TIKI Freeship June

Review: Mua cái tăm hơi Airfloss hơn 2triệu mà thấy xài còn thua cái tăm nước tàu giá 500k
Rất hay và hữu ích!/26 người
Nam Air
4 thángBình luận: 212
Review: Mua cái tăm hơi Airfloss hơn 2triệu mà thấy xài còn thua cái tăm nước tàu giá 500k
Hôm nọ trong bài "Rẻ có cái giá của rẻ' mình có chia sẻ về việc 2 cái tăm nước tàu của mình bị hư cả hai, sau đó mình thấy có cái Philips Airfloss có vẻ ngon, thế là mua về dùng thử, dùng rồi mới thấy là thất vọng vì không như mình tưởng tượng.

Có thể do mình đã dùng quen các tăm nước truyền thống nên chuyển qua “tăm hơi - tăm không khí” thấy nó không sạch bằng, giống như xưa giờ tắm vòi sen quen rồi, giờ chuyển qua lấy khăn nhúng nước rồi lau người vậy á, tuy có thể sạch ngang nhau, nhưng cảm giác nó cứ “không sạch” sao á.

Mời anh em xem video có demo khoa học chân thực đàng hoàng không quảng cáo:

Nói lại cho anh em rõ, hiện nay có thể có 2 loại tăm nước sau:

Quảng cáo

Loại 1 là tăm nước sử dụng nhiều nước phun ra với áp lực mạnh để sạch răng.
Loại 2 là tăm sử dụng cực kỳ ít nước, kết hợp với không khí phun ra để làm sạch răng.

Cái tăm nước Mijia, hoặc Mocato, hoặc Enpuly vv và vv là loại 1. Cái Philips Airfloss là loại 2.

Mình phân ra 2 loại như vậy để anh em thấy là gần như các tăm nước loại 1 nó đều sẽ có tác dụng giống nhau, và tăm loại 2 nó cũng sẽ đều có tác dụng giống nhau. Không nhất thiết phải mua Airfloss hoặc Mijia, mua hiệu khác cũng có thể có trải nghiệm tương tự.

Về kích thước và hoàn thiện thì cái Airfloss hơn hẳn cái Mijia rồi, chuyện, hàng Philips nó phải hơn hàng Xiaomi.

Về lượng nước để đổ đầy bình, cái Airflos chỉ dùng cực kỳ ít nước khi so với các tăm nước thông thường, anh em có thể thấy như hình trên.

Quảng cáo

Để trực quan, mình đã lấy đất sét màu trét lên cục lego rồi dùng 2 loại tăm trên để xịt.

Anh em xem video sẽ thấy đất màu trắng là mình dùng tăm nước truyền thống xịt.

Đất màu hồng thì mình dùng cái Airfloss để xịt.

Quảng cáo

Về tia xịt, cái tia của Airfloss nó là dạng không khí + một xíu nước, còn tăm nước truyền thống thì là tia nước với áp lực mạnh khoảng 130 -190PSI tùy thương hiệu.

Thêm cái khác biệt nữa là cái nước của Airfloss anh em chỉ có thể chọn xung 1 lần, 2 lần hoặc 3 lần mà thôi. Sau khi chọn xong xung 3 lần thì nhấn nút thì nó phẹt phẹt phẹt 3 cái. Chọn xung 1 lần thì nó phẹt 1 cái.

Mỗi lần dùng là phải giữ nút này đến mỏi tay, hoặc là phải nhấp nhấp mấy chục phát. Trong khi tăm nước truyền thống chỉ cần bấm khóa cái là nó phun xung nước có thể lên đến 1900 lần / phút rất khỏe.

Kết quả thử nghiệm:

Tăm nước truyền thống dễ dàng tẩy sạch đất sét bám trên lego.

Tăm hơi Airfloss rất vất vả mới tẩy được, cái lằn ở dưới nó xịt còn không ra luôn.

Mình đoán là do tia nước từ Airfloss nó to, lại ít nước nên lực đẩy không đủ mạnh để trôi đất sét.

Trên đây là các thử nghiệm trực quan để anh em thấy sự khác biệt về tính hiệu quả giữa tăm nước truyền thống và tăm xịt hơi.

