Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Review nhanh túi đeo vai Camelia và so sánh với Herschel Pop Quiz
chichung91
2 thángBình luận: 0
Mình đang tìm mua túi đeo chéo loại nhỏ để đựng Switch + phụ kiện, pin sạc cho gọn nhẹ. Mình thích kiểu dáng và chất liệu của Herschel nên đang định order em Heritage thì được giới thiệu đến Camelia. Nhìn qua thì kiểu dáng của họ làm khá homage với Herschel, logo cũng dạng 1 miếng patch chữ đen nền trắng phông chữ uốn lượn kiểu retro, khác mỗi cái tên. Tìm hiểu trên mạng chưa thấy có review bao giờ, mà giá cũng không đắt lắm nên mình mua luôn túi đeo + vải dù về dùng thử.

[Review cực nhanh cái ba lô Herschel] Mình đang dùng ba lô Herschel Pop Quiz được gần 3 năm rồi. Ngoại trừ hình thức hơi bạc màu và phần da PU ở dưới bị bong ra thì dùng vẫn rất chắc chắn. Em Herschel này mình đeo hồi đi du học gần như ngày nào cũng đeo và quăng quật khắp nơi, và lúc thì là ba lô laptop (chống nước cực ổn, đi bộ trời mưa ko bị ướt bên trong), lúc là ba lô du lịch, và lúc thì mang đi siêu thị nhét hoa quả, thịt cá chất đầy gánh còng cả lưng mà vẫn vô cùng bền bỉ.

Bỏ qua yếu tố giá thành (Herschel chắc đắt gấp 5,6 lần), so sánh nhanh cái túi Camelia với Herschel thì thấy lớp vải dù của Herschel nó dày dặn cầm chắc tay hơn, còn của Camelia hơi mỏng. Theo thông tin thì cái của Camelia cũng có thể kháng nước, cái này hôm nào đeo trời mưa mình sẽ thử xem.

Bên trong túi Herschel có bọc thêm 1 lớp vải đỏ sọc trắng đặc trưng, mình nghĩ là cũng giúp gia cố thêm cho chắc chắn, còn của Camelia 1 lớp vải dù (cũng khá chắc chắn) giống các loại túi bình dân để chống nước. Túi cũng có 1 ngăn phụ bên trong để nhét máy tính bảng, như mình là sẽ để switch trong đó.

Phần dây đeo thì Herschel có 1 lớp đệm dày. bề mặt êm và thoáng hơn, còn Camelia có 1 lớp mỏng hơn. Cái này vì túi Camelia chỉ phải đựng ít đồ thôi.

Đựng thoải mái Nintendo Switch và các phụ kiện khác như Dock, sạc, hay sạc dự phòng. Mình nghĩ thậm chí còn nhét vừa cả cái iPad nữa

Phần da PU phía dưới thì mình cảm nhận là chất liệu cũng tương đồng với Herschel, hàng mới nên trông bóng bẩy hơn. Lần này mình sẽ cố gắng giữ gìn để tránh cho nó bị xước xong bong ra như cái cũ.

Ngoài ra mình cũng mua thử 1 cái ví của Camelia có cùng loại chất liệu vải dù như túi. Trước giờ toàn xài ví da, dùng như phá cứ 1 2 năm là phải thay, giờ xài thử cái vải xem sao. Ví này có phân làm 2 ngăn chính, quan trọng là có chỗ nhét ảnh để mình cho ảnh ông con vào lâu lâu nhìn đỡ nhớ, mặt trong của ví cũng có 1 lớp vải lót màu đỏ trắng tương tự như Herschel.

Nhìn cái ví da cũ so với cái ví vải mới mà thảm thương, tả tơi giáp trụ, chiếc ví 2 năm tuổi.

Về độ bền và khả năng chống nước thì để dùng thêm mình sẽ chia sẻ. Với cái giá 350k thì nói chung mình cũng không kỳ vọng nhiều lắm, mình ưng kiểu dáng, chất liệu và mục đích sử dụng cũng chỉ đựng đồ công nghệ nhẹ nhàng, chứ không phải như đeo bao tải giống cái cũ. Nếu nó cũng bền như Herschel thì chắc chắn sẽ tiếp tục ủng hộ thương hiệu VN.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019