Review Nintendo Switch Ringfit
Rất hay và hữu ích!/7 người
copyowl
4 thángBình luận: 58
Review Nintendo Switch Ringfit
Đây là review về Nintendo Switch Ringfit của mình. Mình mua nó với giá 2tr. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Nintendo Switch Ringfit

ĐỂ MỖI NGÀY TRÔI QUA - KHÔNG LÀ ĐIỀU TIẾC NUỐI.

Vào những tháng ngày “lịch sử” mấy trăm năm mới có một lần như thế này, mọi người đã sống & “tận hưởng” nó theo cách nào?
Saigon & mình đều cùng nhau ở nhà, tiếp cuộc sống theo một cách rất khác. Không còn được đến công ty, đi nhà hàng, đến phòng gym, trung tâm học nhảy & vô vàn những điều quen thuộc khác nữa. Tuy nhiên cũng không vì thế mà bớt vui đi được, chuyện gì rồi cũng phải có cách của nó thôi.
Mình - một con nghiện việc chính hiệu khi cùng lúc điều hành & quản lý 8 công việc. Mỗi ngày trôi qua dù công việc chiếm gần hết thời gian nhưng mình vẫn buộc bản thân phải chăm chỉ cùng chồng mình nấu ra những bữa ăn ngon, cùng nhau làm việc nhà, làm bánh, xem phim, đi chợ, làm vườn, tập luyện thể thao tạo cơ hội để gần gũi nhau hơn. Đối với mình, thành công ngoài xã hội & thành công trong gia đình luôn là điều cần thiết. Phụ nữ dại nhất khi tự bỏ rơi chính mình.

Quảng cáo

Mục tiêu mỗi ngày của mình là đốt 450-500 calories, mình tập cardio, jumba, tập tạ bằng “chiếc mèo luôn đói” Xì lùn gần 6kg & từ ngày ông xã tặng cho chiếc máy Nintendo Switch + Ringfit thì có ngày con số này đã tăng lên 600. Một chiếc máy có thể kéo mình ra khỏi sự bận rộn & lười biếng. Mình vui hơn, hăng hái hơn, tập luyện nhiều hơn. Tập như chơi, chính xác là vậy. Ông xã mình cũng là fan cuồng của “trường phái” thể dục này & đạt được level 41 chỉ sau 1 tuần tập luyện. Cơ thể săn chắc thấy rõ & độ bền sức khoẻ được tăng lên.

Nintendo Switch nổi tiếng với hàng loạt game độc quyền từ hãng, trong đó đặc biệt là Ringfit - dụng cụ cầm tay mua riêng hỗ trợ việc luyện tập thể thao thông qua game Ringfit Adventure.
Khi tập chỉ cần thao tác đơn giản: gắn cặp Joy-con điều khiển vào dây đeo đùi & vòng Ring. Trên cặp Joy-con này có cảm biến chuyển động , vòng Ring có cảm biến lực kéo & bóp để máy hiểu người chơi đang tập động tác gì như Squat, chạy bộ, bắn cung, gập bụng, yoga,…

Trong game có nhiều chế độ chơi:
✅ Game nhập vai kích thích người chơi hoạt động & cuốn vào cuộc chơi lý thú. Độ khó tăng dần phù hợp với người chơi mới hoặc đã có kinh nghiệm.
✅ Chế độ chơi nhanh cho phép người chơi chọn nhóm cơ cần tập luyện hoặc tuỳ chọn mini game để tập luyện & thi đấu với bạn bè. Đơn giản hơn chỉ là chạy bộ ngắm cảnh trên màn hình.
✅ Tập luyện theo nhạc (thích hợp với người chơi có nhu cầu vận động nhẹ)

Những thứ mình thích

Quảng cáo

- Cách chơi sáng tạo, kích thích mình vận động nhiều hơn.
- Càng chơi lâu thì càng mở khoá được nhiều bài tập mới với độ khó cao hơn & các màn chơi đa dạng hơn.
- Mình đã tập online trên Youtube & so sánh với Ringfit thì Ringfit cường độ cao hơn trong thời gian ngắn hơn, như có PT riêng hướng dẫn mình tập đúng mỗi ngày, hiệu quả & chuyên nghiệp.
- Các thành viên trong gia đình mình đều có thể sử dụng được, chỉ với thao tác set cấp độ theo từng account riêng.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

- Mở đầu hướng dẫn hơi nhiều & dài, gây mất thời gian.
- Mức giá để sở hữu trọn bộ hơi cao, cụ thể là máy game rơi vào tầm 8tr & tay cầm Ringfit 2tr.
- Dây đeo đùi khi vận động mạnh ra mồ hôi sẽ dễ tuột.

#taponha

Nên mua hay không?

Quan điểm cá nhân của mình là nên mua. Tuy giá thành hơi cao nhưng đổi lại mình có được một thiết bị tập & 1 “PT ảo” chất lượng cao mà không phải tốn vài triệu đồng/ tháng ở phòng tập. Thêm vào đó, cả gia đình có thể cùng nhau tập luyện & chơi vui vẻ với hàng ngàn game độc quyền từ Nintendo, đặc biệt là vào mùa dịch này. Đánh giá: 4.5 / 5 sao.
Để mỗi ngày trôi qua - không là điều tiếc nuối.

Update clip chơi vài game với Ringfit:
https://youtube.com/shorts/uGZSh0zdLWU?feature=share
Tập thể dục với Nintendo Ringfit
youtube.com

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

58 bình luận
FFFF####
ĐẠI BÀNG
4 tháng
show hàng
hunggh
TÍCH CỰC
4 tháng
Em gái trong hình nên tập thêm các bài banh để giảm hõm mông nhoé
@hunggh Ý bác là kiểu này!!!
video.mp4
hunggh
TÍCH CỰC
4 tháng
@NDC9057 Đây là tập bụng bác ơi, banh cơ mà bác
BMI giảm khoảng 5 điểm sẽ bén hơn 😉
anh em nào vào đây vì thumbnail like phát nào!
@paNda[fg] mình nè bác 😆)
@paNda[fg] Phải có câi dẫn dắt chứ 🤣
@paNda[fg] Đồng, bạc, vàng quan điểm. 😁
hugo18
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@paNda[fg] bài viết gì vậy bác? 😁
@paNda[fg] Chả biết nó viết cái gì, vào vì cái hình, comment xong đi ra...
Xem ảnh
review hay, mẫu đẹp, nhà đẹp, switch ngon, bưởi to
Con mèo đẹp, TV to, nhà giàu
mr.coccu
TÍCH CỰC
4 tháng
Mẫu ngọt nước thật. Mlem
Yêu quá
Nhà điều kiện quá 😍
copyowl
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cunatvechai Công sức cố gắng 2 năm trời để sắm đầy đủ cho đứa con tinh thần của 2 vợ chồng đó bạn
Vào vì cái ảnh, mượt quá
@locthuyforever♋ “Game nhập vai kích thích người chơi hoạt động & cuốn vào cuộc chơi lý thú“ —> moá k hiểu sao đọc tới đoạn này cười sặc sụa
[PD]
CAO CẤP
4 tháng
Tập trung V3 là ngon đấy
vô đọc bài mà ko thể nào tập trung vô cái switch được
Mày vui tính vãi
uithemoon
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@c0mmand0 Cái switch là cái switch nào ???
Firewolf
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@c0mmand0 Mình thề là mình xem bài rất kỹ đến mấy lần và không hề thấy đề cập đến cái switch nào cả.
tuyệt vời
hello men of culture
we're all here 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019