Review Miband 6

8/12/2021 16:17Phản hồi: 39
Review Miband 6
Đây là review về Miband 6 của mình.Mình mua nó với giá 949k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Miband 6:

Màn hình 1.56 inch sắc nét, pin 5-6 ngày

Những thứ mình thích

- Tay mình không to nhưng đeo lên cũng khá vừa và cảm thấy thoải mái. Trước giờ mình rất ít khi đeo đồng hồ vì nực tay nhưng cái miband này thì cảm giác đó rất ít - đeo khá thoáng mát
- Thông báo cuộc gọi, notification, ngồi lâu - rất tiện nha. Nhiều lúc không có đt kế bên thì đồng hồ rung và hiển thị tên người gọi để biết có nên nghe gấp không (vì mình hay để đt im lặng nên cũng hay bị bỏ lỡ cuộc gọi). Nhiều lúc đang chạy xe mà đồng hồ rung lên rồi hiển thị ai gọi để biết có nên dừng xe lại bắt máy hay không.
- Thể dục thể thao cũng khá tiện lợi. Mình hay đi bộ trên momo nuôi heo, có cái này khỏi cầm đt theo, nhẹ người
- Thao tác đưa tay lên để hiển thị cũng khá nhạy, nhưng cũng có nhược điểm
- Có đo SPO2 khá chính xác nhưng hơi lâu

Những thứ mình không thích

- Không có auto chỉnh sáng, để max sáng thì hao pin, chỉnh xuống thì ra nắng ko thấy đường
- Không GPS. Cái này ai hay chạy bộ sẽ biết là nó chuối lắm, phải cầm đt theo
- Bộ nhớ thấp hay sao đó mà mặt đt được tối đa có 5-6 cái gì đó
- Bật “đưa tay lên để bật” ở chế độ “nhạy” thì chạy xe đồng hồ nó hiển thị liên tục, chắc hao pin lắm

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Có nha. Mình mua rồi đó và cảm thấy hài lòng với 949k đã bỏ ra 😁

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pamjahun
ĐẠI BÀNG
2 năm
càng ngày nó càng to ra lại ko thích cho lắm, em thấy như miband 4 hay miband 5 thì đã vừa để đúng chức năng vốn sinh ra của nó là Vòng đeo tay thể thao, lên đến giá này thì con Honor Band 6 hay mấy đồng hồ của Haylou lại hấp dẫn hơn.
Orca17
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Pamjahun Ua? 5 vs 6 bằng nhau mà
@Pamjahun Miband 5 và 6 kích thước thiết bị bằng nhau nhưng kích thước màn hình miband 6 nó full á bạn, nâng cấp đáng giá nhất ở miband 6 là màn hình mà 😁
@Pamjahun đeo con này thích hơn honor band chứ bạn, nó chính xác là vòng đeo tay hơn, xiaomi cũng đã fix được đếm bước chân rồi, mình đi xe hay là ngồi yên một chỗ cũng ko bị nhảy bước nữa, còn nhịp tim và spo2 mình thấy khá chuẩn đấy chứ
Review về sạc đi bạn: cách sạc, thời gian sạc pin...
Orca17
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kungfupandavn Sạc nam châm ở mặt sau, tam 45p là đầy
@kungfupandavn Sạc thì có cục nó hít vào giống giống magsafe vậy á. Mình thì đi tắm hay tháo ra rồi ghim sạc đại, 15p được tầm 30% là xài được 2 ngày nữa. Mình thì không sạc qua đêm, để nó theo dõi giấc ngủ.
@Orca17 mình sạc full pin thấy lâu lắm bác, tầm tiếng mấy lận
@kungfupandavn còn 20% pin sạc full tầm tiếng đó bạn
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Đeo mấy dòng này vướng víu, không thoải mái chút nào.
hieppm121
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Ngoknc Bạn đã đeo miband bao giờ chưa???
@Ngoknc Mình thấy thoải mái hơn đeo đồng hồ á bạn, nó ôm tay có vướng gì đâu à 😁
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@hieppm121 Mình đã từng đeo fit tương tự band
Sang.Vip
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Ngoknc Dị đeo đồng hồ đi bớt vướng vu liền
Có GPS nữa thì quá tốt!!!
@geoterre Tiếc thiệt, có GPS giá thêm 500k cũng được
Captain!!
TÍCH CỰC
2 năm
999k
@THT89 Mình mua hôm bữa 949k ở FPT Shop nên để vậy thôi bác ơi, giá gốc nó tầm 1290k
mrd213
CAO CẤP
2 năm
Đợt vừa mua band 5 thì ra con này, hơi tiếc vì màn to hơn hẳn nhưng mình đeo chủ yếu để chạy bộ nên thôi kệ.
@mrd213 bán làm con mới đi bác
Cười vô mặt
zerex king
ĐẠI BÀNG
2 năm
Review 10 tháng

Nên mua miếng dán màn hình nhé các bác! Mình dùng dc tầm 6 tháng lúc nào ko đeo để lên bàn thì nó auto lật xuống . Từ đó có vài vết chầy trên màn hình rồi. Hơi mất thẫm mỹ 1 chút.

