Review mùng chống muỗi (lều chống muỗi) du lịch giá rẻ. Gọn nhẹ, tiện dụng và hiệu quả.
hnadov
2 thángBình luận: 91
VinaOneX
TÍCH CỰC
2 tháng
Rắn bên ngoài bò vào quật chết con rắn một mắt trong mùng thì thấy mịe. Thôi can bác.
Chủ thớt gặp hồ ly chín đuôi mặc bikini chưa?
em thấy bác nên lưu ý phát cỏ xung quanh xa 1 tí vừa an toàn vừa sáng z không ướt do sương, với mùng sát tay quá muỗi vẫn đốt được, chúc bác vui vẻ nhé
tạm ổn
Mùng nào mà không chống muỗi 😅
Mùng loại một người nên nhỏ. Mua mùng loại 2 người có lăn cũng đỡ bị muỗi chích. Còn mấy con khác thì mình không bảo đảm 😆👍
pmlong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Làm cái trêu cho bọn muỗi tức chơi
Chạm vào màn muỗi vẫn đốt được. Đó là muỗi nhà, muỗi rừng chắc còn ghê gớm hơn vậy nhiều.
Mà ông này thích về rừng sống nhỉ? Sao ko xuống biển (bờ biển) cho nó an toàn và lãng mạng (nếu đi cùng gấu) chứ rừng ghê quá rắn, rết, ruồi muỗi, vắt toàn con nguy hiểm thôi.
@dlv.thickgame Đang giãn cách bác ạ, chứ biển em đi cũng nhiều rồi.
@hnadov Chỗ ngon ko bảo mọi người. Toàn bảo vào chốn rừng thiêng nước độc làm gì?
@dlv.thickgame Nếu bác có theo dõi thì sẽ biết bài này https://tinhte.vn/thread/review-bai-bien-doi-nhai-vung-tau-noi-phu-hop-cho-nhung-mon-the-thao-tren-bien.3326465/
wire_EDM
TÍCH CỰC
2 tháng
Giá rẻ, mua 1 cái về ngủ mỗi khj bị vk đuổi là ngon kkk
Cách chống muỗi hiệu quả nhất:
- Giăng mùng lên , tranh thủ vào nằm 10-20 phút , muỗi đánh hơi sẽ bu chung quanh đầu giường..
- nhẹ nhàng vén mùng phía cuối giường , chui ra ,xuống gầm giường an tâm ngủ thôi , vì muỗi cứ tưởng bạn còn nằm trong mùng 😃 😃 😃
dùng xong thấy muỗi cắn tùm lum luôn nhỉ😔hic
Hữu Ysac
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình đã từng đi rừng và ngủ cả tuần trong rừng. Điều cần lưu ý trong khi ngủ đó là: Thời tiết, con trùng, các loài thú dữ khác... Nên ngủ trên cao, có bạc che mưa nắng, mùng thì phải nói là cực kì tốt để tránh mũi đốt, vì muỗi trong rừng rất dữ nó bu quanh luôn cái mùng mình đấy. còn các loài bò sát khác thì cũng nên cẩn trọng, vì hồi đoàn của mình cũng có người bị con rắn chui vào, may thay là phát hiện sớm nên không có chuyện gì xảy ra cả.
kero2005
TÍCH CỰC
2 tháng
@Hữu Ysac rắn thì mua hùng hoàng rải xung quanh, nhớ mang bao bay dùng 1 lần
Cười vô mặt
@Hữu Ysac Cũng tại khu rừng này mà nếu đi khu kia thì muỗi nó bay kín người và xe luôn (chỗ cục máy nóng). Mình cũng từng đi Mã Đà và biết muỗi rừng nó kinh như thế nào 😁
Hữu Ysac
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kero2005 Vâng bác, từ đó đã rút ra kinh nghiệm nhiều hơn haha
Hữu Ysac
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hnadov Đúng vậy.. Tụi nó như quỷ thèm máu vậy kakaa
rừng thiêng nước độc mình sợ lắm 😔
Daotv
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Thấy thích đi phượt kiểu ntn mà chưa đi bao giờ nên ko có kinh nghiệm gì 😔
@Daotv Sau này mình tính mở tour đi dạng này 😃
Daotv
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hnadov đc đấy bác ah. Mình thấy nhiều người thích mà ko có kinh nghiệm nên sợ. Mình còn muốn đưa cả gia đình, cho bọn trẻ con đi kiểu ntn để được học hỏi nhiều thứ 😁
Chúc bác sớm thành công!
wow cái này có vẻ ổn đó. đi du lịch đỡ sợ muỗi
Nó thì xuyên qua cả màn bạn ah. chỗ nào tay chân chạm vào màn đó
Quan trọng là mắt lưới phải nhỏ để côn trùng không bò vô được. Hôm vừa rồi cho con đi cắm trại bằng lều tự bung, loại đó có thêm 1 lớp mùng ở cửa ra vào. Muỗi thì không vô được nhưng kiến ba khoang nó bò vô quá trời. Lúc đó mới thấy muỗi chưa là gì hết!
@Ba_CardManHinh Ngoài biển còn có bù mắt nữa kìa, nó nhỏ như cái đầu kim, lưới của lều không ăn thua.
PhúcGHẺ
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cá nhân thích lều hơn.
Vì có lều thường được đi kèm với lếu. Chứ mùng đơn này thì thôi bỏ.
Nhỏ gọn thì tiện mang đi nhưng nhìn nằm trong không gian hẹp quá hơi không thoải mái

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019