TIKI Freeship June

Review MG ZS Com+ nhập Thái, CUV gia đình tuyệt vời trong tầm giá lăn bánh 600tr
Rất hay và hữu ích!/8 người
dasklney
1 thángBình luận: 171
Review MG ZS Com+ nhập Thái, CUV gia đình tuyệt vời trong tầm giá lăn bánh 600tr
Đây là review về MG ZS Com+ nhập Thái, CUV gia đình tuyệt vời trong tầm giá lăn bánh 600tr của mình. Mình mua nó với giá 600 triệu VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về MG ZS Com+ nhập Thái, CUV gia đình tuyệt vời trong tầm giá lăn bánh 600tr

Dài x Rộng x Cao (mm): 4.323 x 1.809 x 1.653
Chiều dài cơ sở (mm): 2.585
Dung tích khoang hành lý (lít): 359/1.166 (Khi gập hàng ghế thứ 2)
Khoảng sáng gầm xe (mm): 170
Trọng lượng không tải (kg): 1.290
Sức chở (người): 05

Quảng cáo

Hệ thống treo trước/sau: Kiểu MacPherson / Thanh xoắn
Lốp xe trước/sau: 215 / 60R16
Phanh trước/sau: Đĩa

Trang bị nổi bật:
- Phanh tay điện tử
- Chống bó cứng phanh
- Phân phối lực phanh điện tử
- Kiểm soát lực kéo
- Hỗ trợ khởi hành ngang dốc
- Cảm biến áp suất lốp
- Cruise control
- Cảm biến lùi
- 4 túi khí
- Hỗ trợ phanh khẩn cấp

Quảng cáo

Thiết kế ngoại thất

Ngoại thất khá ổn cho 1 chiếc CUV hạng B, nhìn khá giống thiết kế KODO của Mazda, tuy nhiên theo mình tìm hiểu thì MG ZS đã được ra mắt từ năm 2016, lúc đó Mazda vẫn dùng thiết kế cũ và không giống nhiều lắm so với thiết kế này.

Xe được trang bị đầy đủ các option cơ bản cần thiết như đèn Full LED toàn bộ trước sau, đèn sương mù. Camera lùi.

Trên nóc cũng có giá để đồ bằng inox rất đẹp, bạn nào hay đi du lịch thì có thể móc đồ trên này.

Gương cũng gập điện và tự động gập gương khi khóa xe, cửa kính chỉ có ở ghế lái mới 1 chạm, 3 cửa còn lại vẫn phải nhấn giữ.

Quảng cáo

Phía sau là ống bô giả nhìn rất... thể thao. Đặc biệt là thiết kế nút nhấn mở cốp sau là nhấn vào cái logo MG khá hay.

Thiết kế nội thất & trang bị bên trong xe

Nội thất được bọc da (chắc là da nhân tạo, khoảng này mình không rành), ghế toàn bộ chỉnh cơ.

Màn hình 10inch khá to và hỗ trợ đầy đủ Apple CarPlay, Android Auto.

Xe được trang bị chức năng Auto Hold và Phanh tay điện tử, có thể nói đây là chức năng khó tìm thấy trong các dòng xe giá rẻ.

Hàng ghế sau không có bệ tỳ tay nhưng điểm nổi bật là có cửa gió điều hòa phía sau mặc dù xe vẫn chỉ dùng điều hòa chỉnh tay thôi.

Động cơ & truyền động, khả năng vận hành

Xe trang bị động cơ 1.5L 112 mã lực, moment xoắn cực đại là 150nm / 4500 rpm, với hộp số CVT giả lập 8 cấp cho xe vận hành êm ái mượt mà, cách âm cũng rất tốt.

Khoảng sáng gầm xe là 17cm, cũng không quá cao nhưng có vẻ khả năng leo lề cũng khá ổn 😁

Động cơ xe không quá mạnh nên chúng ta cũng không thể đòi hỏi khả năng tăng tốc tốt. Thực tế xe chạy khá từ tốn, có 1 điểm hơi lạ là khi mình set cruise control thì xe vọt lên giống như chúng ta đang đạp hết ga hết số vậy :D

Xe nặng và động cơ vừa phải nên cũng không tiết kiệm nhiên liệu lắm, trung bình khoảng 7l/100km nếu chạy hỗn hợp ở Biên Hòa và Quốc lộ 51 / Quốc lộ 1A.

