Review nhanh Jabra Elite 85t: Có xứng đáng để người dùng nâng cấp từ Elite 75t và so với các đối thủ
Bài hay!/13 người
abuchino
5 thángBình luận: 48
Review nhanh Jabra Elite 85t: Có xứng đáng để người dùng nâng cấp từ Elite 75t và so với các đối thủ
Elite 85h mẫu tai nghe True-Wireless chống ồn chủ động mới nhất của Jabra, được giới thiệu là đối thủ cạnh tranh trực tiếp của Sony WF-1000XM3 cũng như AirPods Pro với mức giá 6tr. Với nhiều người dùng Jabra Elite 85t sinh sau đẻ muộn hơn các đối thủ nhưng lại có mức giá cao hơn, chưa kể đến một số lượng lớn người dùng đã sử dụng Elite 75t/ Elite Active 75t đang phân vân có nên nâng cấp hay không? Trong bài viết này mình sẽ soi dưới góc nhìn chủ quan của mình để xem chiếc Elite 85t này có đáng với mức giá hiện tại hay đáng để nâng cấp từ các mẫu trước đây không nhé.

Điểm khác biệt lớn nhất để các bạn đầu từ chiếc Jabra Elite 85t đó là khả năng chống ồn chủ động. Đối với mình khi lần đầu tiên sử dụng chống ồn chủ động trên chiếc tai nghe này đó là cảm giác không quá mạnh như Sony và Apple, nếu các bạn tắt nhạc và đứng ra vỉa hè thì vẫn có thể thấy tiếng ồn.

Điểm mạnh của Jabra Elite 85t đó là khả năng chống ồn với nhạc đang phát rất êm ái, gần như không có cảm giác ù ù như các tai nghe khác mà vẫn chống ồn rất tốt. Người ngồi đối diện mình mở loa di động mà mình vẫn không nghe nên chống ồn khi có nhạc, tiếng người xung quanh gần như không nghe thấy dù âm lượng nhạc cũng khá nhỏ.

Quảng cáo

Nếu so với khả năng chống ồn được cập nhật của Elite 75t thì có lẽ chiếc tai nghe Elite 85t tốt hơn nhiều nhờ một chip xử lý riêng cũng như chống ồn hai chiều. So với các đối thủ cạnh tranh thì vẫn còn kém Sony và Apple đôi chút.

Mặc dù có thiết kế rất giống với dòng Elite 75t tuy nhiên cảm giác của Elite 85t cũng tương đối khác cảm giác hơi lỏng hơn dù mình đeo thì vẫn khá thoải mái. Chưa kể đến Elite 85t cũng là chiếc tai nghe True-Wireless khó dùng để đi ngủ nhất bởi vì mình chỉ cần nằm xuống là bị cấn nút bấm rồi.
Nên nếu các bạn có ý định sử dụng để mang đi ngủ thì AirPods Pro vẫn là sự lựa chọn tốt nhất hiện tại cùng với cảm giác đeo tốt nhất.

Chất lượng âm thanh của Jabra Elite 85t cũng tương đối ổn, ấn tượng đầu chất âm tương đối phẳng cân bằng nhưng hơi chán. Độ chi tiết nhỉnh hơn so với Elite 75t đôi chút tuy nhiên dải trầm không xuống sâu được như Elite Active 75t. Nếu chỉ xét về chất âm thì cá nhân mình thấy Elite 85t khá an toàn trong khi những đối thủ như Sony cũng có điểm nổi bật về trung âm, còn dải trầm của AirPods Pro cũng hơn hẳn so với Elite 85t nên cũng không thể nào so sánh với mẫu Sennheiser MTW2.

Quảng cáo

Có lẽ với cá nhân mình thấy Elite 85t hoàn thành đúng những gì mà khách hàng trông đợi. Tuy nhiên mình nghĩ với mức giá hiện tại của Elite 85t đến 6tr thì vẫn còn hơi cao cá nhân mình trông chờ khi em này xuống khoảng cỡ trên dưới 5tr hiện tại của Elite Active 75t hiện tại thì có lẽ sẽ phù hợp hơn.

