Bàn chải điện Sonic Whitening

Review Nintendo Ring Fit Adventure: Vừa chơi game vừa tập thể dục, mệt mà vui
Rất hay và hữu ích!/12 người
20 ngàyBình luận: 92
Review Nintendo Ring Fit Adventure: Vừa chơi game vừa tập thể dục, mệt mà vui
Mình vừa mua cái vòng Ring Fit này để có cơ hội vận động nhiều hơn, tập thể dục thú vị hơn. Giống như những bộ Labo mà Tinh tế từng trên tay, đây là một sản phẩm nằm trong hệ sinh thái phụ kiện dành cho máy chơi game Nintendo Switch và mình chưa bao giờ hết bất ngờ với những sự sáng tạo mà Nintendo mang lại cho người chơi. Mời anh em tham khảo và thảo luận cho vui nhé.

Mở hộp và thiết lập ban đầu

Mình mua cái vòng Ring Fit Adventure này với giá 2 triệu 290 ngàn đồng ở iCamp.vn, mình check giá thì thấy các shop khác cũng có giá tầm này, không chênh lệch quá nhiều nên nếu anh em muốn mua thì thích chỗ nào mua chỗ ấy là được.

Vừa mở hộp ra thì bên trong sẽ có một đĩa game vật lý như thế này. Đây là món quan trọng vì không có nó thì chiếc vòng sẽ là vô dụng. Trên thị trường mình thấy có bán nhiều vòng Ring Fit của Trung Quốc hoặc các bên thứ ba, nhưng các sản phẩm này sẽ không kèm thẻ game nên anh em chỉ nên mua nếu cái vòng cũ bị hư cần thay thế thôi nhé. Mất công mua về lại thành công cốc.

Quảng cáo

Lật lớp bìa thứ hai lên thì bên dưới như thế này. Đóng gói đơn giản là bỏ vào một bì nilon mà thôi. Dù gì thì đây cũng không phải là đồ điện tử dễ hỏng nên cũng không cần rườm rà phức tạp.

Đây là cái vòng sau khi lấy ra khỏi bao. Tổng thể thì nó giống như một chiếc vô lăng xe ô tô, có một nơi để gắn tay cầm Joy-con bên phải vào và hai phần grip cầm bằng vải lưới khá êm tay.

Mình khá thích chất liệu nhựa này, cầm vào như đang chạm vào một lớp cao su non vậy. Mình đoán có thể nó làm bằng nhựa Polycarbonate vì cảm giác giống mặt lưng của những chiếc Nokia Lumia hồi xưa. Nhìn mỏng vậy thôi chứ cũng khá bền, mình có thể bóp và kéo hết lực thì vẫn không xi nhê gì. Độ hoàn thiện rất tốt.

Ngay sau khi lắp thẻ game vào máy và khởi động game thì màn hình sẽ hiện ra hướng dẫn sử dụng. Vì yêu cầu tay cầm Joy-con tháo rời nên anh em nào dùng Switch Lite sẽ không chơi được trò này nhé.

Tay cầm màu đỏ sẽ lắp vào vòng Ring. Trên vòng sẽ có hiện kí hiệu dấu + để đề phòng chúng ta lắp nhầm bên tay Joy-con.

Quảng cáo

Tay cầm bên trái anh em sẽ đặt nó vào trong cái leg strap, rồi đeo nó vào bắp chân bên trái. Bằng những cảm biến gia tốc kế vào con quay hồi chuyển trong hai Joy-con, chúng sẽ có nhiệm vụ nhận biết các chuyển động cơ thể của chúng ta.

Sau khi set-up xong xuôi thì màn hình sẽ chuyển đến phần căn chỉnh và lấy một vài thông tin cần thiết. Tất cả hướng dẫn đều có một trợ lý ảo demo trên màn hình nên rất dễ hiểu. Ba mình không biết tiếng Anh những vẫn làm được các bước này ngon ơ. Vậy là xong bước thiết lập đầu tiên, tốn khoảng 5 phút. Những lần chơi sau chúng ta sẽ không cần phải thiết lập lại đâu.