Cá nhân mình dùng thì thấy:
  • Cái Philips quá ngu, phải nhấn nút quá nhiều lần, vệ sinh răng mà phải bấm gần mấy chục phát, còn không thì cũng phải nhấn giữ nút khóa rất mệt.
  • Mình thấy nó làm sạch răng không hiệu quả bằng tăm nước truyền thống.
  • Ví dụ: Buổi tối đánh răng xong dùng cái Philips Airfloss, sáng hôm miệng bẩn hơn hơn dùng cái tăm nước truyền thống, dùng tăm nước truyền thống sáng hôm sau miệng vẫn còn sạch.
  • Cái này là đồ mình mua về để dùng, chả phải đồ mượn xài qua loa nên mình có thể đánh giá rất công tâm.
  • Cũng phải khen ngợi cái Philips có thiết kế đẹp, và xịt có sạch chứ không phải là không.
  • Một ưu điểm khác của cái Philips là dùng được với nước súc miệng, ví dụ Listerine, các loại tăm nước khác thì không dùng được. Mà có dùng được cũng chả dám dùng vì tiền đâu mà mỗi lần súc miệng lại đổ vào cả 200ml nước súc miệng.
  • Mình không khen cái tăm nước xiami, mình nhắc đi nhắc lại là: anh em sẽ đạt kết quả tương tự với mọi tăm nước truyền thống, tức là anh em mua Waterpik, Panasoni, Mocato, Enpuly, OralB hay gì gì đi nữa thì xịt nó vẫn sẽ sạch và ngon hơn cái Philips Airfloss.

