Review ngắn BlackBerry Priv phiên bản thử nghiệm

Quang Thái nè
12/10/2015 5:44Phản hồi: 179
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ưu điểm ai cũng biết rồi. Nhưng xét về nhược điểm thì có vài cái để mình ko chọn em này :

- Chạy Android : ko ghét gì nhưng ko thích android chỉ vì nó có 3 nút ảo, BB10 chỉ xuất hiện ở màn chính, còn vào ứng dụng thì mất hẳn. BB10 vuốt lên khá tiện.
- Thiếu kim loại : hàng cao cấp, giá cao cấp mà
- Cụm cam vậy là hơi to so với kích thước mặt sau
- Loa mặt trước thô, nhìn như cái radio cổ, giấu đi như Z30 PP Classic có phải hay hơn ko

Đang xài Z30 khá hài lòng chắc chưa ngoại tình được, đang nghía PP Classic thôi.
Trượt ngang dễ cầm hơn. Trượt dọc thế này... Bấm mấy cái là máy rơi cắm đầu xuống đất :p
@IL hanoi Thôi đi thím. Trong tất cả các máy BB thì chỉ có PP là dễ rớt nhất do cánh tay đòn quá ngắn ----> Silver nó kéo dài ra tý để cải thiện đấy.

Còn em này thím bắt nó trượt ngang để thêm bất tiện à ?

BB luôn hướng tới tính tiện dụng đầu tiên nhé !
Có vẻ tốt...và có nhiều ứng dụng android chay tốt ứng dụng android hơn...
DcB
Trứng
9 năm
ngoài cái camera thô thấy rõ thì em này còn bị cái thiết kế loa ngoài theo trường phái hơi lạ lùng :|
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn chất quá, dù ko thích Android nhưng yêu cmnr :3
Lần này đầu tư ắc chiến. Nhưng vụ trượt này thì mức độ thành công cần phải xem xét.
đẹp đấy, cái kiểu trượt là thích rồi. đợi ra chắc làm em
quả pin tốt vazi xoài....
cu kum
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết kế này thì phải sau nhiều nữa, một thời đam mê !!!
chuconghuy
TÍCH CỰC
9 năm
Waitting
Con này ra mắt giá nhiêu ta?
Hieu.Hoang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cá nhân mình thấy keyboard nhìn k luxury lắm. Nắp lưng có vẻ như quay lại style của Q10. Chốt lại em này có thể lại đi vào quên lãng như 9800.
BB thì vẫn kết, khả năng doanh số bể là cao
kissfromto
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao éo phải trượt ngang -_- dài thì càng ngày càng dài ra là sao -_- chán, thấy ai cũng khen mà mình thấy nó bất tiện vl~ -_- khen đã đi rồi đc mấy ai mua, trượt ngang nhìn sẽ chuyên nghiệp, trượt dọc à >>> như chiếc dép thôi.
Thực tế thì đẹp độc lạ nhưng mà người dùng bây giờ họ đã theo phe Apple và Samsung là nhiều rồi 😔:(:( cứ mở mồm ra là Iphone....ipad......itunes ,rồi thì galaxy edge iếc, note nọ kia các kiểu 😕😕😕 vậy thì blackberry priv có lẽ sẽ là chiếc smartphone android cuối cùng của blackberry---theo như dự đoán 🆒🆒🆒
Dẫu sao cũng RIP Blackberry Priv 😃😃😃
P/s:nhận sỏi đá gạch,xi măng,sắt vụn thậm chí cả quần lót ném đến :p:p:p
cứ mỗi lần BB ra e nào là mình lại ức chế
đợi xuống giá cưới về hjzhjz
java
TÍCH CỰC
9 năm
Lại một thiết kế thất bại của bb
Junio
TÍCH CỰC
9 năm
Con này nam tính, nên mình nghĩ anh nào nam tính sẽ thích con này. Còn lại thì .... :rolleyes:

P/s: mình thích
rambolhk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đẹp.
new_man
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái anh BB này tốn kém vào khâu thiết kế quá. Thực chất nếu chuyển sang Android chỉ cần làm luôn phiên bản Passport và Q10 chạy Android OS là đỉnh luôn mà,
@new_man làm thế ai mà mua hả bạn, họ đầu tư chất xám đến thế, mà ko bán dc chỉ trách trời ko jup bb thôi, đã cố gắng chiều khách hàng tối đa rồi
@congalete Thực chất những người chê BB chỉ vì cái bàn phím thôi bạn ạ (trong đó có mình). Hồi đó cứ nghĩ bàn phím nó choáng chỗ màn hình, ko full cảm ứng thì xài ko đã. Có ai từng xài thử BB đâu mà biết nó phê cỡ nào. Giờ thiên hạ vẫn nghĩ vậy. Nên BB chưa bao giờ tỏa sáng được là thế.

Đang cầm Z30. Ko biết nên kiếm thêm PP hay Classic ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019