Mình giới thiệu mấy thứ đồ cổ mình còn lưu giữ, bạn nào biết mấy đồ này chắc cũng đã già rồi.

Phiết CN
1/3/2021 3:33Phản hồi: 161
Mình giới thiệu mấy thứ đồ cổ mình còn lưu giữ, bạn nào biết mấy đồ này chắc cũng đã già rồi.
Đây là review về Mình giới thiệu mấy thứ đồ cổ mình còn lưu giữ, bạn nào biết mấy đồ này chắc cũng đã già rồi. của mình. Mình mua nó với giá 1 tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Mình giới thiệu mấy thứ đồ cổ mình còn lưu giữ, bạn nào biết mấy đồ này chắc cũng đã già rồi.

Đây là mấy con chíp của intel và AMD đời cổ

Những thứ mình thích

Mấy con Ram cổ

Còn mình không thích những thứ như sau

Ổ HDD IDE, Đĩa mềm HĐH MS-DOS

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

htux
CAO CẤP
3 năm
Đây là thứ giúp mình bỏ đc windoof chuyển qua xài hệ Unix (Linux/Mac) hơn 10 năm nay
@boyphuctan1989 do bác đen đó .Chứ e cũng chưa dính bao giờ 😆
@DearGodVN nghĩa là driver thiết kế trên win được tối ưu hơn so với bản trên linux ạ
sonsausac129
ĐẠI BÀNG
3 năm
@htux Unix linux của 2 ông phát triển khác nhau 2 hệ điều hành khác nhau mà
Cảm thấy tổn thương
htux
CAO CẤP
3 năm
@sonsausac129 Khác code, khác người viết nhưng Linux nó tuân theo standard rõ ràng như posix spec & single unix spec nên nó đc xem là Unix-compatible, hay Unix-clone, ko phải unix chính gốc
mth99
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn cái Maxell xao xuyến quá
@mth99 Ký ức tràn về
@mth99 Ký ức tràn trề :3
toanmht
ĐẠI BÀNG
3 năm
hôm xưa dọn tủ bỏ đi hẳn 1 hộp maxel 1.44MB còn mới nguyên
@Anonymox hình như hercules hả bác ^^
@Anonymox Ối zời games huyền thoại đây mà, nhảy khó nó toàn chạy quá đà 😆
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@Duckie (PTViet) sai rồi, hoàng tử ba tư nhé. Game này hay mà khó phết. Chỉ có 60p để chơi tất cả các màn
@Anonymox Thé ạ ^^ Thế chắc e nhầm,game đấy thì cũng huyền thoại từ thời 4 nút rồi cơ ạ 😆
có cái chip pentium 4 631, k bt có cổ không
mimosa1805
TÍCH CỰC
3 năm
@HoangAnh428 Con này chưa là gì hết. kK
HemakA
TÍCH CỰC
3 năm
Có con chip này, cách đây chục năm cty mình có bộ cpu cổ này vứt đồng nát, mình thấy nó còn dùng ram simm với đầy đủ ổ mềm vẫn chạy được win95, thế là mình tháo con cpu này về làm kỷ niệm. Nghĩ lại vẫn tiếc, biết thế giữ cả case rồi dọn sạch sẽ lại, cài những app thời 95 nguyên bản nhất, sau con cháu đem đấu giá chắc đc mớ tiền.
Vừa search https://www.cpu-world.com/sspec/SL/SL23X.html cũng không quá cổ, trước con máy đầu tiên của mình là mmx 200Mhz 1 chút.
@bomduc Pen là mới hơn nhiều rồi ạ ^^
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
@HoangAnh428 Mấy con pen 2 và pen 3 mình còn 2 con này. cất kho rùi.
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
mỗi cái Maxell là cổ, còn lại cũng bih thuờg mà
Geek
TÍCH CỰC
3 năm
@khanhtruyen Chip i386 có tuổi đời cao hơn đĩa Maxell chứ nhỉ?
Trung381
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hackieuhay Vàng 2tr/cây là năm 198mấy bạn nhớ không ?!
vhhai_c3
TÍCH CỰC
3 năm