Anh em có thể lên các sàn thương mại điện tử như Tiki, Shopee, Lazada tìm mua các loại tăm nước này:
Ví dụ: Link mua Philips Airfloss Ultra: Tiki, Shopee, Lazada, giá từ 1tr6 đến khoảng 4tr5
Link mua các tăm nước truyền thống: Tiki, Shopee, Lazada, giá từ 450k đến khoảng 3 triệu.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/26 người
Mod cho hỏi loại nào tăm nước nào tầm 2triu đổ lại xài ok nhất ah ?
Dùng panasonic đi không phải hối hận. Mua loại có công nghệ bọt khí ấy. Mình đang dùng, thấy nó là cái đáng mua nhất trong năm 2020.
@vantan1991
Cười vô mặt
@thuong911 Mình đang xài Waterpik được hơn 2 năm giá 2.1tr và rất ổn.
tinhnd
TÍCH CỰC
4 tháng
Cảm giác cầm cái này xịt xịt vô miệng chẳng may hở môi ra nó phụt ra mặt thấy ghê ghê
Cười vô mặt
Mình rất thích bài của anh Nam e ở chủ đề vệ sinh răng miệng nói riêng hay sức khoẻ nói chung này :3 Rất chi tiết, trực quan rõ ràng! Cảm ơn anh!
P.s Tự nhiên lại muốn ngồi đọc lại bài review 2 con UE wonderboom và Bose soundlink micro của anh 😆 Hồi đó xem đi xem lại vì muốn đầu tư 1 con loa ngon ngon dùng lâu dài. Xong cuối cùng mua b&o P2...vì có deal ngon =))
@summon_rain Con P2 quá ngon mà bác, lăn tăn gì nữa!!!
plusvn
TÍCH CỰC
4 tháng
@summon_rain mình cũng xem bài đó. cuối cùng chốt Bose micro 😁
@Nam Air :3 anh viết thêm nhiều bài về những con loa bluetooth ở tầm cao hơn đi, như b&o A1 với Marshall Stockwell 2 chẳng hạn.
@plusvn Con bose chất âm quá ngon :3
plusvn
TÍCH CỰC
4 tháng
@summon_rain hài lòng bác à, hợp nhu cầu của em 😁
Thanks anh review rất chất lượng và công tâm!
Đồ của Xiaomi thì rẻ nhưng chất lượng thì tùy cái. Mình mua cái máy cạo râu 600k thì lăn đùng sau 1 năm, máy tạo ẩm thì dùng được 1 tuần thì nứt thùng nước, từ chối bảo hành mà trong khi mình có đập phá gì đâu, tự nó nứt, cục wifi repeater 2 râu thì bắt yếu hơn dùng đt bắt trực tiếp từ router nguồn, pin dự phòng thì nhanh chai vãi đạn. Những sản phẩm từ thương hiệu con như ZMI và Huami Amazfit dùng thấy rất tốt, còn Xiaomi và Mijia chỉ dừng ở mức tiền nào của đó thôi chứ để ca ngợi hàng ngon, rẻ, p/p tốt thì không có chuyện đó 😁
@nokin M mua Betc01 luôn, 3 cái cho 3 người thì hư 2 rồi, cũng được gần 1 năm là toạch, còn 1 cái mới mua thì chưa biết sao. Tỷ lệ lỗi cao không có nghĩa tất cả đều lỗi. Cũng nhiều sp ok nhưng riêng cái bàn chải thì m không khuyến khích, mặc dù chức năng của nó thì quá tốt nhưng lỗi nhiều quá
nokin
CAO CẤP
4 tháng
Thấy nhiều ae ở đây bảo Mi lỗi, chắc trúng đợt hàng nào đó chăng, mình cũng k rõ.
Hồi tháng 11.2019 mua tc 4 bộ, ở 2 nơi HN và SG, đều dùng bét nhè đến giờ.
Giới thiệu bạn bè, họ hàng cũng mua, chưa thấy ai nói gì. Còn từ đó đến nay mình k mua thêm bộ nào nữa.
Trong 4 bộ mình mua có 1 thân dùng chung cho 2 con bé nhà mình, thì năng suất của nó gấp đôi, tức là tương đương tầm 30 tháng xài, cũng vẫn đang dùng.
À cập nhật thêm, nhà họ hàng mình mua trước đó, tận bên TQ lúc đi du lịch, 2 bộ, 100tệ 1 bộ, cũng vẫn dùng đến nay.
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@hoanbnhbg Cập nhật thêm 1 số sp mang mác Mi vẫn dùng tốt đến nay
Robot hút bụi Mi, gen 1. Mua 3.2019,ngày nào cũng chạy đều mỗi lần tầm 30m2. Đã thay lọc, chổi hông, chổi chính 1 lần. Vẫn dùng tốt, pin vẫn ok.
2. Cạo râu Pingjing giá 199k, tuyệt vời. Cũng mua đợt 11.2019, 2 ngày cạo 1 lần, râu mình cứng và ra rất nhanh. Pin có vẻ như phải 3 4 tháng mới sạc 1 lần.
3. Tỉa lông mũi HN1. K hư nhưng dùng k hiệu quả lắm vì tỉa k hết.
4. Đt Mi9. Mua 3.2019, vẫn đang dùng, k ám màu, k bị bất kì lỗi gì, pin vẫn ngon.
Thôi coi như tạm hên vậy đi chứ cũng chả nói đc gì ở ba đồ điện tử
@nokin M có một số món vẩn xài tốt như đèn, ổ cắm, củ sạc, cáp, bình đun nước, máy sấy, bếp từ, máy rửa mặt...
Riêng cái bàn chải tới hiện tại m bị hư 2 cái và có tham khảo trên group thì cũng khá nhiều ae xác nhận cùng lỗi hư moto như m, nhớ có bạn nào bán bảo cái bàn chải bên bạn đó lỗi cỡ 30% nên b đó k bán nữa.
Mình nghĩ đơn giản là cái philip kia nó nhắm đến đối tượng khách hàng khác, những người già có lợi/ nướu nhạy cảm, răng thưa, ít ăn đồ dính răng như thịt cá mà ăn đồ dễ tiêu nhiều hoặc tụi trẻ con hoặc những người ít ăn đồ hard-core vậy thôi, chứ không phải nó kém 😃
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@gauto988 Sáng thì đánh răng bt thôi chứ cần gì tăm nước
Cũng k nên lạm dụng vì nó ảnh hưởng ít nhiều đến nướu nếu dùng loại phụt áp lực liên tục.
@nokin Bác ơi em chỉ dùng tăm nước buổi tối thôi
@nokin Bác có dùng iPhone ko
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@doduchai69bn K bạn ơi. Mà IP có liên quan gì đến topic này à ? Hehe
nokin
CAO CẤP
4 tháng
Nói thật là từ ngày anh tàu nhúng tay vào làm sản phẩm thông minh ra hồn tí là thấy các anh lớn nó sao đó liền. Từ 1 cái tăm nước, cạo râu, bàn chải điện, robot hút bụi đến gần gần là smartphone và xa xa hơn là con Baic X7.. Quả thật là thế giới bị các anh lớn dắt mũi quá quá lâu rồi.
Tàu làm món gì nghiêm túc đều cực kì đáng dùng với chi phí bỏ ra.
@nokin Nghe nói đúng không, sao xúi người ta mua xe tàu vậy ??? Qua bên Webtretho dụ mấy bà cô, bà chị bên đó chứ bên này không có gà đâu mà lùa !!!!
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@khunghoang kinhte 2008 Cmt cuối với bạn nhé. Trẻ trâu thì k nên quan tâm đến mấy con như X7 làm gì. Còn đã nghĩ đến việc mua X7 rồi thì khó lùa nữa lắm.
Thế nhé !
@nokin Seeder tàu lên Tinh Tế bô bô cái mỏ là vỡ alo, nhớ nhé !!!!kkkk
doosecxy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@nokin công nhận với bác, cái tai nạn trên bảo lộc đấy con xe đã làm hết khả năng rồi, chạy tốc độ cao húc thẳng vào đá mà cabin hầu như vẫn nguyên vẹn, túi khí bung đầy đủ, hình như chỉ có em bé là do không thắc dây an toàn nên va đầu vào kính tử vong thôi, người lớn trong xe chỉ bị thương nhẹ
Mod so sánh luôn mấy loại máy cạo râu luôn đi Mod.
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Máy cạo râu hiện mình vẫn dùng Philips Norelco gần chục năm vẫn chạy tốt nên chưa có cái máy khác để so sánh bác ơi
@Nam Air Vậy là cũng do người chọn đồ chứ đồ ko chọn người các bác nhé. Đồ thì nhiều loại phù hợp với mình hay không là do mình chọn
Loại tăm nước Xiaomi truyền thống này vẫn có khuyết điểm là độ cong của vòi xịt khi cầm khó xịt bên trong hàm, mod thử qua loại Panasonic, cũng truyền thống, đơn giản ko nhiều đầu như Xiaomi, xịt phun 3 chế độ, mình xài cả 2 loại cho 2 wc thì đã quen pana hơn do xịt đc bên mé trong răng