Công bằng mà nói thì nếu các bạn không ngại cảm giác đeo của Sony WF-1000XM3 thì cá nhân mình nghĩ đây là sẽ là sự lựa chọn cho những bạn cần khả năng chống ồn và chất âm. Còn nếu các bạn đang xài iOS thì câu trả lời của mình sẽ vẫn là AirPods Pro.
Bài hay!/13 người
8ball
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tại sao phải đi giết một con bọ để chụp kèm trong hình bài này?
bhuubao
TÍCH CỰC
3 tháng
@8ball Ủa sao bạn biết là con bọ bị giết mà không phải nó nằm chết đó sẵn rồi???
VinaOneX
TÍCH CỰC
3 tháng
@bhuubao Vì nó thích nghĩ thế, không được sao?
@bhuubao Mình thấu có thế nào cũng chả khác nhau. Chỉ chứng tỏ mod có sở thích hơi "dị".
@8ball Bác nói mới để ý
Mình có airpod rồi.
Munich307
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Thôi mình lại hài lòng với em 65t đang có vậy
To tổ bố
@Bui Duy Loc 75t vẫn nhỏ gọn hài hoà
trontu20
TÍCH CỰC
3 tháng
mình đeo airpod pro bị đau vành tai, chảy máu luôn ý, có ai bị như mình ko? cái củ tai nó cấn vào chứ ko phải do miếng đệm
@trontu20 Mình cũng bị cấn đau đến quạo luôn, nhưng từ khi mình mua eartip SpinFit CP1025 thay vô thì êm ái như ko đeo 😃 do cái núm tai nghe Apple cho nó quá dày nên cấn đó
bhuubao
TÍCH CỰC
3 tháng
@trontu20 Mình cũng vậy. Cái củ nó hơi cấn nhẹ. Đeo lâu sẽ đau nhưng mình chưa bị chảy máu như bạn nói.
trontu20
TÍCH CỰC
3 tháng
@thienbrand e bị cấn vành tai chứ ko bị ở nút tai, bác có thể cho e link xem cái tip hoặc 500 hình đc ko?
@trontu20 Google có nhiều lắm đó bạn, bạn cứ lên gõ CP1025 nha. Mình biết là bị cấn vành tai, mình cũng bị mà 😃 nhưng thay eartip của Spinfit thì nó thiết kế để nhét sâu vào ống tai => hết cấn
trontu20
TÍCH CỰC
3 tháng
@thienbrand ok thanks bác
bhuubao
TÍCH CỰC
3 tháng
5tr thì dùng Android mình vẫn mua Airpods Pro😆)
@bhuubao Giống mình hồi đó lúc còn dùng con s7edge vẫn mua airpods 1 😃)
KhangThieu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cũng bt thôi
Câu cuối vẫn đầy "chất tinh tế'
Không nhé, mình thấy 85t cải lùi quá nên đã tiễn 75t tậu buds pro
Em 85t này xài rất thích
đang dùng 65t mà giờ ra tận 85 rồi
melman
TÍCH CỰC
3 tháng
Đang xài Sony Sp800n và hài lòng em nó
MoNoJi
TÍCH CỰC
3 tháng
Nếu xài iOS và muốn chống ồn tốt thì mua Airpods Pro, còn overall chất âm 75t và 85t hơn Airpods Pro nhiều, thiết kế vẫn gọn hơn Sony dù chống ồn chưa so được.
@MoNoJi Ở tầm giữa 2 hãng kia nhỉ
MoNoJi
TÍCH CỰC
3 tháng
@POL_279 Tùy phương diện bác, chống ồn thì thua Sony vs Apple, nhưng chất âm thì Airpods chưa bao giờ có tuổi, còn tùy gu mà thích âm Jabra hay Sony hơn.
@MoNoJi Dùng iphone thì airpods nhưng mà nếu lựa chọn sony với jadra thì mình nghiên về jabra tại nhỏ gọn hơn con sony ừ, con sony mình sợ bị cấn đau tai. Nói chung mỗi con đều có mặt mạnh và mặt hạn chế 😁 Hiện giờ mình vẫn chỉ đang dùng airpods2, buds đời đầu với marshall major II nên cũng kh rành mấy con kia lắm 😁 có cơ hội mình dự sẽ mua thử con jabra 85t về trải nghiệm
mong chờ con sony 1000xm4 hơn. con xm3 âm đã rất ok rồi, Hi vọng thế hệ tiếp theo có hỗ trợ LDAC chứ AAC thì vẫn còn khá nhiều hạn chế vì ngay cả spotify cũng đã là nhạc 320kbps rồi.
@suvival198 Mà con đấy thấy hơi to, kh biết mang có cấn tai kh
greatboys
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có bác nào biết chổ thay pin con Sony WF-1000XM3 ở HCM ko ạ. Pin bây giờ nghe tầm 1h là báo pin yếu rồi ạ. Mình cảm ơn
Vẫn thích airpod hơn
Cười vui vẻ
Vẫn dg 65t và chưa có ý định đổi chút nào 😃
orange86
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Dải trầm mà còn thua AP pro thì cũng lạ đời đấy
Chát nhỉ, mua cái mấy trăm K dùng ok lắm rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019