Review Móc dán chuẩn Nhật - Dính cực chắc, chịu tải cao từ 2-6KG

liam.hoanglam
5/6/2021 15:36Phản hồi: 20
Review Móc dán chuẩn Nhật - Dính cực chắc, chịu tải cao từ 2-6KG
Đây là review về Móc dán chuẩn Nhật - Dính cực chắc, chịu tải cao từ 2-6KG của mình. Mình mua nó với giá 18.000 - 40.000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Móc dán chuẩn Nhật - Dính cực chắc, chịu tải cao từ 2-6KG

Chắc không ít anh em sẽ có nhu cầu giống mình, tìm kiếm một giải pháp treo đồ vừa tiện lợi vừa hợp lý về mặt giá cả. Đương nhiên giải pháp khoan tường khoan gỗ rồi bắt đinh luôn luôn mang lại sự an tâm về độ chắc chắn, nhưng lại quá rườm rà, mất thẩm mỹ và vệ sinh. Còn giải pháp cao cấp như keo 3M thì xịn và tiện đấy, nhưng giá quá cao so với công năng, với mình tầm 3-40.000 VNĐ cho một cái móc to đùng chỉ chịu lực 2KG là quá sức vô lý.

Sau thời gian tìm kiếm thì mình đã tìm ra chân ái, là loại móc dán của Nhật mua trong cửa hàng đồng giá Daiso, với giá bán chỉ 40.000 VNĐ cho loại 4KG và 6KG. Loại này đặc biệt ở chỗ phần keo phía sau cần dùng lửa đốt nên bám rất chắc, và có thể tháo ra tái sử dụng nếu muốn, anh em xài dao đốt nóng rồi gỡ từ từ là được. Đợt đó mình mua thử 2 vỉ và vẫn xài tốt đến bây giờ. Mùa dịch này mình không ra Daiso được nên lại phải mò tìm trên mạng xem có giao hàng không thì tìm hoài không thấy, anh em nào có địa chỉ mua thì share giúp mình nhé.

Cũng vì vậy mà mình phải chấp nhận xài loại chịu lực nhỏ hơn từ 2-2.5KG, mua trên Shopee, vẫn chỉ dùng loại keo dán bình thường thôi, nhưng được cái giá rất rẻ chỉ tầm 18-20.000 VNĐ tùy chỗ bán. Và hiệu quả rất tốt, vượt ngoài mong đợi của mình.

Những thứ mình thích

- Dễ sử dụng, dính chắc chắn, giá quá tốt với số lượng và công năng mang lại.
- Loại 4-6KG mình xài cả năm rồi không bung, treo cả balo Laptop nặng gần 4KG cùng nhiều túi đồ khác luôn nhé.
- Loại 2-2.5KG mình mới dùng được khoảng 1 tuần nhưng cũng rất chắc chắn, mình treo túi đeo chéo tầm 2.5KG mà không hề thấy hiện tương bung hay cong gì cả.
- Mẹ mình nghĩ ra cách treo khay nhựa đựng khăn tấm cũng quá hay, mình chưa từng nghĩ tới, trong môi trường ẩm ướt cũng không bị ảnh hưởng gì cả. Loại này là loại 2-2.5KG nhé.

Những thứ mình không thích

Mình không có điểm gì không thích cả, chỉ chia sẻ thêm 3 loại móc dán khác mà mình đã mua để anh em có sự so sánh:
- Móc dán Hofaco: giá cũng tốt, dễ tìm (trong Lotte Mart và một số siêu thị khác), nhiều mẫu nhiều màu sắc, nhưng muốn chịu lực lớn thì khích thước lại to đùng nên mình cũng không thích lắm. Cục này 2.5KG giá tầm 20.000 VNĐ.
- Móc dán 3M: vừa mắc vừa to oành, không tiện dùng ở các điểm dán nhỏ. Cái kích thước nhỏ thì chỉ chịu được vài trăm gram mà giá cũng vài chục ngàn, không hiểu nổi.

Quảng cáo

- Móc dán hàng lô siêu rẻ trên Shopee: siêu lởm, cùng lắm chỉ treo được khăn khô, khăn ướt là bung liền, anh em đừng mua.

Nên mua hay không?

Với giá chỉ từ 18.000 - 40.000 VNĐ cho 2-3 cái móc dán chịu lực từ 2-6KG thì mình cực kỳ hài lòng, với loại của Daiso thì thậm chí có thể tái sử dụng nếu muốn. Anh em nào cùng hệ chơi móc dán như mình thì nên mua thử trải nghiệm nhé. Cám ơn anh em đã xem bài 😆

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dán này mà cũng chuẩn Nhật với chuẩn Mỹ cơ à bạn?
@hoangthanh1994 2 chuẩn đó thì mình không biết. Chứ mua TQ noname thì dán dễ bung keo lắm bác
@hoangthanh1994 3M là chuẩn Mỹ đó bác, công ty trăm tuổi chuyên làm băng keo 😆
Nghe mẹo nói là dùng máy sấy cho cái keo nó nóng ra thì bám sẽ chắc hơn
@6922723pro Mấy cái keo mỏng quá thì chiêu này ko ăn thua 😁
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
Mua cái này dán bét nhè Nhật làm gì đắt vô lý. Cái này dán tường, kính, gỗ, kim loại đều okie
@Mr_Teaplus để mình mua thử xem có tốt như bác nói k
@trungsg Chuẩn luôn, tui mua chục cái mới xui rủi 1-2 cái bị lỗi thôi
id@wn...
TÍCH CỰC
2 năm
@Mr_Teaplus Cái này quá lởm luôn. Nói chung tiền nào của nấy.
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
2 năm
@id@wn... mua loại ngon tầm 2k/cái đi bạn, đừng mua loại dỏm rẻ 5k/10 cái thì nó sẽ lởm.
cu9x
TÍCH CỰC
3 năm
Hay bác 😁
bên nhật này ở siêu thị đồng giá cứ 20k 1 cái. về dùng lửa hơ chảy keo rồi dán lên bề mặt nhẵn sạch là treo thoải mái. nhớ để nó khô keo hãy treo là ok
Chắc duy luân mua phải hàng lưu kho ẩm mốc gì rồi chứ cái móc dán TQ sặc mùi keo 502 kia dán rất chắc nhé, nhưng mùi độc hại lắm.
MrWindy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái này dán vào tường lúc bóc ra có sợ bị tróc sơn không các bác?
cái loại hình tròn nhà mình cũng có, dùng lửa hơ cho nó chảy keo ra rồi dán lên tường 3 năm rồi vẫn còn rất chắc, còn mấy loại keo bình thường dán tầm 2 ngày là rớt.
Mình thì đang xài cái này, 34K/c. Khá chắc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019