Link shopee: coi tham khảo thử thấy đâu rẻ ngon thì mua https://shopee.vn/product/292378832/5745086801?smtt=0.27042648-1614273058.9

[NHẬP ĐỨC CHÍNH HÃNG] Máy tăm nước Panasonic EW 1211W | Shopee Việt Nam

Mua [NHẬP ĐỨC CHÍNH HÃNG] Máy tăm nước Panasonic EW 1211W giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

P/s: trc anh cuHiep có review cái Phillips, mém nữa mua may sao đi ra shop coi thực tế 😁
@La hán quả Cám ơn bạn để mình mua thử nha!
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@La hán quả Mẫu này có vẻ như cùng 1 thiết kế, rất nhiều thương hiệu cùng dùng. Từ Procare, Pana và 1 số tên tuổi lạ của tàu.
Mod Nam suy nghĩ kĩ, dùng rất chán. Năm ngoái mình mua phải gởi đổi con H20Floss HF6 đấy.
3 nấc khó chọn lắm. Nhất là áp lực nó theo áp pin thực tế chứ k được ổn áp.
Sạc k dây cực kì lâu, 24h đúng 1 ngày đêm mới đầy, đế sạc cũng vướng, tốn thêm chỗ để.
Bình nước ít, dùng 1 lần k đủ mà đổ thêm thì dư.
HF6 (nay có bản mới) tiện hơn nhiều. 6 nấc, sạc cắm dây vừa gọn vừa nhanh, bình nước lớn dùng dư 1 lần.
@nokin Mình dùng con Pana 1511 thì ko bị lỗi như bạn nói. Mặc dù mình ko để lên đế sạc liền sau mỗi lần dùng, mà dùng mỗi tối tầm 1 tuần mới sạc 1 lần, sạc tầm 2 tiếng là đầy nó tự ngắt sạc. Đồng thời áp lực lần nào cũng giống nhau chứ ko phụ thuộc mức pin, mình xài mức 3/5 tầm 1p là hết nước. Dòng 1511 thì đắt hơn 1211, nên ko rõ dòng 1211 nó như vậy hay con của bạn bị lỗi, với thấy 1511 ghi có trộn luôn không khí vào tia nước để tạo sóng siêu âm khi tiếp xúc với răng tăng hiệu quả làm sạch, hiệu quả thì mình ko rõ cái trộn khí vào thì sạch hơn mấy loại kia nhiều ko, tuy nhiên tia nước của Pana 1511 mình thấy nó êm hơn hẳn Xiaomi và Waterpulse (mình đều đã mua và dùng qua) mặc dù áp lực mạnh hơn nhiều. Đặc biệt với máy waterpulse thì hơn rõ rệt về khoản tiết kiệm nước và độ sạch, mình dùng W loại để bàn mà thấy dùng cả bình 200ml rồi vẫn ko sạch, áp lực nước rất yếu.
Nêu mod Nam có mua dùng thử nên mua con 1511 luôn xài cho sướng, đắt hơn 1211 chả bao nhiêu, nhìn cũng đẹp hơn nhiều 😁
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@aurumpotestasest Mình dùng H20Floss HF6 bác ạ. Có 6 nấc áp lực, nó suy giảm theo dung lượng pin tuy k nhiều lắm nhưng mình cảm nhận đc. Vd mới sạc đầy, cùng mức 5 nó khá mạnh, sau đó nó giảm dần đều đến khi hết pin.
Mình dùng cạn báo đỏ thì xách ra ngoài sạc chứ điện đóm ở wc k cắm thường trực dù nó là sạc không dây đi chăng nữa.
Với loại cắm đế, sau khi dùng xong, tráng rửa vòi đầu.... Thể nào nước cũng chảy dọc xuống thân và đọng vào chân đế.
Cơ bản là dùng HF6 rất hài lòng, từ thao tác đến hiệu quả.
@nokin À lúc nãy mình đọc nhầm, lại nghĩ là bạn mua con 1211 dùng bị lỗi nên đổi sang HF6
Còn loại đế sạc không dây thì mình ko rõ loại khác như thế nào, chứ 1511 nó nhô phần tiếp xúc ở đế lên nên ko sợ nước tụ nước gây chập. Mà thường dùng xong mình toàn rửa cả máy rồi giẫy máy cho ra hết nước ko à, không biết lâu dài có bị gì ko :v
2 loại khác nhau không so sánh vậy được. Giống như so sánh xe ga Tàu với xe côn tay Nhật rồi khen xe ga Tàu chạy đỡ mệt hơn
Cười vô mặt
@Louis Tran 2019 Cơ bản là cơ chết hai cái khác nhau. Mình nên cân nhắc kỹ sau đó chọn. Chọn nhầm thì lại đổi mới rồi
linkking
TÍCH CỰC
4 tháng
@trungking Vậy là dựa theo mục đích sử dụng thì vẫn so sánh đc với nhau mà 😁
