Review Mới mua con Roborock Q7 Max Plus chia sẻ cho anh em

duyennb
25/5/2022 2:13Phản hồi: 79
Review Mới mua con Roborock Q7 Max Plus chia sẻ cho anh em
Đây là review về Mới mua con Roborock Q7 Max Plus chia sẻ cho anh em của mình. Mình mua nó với giá 15 triệu VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Mới mua con Roborock Q7 Max Plus chia sẻ cho anh em

Mình mới mua robot hút bụi Xiaomi Roborock Q7 Max Plus. Sau khoảng 1 tuần sử dụng, hôm nay mình sẽ review chi tiết em này cho mọi người và nhất là cho những ai đang có ý định mua nó.

Bản mình mua là bản quốc tế, mua tại Mi Việt Nam với mức giá là 15 triệu đồng và được tặng vài món quà tặng. Vậy nên mình khá kì vọng vào hiệu quả làm việc của nó.

Những thứ mình thích

• Mình khá ưng cái thiết kế của con Roborock Q7 Max Plus. Con mình mua màu trắng, khá gọn và riêng robot nặng khoảng 4.7kg.
• Khay rác 470ml và khay nước 350ml và kết hợp 2 trong 1 dễ dàng tháo ra vệ sinh khi robot dọn dẹp xong
• Robot hình tròn, khá mỏng và gọn. Thiết kế này giúp nó dễ dàng vệ sinh ngay cả những khu vực khó tiếp cận nhất như gầm giường, gầm ghế.
• Có thể điều khiển robot từ xa bằng cách kết nối với app Mihome hoặc Roborock. Có nhiều ngôn ngữ cho bạn lựa chọn, trong đó có tiếng Việt.
• Q7 Max Plus có lực hút lên đến 4200Pa giúp dễ dàng làm sạch các khe nối trên sàn gạch, sàn gỗ
• Chổi chính được làm hoàn toàn bằng silicol. Khả năng vệ sinh nhà cửa đạt hiệu quả khá tốt: hút bụi và lau nhà hiệu quả. Nó có thể dọn dễ dàng được cả tóc với lông mèo.
•Roborock Q7 Max Plus còn có thể lưu được đến 4 bản đồ, tiện lợi cho dọn dẹp cho nhiều không gian khác nhau.
•Độ ồn của Q7 Max Plus mình thấy khá thấp, không ảnh hưởng nhiều đến không gian sinh hoạt gia đình mình. Nhưng bật chế độ Max Tubo sẽ hơi ồn một chút và chế độ này gần như mình ít khi sử dụng nhất.

Quảng cáo

•Pin của nó cũng khá trâu, 1 lần sạc có thể sử dụng đến 3 tiếng đồng hồ.
•Tính năng hẹn giờ khá đặc biệt. Nó cho phép mình hẹn giờ dọn dẹp cho từng phòng.
Bên cạnh đó, nó còn được thiết lập vùng cấm và tường ảo thông minh.
•Bảng điều khiển gồm 3 nút bấm, bao gồm nút nguồn, nút home, nút bấm kép với 2 tính năng làm sạch khu vực và khóa trẻ em.
• Hệ thống bơm nước điện tử thông minh có thể điểu chỉnh lượng nước qua app điện thoại giúp sàn nhà không bị quá ướt khi robot hoạt động
• Trong ứng dụng roborock bạn có thể xem các phòng ở bố cục 3D, 2D giúp người dùng có thể hình dung trực quan các phòng trong nhà từ đó chia phòng cụ thể giúp robot làm việc dễ dàng hơn
• Ngoài ra, dock hút rác của robot có dung tích 2.5L bạn có thể 1 2 tháng mới phải đổ rác một lần

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Theo mình đánh giá thì em robot hút bụi Roborock Q7 Max Plus sử dụng khá oke. Hiện mình chưa thấy nhược điểm gì của em nó cả

Nên mua hay không?

Nếu bạn đang tìm một robot có thùng rác tự động, lực hút mạnh, hỗ trợ tiếng việt hoàn toàn thì đây là một lựa chọn sáng suốt. Các bạn có đóng góp gì thêm nhớ comment bên dưới cho mình nhé!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:d Team Tinhte hay Review mấy con Robot Hút bụi nhìn nhà cửa tự động sạch thấy thích ghê.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Thi Eat Apple bác qua khen, chứ nhà e dùng robot thường xuyên, vì chả có thời gian dọn vệ sinh nhà cửa ý
@Thi Eat Apple Cũng con Mi, ngày lau 2 lần, mỗi lần 75 m2, lau dọn bằng tay thì chỉ có "rã rời"! Hoạt động bền bỉ cả 6 tháng nay, chỉ lâu lâu lại bị quên "tường ảo" nên bị lọt thềm...phải cập nhật bản đồ!

