[Review nhanh] Một loạt món đồ mà mình xài ưng ý trong 2019

dichoinha1
6/2/2020 4:40Phản hồi: 159
[Review nhanh] Một loạt món đồ mà mình xài ưng ý trong 2019
Xin chào anh em Tinh Tế, 2019 vừa qua mình cũng mua sắm kha khá thứ, và dưới đây là Top những sản phẩm mà mình đã dùng và tâm đắc nhất trong năm vừa qua:

1/ iPad Mini 5:

Bắt đầu với cái iPad Mini 5 (2019), đây là món mình mua gần đây nhất, nhưng có lẽ là thứ mình cảm thấy hài lòng nhất.

Trước đây thì mình đã dùng iPad Air2 vì mình có 1 sở thích là xài đồ phải to, như Laptop thì phải 17.3 inch, điện thoại cũng phải 6.5 inch, và ipad lúc ở thời điểm đó cũng phải to nhất là 9.7 inch.

Tuy nhiên khác với điện thoại hay laptop, việc cầm cái ipad 9.7 inch thì quả thật không tiện tý nào, và vì lý do công việc, iPad không thể nào thay thế được Laptop của mình cả. Thêm nữa, cái kích thước 9.7" trở lên không thật sự tiện cho việc mang đi/ lại mỗi ngày.

Và cấu hình của iPad Air2 cũng khá là chậm ở thời điểm 2020 này rồi, nên việc lên đời cũng hợp lý mà 😁

Ưu điểm:
  • Giá thành hợp lý so với hiệu năng mang lại.

• Kích thước nhỏ gọn vừa vặn.
Nhược điểm:
  • Viền trên dưới nên được vát mỏng thêm 1 chút nữa.

• Thêm được 4 cái loa như trên dòng Pro thì càng đẹp (iPad Mini Pro ???)
2/ Powerbeats Pro.

Món tiếp theo mà mình muốn chia sẻ là con Powerbeats Pro này. Tai nghe mình sử dụng gần nhất là Apple Airpod 2, tuy nhiên nó sinh ra không dành cho lỗ tai khi mà lúc nào mình cũng có cảm giác nó sẽ rớt khỏi lỗ tai mình (và đúng là nó rớt thật), cũng có lúc không rớt nhưng nó tạo cho mình một trạng thái khá là bất an.

Với thiết kế in-ear cũng như có thêm một cái móc vào vành tai, đến hiện tại việc nó "tự nhiên" chưa bao giờ xảy ra đối với mình.

Quảng cáo

Ở tai nghe, mọi người hay nói về việc chất âm phải đạt a, đạt b, đạt c nhưng mình thì lại không quá quan tâm. Mình đánh giá chất âm trên con này nghe hay, phù hợp với gu nghe nhạc của mình (Pop, US-UK, EDM)

Vấn đề duy nhất có thể mọi người sẽ gặp phải là cái kén này, nó khá là to, ít nhất cũng phải to gấp đôi so với kén của Airpod Pro hay Airpod2, tuy nhiên việc mình luôn bỏ nó vào túi đeo, nên cũng không phải là vấn đề quá lớn với mình. Thêm một phần nhỏ nữa là nếu đeo trên 3 giờ, mình sẽ có cảm giác đau ở vành tai trong (nhưng nghĩ lại đeo lâu vậy thì đó cũng là lúc cần phải tháo ra mà)

Ưu điểm:
  • Cảm giác đeo chắc chắn, thoải mái đặc biệt phù hợp cho vận động mạnh.
  • Có chip H1 hoạt động tiện lợi trên iOS/ MacOS, có thể cùng lúc nghe nhạc trên 2 tai nghe khác nhau (cùng có chip H1).
  • Chất âm nghe hay (đánh giá cá nhân).
  • Pin cực kỳ trâu.
Nhược điểm:
  • Kén to, không phù hợp để bỏ vào túi quần, túi áo.
  • Không phù hợp cho việc đeo nhiều giờ đồng hồ liền.
3/ Logitech Keyboard K380 + Logitech MX Master 2S

Cặp sản phẩm tiếp theo mà mình muốn chia sẻ chính là bàn phím Bluetooth Logitech K380 và chượt Bluetooth Logitech MX Master 2S.