Vòng đeo tay này ko có chức năng tắt noti, nên khi đi ngủ dù ĐT đã vào mode yên lặng nhưng khuya có ai chat thì vòng vẫn rung như bt. Bạn chỉ có thể tắt bằng cách mute đoạn chat đó hoặc vào app bật tắt khá là bất tiện => Nên mình chả bao giờ đeo cái này để đi ngủ cả.

Bên trên là những trải nghiệm bất tiện về vòng đeo này.
Còn lại về trải nghiệm đeo, xem tin nhắn, đo vận động thì rất cơ bản. Mình thấy hài lòng với giá tiền bỏ ra.
@zerex king Mình thì chưa gặp bất tiện khi ngủ nó rung vì mình thấy nó rung nhẹ mình ko có thức nổi, với lại tối mình cũng ít noti tới lắm. Còn việc trầy thì thây kệ nó đi, dán vào thấy ko đẹp. kaka
@Mạnh Cường 2512 dán vào có khác gì chưa dán đâu bạn, bạn đặt trên sốp pi là có, nhưng mà miếng dán này nó là miếng cường lực nên hơi dày dẫn đến việc lướt cảm ứng sẽ hơi khó 1 chút
@zerex king Có chế độ auto DND mà bạn. Khi bạn ngủ nó sẽ tự động chuyển thành chế độ DND hoặc bạn có thể hẹn giờ thủ công để kích hoạt

Còn dán màn hình mình mua cuộn dán keo xe trong suốt. Tầm 50k cuộn 5m. Dán bao bọc luôn cái màn tràn xuống rãnh của dây đeo luôn. Ko sợ bị cảm ứng ko nhạy
Lion4me
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình đang dùng miband 4 và cảm thấy hài lòng với những thứ nó mang lại và đến giờ chưa có ý định đổi sang miband 6 =))). đợi lúc nó hư chắc miband nó ra thêm 3-4 dòng mới nữa
.acu.
TÍCH CỰC
2 năm
@Lion4me đeo mi4 từ lúc mới ra, mua thêm 1 cho vợ, sau vợ xài aw, không xài nữa cất tủ, đơi con đang đeo nó hư thì đổi qua mà chưa hư nổi, dây thì đứt 3 sợi rồi =.=! muốn trải nghiệm con mới chắc còn phải đợi dài =.=!
@.acu. đeo con này heo dây dữ zậy hả bác @@
màn hình nó rất dễ bị trầy. mới mua về có vài ngày bị trầy rồi
@dao.tran Không biết nữa, nhưng cái của mình mua nữa tháng rồi chưa có trầy gì hết á
@Mạnh Cường 2512 mình ngủ để tay lên đầu, nó cạ vào tường, giờ trầy nham nhở luôn
Miband 2 mình mua dùng đúng 1 tháng lăn đùng ra chết, không 1 dấu hiệu báo trước. Nên đồ xiaomi cũng hên xui lắm
@user1609614901317.4 Mua chính hãng thì có cái mới xài rồi bác. haha
Mình đang xài con mi5 thấy rất ổn, ngoại trừ vụ không có GPS với đếm bước hơi ảo.
@lightingbolt Mình cũng mong nó có GPS =))
@Mạnh Cường 2512 bởi vậy mỗi lần chạy bộ hay gì đó là phải cầm theo cái đth mới chính xác được, khá là mất công
@lightingbolt Đúng rồi bác. Mình thì cũng chỉ đếm bước chân nuôi heo momo thôi nên cũng ko cần đem đt. Cũng ổn.
@Mạnh Cường 2512 Cái đó thì k thể tham gia mấy cuộc thi chạy bộ online được, hay đơn giản là khoe thành tích trên FB 😁
keangoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này mình thích nhất ở khoảng báo thức rung rung của nó, còn notification thì mình k có bật, chủ yếu là coi giờ, báo thức và chạy bộ để đếm bước chân, mình k thích bị notification suốt ngày
@keangoo Mình thì thấy nó báo noti tiện á bác, tại cũng ko có giữ đt kè kè bên mình. kaka.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019