Các tiện ích, trải nghiệm, tính năng khác

Giá bán

Đánh giá bản thân sau khi xem quá các dòng xe khác thì MG ZS Com+ này rất đáng mua với giá lăn bánh chỉ khoảng 600tr ở tỉnh Đồng Nai.

Ngoài ra hãng còn bảo hành 5 năm không giới hạn km, đồng thời miễn phí toàn bộ công và vật tư bảo dưỡng 5 lần đầu (đến ~ 40.000km) nên xem như mua xe về chỉ đổ xăng và chạy thôi.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/8 người
Tags:review
Công suất xe chỉ có 112 mã tại 6000 vòng chứ không phải 150 bạn ạ (150 là moment xoắn ở 4500 vòng).
hungkien85
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@dbdbdbdg Mình nghĩ với giá đó thì ok rồi bác, mạnh hơn đám XL7, Ertiga, Xpander rồi
@dbdbdbdg đường VN tối đa 120km/h, đi QL thì cứ chục km lại gặp đô thị thì xe 2-3 chấm khác gì 1.5? quan trọng nhu cầu di chuyển gia đình trong tầm giá phù hợp thì xúc thôi, bác đang đi BMW X7 hay gì mà chê?
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
9 ngày
@everythingldo xe yếu thì bảo xe yếu. Vãi cả đi không khác đi, chạy cái xe mạnh xong có muốn quay lại chạy cái xe yếu xìu không. Đâu phải xe mạnh là chạy top speed đâu, nó còn là khả năng đề pa, khả năng tăng tốc.
@minhtienbk M đi phố toàn ngàn rữơi. Cao tốc mới đến 2k. Thốc ga thì 3,5k là cùng ý
Con này rẻ thật. Không biết về lâu dài ntn.
@abc_8989 Nhớ năm xưa cũng so sánh con Wave anpha 11,9 triệu với con Wave tàu 7,5 triệu. Sau 1 năm con Wave chả còn cái mẹ gì cả !!!😁😁😁
abc_8989
TÍCH CỰC
12 ngày
@swingburn_fat nãy giờ có m đầu trồng cây ấy, thik thể hiện cái qq gì ở đây hả ????
@swingburn_fat mình ra hãng coi rồi nó cắt hết đến cái miếng crom trước làm đẹp cũng cắt luôn , nói chung thì nếu chọn Cross nên mua bản V là tốt nhất !
muốn không cắt thì mua bản full, còn mấy thằng đem xe tàu option ra so xe nhật kêu mắc

Bản base cross muốn mua cũng có xe sẵn mẹ đâu mà làm như nó ế 😆

Option tàu thôi tụi mày so mẹ với porsche, land rover mấy con base giá 2 3tỷ mà trùi lủi đấy cho nó SANG MÕM =))
Nội ngoại thất ổn trong tầm giá. Còn bảo dưỡng và cảm giác lái + ngồi trong xe nữa
600T lăn bánh cho 1 con xe như vậy phải nói là RẤT ĐÁNG để cân nhắc!!!
@anhtuanbmt95 Người có tiền ai quan tâm tới mấy cái xe trên dưới 1 tỷ đâu b. Ít tiền mới ngắm mấy xe 5-700tr thôi
@zer0_7 NẾU CHƠI TÀU THÌ CHƠI LUÔN CON BEJING X7 CÒN OK HƠN BÁC AH. CÒN KO ƯU TIÊN BÁN TẢI @@
@anhtuanbmt95 quan trọng hàng tàu khựa chạy dc mấy tí, mẫu mã thì đẹp đó
@anhtuanbmt95 nói nghe thấy ngu mà còn sn 95 thì tao biết không có xe rồi chứ ở đó dân chạy xe nhiều chả ai lăn tăn thương hiệu