Quảng cáo

Vấn đề mà mình gặp phải đó chính là mình có quá nhiều thiết bị cá nhân, iPhone, iPad rồi thêm 1 con Android phone xong Laptop này nọ nữa, và việc gõ trên màn hình cảm ứng hay để di chuyển đôi khi khá là mệt. Và cái combo này giúp mình giải quyết được vấn đề khá là triệt để khi mà cả 2 đều hỗ trợ chuyển đổi 3 profile bluetooth.

Nói về cảm giác gõ trên K380 trước, đúng là trải nghiệm thì sẽ không thích bằng gõ ở bàn phím cơ, tuy nhiên nó hoàn toàn không tệ khi Layout bàn phím được giữ theo format 86 phím và vì nó tiện gọn nhẹ nên mình vẫn chấp nhận được điều này.

Còn về MX Master 2S, không có gì để chê được. Trên Windows là kèm theo phần mềm để tùy chỉnh tốc độ di chuyển chuột, độ nhạy và gán gesture button phù hợp cho nhiều nhu cầu khác nhau.

Thêm nữa là bộ đôi này có thời lượng pin sử dụng rất lâu, với tân suất xài 5 ngày x 8 giờ x 4 tuần thì mình mới cần sạc lại con chuột. Còn cái bàn phím, mình xài cũng gần 5 tháng rồi, vẫn chưa một lần thay pin.

Logitech Keyboard K380
Ưu Điểm:
  • Thiết kế gọn, nhẹ, tiện lợi cho việc mang vác.
  • 3 Profile Bluetooth, giúp chuyển đổi nhanh gọn.
  • Layout theo bàn phím truyền thống, đặt tay vào là gõ dính ngay.
  • Hỗ trợ đủ các function dành cho MacOS, iOS và Android.
  • Giá rất hợp lý.
  • Pin siêu lâu.
Nhược điểm:
  • Theo mình đánh giá là không có
Logitech MX Master 2S
Ưu điểm:
  • Nhiều nút, gán được cho những chức năng khác nhau.
  • 3 Profile Bluetooth.
  • Cảm giác cầm cực kỳ thuận tiện và thoải mái.
  • Di chuột được trên nhiều bề mặt.
Nhược điểm:
  • Giá thành có thể là hơi cao.
4/ Google Home Mini.

Sản phẩm tiếp theo mà mình muốn chia sẻ chính là con Google Home Mini.

Giá ở thời điểm hiện tại theo mình là rất rất rẻ, rất đáng để bỏ tiền ra và trải nghiệm.
Nó cũng chính là thứ dẫn dụ mình vào cuộc chơi smarthome khi mà giúp mình nhẹ đầu trong việc đi tìm các thứ remote trong nhà (kết hợp vơi Broadlink rm pro hoặc rm mini 3), mở nhạc, tắt bật mọi thứ bằng giọng nói.
Mình luôn khó chịu khi có quá nhiều loại remote khác nhau, nên có giải pháp là mua điện thoại có hồng ngoại, nhưng những lúc như là sáng sớm hay giữa khuya, thì việc lọ mọ đi tìm cái điện thoại và bấm bấm trên nó cũng khó chịu không kém.
Rồi giờ đây, mình đã có thể lập lịch (routines) hay chỉ việc nằm trên giường (hoặc lúc tay, chân đang bận) và "Hey Google, do this do that ...."