Cỡ năm 1999 mình nhớ 500k/chỉ, 5tr/cây. Gom góp được 500k tiền mừng tuổi năm đó mẹ mua chỉ vàng rồi mình ko bao h được nhìn thấy chỉ vàng đó nữa 😂
@vhhai_c3 có khi bà gởi ngân hàng rồi đó, kiếm sổ đi rút bạn hiền
burgboy
CAO CẤP
3 năm
Tôi vẫn còn giữ ổ đĩa mềm giấy loại 5.25" + modem US Robotics và nhiều đồ máy tính cổ khác 😁
aquarius0289
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn còn con ổ đọc đĩa mềm . Ổ A huyền thoại :3
các thứ "nội thất" ở bên trong PC không phải anh em nào cũng để ý. Cái đĩa maxell huyền thoại kia thì ai tầm U40 đều cũng đã từng trên tay em ấy
@Jackie Lee 1981 đến thời e thì chỉ còn là đc nghe các câu chuyện từ đời trước thôi ạ ^^,đc thấy nhưng chưa đc sử dụng
tuongthuyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
u30 > nhìn biết hết
Mấy quả đồ cổ thì giờ chỉ để ngắm thôi ạ ^^ Chứ sử dụng thì cũng ko ổn áp lắm rồi bác 😁
VCSELD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một thế giới to lớn trong 1 cái đĩa nhỏ bé
@VCSELD nhìn nhớ phết bác nhỉ ^^ Đồ cổ nhất của e là 1 con máy Pen 3,chơi đc cs với cossack,war với star mà mừng rơi nước mắt ^^
@VCSELD serials huyền thoại
mình vẫn còn những thứ này, chip CPU cổ, ram 4MB, 8MB + đĩa mềm
taituan83
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duckie (PTViet) RAM cổ 128GB???
@taituan83 đối với thời bọn e thì tầm đấy cũng đc gọi là hơi cổ rồi ^^
taituan83
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duckie (PTViet) Troll bạn tí thôi. Ý mình là bạn gõ nhầm 128MB thành 128GB ý ^^ Còn RAM 128MB thì là vào khoảng những năm 2003, cũng có thể coi là cổ rồi.
@taituan83 à thế ạ,mình ko để ý ^^ Còn ram thấp hơn nữa thì mình chưa có cơ hội đc diện kiến 😆
nhìn ổ đĩa mềm là nhiều kỉ niệm nhất
@nhtphuc Đúng rồi đi học vi tính trong trường thầy bắt mỗi đứa mua 1 đĩa mềm 💾, mà hồi đó màn hình toàn mono, có 1 máy màu canh nhau mà sài
Cười vô mặt
vocweb
ĐẠI BÀNG
3 năm
Pentium mmx 133, pentium 2, pentium 3, pentium 4
Vẫn còn giữ 2 thanh RAM 128MB Kingston. Và máy bộ FPT Elead mua 2004. Mấy năm trước định bán phế liệu. May quá vẫn giữ lại. Chắc làm tủ kính rồi trưng bày thôi.
minhtienbk
TÍCH CỰC
3 năm
@maidng Sai 1 chữ quan trọng nhất rồi
cuongpk
TÍCH CỰC
3 năm
@maidng 128gb hả bác @@
Giận
cái đĩa mềm cổ ghê,
nnquangit
TÍCH CỰC
3 năm
Những món quen thuộc thế hệ 7x-8x. Đống đó là cả gia tài đấy, vài cây vàng.
Ram cổ mà thiếu mấy con đời 2 rãnh.
ductoanvt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HaiChin Loại RDRam ! nó cũng không cổ lắm ( tầm đời Pentium III ) mà tuổi đời nó ngắn quá !!
@ductoanvt Thời mình sinh viên thì phòng tin của trường vẫn dùng loại máy đó. Thời mà sinh viên ngành tin học nhập môn lập trình với Pascal và NC 🤣
hongson68
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn cái đĩa mềm ký ức lại ùa về 😔, tuổi thơ gom tiền mua được cái đĩa, ra quán net coppy 1 mớ icon game mang về không chơi được :(.
@hongson68 Dự là copy mấy cái hình icon mà quên copy folder source files đây mà.
@Toàn Thế Giới
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019