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Louis Tran 2019 So sánh ở đây là MỤC ĐÍCH SỬ DỤNG của người dùng, kết quả sau cùng (răng miệng sạch sẽ) là cái cần phải đem ra so sánh. Thậm chí ông có thể so với chỉ nha khoa cũng vẫn được.
Trừ khi so sánh vời cơ chế vận hành thì đúng là không thể so được.
@minhtuanq6 Chuẩn nhất là so tay ga Tàu với Tay ga Nhật. Nó gọi là Comparable.
Mình cũng đang xài Mijja, tính làm bài review thì bác làm trk 😁
mrdrg10
TÍCH CỰC
4 tháng
Sao mấy cái link shopee tiki nhưng ấn vào chỉ ra shopee vậy bác?
@mrdrg10 Bạn cứ lên tiki shopee lazada tìm cũng ra mà, mình để đại diện cho đoẽ rối
icemain
TÍCH CỰC
4 tháng
@mrdrg10 Affiliate của Pi Pi cao hơn, thế mà cũng hỏi 😁
Chia buồn với mod, coi bộ công cuộc tìm kiếm 1 loại tăm xỉa răng cũng gian nan dữ 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 E đâu có buồn đâu bác kkkk
@Nam Air A thì trước nay quen dùng tăm truyền thống òi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 A thử 1 lần đi sẽ thích ngay thôi mà!
@crazysexycool1981 Bác nên thử khoảng 2 tháng có lẽ bác sẽ thấy cuộc sống thêm một niềm vui
thường thì đánh răng xong mới xài tăm nước nên cái thử nghiệm trên chỉ đúng với người không đánh răng 😁
linkking
TÍCH CỰC
4 tháng
@berberin xd9 Dùng tăm nước xong dùng nước súc miệng thì liệu có ok ko nhỉ 🤔
nokin
CAO CẤP
4 tháng
@cuhiep Cụ Hiệp dùng ngược rồi. Xịt sạch rồi mới đánh răng chứ. Như vậy kem đánh răng phát huy tác dung hơn nhiều.
Cũng như rửa chén bát bằng tay vậy thôi, đồ càng dơ thì càng hao nước rửa chén.
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@cuhiep Tăm xong chải là ok, hoặc tăm - chải - tăm bao sạch. Còn chải xong tăm cảm giác k sạch miệng lắm
lenam098
TÍCH CỰC
4 tháng
@cuhiep Thâm 😆
Mình có ông anh bị bệnh về nướu ko dùng dc tăm nước. Tăm hơi trong bài chắc sẽ ok hơn vì tạo ra áp lực ít hơn.
Tkx bác đã review.
@megatroll Okie bác, hy vọng anh bác dùng ok nha
vantan1991
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@megatroll Bệnh về nướu là bệnh gì bác?
Cần phải điều trị triệt để, hết bệnh thì lại có thể dùng tăm nước bình thường bác à.
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@megatroll Bác nói mới để ý đúng là ai nứu nhạy cảm thì không xịt lung tung được, xịt nhẹ nhàng theo từng vùng/kẽ răng như tăm hơi có vẻ hợp lý.
vantan1991
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình là bác sĩ Phẫu thuật hàm mặt và Phẫu thuật trong miệng. Thực sự tăm nước là một công cụ tuyệt vời trong chăm sóc răng miệng cả cho người bình thường và cho bệnh nhân sau phẫu thuật bệnh lý và chấn thương. Đơn giản và dễ sử dụng, hiệu quả rất cao, dễ mua, giá rẻ.
Quá nhiều ưu điểm :3
@vantan1991 Chắc dùng tăm hơi là ngon cho người mới phẫu thuật hoặc niềng răng nhỉ bác
Có ai dùng tăm nước bị chảy máu như mình không nhỉ
@Divine Rapier Em ko bị bác ạ
Vì em chưa dùng bao giờ :v
TangLy
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Divine Rapier Bình thường mà bác, mình thỉnh thoảng cũng bị.
@Divine Rapier Có bị nha bác. Nhưng sau biết cách xịt và lợi cũng đã khoẻ hơn vì được làm sạch giờ rất ít khi bị chảy máu
Cảm ơn anh đã review ạ
Anh Nam cho em hỏi thăm là anh có gặp tình trạng tăm nước bị đóng cặn ko? Có ohair do chất lượng nước hay đường ốc không hay bản chất nó như vậy khi dùng lâu, và có phương án nào vệ sinh hiệu quả ko?