Vấn đề mà mình vướng lại xíu là đôi khi nói chuyện với nó bằng tiếng Anh mà nó không hiểu hết, nhưng mình nghĩ vấn đề này sẽ được giải quyết bằng việc mình cần phát âm chuẩn hơn (coi như ôn luyện speaking luôn) và thuật toán machine learning của Google học được nhiều và thông minh hơn.

Ưu điểm:
  • Giá rẻ.
  • Gắn kết nhiều thiết bị smarthome lại với nhau (hoạt động như Control Center).
  • Ra lệnh bằng giọng nói.
  • Hỗ trợ tiếng Việt.
  • Chất âm nghe ổn.
Nhược điểm:
  • Cần phải nói giọng chuẩn chuẩn một tý, hoặc nếu không thì set một bộ lệnh riêng để GG Home nghe và hiểu mình muốn làm gì.

5/ Combo phụ kiện Aukey.

IMG_2512.JPG IMG_7137.JPEG IMG_6469.JPG
De sac khong day rev2.gif
Tiếp theo không phải 1 món hay 1 combo mà là cả 1 đống phụ kiện của Aukey này:

Bắt đầu vói cái đế sạc không dây Aukey, mình có 2 lý do để mua nó: Sạc được cho bất kỳ thiết bị gì, miễn là nó có hỗ trợ sạc Qi (iPhone nè, LG V30+ nè, Airpod2 nè) và không dây nhợ lòng thòng. Bonus nữa là nó có thể sạc được công suất 10W (mình chưa chắc là đc vậy hay không)
Vấn đề mà các loại sạc không dây gặp phải là việc cần cầm điện thoại, lên lên xuống xuống nhiều làm nó cứ sạc/ ngắt, sạc/ ngắt mình nghĩ cũng không phải tốt lắm.

Tiếp đến là cục sạc dự phòng 20k MhA, trên đây bao gồm 1 cổng sạc C công suất 18W, 2 cổng USB-A có hỗ trợ QC3.0 và 1 cổng sạc vào Micro-USB (và theo mình là bắt đầu dư thừa ở thời điểm 2020).
Việc xài nhiều thiết bị khác nhau và với tần suất sử dụng liên tục thì sạc dự phòng như vầy là không thể thiếu rồi, thêm nữa là cục sạc này theo mình khá là nhỏ gọn (so với cục Energizer mình xìa trước đó)

Sau nữa là cái củ sạc 2 đầu C với tổng công suất là 36W, với một cổng 30W hoặc chia ra mỗi đầu 18W tối đa. Nó giúp mình giải quyết được 3 chuyện:
  • Thứ nhất, 2 vợ chồng nhà mình không phải giành giựt nhau cọng cáp sạc.
  • Thứ hai, điện thoại đứa nào cũng được sạc nhanh.
  • Thứ ba, mang 1 củ sạc như vậy đi chơi rất là tiện vì không phải lỉnh kỉnh thêm mấy củ khác nữa, phiền.
Lúc mua củ này (và cục sạc dự phòng) mình cũng được tặng sợi Cáp C to Lightning và mình cũng mua thêm sợi cáp C to C để sau này Apple có muốn chuyển qua xài đồ C thì mình cũng thoải mái luôn. Những sợi cáp của Aukey đều được bọc dù giúp chống rối và tránh đc việc bị mèo cắn cáp rất tiện.

Ưu điểm:
  • Đế sạc không dây: Sạc được nhiều loại thiết bị khác nhau.
  • Sạc dự phòng: Có hỗ trợ nhiều cổng sạc và sạc lên tới 18W.
  • Củ sạc 2 đầu C: hỗ trợ PD (1 cổng 30W hoặc 2 cổng mỗi cổng 18W).
  • Cáp sạc: Dây dù chống rối, chống cắn.
Nhược điểm:
  • Vấn đề chung của đồ Aukey này là giá cả sẽ cao hơn so với mặt bằng chung đặc biệt là các sản phẩm đến từ Trung Quốc. Tuy nhiên nếu chịu khó canh sale 1 tý thì vẫn có thể mua được với mức giá ok và so về chất lượng thì dĩ nhiên khỏi bàn rồi.
6/ Túi đeo chéo Xiaomi

Tui Deo Xiaomi.jpg
Đây là món cuối cùng mình muốn review tới anh em, nó không phải là món mình thích nhất nhưng có thể nói là vật bất ly thân mỗi khi mình ra đường, chính là cái túi đeo chéo Xiaomi.