thôi gấp máy học bài đi cháu 😆
blablakaka
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Chỉ ghét là dòng giống trung quốc của nó thôi. Còn lại trang bị, giá tiền thì quá ổn, nhất lại là xe nhập.
HVT
TÍCH CỰC
11 ngày
@linh.kute đã stop rồi mà!
PhúcGHẺ
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@blablakaka Chuẩn đét. Mua con Dream 2 hongda tàu đợt đầu qua. 13 củ chạy 5 năm máy ko bung. Chỉ có dán áo rơ hết thôi.
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@user1623128438647 Vâng bác, xe ngon vl, nhà em chỉ đi 5 năm sau đó bán. Có nhiều ô chưa từng trải nghiệm nhưng cứ tỏ vẻ hơn người, đến khổ. Thời điểm này giống như thời điểm cách đây hơn chục năm xe Hàn xẻng vào VN. Hi vọng làn sóng xe chị Na ngày càng mạnh để đập chết mấy thằng thùng tôn di động đi 😆, ae có xe ngon giá rẻ giống mấy thằng khựa.
Dream8x
TÍCH CỰC
10 ngày
@Người Sài Gòn 1981 Ông xem giá Vios Thái với MG Zs Vịt đi, giá có tương đương ko ?
Còn Hs để giá ngu ế lòi nên giờ giá HS 2.0 là 850tr rồi. Đúng giá chưa ?
thachd
ĐẠI BÀNG
1 tháng
600tr mua con Suzuki Ertiga hợp lý hơn
@hungkien85 Chắc cái giá tầm trên 1 tỏi.
@tuyen_kientruc2013 Su có mấy con làm kute dễ sợ ( Soul, Jimny ). Ở VN có mỗi con Swift mà giá khó chịu vãi. Tầm đó mua xe lần đầu quá khó để quyết em nó mặc dù nhìn rất cưng
@bienlyber Soul là KIA ông ơi
bienlyber
TÍCH CỰC
9 ngày
@shenxiong đúng dồi, đang me nên nhiễm
Bởi v tội gì phải mua Vios nhỉ
600tr lăn bánh mà gầm cao thì chắc chỉ có con này và ecosport bản trend
con này từ ngoại hình đến option đều hơn hẳn 😆
bị mỗi cái xuất xứ
@vqt907 eco làm gì có con nào lăn bánh 600
@vqt907 con này thực ra em chỉ không thích cái động cơ, có 119 mã mà xe nặng quá, hơi yếu
@swingburn_fat bản trend tháng trc e nhớ là giá 560, lăn bánh biển tỉnh hơn 600 tí
Vãi lăn bán tỉnh thì con zs này chắc chưa quá 570t
@swingburn_fat xe thớt biển 60 là lăn bánh ở đâu hả ông
RIM
CAO CẤP
1 tháng
MG nghe nói phụ tùng cũng rẻ
antonior
TÍCH CỰC
1 tháng
Cho mình hỏi độ đầm thì sao bác chủ.
Còn cái vụ set cruise nó vọt thì không chỉ xe bác, mình chạy cả CRV và Vios đều thấy nó hỗn vãi lúa :|
antonior
TÍCH CỰC
12 ngày
@PhanNguyen_Act Mình bấm + để resume về tốc độ set ban đầu và thấy hỗn, tua lên 2k hoặc hơn. Nói chung là nó dọt mạnh, không như mình tự đạp thì mình control cho tăng tốc từ từ.
Mà dùng cruise thì liên quan gì đến trạng thái xe nhỉ, chưa hiểu ý bác.
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@antonior Res là resume về tốc độ lần đặt gần nhất, bác chạy tốc độ thấp mà lúc truóc đang đặt cao nên bác bấm resume nó sẽ tăng tốc nhanh để đạt được tốc độ của lần set trước! Bác không muốn nó tăng tốc đột ngột thì chon bấm SET rồi bấm + từng nấc để tăng tốc lên từ từ.
antonior
TÍCH CỰC
12 ngày
@tuanhauve Thanks bác, mình biết vụ này, ý mình là lúc nó resume về thì thấy tăng tốc nhanh kiểu hơi hỗn thôi.
cayowl
TÍCH CỰC
11 ngày
@antonior Cả ga và phanh tự động đều không được êm ái như người lái đâu bác. Không có xe nào là không “hỗn” nếu tốc độ đang chạy và tốc độ Resume chênh nhau tầm 10km/h trở lên. Bản chất xe nó chỉ lập trình cho làm “đúng” và “an toàn” chứ còn êm ái thì chắc phải có AI xịn hơn nữa.
tuy nhiên theo mình tìm hiểu thì MG ZS đã được ra mắt từ năm 2016, lúc đó Mazda vẫn dùng thiết kế cũ và không giống nhiều lắm so với thiết kế này