Em toàn phải lấy cây chổi vệ sinh ống hút để chùi 😅
@doduchai69bn cám ơn hai bác, chắc em phải lắp cái máy lọc trong toalet quá 😆
@liam.hoanglam Bạn làm vậy tốn kém, mua cái bình 1L đong nước từ máy lọc đang dùng rồi để đó dùng với tăm nước thôi
@liam.hoanglam Thế nước chỗ bác giống chỗ em, bị nhiều canxi quá nên đóng cặn.
Kiểu nước sinh hoạt đun lên thì cỡ một lúc sau cặn trắng kết tủa đầy ra.
Vì thế em nghĩ bác nên dùng nước đun sôi để nguội đã lọc cặn để dùng cho đỡ hại máy hoặc dùng nước đã qua bộ lọc.
(Mà thực sự nước nhà em qua bộ lọc có đỡ cặn trắng chứ ko hết)
@Nam Air cám ơn anh Nam, để em về triển khai luôn cho nóng 😁
hunggh
TÍCH CỰC
4 tháng
hoàn toàn đồng ý với Mod, con Mijia mua 800k shopee dùng sướng hơn hẳn cái Panasonic j j đấy mới mua gần 2 củ, mỗi cái là còn Mijia được 3 4 tháng bị nước vào chập nên hỏng rồi, sang cái Panasonic đắt hơn mà cảm giác cầm cũng ko sướng bằng, ko sạch bằng, hơi hụt hẫng

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019