Trải nghiệm chơi và sử dụng

Chiếc vòng nhựa tưởng đơn giản, nhưng thật ra bên trong nó cũng được trang bị cảm biến để cân được lựa bóp và kéo dãn khi chúng ta tác động lên vòng. Mình không rõ nguyên lí hoạt động thật sự của nó như thế nào, mình đoán là nó sử dụng các cảm biết loadcell tương tự như các loại cân điện tử để nhận biết sự biến dạng và quy đổi sự biến dạng này thành lực.

Quảng cáo

Nếu nhiều người trong gia đình muốn sử dụng thì mình khuyên anh em nên tạo cho mỗi người một tài khoản riêng. Căn bản là vì hệ thống sẽ yêu cầu chúng ta thực hiện một số động tác cơ bản để biết được khả năng thể chất của anh em. Mỗi người sẽ được hệ thống căn chỉnh độ khó riêng để hiệu quả tập luyện được tốt nhất.

Lưu ý là vì là trò chơi vận động, nên không gian chơi nên rộng rãi và thoáng một tí.

Joy-con bên phải có một cảm biến có khả năng đo nhịp tim sau khi luyện tập. Mình có thể test vài lần kết quả so với Apple Watch thì thấy khá tương đồng nhau.

Đây là khi chúng ta vào game. Game thuộc thể loại chạy vượt chướng ngại vật tương tự như Temple Run hoặc Subway Surfers. Nhiệm vụ của anh em và chạy đến đích bằng cách chạy tại chỗ ngoài thực tế. Anh em càng hoạt động mạnh và nhanh, nhân vật trong game sẽ càng có tốc độ cao. Ngoài việc kích thích vận động thông qua chạy tại chỗ thì anh em sẽ gặp một vài quái vật. Để hạ gục được chúng thì sẽ phải thực hiện một số bài tập, ví dụ như squat nè, yoga, gập bụng, vân vân. Có rất nhiều loại bài tập đa dạng.

Vừa tập vừa chơi game nó vui cái gì đâu á. Đừng tưởng đây chỉ là trò chơi nên hiệu quả luyện tập không bao nhiêu. Mỗi lần đánh quái rất là cực và sẽ khó dần lên. Lấy ví dụ con quái đầu tiên mình hạ gục cần phải thực hiện 30 cái squat (đúng động tác, làm qua loa nó sẽ không nhận) + gập duỗi phần bụng 20 cái.

Tập xong thì mồ hôi mồ kê chảy nhiễu nhại luôn. Thật sự là mệt lắm đó. Mình nghĩ mỗi ngày chơi cỡ 15 - 30 phút thôi là coi như chúng ta vừa luyện tập thể dục, vừa chơi game rồi. Mình có dùng Apple Watch, set bài tập là HIIT (không biết chọn HIIT có đúng không nữa, thấy cường độ hoạt động cũng cao lắm), sau 23 phút thì cũng tiêu tầm 250kcal. Thời gian tập thật sự chỉ khoảng 10 phút thôi nha, vì lúc đầu game có nhiều lời dẫn và đoạn phim giới thiệu lắm.

Game cũng có cốt truyện, nhưng nhìn chung khá đơn giản. Thật sự thì cốt truyện chỉ làm để cho vui và thú vị hơn một tí thôi chứ bản chất của trò này là muốn chúng ta vận động và tương tác với thế giới trong game. Anh em nào không quá giỏi tiếng Anh thì cũng đừng lo, mọi thứ có nhân vật ảo hướng dẫn hết cả rồi.