Đây là cái túi thứ 2 mình mua rồi, cái đầu dùng 1 năm 2019 qua cũng khá tả, nên qua năm mới mua luôn cái mới vì giá nó rẻ quá mà.
Các bạn có thể xem, ở trong 1 cái túi như vậy mà mình có thể bỏ vào được:
1/ 1 cái iPhone
2/ 1 cái Android phone
3/ 1 cái iPad Mini
4/ 1 cái tai nghe không dây
5/ 1 cục sạc dự phòng
6/ 1 cái bóp
7/ 2,3 sợi cáp sạc
8/ Chìa khoá nhà, thẻ từ thang máy
9/ Chìa khoá xe, thẻ giữ xe
10/ Ví tiền
11/ Dầu cù là, kẹo, khăn giấy và đủ các thể loại khác.

Cá nhân mình mang theo rất nhiều thứ lỉnh kỉnh nên việc sở hữu cái túi này đã giúp mình giải quyết mọi thứ, rất tiện phải không nào :D
Vấn đề đáng quan ngại duy nhất là mọi thứ vào 1 chỗ thì phải giữ cho kỹ, nhưng mình thấy trừ khi bỏ nó ra vứt đâu đó thôi chứ đeo lên người rồi thì khó mà bị móc so với việc bỏ vào túi hay đeo balo.

Ưu điểm:
  • Giá rẻ.
  • Nhỏ, gọn.
  • Chất liệu tốt (bị mèo cào mà không sao).
  • Bỏ được nhiều thứ.
Nhược điểm:
  • Không có, nếu có chăng là cần phải giữ kỹ hơn.
Rồi đó là những món, những sản phẩm, phụ kiện mà mình đã dùng trong năm 2019 và vẫn tiếp tục dùng trong năm 2020 . Xin cảm ơn các bạn.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

159 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chấm cái bàn phím logitech và google home mini
Ho Ngoc Dai
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Osmopure Phím ko ngon lắm đâu 😁
kaizvn
CAO CẤP
4 năm
@Ho Ngoc Dai với mình thì K380 là bàn phím bluetooth ngon nhất trên cả tầm giá.So với phím cơ thì ko thể bằng nhưng tính di động, cảm giác gõ và layout của nó ko gì chê được.
clltesterr
ĐẠI BÀNG
4 năm
công nhận, 2 món rẻ mà ngon không chê vào đâu được 😁
truongson.nb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thienvk Hình như con Home Mini vẫn là tiếng anh, thấy ae bảo do bản cập nhật mới, chưa thấy nhận lại tiếng việt.
hohahn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Về cái bộ Phím+Chuột, bạn có nói 3 profiles: có thể connect cho 3 Laptop, PC, tablet xong lúc xài cái này, lúc xài cái kia mà ko phải thao tác disconnect-connect. Mình hiểu vậy đúng ko bạn? Và có 3 cục nhận bluetooth kèm khi mua?
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hohahn Đúng rồi, connect là chỉ việc bấm nút trên bàn phím/ chuột thôi, không cần thao tác disconnect gì hết
Còn Bluetooth thì là kết nối Bluetooth thôi, không cần cục nhận gì nha.
hohahn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dichoinha1 Vậy thì đúng là sp quá đáng mua
se7enx18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hohahn ấn nút F1-F2-F3 là chuyển profile giữa 3 thiết bị

Để kiểm tra cụ thể các thiết bị đã kết nối thì bạn có thể cài Logitech Options. Việc chuyển đổi này khá nhanh, tiện. Mình dùng với 1 Pc, 1 iPad ổn.