P/S: nếu ko cấm vào một số phòng thì chắc trên 100 m2.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cheetah_fast đúng rồi bác, để cho robot trợ giúp còn mình làm việc khác, chứ suốt ngày dọn dẹp thì làm gì có thời gian cho việc khác nữa đâu bác nhỉ
Anh T Ng
TÍCH CỰC
2 năm
@cheetah_fast mình dùng 3 năm nay rồi, đổi mấy đời xiaomi rồi roborock vẫn chạy ngon lành (con cũ chuyển sang nhà khác, ko bán), chưa con nào lỗi, chỉ phải mua phụ kiện thay. Không có nó chắc nhà như bãi rác vì đi làm cả ngày tối 7h mới tới nhà
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anh T Ng đúng rồi bác, nó hỗ trợ giúp mình trong việc dọn dẹp nhà cửa, bản thân mình đi làm tối ngày về nhà thấy bẩn động tay động chân vào cũng mệt lắm rồi
phuong.ktx
ĐẠI BÀNG
2 năm
Được cái tháp hút bụi, còn lại dẻ phải tự tháo ra giặt nên thôi cũng như không. Chờ con S7 Max V rẻ xuống tầm 15 củ xúc luôn 😆
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phuong.ktx còn s7 maxv mua rời thì đâu có thùng hút rác cũng đâu có tự động giặt giẻ đâu bác
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phuong.ktx muốn có tự động giặt giẻ, đổ rác thì phải dùng có s7 maxv ultra bác nhé
@duyennb Mua lẽ cái thùng được nghen bác
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nha.tranthanh thùng e chưa thấy ai bán, chắc mấy nữa có đấy bác
@duyennb Mình cũng nghe giới thiệu có thùng lẽ cái 16tr cái 10tr hả gì. Mà ở VN k thấy đặt trên ali thì có ấy.
pdtuan87
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn bản đồ đường đi chuẩn chỉ quá. Ở hà nội có có hàng demo không ad?
Con này nhìn xịn ghê màu trắng đẹp
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@PVTuat cũng có cả phiên bản màu đen sang trọng lắm, nhưng e lại thích màu trắng hơn màu đen
Ủa bác ơi cái tháp hút bụi lên của nó là chỉ xài được cái túi đựng bụi của Xiaomi hả bác? Nếu đúng vậy thì mình khá bị phụ thuộc nhỉ
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyencaothangtp ui bác ơi, túi rác cho dock hút rác đa dùng, dễ mua trên mạng lắm, chứ không khó tìm đâu bác
sao ko có điểm chê nhỉ, tốt vậy thì đâu cần mấy con 3xtr!. Có con nào tự dọn bụi ko lau ko b
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cosmos47 bác không cần lau thì bác bỏ khay lau ra chỉ cần hút bụi là được nhé,
@duyennb Dock mà bỏ ngăn nước là nhỏ gọn, giảm giá thành
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cosmos47 nhỏ gọn bác có thể thảm khảo cái dòng thấp của nó là roborock q7 max ý, dòng đó không có dock hút rác, dock chỉ sạc nên rất nhỏ gọn.
Mua xong mấy cái bự bự hay tóc vương vãi hay mấy cái băng keo dính vô sàn củng phải dùng tay. phí tiền. chỉ dành cho bọn lười cả đời không cầm cây chổi hay cây lau nhà. ăn xong rồi ngồi bấm dt riết bụng bự lại than rồi quăng tiền đi tập gym. người lao động chẳng cần tập gym gì mà luôn có sức khỏe tốt, không béo phì
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anhlucky2 bác nói thế là không đúng rồi, nếu robot mà thay thế hoàn toàn con người thì bác cũng đâu còn là con người nữa, robot là trợ giúp cho con người chứ có phải thay thế hoàn toàn con người đâu bác
@anhlucky2 Chắc ông chưa bao giờ dùng hút bụi, mua thử dùng thử rồi hãy CMT nào
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Đào Ngọc Lân bác đừng nói thế, tấm chiếu mới mà bác
Chạy qc ghê nấy bài hết fb, tinhte, đủ trang
pdtuan87
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tieulinhtieuhan Chắc do sản phẩm tốt nên người review đánh giá để người dùng lựa chọn thôi bác
@pdtuan87 Bên vnreview ăn chửi. Lấy acc tào lao vô hỏi xem con nào ngon, 3p sau mấy acc rác vô nói con này liền. Không phải chê nó mà kiểu nhìn ngứa mắt, xem thường người đọc quá
@tieulinhtieuhan Con này là tốt nhất rồi bạn ơi, xài hơi bị ghiền, sợ ko đủ tiền mua thôi
nói chung là roborock thì ok nhưng hạn chế về khoản nước lau nhà,, đến bao giờ cho dùng nước lau nhà thì êmmmm
@duyennb mùa quýt mới hạ,,
@duyennb t mua của bọn này bao lần rồi có bao giờ thấy km khuyến miếc gì đâu
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoanganhvov90 đợt này bác mua có quà tặng kèm theo đấy bác
@duyennb giảm giá đợi chứ quà tặng k mặn mà lắm
Oscard
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn xịn qué
