Review Ổ cắm thông minh Wifi Rạng Đông
Quan NH
6 thángBình luận: 50
Review Ổ cắm thông minh Wifi Rạng Đông
Đây là review về Ổ cắm thông minh Wifi Rạng Đông của mình. Mình mua nó với giá 170k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Ổ cắm thông minh Wifi Rạng Đông

Ổ cắm thông minh Wifi Rạng Đông
Dòng 16A
Công suất 3500W
Made in Việt Nam

Quảng cáo

Những thứ mình thích

1. Độ tương thích với các thiết bị điện trong gia đình
- Chân cắm dẹt, đầu ra 3 chấu nên phù hợp với mọi loại phích cắm trên thị trường
- Một số loại ổ cắm của TUYA, SONOFF, Xiaomi được thiết kế theo chuẩn US, không phù hợp với nước mình, anh em muốn dùng phải mua thêm phích cắm chuyển đổi, khá bất tiện

2. Độ tiện lợi khi sử dụng
- Kết nối ổ cắm với điện thoại qua App rất nhanh, chưa đến 1p
- Độ nhạy app điều khiển tốt, hầu như không có độ trễ
- Anh em có thể dùng app Smartlife, Tuya Smart để điều khiển ổ Rạng Đông này.

3. Chất lượng sản phẩm
- Gia công sản phẩm tốt, ổ cầm rất chắc chắn, không bị ọp ẹp, vỏ nhựa cứng cáp

Quảng cáo

- Thời gian bảo hành dài tới 1 năm, anh em thoải mái sử dụng

Đầu cắm 3 chấu, khá bất tiện.jpg

Những thứ mình không thích

1. App điều khiển được build trên nền của TUYA, đã bị lược bỏ đi 1 vài tính năng hay ho (mình sẽ viết cụ thể sự khác biệt ở bài sau anh em nhé! )
2. Không có tính năng điều khiển giọng nói

Quảng cáo

3. Không có tính năng đo lượng điện tiêu thụ
4. Ổ của TUYA giá 200k (đắt hơn khoảng 30k) đã có full tính năng

Nên mua hay không?

Chốt hạ cho anh em:

- Theo mình thấy với giá 170k thì ổ Rạng Đông này anh em mua về dùng rất oke
- Nếu không thích hoặc muốn chơi full hệ TUYA thì anh em có thể thêm 30k để mua ổ của TUYA để full tính năng ( mình sẽ có bài viết về ổ Tuya này)
- Nếu anh em có bất kì câu hỏi hoặc thắc mắc gì, để lại comment ở dưới nhé
- Cảm ơn anh em đã đọc

Link sản phẩm cho anh em tham khảo
1. Ổ cắm wifi Rạng Đông
https://shp.ee/ezbv7qz

Ổ cắm Wifi thông minh Rạng Đông kết nối wifi,hẹn giờ, bật/tắt từ xa qua Internet - dùng app Android/iOS | Shopee Việt Nam

Mua Ổ cắm Wifi thông minh Rạng Đông kết nối wifi,hẹn giờ, bật/tắt từ xa qua Internet - dùng app Android/iOS giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

2. Ổ cắm wifi Tuya full tính năng
https://shp.ee/6azwd39

Ổ Cắm Wifi thông minh TUYA Smart life 15A chuẩn EU - Đo điện năng tiêu thụ | Shopee Việt Nam

Mua Ổ Cắm Wifi thông minh TUYA Smart life 15A chuẩn EU - Đo điện năng tiêu thụ giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