Điểm trừ là cảm gáic gõ hơi tệ
truongson.nb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dichoinha1 con bàn phím có cục driver nhận cắm usb không hay chỉ có bluetooth vậy bác?
@truongson.nb bàn phím bluetooth bác nhé. chuyển đổi giữa các thiết bị khá đơn giản
Hatrang1191
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hứ B-)
truongnv1096
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng logitech vs ipad mini5
quân ken
TÍCH CỰC
4 năm
Đây đúng là tech fan rồi kkk
@Hocxit Tai nghe airpop nó thiết kế bám dính lỗ tai bác ơi. Không rớt được đâu :D. Chỉ là nó ko dành để trải nghiệm âm thanh như mấy cái chống ồn. Cái beat kia thớt cũng là của apple đó (nếu bác chưa biết) bác giữ lại mac os là máy gì đấy?
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu mình bị cái là lỗ tai nó to, nên cứ đeo 1 thời gian là rớt từ từ 😔 .
Vợ mình tai nhỏ đeo vô là khít khìn khịt.
@dichoinha1 to quá thì không bốt hả bác 😁
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@denmilu Haha ừ
hamden
ĐẠI BÀNG
4 năm
Còn bộ pc chơi tsonline đâu không giới thiệu luôn Định?
@hamden Giờ vẫn còn người chơi tsonline à 😆
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@liketheblues haha, còn chứ tui đang chơi nè.
Máy phía sau đó, do là review nhiều quá rồi nên thôi.
Zray
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua con Logitech MX Master 2S dùng song song với e G403 thì nặng hơn kha khá, và nút cuộn bấm không thích bằng.
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Zray mình thích con MX Master 2S là nó to bề ngang, bỏ cả bàn tay trọn vào.
Ngon
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa bài hơn tháng rồi có ng đào lên. Xin hỏi chủ thớt chút phím K380 thấy khá tiện việc connect và nhẹ nhàng cơ động. Nhưng mình còn băn khoăn cảm giác gõ phím. Mình ko cần đến mức ngon như phím cơ, mà nhiều người review nói phím tròn và layout nhỏ dễ gõ nhầm, không biết bạn đã dùng nó gõ cả ngày chưa, có thoải mái khoong?
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@hquangvn cảm ơn các bạn, nhiều ý kiến trái chiều quá, nếu gõ mà lỗi ko nhận phím thế thì khó chấp nhận thật.
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MustDie mình thì chưa gặp lỗi không nhận phím hoặc có chăng là lúc nó mới chuyển connect từ thiết bị A qua B khoảng vài giây đầu thôi. Còn lại ngon lành lắm.
Bob T.
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dichoinha1 Mình có vừa tìm hiểu thêm thì thấy trên amazon cũng có một số người gặp phải vấn đề giống mình khi sử dụng, VD như comment này:
https://www.amazon.com/review/R2ZMGHVXR0LZ6Y

Chắc có lẽ mình không may mua phải sản phẩm lỗi chăng?
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@armagne mình e là có lỗi phần cứng rồi, bản thân con K380 của mình thì có lúc cảm giác phím keyboard nó không nhảy ra được khi gõ phím cách [Space bar] lệch về phía bên trái với tốc độ nhanh.
Nếu gõ đúng phần trọng tâm hoặc gõ lệch nhưng tốc độ chậm hơn thì mọi thứ rất là ok.
jing
CAO CẤP
4 năm
Mình rất thất vọng vì đã mua google nest mini