Những điểm mình thích

• Chơi vui quá, thật sự sáng tạo
  • Giúp mình có thêm cơ hội vận động nhiều hơn
  • Hoàn thiện sản phẩm rất tốt
  • Game chỉn chu, đa dạng bài tập (càng chơi càng unlock được nhiều hơn), thế giới game và các vòng chơi cũng rộng lớn, có thể chơi hoài hoài mà không chán
  • Dễ thao tác vì có hướng dẫn kĩ lưỡng, cho ba mẹ chơi để luyện tập sức khoẻ cũng được
  • Hoạt động rất tốt với các cảm biến có sẵn trên Joy-con. Điều hướng và trải nghiệm chơi rất đáng tin cậy, không bị loạn và không nhận được hoạt động

Điểm có vẻ là không thích

• Mình không tìm được quá nhiều điểm không thích nên mình sẽ để giá cao vào mục này. Thật ra cũng không thể nói là cao vì các mặt bằng chung các sản phẩm trong thế giới game đều như thế. Nhưng bỏ ra thêm 2 triệu cũng là một số tiền không hề nhỏ, hơi xót một tí 😁
  • À, một điểm mình không thích nữa là cái vòng đeo chân hoạt động mạnh nó hơi dễ tụt, phải chỉnh hoài. Phải chi mặt trong vòng có đệm thêm cao su để tăng ma sát thì hay biết mấy :D