50 bình luận
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Anh em có thắc mắc gì về ổ cắm này, comment để mình giải đáp nhé
nokia_love
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Quan NH Dùng nối qua bếp từ bếp hồng ngoại cùng lúc đc ko bac
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@nokia_love các thiết bị tải công suất lớn đó em khuyên không nên dùng bác à.
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Quan NH NSX công bố 3500w, bếp từ đơn chỉ 2000w mà không dùng được thì phế quá.
Bếp từ đôi thì không cần, vì đã có chức năng hẹn giờ xịn xò rồi.
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@zaizai_vjp dùng thì vẫn dùng được nhưng về lâu về dài thì ảnh hưởng đến độ bền sản phẩm bác à, tại con chip wifi bên trong là bộ não.
nokia_love
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@zaizai_vjp Mình dùng bếp từ đôi nhưng mình muốn hẹn giờ ban đêm cho tắt hẳn nguồn luôn cho chắc 😆 , do thiết kế ổ cắm ở vị trí bất tiện nếu muốn rút nguồn
Hang VN ok day
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Congnghekhunglong hàng ngon bác à, em dùng oke lắm
pionguyen
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Thật sự rất muốn ủng hộ hàng Việt! Nhưng nhìn mẫu mã từ logo đến sản phẩm trông chán hẳn.
pionguyen
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Quan NH Có thể mình xem qua ảnh! Còn hôm nào để thử cái thực tế coi sao.
DKez
TÍCH CỰC
6 tháng
@pionguyen ổ này nhìn ngon đó, xem kết nối app ổn định ko đã, con xiaomi nhà e dùng mấy cái liền mà hay chập mạch mất kết nối lắm
@pionguyen
thực tế đay bạn, nhìn cũng ok.
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@tuyen_kientruc2013 đây là ổ của Tuya bác à, không phải ổ của Rạng Đông
Nhìn thích phết mà đã mua 1 cái hàng tàu rồi. 3 chân nên phải bẻ 1 cái
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@vnt106 có loại 3 chân cơ bác à, giá rẻ hơn ổ Rạng Đông
@vnt106 Mình mua đúng loại ở trên bác ý có hình đó. 3 chân luôn. Cái đó ưu điểm hơn cái khác là đo công suất tiêu thụ được.
@Quan NH Mình mua loại đó cũng ko rẻ. Cũng 190k. Nhưng có đó công suất. Không biết điện quang có ko
ken1435
TÍCH CỰC
6 tháng
2 cái này khi mất wifi có còn lưu bật/tắt tự động không vậy bạn
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@ken1435 dạ có anh ạ, sau khi có wifi, ổ cắm sẽ tự động kết nối, lịch sử cài đặt hẹn giờ vẫn được lưu vào bộ nhớ trong, anh không phải cài đặt lại
DKez
TÍCH CỰC
6 tháng
@Quan NH quá ngon, mình sẽ làm đôi ổ để trải nghiệm 😁
QuyPham111
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mình thích cái loại này tính mua lâu rồi dùng để sạ điện thoại về đêm tự ngắt để ít bị chai pin với một số công dụng khác. Giờ có loại 2 chấu này dùng ngon. Cho mình hỏi là điện thoại của mình với ổ cắm này dùng chung 1 loại wifi thì mới có thể điều khiển được ví dụ như ở trong 1 nhà, còn nếu mình ở 1 nơi khác cũng có wifi và ổ cắm ở nhà cũng coa wifi thì có thể điều khiển đc hay ko?
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@QuyPham111 dạ được anh ơi, điều khiển mọi lúc mọi nơi, anh có thể dùng 3G, 4G. Miễn là điện thoại có mạng là được ạ. em đi du lịch vẫn bật/tắt được đèn ở nhà
ủng hộ hàng việt AE ơi 😃
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Tuyệt vời bác,
Yêu quá
longly89
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Hôm nào review nốt cái bóng đèn Rạng Đông đi thớt
Cười ra nước mắt
DKez
TÍCH CỰC
6 tháng
@longly89 mình thích dùng bóng led rạng đông nhất, ánh sáng ổn định mà rẻ, dễ mua.
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@longly89 oke bác, e sẽ review ở những bài tiếp theo, đèn thông minh Rạng Đông chuẩn lắm
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@DKez đồ Rạng Đông về chất lượng em thấy không thua kém gì so với các bóng đèn ngoại nhập anh à. Ra chợ mua toàn: " Để em bóng Rạng Đông anh ơi " - kiểu thành quen miệng rồi ấy
12hraovat
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Mình setup 1 lần qua wifi. Lần sau k có wifi thì có tự động đóng ngắt theo giờ đó k
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@12hraovat ví dụ bác hẹn: 9h sáng - bật, 10h - tắt, 11h-bật. Mà lúc 8h mất wifi, thì nó chỉ thực hiện: 9h sáng -bật ( lần hẹn gần nhất ), còn lúc 10h, 11h kia nó sẽ không thực hiện được (nếu mà vẫn chưa có wifi)
12hraovat
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Quan NH vậy là phải cần duy trì wifi liên tục nhỉ, hơi buồn đó nha, Vì mình muốn setup cho 1 cái máy bơm ngoài vườn hơi xa wifi nên k bắt đc.
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@12hraovat đúng rồi bác à, ổ cắm wifi này cần kết nối wifi ổn định.
Mẫu mã đẹp,giá hợp lý ghê
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@skyline87
Yêu quá
này hàng OEM thôi. dùng ké mấy app tàu là hiểu rồi
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@SherlockTien TUYA là open platform mà bác, họ liên kết với nhau mà.
valve
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nhìn sau lưng hở quá. Hoàn thiện ko ngon bằng xiaomi. Đc cái 2 chân thôi
Quan NH
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@valve e thấy người Việt ủng hộ hàng Việt mình thôi, chứ so sánh lại kiểu VSmart với Xiaomi. Hoàn thiện thì có thể cải thiện dần dần mà
valve
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Quan NH 3 cái đồ rác như vsmart thì thôi khỏi nói luôn
ổ căm này mình setup ở chỗ có wifi xong mang ra nơi khác ko có wifi thì còn chạy dc tính tăng bật tắt tự động ko bạn?
Quan NH
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@TK.CACUNGDUNG không bạn ơi, ổ này bắt buộc phải kết nối vào wifi trong nhà.
nokia_love
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@TK.CACUNGDUNG Nhu cầu này thì bạn chỉ cần mua loại hẹn giờ thôi ko cần có wf
Quan NH
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nokia_love chính xác đó bác.
Mình đang sài ổ này, xác nhận là sử dụng được bằng giọng nói nha, nhưng phải sài trên app smartlife của tuya thì mới được
Quan NH
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@IggyMeow ohh, vậy là Rạng Đông đã update tính năng này rồi, trước em thử tất cả các app mà đều không dùng được điều khiển qua giọng nói

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019