Vì nó ko thể cast video từ youtube
Vì nó ko còn hỗ trợ commands in vietnamese
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@jing Dạo gần đây command trên mấy con google home vì lý do gì mà không nhận được TV, cũng hơi khó chịu thiệt.
Đang dùng combo bàn phím và chuột giống bác. Cảm thấy rất hài lòng
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tiến Dũng 94 hehe, tuy không phải option rẻ nhất nhưng đúng là rất ngon và bổ 😁
@dichoinha1 Chuẩn luôn bác. Giờ đang muốn kiếm cái cầu bàn phím cho con mac air nữa mà k thấy bán
samletd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Home mini nay ko hỗ trợ tiếng Việt rồi 😆
@samletd có nghe nhạc được k b nhỉ?
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Coca Escanor nghe nhạc bình thường, chỉ là phải ra lệnh = tiếng anh hết.
Quietman85
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng đang dùng Logitech Keyboard K380 gần năm nay, đúng là tốt nhất thật
se7enx18
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quietman85 mỗi cái dở là gõ hơi chán, còn lại không chê điểm gì
Quietman85
ĐẠI BÀNG
4 năm
@se7enx18 Phím to và gõ êm ru mà bạn
Hocxit
TÍCH CỰC
4 năm
@Quietman85 dùng phím cơ rồi nên ko muốn gõ bọn ấy nữa 😔
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hocxit haha, mình cũng đúng là dùng cơ quen rồi thì khó chấp nhận. Tuy nhiên vì nó gọn và connect/ chuyển đổi đc nhiều thiết bị, coi như bù qua xớt lại.
Anh em cho hỏi lý do mua ipad mini mới. Hic. Đang muốn mua mà ko biết nói lý do gì với vợ.
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamtien338 Cũng không phải đơn giản mà xin được vợ đâu.
Mình cũng mất 1 khoảng thời gian mới thuyết phục được nè.
@dichoinha1 Ngon vậy. Chắc tui hôm nào mua trước, xin sau nhỉ
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lamtien338 Chỉ cần vợ nó không bảo “rơi từ tầng 5 xuống đất” là ổn
@dichoinha1 Căng quá. Hi
khoadvh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác có link bác cục sạc Aukey 2 đầu C k ạ. Thanks
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@khoadvh mình search trên Tiki, Shopee có đó.
Cơ mà bác nên đợi thêm mấy đợt sale đi. Giờ mua hơi mắc.
nhanquoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Blackberry 9700
Kyocera G01
Blackberry Priv
HP Elitebook
Miband4
Bàn phím logi mà kể phím vuông mk cũng ưng, phím tròn mk gõ k dc @@
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quyetbuu991 vuông hay tròn với mình trải nghiệm không khác biệt lắm. Vì trọng tâm phía ở trong gõ cũng vừa đúng.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Toàn hàng chất. like cho bác chủ
smx105
TÍCH CỰC
4 năm
K380 mà đi với MX Master thì không hợp chút nào ! -> Bàn phím là siêu di động, đi với con chuột siêu cồng kềnh

K380 nên đi với MX Anywhere 2s thì còn hợp.
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@smx105 Do trải nghiệm cầm nắm cũng quan trọng lắm, di động mà cầm không tiện thì cũng vậy à
smx105
TÍCH CỰC
4 năm
@dichoinha1 Hầu hết các dòng chuột cao cấp của Logitech đều thiết kế theo triết lý công thái học, và dòng MX cũng được chia ra 2 phiên bản rõ ràng, MX Master ưu tiên cho các đối tượng ngồi làm việc trên bàn, không gian rộng rãi và đủ chiều cao để mang lại trạng thái sử dụng tốt nhất. Trong khi ngay cái tên MX Anywhere đã nói lên tất cả, nó ưu tiên cho tính di động, trừ khi tay bạn quá to khiến việc cầm nắm con chuột trở nên khó khăn, còn lại với đại đa số người thi cảm giác cầm nắm và sử dụng rất thoải mái mọi lúc và mọi nơi.
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@smx105 Chắc do mình thích đồ to với chưa thực sự cầm con Anywhere nên đang đánh giá 1 chiều quá. Hy vọng có cơ hội trải nghiệm con Anywhere xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019