Review Nokia X10 5G
Thiin
3 thángBình luận: 28
Review Nokia X10 5G
Đây là review về Nokia X10 5G của mình.Mình mua nó với giá 5.990.000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Nokia X10 5G :

Sau thời gian mình sử dụng thì đây là một số ý kiến của mình cho anh em tham khảo, mình thấy máy khá tốt, không tệ như mọi người đã đánh giá. Nếu có gì sai sót thì xin anh em cho ý kiến thêm nha!

Thiết kế, ngoại hình

Mình cảm nhận máy thiết kế khá chắc tay, cầm nắm cũng dễ dàng. Mặt lưng thì nhám nên đỡ bị bám vân tay nhìn máy lúc sử dụng cũng khá sạch sẽ.
Chỉ có viền màn hình hơi to nên là trông không bắt mắt cho lắm, này là đối vs mn còn mình thì thấy vẫn đẹp không thành vấn đề gì.

Quảng cáo

Màn hình

Màn hình thì khá nét và sáng do là FHD+ nên chất lượng hiển thị tốt lắm. Mình sử dụng lúc ngoài trời nắng thì nó hiển thị cũng khá sáng không tới mức quá tối.

Camera

Về camera thì mình chưa chụp nhiều (vì dịch chả đi được đâu hết), cam X10 mình đều để auto, ấn tượng ở chỗ dù ngược sáng nhưng ảnh không bị tối, màu sắc hài hòa, Nokia là hãng đầu tiên mà mình thấy có thể bật nhiều cam sau cùng lúc, cũng khá thú vị khi muốn lưu giữ khoảnh khắc, điểm + nữa là water mark tùy chỉnh rất sâu, ghi gì cũng được luôn.

Điểm trừ của cam m thấy là khả năng preview, lúc dơ cam lên chụp thì hình ảnh xem trước trên màn khá xấu, nhưng khi chụp xong xem lại ảnh mới đẹp , khá lạ!?

Đây là ảnh mình đã chụp trên X10

Sức mạnh & Hiệu năng

Bất ngờ nhất là về hiệu năng với con 480 5G khá là gây tranh cãi này. Ban đầu mình cũng phân vân vì bỏ ra 6tr mà máy chỉ được chip đầu 4 thôi, thay vì với số tiền đó mình vẫn thích đầu 7 hoặc 8 hơn. Tuy nhiên sau khi xem mấy review trên mạng thì cũng có lòng tin để mua luôn. Nhưng ông trời không phụ lòng người,về sử dụng thì lại khá bất ngờ, máy phản hồi khá nhanh và mượt mà, liên quân mở đc fps cao và duy trì ổn định ở khoảng 60 fps, lúc combat có hơi giảm 1 tí, nhiệt độ rất mát do mình tìm hiểu thì nó tản nhiẹt bằng hơi nước ( tấm graphene).

Quảng cáo

5G cũng là thứ làm mình tò mò, di chuyển sang phố đi bộ thì sóng tự nhảy 5G, tốc độ m tải được tầm 1100 mbps 1 dây (gấp mấy chục lần cáp quang ở nhà. Quá xịn, nhưng hơi tiếc vì hiện tại 5G chưa phủ sóng rộng rãi để có thời gian trải nghiệm lâu hơn.

Thời gian dùng pin

Về thời lượng pin so với thông số hãng đưa ra chỉ 4470mAh thì mình không kì vọng nhiều lắm, nhưng khi sử dụng thì lại chứng tỏ cho mình rằng không quá tệ, với nhu cầu check tin nhắn, game 1-2 trận lúc nghỉ trưa thì máy trụ được 2 ngày, 3 tiếng rưỡi onsc và còn 48% con số cực kì ấn tượng. Do nokia có 1 chức năng là bin thích ứng, nên máy sẽ hạn chế được vấn đề hao bin quá mức.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

28 bình luận
Tags:review
Ác Tăng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Viền dưới dày quá, ảnh ngoại hình điện thoại và thông số camera ít quá. Sao không cho chip 6x đi nhỉ?
@青莲居士 Mình thấy cũng ko vấn đề lắm. Nhìn sẽ quen
@青莲居士 690 mạnh nhất đầu 6 hiện giờ chẳng khác 480 mấy, chỉ thêm chức năng ví dụ quay 4K thôi chứ kiến trúc hay xung gần như nhau. Còn muốn xuống 675 cũ, yếu hơn với không 5G cứ việc.
Chip đầu 4 khó chấp nhận được.
ark_ff9
TÍCH CỰC
3 tháng
@lamtien338 Có biết đây là chip đầu 4 đời mới và nó rất mạnh không?
@ark_ff9
Kinh vãi
Thiin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@lamtien338 Đây là chip mới bạn ạ!
@Thiin Ok bác. Hiji
Máy dành cho ông ngoại
Thiin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Bigbang-Fan Mình thấy trẻ vẫn sd đc mà bạn
ark_ff9
TÍCH CỰC
3 tháng
Con chip Snapdragon 480 đời mới này có điểm antutu là 270 nghìn, khá cao đó, hơn nhiều con chip đầu 6. Nokia không bị ảo tưởng giá như Samsung, con Samsung a12 chip helio p35 mà bán giá hơn 4 triệu.
Thiin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ark_ff9 Đúng r ấy 👏🏻👏🏻
bahuy77
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình cũng mua 1 con làm máy phụ. Kg có gì phàn nàn!
Thiin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@bahuy77 Mình cũng thấy vậy, mua sd mới biết được nó tốt
Hơi ám ảnh con cpu đầu 4 (giống như các bác bảo xe Mitsubishi Xpander 1.5L 4AT và chở đủ 7 người sẽ như thế nào). Nhưng thực sự thấy review 480 k yếu là mình tin rồi
Thiin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Evolution X Ko yếu đâu bác
con này làm máy phụ cũng hợp lý ấy chứ .
Thiin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@ductrong2468 Quá tốt luôn ấy
@Thiin Em cũng đang định qua dịch múc luôn này 😁 .
jos5
ĐẠI BÀNG
3 tháng
bác chủ @Thiin xác nhận cho em X10 dùng 5G mạng Vina hay Viettel ạ>
nhìn như mấy con adroid của tàu thôi
Đổi qua thiết kế vuông hoặc tam giác hoặc hình quả xoài đi Nokia
Nokia giờ ko cạnh tranh cao cấp nữa rồi. Toàn hàng tầm trung. Giá như vầy có lẽ Xiaomi sẽ hợp lý hơn.
Sao không bỏ chữ nokia để đều trên dưới nhỉ
Giá này ok trong phân khúc có 5G. Tiếc cái là màn chỉ 60Hz. Điểm số antutu con này ổn đấy.
Quá xuất sắt
Skinnybam
ĐẠI BÀNG
2 tháng
5G tốt không nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019