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Oscard bác cũng làm một em về trợ giúp công cuộc dọn dẹp nhà cửa thôi bác
ghostdevils
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá này thì mình sẽ chọn Dreame W10 😁
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ghostdevils dòng dreame w10 thì nó chuyên cho lau nhà rồi bác, mỗi dòng có ưu nhược điểm riêng mà bác
hiennghiem
TÍCH CỰC
2 năm
VẪN ĐÁNH GIÁ DEEBOT THIẾT KẾ THÔNG MINH HƠN
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hiennghiem về thiết kế thì deebot hơn, những hiệu năng sử dụng thì deebot thua xa roborock nhé bác. deebot e thấy không có cửa so về hiệu năng luôn
Thực ra robot hút bụi thì chẳng cần lực hút quá mạnh làm gì. Vì nó đã trang bị chổi quay để đánh bong các vết dính dưới sàn rồi. Nếu là bã kẹo hay băng keo thì dù lực hút có x3 nó cũng chả hút được. Tăng cường độ mạnh chỉ tổ thêm ồn và hao pin. Nó hút ngon hay không chủ yếu phụ thuộc vào chổi hút là chính. Cá nhân thích mấy con có 2 chổi cạnh hơn, vì khi đó robot chỉ cần đi 1 lần là có thể hút được tương đối sạch rồi, mấy con 1 chổi cạnh phải lia tới lia lui vài lần mới hút hết được rác, chưa kể là nhanh tắc chổi hơn.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wolfrain chổi cạnh là để gom rác ở cạnh vào để chổi chính hút, còn 2 chổi thì cũng chả hơn 1 chổi đâu bác nhé, chỉ những con 2 chổi mà chạy quét nhà chả theo một chu trình nào mới cần 2 chổi thôi nhé, còn dòng này nó đi theo trình tự nên k cần phải 2 chổi mà vẫn quét sạch được nhé bác
@duyennb 2 chổi cạnh thì khi robot đi rác 2 bên sẽ được gom đều vô chổi giữa, nên 1 lần đi gom được nhiều rác và đều rác hơn 1 chổi cạnh rất nhiều. Còn 1 chổi cạnh thì robot đi lần đầu rác bên phía không chổi sẽ vẫn còn, đến lần 2 nó đi ngược lại thì mới dọn hết rác bên phía đó. Bạn thử cho chạy 2 con qua cùng 1 khu vực 1 lần duy nhất xem con nào hút được nhiều hơn. Con Deebot X1 nó vẫn dùng 2 chổi cạnh, hay bạn nói nó không có chu trình quét nhà???
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wolfrain vốn dĩ robot nó đi hình zic zắc lần lượt rồi thì cần gì 2 chổi, 1 chổi đã đủ rồi nhé bác
duonglh2
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bằng giá con này sao ad ko mua con này nhỉ
https://chiemtaimobile.vn/robot-hut-bui-lau-nha-tu-giat-khan-lau-mijia-pro-stytj06zhm.html
Mình thấy kiểu giặt giẻ này sạch hơn là 1 miếng giẻ nhỏ xiu mà lau hết cái sàn thì giống như trây cả nhà.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duonglh2 mỗi dòng sẽ có ưu nhược điểm riêng nhé bác, Như con e đang dùng thì tối ưu về hút bụi hơn là lau nhà, còn dòng mijia pro thì nó thiên về lau hơn chút so với dòng hút nhé bác
Con này tránh đồ vật, dây điện, sh1t chó mèo, trẻ em... tốt không bạn ơi?
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@asterix0108 còn này có cảm biến va chạm, những để tránh được phân chó mèo ị ra thì phải dùng bản cao cấp hơn thì mới được nhé bác
@duyennb Con này giá cũng cao mà nhỉ
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@asterix0108 mới được khuyến mại thấy giá êm rồi nhé bác
SjuG4
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cần lắm 1 con robot nào leo được cầu thang
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SjuG4 robot leo cầu thang tính tới giờ thì vẫn nên dùng cơm bác ơi
rookie
TÍCH CỰC
2 năm
Có con nào xử lý được tóc trên sàn nhà không nhỉ? Con Xiaomi của mình toàn bị kẹt tóc thôi.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@rookie dòng này xử lý tốt bác ơi, xiaomi đời trước hay dùng chổi có sợi lông nên tóc sẽ bị mắc cần phải vệ sịnh, còn dòng này nó dùng chổi cao su chống rối, nên tóc sẽ bị vo tròn và hút vào trong nhé bác
Con Vacuum Mop P của mình mà ra đi chắc qua con Dreame D10 Plus cho kinh tế 😁
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vn_ninja bác có thể tham khảo con dreame d10 plus hoặc con dreame z10 pro 2 mẫu này xêm xêm nhau
Mình cũng đang định mua robot hút bụi mới (trước giờ xài con Neato được 5 năm rồi). Đang nhắm iRobot J7+ vì mình ko cần tính năng lau nhà. Có bác nào xài rồi cho mình review ko?
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Amon Amarth dòng irobot chính hãng thì giá chát rồi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019