Chiếc này e có đọc đâu là mượn khung gầm Mazda giai đoạn 2013-2016 nè nên ko giống KODO là đúng rồi
đã đi được gần 5000km, chưa có vấn đề gì. Chạy nhanh nhiều khi cảm giác hơi bay bay.
Dr.NHTT
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@vuhai6 Phụ tùng nó có sẵn và giá phụ tùng thế nào anh Hải? Cảm ơn anh ạ
@Dr.NHTT bh 5 năm mà bác, nên mình cũng ko care lắm, có gì mang vào hãng. Ngoài ra thấy anh em bảo phụ tùng cũng rẻ bèo 😁
Dr.NHTT
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@vuhai6 Vâng, cảm ơn anh ạ
darkera13
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@Dr.NHTT Phụ tùng thì sale lúc nào cũng hô hào có sẵn, nhưng 1 số ae cần thay 1 số phụ tùng thì vẫn phải order.
Với 600 tr thì cũng đáng cân nhăc, bảo hành 5 năm nên cũng ngon. Chạy hết năm năm bán gần nữa tiền chắc vẫn ok chỉ mỗi tội mang cái mác xe tầu nên không hot
@TrươngThanh23 máy 1.5 112 mã mà cõng xác 1 tấn 300kg e là vượt phải canh me dữ à
@concobebe2411 Uh, thì cũng ngang tầm với mấy con cùng hạng thôi
@TrươngThanh23 con này mà gắn logo Vin giá này cháy hàng luôn. Kona với seltos sập ngay
đi xe tàu này lỗi lên bóc phốt có bị mấy thằng như @vuhai6 nói

xe hư không biết tự sửa
ủng hộ hãng kiện đừng tưởng mua được cái xe thích nói gì thì nói

Không nhỉ

hô hô 😃
@swingburn_fat Thằng vuhai lại đc làm mod, quậy banh
MG giấc mơ anh quốc
Cười vui vẻ
Mình đang đi bản Standard. Nhìn chung ngon trong tầm giá.
Dr.NHTT
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@Lê Khắc Bưởng Bản standard có camera 360 không bác? Nếu không có, lắp thêm bao nhiêu? Cảm ơn bác
@Dr.NHTT Bản này không có nhé. Mình không lắp thêm nhưng nghe đâu tầm hơn 10 triệu sao ý. Cũng tùy từng nơi nữa. Con này chạy phê so với những con tầm tiền.
vinhsgt
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Ngon bổ rẻ trong tầm giá (như kiểu điện thoại Xiaomi ngày trước), tiếc là động cơ hơi yếu 1 chút và định kiến "xe tàu".
Theo thời gian, xưa thì có cuồng rác Nhật (nội địa xài rồi), giờ tới thế hệ cuồng tàu về xe xuất hiện giống như điện thoại vậy. Chấp mọi gạch đá, méo sợ.
Hun cái nè
@swingburn_fat Ông đàn bà vl, nói 1,2 câu ng ta ko nói lại thì thôi.
@vuhai6 Không quan tâm thì quote làm gì hô hô cay
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@swingburn_fat lội đọc comment nhận xét về xe mà cứ thấy ông lải nhải chủ đề k liên quan gì vậy? nói đi nói lại mãi k chán à? đàn ông lên chút coi
dngnhathuy
ĐẠI BÀNG
12 ngày
Rẻ hơn con eco của mềnh mà đồ chơi lại nhiều hơn. Nói chung chất lượng 5,7 năm nữa chưa biết sao chứ về giá thế thì hợp lí cho một cuộc tềnh 😌
@dngnhathuy Bác chạy Eco à 😆 mình bán xe, chuẩn bị lên Everest 😃)
dngnhathuy
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@vicktorbui Có tiền lên xe thì lên con to hơn là đúng chuẩn rồi. Nhưng mà nhà mình có một con 10 cấp bị bể hộp số và chảy dầu. Nên cũng hơi sợ bọn ecoblue. Mặc dù đi nó rất đã 😄
@dngnhathuy Thực ra đi ngon, có điều hơi nhỏ bác ạ. Hộp số thì Ford mấy phốt rồi 😆
dngnhathuy
ĐẠI BÀNG
4 ngày
@vicktorbui Con eco đúng nhỏ so với mấy con cùng phân khúc thật. Còn vụ hộp số thấy ford cũng thay mới khá nhanh, có điều mình còn sống để thay hay ko thì hên xui à 😀

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019