình kiểu kiểm tra tổng quát. Trên website cũng có giải thích dễ hiểu phết. Điểm bao nhiêu thì nên tham khảo IVF...
thắc mắc câu này "..sản phẩm giúp mình kiểm tra một cách riêng tư tại nhà và đôi khi là được đối tác của mình giúp sức nên cảm thấy dễ thở hơn và đỡ ngại khi đi viện" vậy đi viện có ai giúp sức ko nhỉ ?^^
@S.on.N.guyen Khả năng có kỹ thuật viên hỗ trợ.
@lazyboy76 Bệnh viện nào đấy bác ? Em cũng muốn trãi nghiệm thử
@Phệu TMC cười ỉa
Phệu TMC
TÍCH CỰC
3 năm
@unghoangnguyen =)) sự thật đấy bác
demen72
TÍCH CỰC
3 năm
Sao ko up video lên bác 😁
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tại của mình kém up lên hơi xấu hổ
thường phải đánh giá dung tích, ph, mật độ di động, tỉ lệ sống, tỉ lệ bất thường... mới đủ để đánh giá. nhìn bảng trên của bác như này thì chỉ để tham khảo thôi, muốn đánh giá phải đến cơ sở y tế mới chính xác được.
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
@kirakun277 Vấn đề lại nằm ở chỗ cái “trừ khi” của bạn nó lên đến gần 30% nam giới rồi bạn ơi!
@dailyinfo Đâu ra số 30% đấy bạn????
dailyinfo
TÍCH CỰC
3 năm
@kirakun277 Hỏi bạn @tanle85 đấy. Bác sĩ nam học, xử lý rất nhiều tình huống hiếm muộn cho đấng mày râu rồi
@dailyinfo tính đến 2019 dân số VN ~96 triệu, giả sử tỉ lệ nam là 50%, tỉ lệ 30% của bạn tương đương 14,4 triệu nam giới đi khám thì bệnh viện nào khám cho đủ????
Thật là thú vị
Cactus
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đọc thấy cái này vui vui, như là điềm báo trước
Chúc bạn chủ thớt sớm có tin vui!
jul096
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cactus Gặp dc bé trứng luôn mới mừng 😂
hitaru02
ĐẠI BÀNG