Review Năm 2023 mua iMac 2020 27" khá hời

24/1/2023 11:4Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m còn mua mac mini đc con i7 32GB ram có 20tr , chỉ 1 điểm trừ là không có vga đồ hoạ mạnh
@tyller end 20tr cho mac Mini hơi căng ạ.
31tr mà hời 😆
@lordgon 31tr cấu hình i5 ghẻ đời 10 RAM 16GB card ghẻ =))) Giá con màn chắc 20tr 😃)
mình có 1 con khá ngu khi update nó lên và ko nhận ra dc con siêu phẩm của mình nữa . khuyên ai có tắt mje nó cái update apple nó muốn giết hết mấy con xài chip intel rồi
@traisaigon Bác bị gì nhỉ? Mac Intel vẫn có thể downgrade được nha. Mình có thói quen tắt hết Update OS mới, chỉ để security update vì mình thích dùng chiếc máy như lúc mua về.

Con 14in của mình tắt update và vẫn dùng OS từ lúc mới mua tới giờ
@Phong Khach Cua Jun Fan nó chậm và lag kinh hoàng , mình cũng mới chuyển về như mới nhưng nó mất công may có tết đúng dịp . má ơi nó lag kinh hoàng luôn hình ảnh và âm thanh mỗi đứa đi 1 ngã luôn
@traisaigon Mình ko thích Ventura vì giao diện IOS quá, mình vẫn để Monterey và mình vẫn thích OS này cho tới 5-6 năm tới cũng được. Càng mỗi năm thêm tuổi càng thích sử dụng 1 thứ thôi chứ không thích đổi mới nữa. Với lại Workflow của mình sẽ không tăng thêm nữa, cho tới khi nào phân giải video Youtube qua được mức 6k-8K mới cần thay máy.

Ngày trước mình còn thích tự cài macOS Catalina lên con Macbook pro 2011 chứ bây giờ thích xài mặc đinh, để thời gian làm việc khác.
Vãi hời, tận 31tr 😆
31 triệu cho con cấu hình đời tống mà hời
@lamdainhan10 mua từ khi nó chưa dc cái giá đó trước nó 45 củ đó .
@lamdainhan10 Con hàng trước khi đi chơi xuân đây , chinh chiến tàn tạ luôn cái hộp
@traisaigon Bác có thể mua thêm ram OWC 64gb chỉ có 4 tr thôi đó
@Phong Khach Cua Jun Fan có luôn đang full 64GB
amdxxx
TÍCH CỰC
một năm
Về hiệu năng thì không biết i5 trên imac 2020 có ăn dc chip M1 pro trên macbook pro 14 hay khg?

Mình nghĩ với số $ của imac trên+macbook pro 14 base mà bác chủ đang có thì mình sẽ đầu tư macbook pro 14 bản m1 max + màn 4k kết nối type c.

Hoặc opt khác là dùng 31tr lắp PC(hackintosh) nếu bắt buộc phải dùng app có chip Intel
@amdxxx Mình có cả 2. Nếu bác mua 1 thứ làm việc thì mua 14 base. Còn mình để con iMac xuất file trong 11 tiếng (ProRes), con 14in edit và làm vài thứ khác trong lúc đợi export.

Nếu bác làm việc nhiều tác vụ 1 lúc như mình (Davinci; FCPx; thiết kế; viết text, quản lý page; zalo; mess) và mở nhiều cửa sổ thì nên mua iMac, vừa màn to, scale native, vừa nâng lên ram 64;

Ram16gb Macbook mở tầm 2 App là hết rồi, làm việc tuyến tính lắm. Đợi tầm 3-4 năm sau hẵn mua Silicon vì giá RAM silicon bây giờ đắt quá.
@Phong Khach Cua Jun Fan à về thực tế thì iMac làm tốt hơn 14 base, đó là cảm giác thực tế, nhưng cần laptop thì 14base tốt rồi.
Chủ yếu là cái màn 5k nhờ , quả thật nếu mua 1 cái màn lẻ 5k apple thì đắt như cái máy . 3x triệu hợp lý
Con bàn phím "mâm" Lenovo nhìn lạc quẻ quá 😁
3x thì cũng chưa ngon lắm
con này dùng chip desktop nên có lợi thế hơn về hiệu năng so với con 14inch dùng chip mobile, 31tr với cấu hình như trên cũng ổn rồi, màn 5k của lg nét căng
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình còn đang dùng 2014 để chỉnh ảnh , hơi chậm chút nhưng cần cái màn hình dù bị lỗi bóng ma xung quanh viền màn hinh , với lại đc cho nên ko đòi hỏi gì thêm 😆 , chỉ phân vân có nen thay màn hinh hay ko , thay thì tốn 6tr5 mà ko biết có bị nữa ko
@Kevinlei bị lại nha bác, cái này là bệnh chung của mấy cái nền 5k này rồi. Từ iMac 5k đời đầu tới iMac Pro đều bị cả, tuỳ nặng hay nhẹ thôi
Kevinlei
ĐẠI BÀNG
một năm
@KhôiTrần15 Vậy chịu sống chung vậy , mình tưởng tùy con , con bị con ko bị
@hoangtung9x tầm 29.5 ko lấy phím chuột ấy, mà hình như 99% hết r, m mua new. Lúc hỏi ko còn 99%.
@hoangtung9x à m mua 2020
3x thì chưa thật sự hấp dẫn cho lắm ^^. Quan điểm cá nhân
TiaMa
TÍCH CỰC
một năm
đã quá thích combo này ghê,nhất là bàn phím think
i.longnt
ĐẠI BÀNG
một năm
Chip con này thua M1 nhiều ko bác. E đang lăn tăn con này với iMac M1. 1 bên con màn to đẹp, chip cũ. 1 con màn 24 thì chip khỏe mà màn lại sợ bé
@i.longnt con này ngang M1 Pro, gấp đôi 24" M1 rồi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019