Một số hình ảnh khác

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Rất hay và hữu ích!/12 người
Bạn nên mang giày thể thao hoặc chơi trên thảm khi chơi game này. Vì nếu không sẽ đau những bộ phận như bàn chân, gót chân, cổ chân, mông... nhé!
@Taisuper Mình có thảm yoga đó mà tại chụp hình quên trải ra kkkk. Nó cũng khuyến cáo k nên chơi trên nền đất cứng 😁
@Lê Phú Khương vòng này mua về chơi đc ngay hay cần phải có những thiết bị nào trước đó vậy bạn?
@knight2255 cần nintendo switch nha bạn
Vụ này hay. Chúc cặp đôi luôn vui vẻ khỏe khoắn nha 😁
Sáng nào cũng ra công viên vận động nha bác. Riêng vk mình tập zumba bên cali mỗi ngày 😆😆😆
@NghiepTranVINA Sáng tập luyện tối lại lên rừng bắt cọp, quá đã bác nha 😁
@Nicotine Caffeine Phải có sức khoẻ mới đánh cọp được chứ bác 🤣🤣🤣🤣🤣
@Nicotine Caffeine Ủa nhớ lúc trước galaxy đôi trẻ khác cua nhau mà toa ??? ??
Song like hợp bích
@МАИ-TT ơ, like 2 lần là unlike đó bác 😔((
@Lê Phú Khương Hông có, like fact với like này, like trai like gái đều đủ 😝
Cái này hợp cho người tập thể dục vận động tại nhà. Nhìn vui phết luôn 👍👍👍👍. Nhưng anh thích vận động chạy bộ tại công viên hơn. Được hít thở không khí trong lành là cái anh mê nhất 😁
@NghiepTranVINA Vâng bác. Ngày xưa đam mê các môn thể thao mạo hiểm như rock climbing, thời ở bên châu Âu thì chơi trượt tuyết. Chấp nhận chấn thương để có những trải nghiệm tuyệt vời bác ạ (ví dụ như cảm giác chinh phục Verdon Valley, ngắm nhìn từ vách đá nó cái thú riêng lắm bác ạ). Có điều tầm này có gia đình nên việc chấn thương nó ảnh hưởng không chỉ bản thân mình nên em mới bỏ 😆
@vicktorbui Còn trẻ thì thuộc bản thân mình, muốn tung tăng bay nhảy thoải mái không lo nghĩ. Có gia đình rồi thì trách nhiệm trên hết ha bạn. Mình có thể ngày ăn 1 bữa để tiết kiệm nhưng vợ con không thể để đói được 😁
@NghiepTranVINA Chuẩn bác ạ. Mình khổ nhưng không để vợ con khổ
@vicktorbui Chính xác. Đời đàn ông sống là phải có trách nhiệm 👍👍👍
theladu
TÍCH CỰC
20 ngày
Tập thể dục vừa khoẻ vừa đẹp
Ngon lành nhé mod 😆
@sấm102 thank bạn 😁
Mệt mà vui.
Khôn như mày :D
@B L A Z E sao bác để icon đó 😆
long.ph145
ĐẠI BÀNG
20 ngày
vô coi mẫu hông 🤣
Mình không có một tí cảm tình nào với cái kiểu nửa áo nửa váy thế này, trông như cởi truồng.
Hy vọng các mod khi đã xuất hiện trong những hình ảnh minh họa cho bài viết như thế này thì nên chú ý hơn đến phục trang.
@kungfupandavn OK lần sau tập thể dục mình sẽ yêu cầu mod mặc quần jeans áo sơ mi trắng để đạt tiêu chuẩn phục trang mà bạn đặt ra nha
Methanol
TÍCH CỰC
20 ngày
@kungfupandavn Đa số vô đây vì ảnh bìa, vì gái, vì hở nửa áo váy... không phải mod thiếu vải, thiếu quàn áo mặc hay tác phong không chỉnh chu mà chụp ảnh như này để cấu tương tác.
@kungfupandavn nên mặc đồ thể thao bó trọn các đường cong hen 😃
@kungfupandavn Khó ghê luôn, bạn k có cảm tình cái là k cho người khác mặc 🤣
Kocoji
TÍCH CỰC
19 ngày
"Mình không rõ nguyên lí hoạt động thật sự của nó như thế nào, mình đoán là nó sử dụng các cảm biết loadcell tương tự như các loại cân điện tử để nhận biết sự biến dạng và quy đổi sự biến dạng này thành lực."
Mình thấy Joycon phải - ở dưới đáy có IR Camera á, chắc sử dụng cái camera này thôi.
@Kocoji Mình đang nói tới vụ nhận lực bạn ơi. Còn ir đó để đo nhịp tim he he
@Kocoji Thì mình nói vụ nhận lực mà. Camera ir đâu liên quan gì vụ nhận lực đâu bạn
Kocoji
TÍCH CỰC
19 ngày
@Lê Phú Khương Lúc đầu mình suy đoán tận dụng cái camera đó, nhưng tra lại thì đúng trong cái vòng có cảm biến riêng.
Em đã xin phép Ba Má đi theo môn phái này
@nem nướng nha trang kkkkk
Ngon
Chi mà cực vậy .. mua cặp cầu lông ... chơi 30 phút còn hơn chạy 10km
@Bão Đã Tan Gió lắm anh. K có không gian chơi chứ cũng có mua để sẵn dồi
@Lê Phú Khương Ra công viên em ... cầu lông vô địch thể thao, anh nhảy riết mà bốn mấy rồi vẫn gọn 😄
@Bão Đã Tan Nhà em xa quá hic hic
hay quá
xem mod lam gi thôi
Kinh vãi
Món này hấp dẫn quá bạn ạ, chơi mấy game này thú vị và có lợi cho sức khoẻ nữa....!
tophieu1
ĐẠI BÀNG
14 ngày
1. Mặc cái áo hơi dài
2. Thực ra cái này chơi là chính, luyện tập là thứ yếu
@tophieu1 Mình từng nghĩ vậy. Dùng mới biết là nó mệt, tập là chính, game để thú vị hơn th
iSoft
TÍCH CỰC
14 ngày
Để đốt 250kcal mà vậy cực quá, có cách khác dễ hơn mà 2 bạn 😁
@iSoft Bạn có đang nghĩ tới cách mà mình nghĩ k :v
jin_279
TÍCH CỰC
13 ngày
@iSoft Có cảm xúc hơn nữa 😌

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019