Review Ốp lưng GEAR4 D30 cho Iphone X/ Xs
Dantalian
2 thángBình luận: 28
Review Ốp lưng GEAR4 D30 cho Iphone X/ Xs
Đây là review về Ốp lưng GEAR4 D30 cho Iphone X/ Xs của mình.Mình mua nó với giá Mình đổi điểm tinhte reward nên chỉ phải trả 20k phí ship thôi. Cảm ơn mod @Gaohong và chương trình #tinhterewards. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Ốp lưng GEAR4 D30 cho Iphone X/ Xs:

Sản phẩm mình nhận được từ shipper được đóng gói cẩn thận và có phủ túi nilon để tránh bị ướt, nhưng nhận xong thì mình đi nhậu nên tháo hộp xong vứt đâu thì quên mất rồi, không có hình ảnh đóng gói, hehe.

Sau khi khui bao bì bên ngoài thì nhân vật chính lộ ra. Sản phẩm có hộp đựng màu trắng, to hơn kha khá so với sản phẩm, thông tin được in rõ ràng, dễ đọc, có tem chống hàng giả. Có thêm nắp đậy đính nam châm để xem trước sản phẩm mà không cần bóc seal.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Nói chung cách đóng hộp thì mình thấy hoàn toàn hài lòng, bảo vệ tối đa cho sản phẩm và dễ tiếp cận sản phẩm cho người dùng.
Tiến hành mở hộp thì bên trong là một chiếc ốp bằng nhựa tương đối cứng và chắc tay lại dày nữa và sản phẩm hoàn tiện rất tốt, cầm trên tay hoàn toàn không bị cấn. Phiên bản mình nhận được là phiên bản màu "black" tuy nhiên chỉ có viền phía trên và hai bên là đen thôi, còn lại là trong suốt, tuy nhiên cũng không phải hoàn toàn trong suốt mà hơi ngả vàng (chỗ này thì mình không biết là xuất xưởng đã vàng hay do tồn kho lâu rồi, vì iP X cũng ra đời vài năm rồi?)
Mình ốp thử vào chiếc iP Xs của mình thì hoàn toàn vừa khít và đặc biệt là gắn vào hay tháo ra rất dễ dàng mà không cần tốn nhiều lực. Về điểm này mình thấy Gear4 họ làm rất tốt. Theo thông số thì ốp này chống thả rơi 3m, nhưng mình thì không dám thử rồi tuy nhiên có được thông tin này thì cũng an tâm sử dụng hơn. Tuy ốp khá dày nhưng sạc không dây vẫn nhận bình thường.

Những thứ mình không thích

Cảm nhận của mình sau khi sử dụng một ngày là an tâm hơn, thoải mái đặt máy bất kỳ kiểu nào, vì ốp dày nên tách biệt hoàn toàn điện thoại với mặt phẳng mà nó tiếp xúc, tuy nhiên cũng vì dày mà bỏ túi hay cầm nắm cũng hơi vướng, ngoài ra thì ốp bị ngả vàng cũng là điểm khiến mình không ưng lắm. Và trên hết thì mình thích dùng điện thoại trần hơn nên sau một ngày trải nghiệm mình tặng lại cho em mình, người cần nó hơn mình

Nên mua hay không?

Với giá bán 850k thì mình thấy khá là cao nhưng giá trị mang lại là sự an tâm thì cũng đáng giá nên mua hay không thì tùy nhu cầu của các bạn.p

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

28 bình luận
trungha87
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ốp này mình cũng có cho Ip xs max.Mình mua sale có 100k thôi.Mua của Dâu Đen
@trungha87 Sao sale tận 80% v bác
@trungha87 Có sales mạnh vậy sao bác?
@trungha87 chắc hàng cao cấp gear fake chứ không phải gear four
Ốp này có vẻ hợp với người hay rơi như mình. Nhưng mà đt xr lock của m giờ bán đc có 4m mà mua ốp 8l thì lại hơi khoai @@
@toivaem986 Đúng là khoai thật, m thấy tiki bán 425k mà trên kia có bác còn bảo dâu đen sales còn có 100k thôi.
Ông mua mắc rồi, bữa mua Dâu đen có 86k cả tiền ship cho con Xs max...
@copcon26486 À m vừa xem web dauden, 99k mà hết hàng rồi và hàng đó ghi hàng trưng bày á, giờ chỉ còn ốp iP11 mà giá 199k.
Mình cầm dày quá nên tháo xài trần luôn
@JANG RYONG Dày thật bác ạ, m mặc quần slimfit nên khoti nhét túi luôn, thê là lại tháo ra xài trần 😃
Apple2612
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Likgus đi cho rẻ
@Apple2612 Bác có xai không? Làm bài review đi bác, m không thấy ai review hiệu này. Mà mình thấy loại này mỏng hơn gear4 với lại thông số chống sốc thấp hơn gear4, cụ thể là có thể chống sốc khi rơi ở độ cao thấp hơn so với gear4.
Mình đang tháo hết vỏ, tấm dán màn hình ra dùng cho thích. Vì tuổi đời con này cao ko dùng bao lâu nữa
@Mr.Chuong ko thích lắm đâu, mình đã thử và được mấy hôm xước lem nhem
Giờ còn cho đổi điểm lấy ốp nữa k bạn. 😁
Liệu dùng 1 thời gian nó có bị ố vàng ko các bác nhỉ?
SjuG4
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@HarryDoanManh Có bác nhé, ố rồi trông ko đẹp
@HarryDoanManh mình có mua 1 con quảng cáo ko ố, mặt lưng ko ố thật nhưng viền xung quanh ố bạn nhé :V
SuQN1205
TÍCH CỰC
2 tháng
Nói sợ bạn buồn chớ cái ốp lưng vừa dày lại ko đc đẹp lắm!
SjuG4
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình có mua ốp gear4 cho ip12 pro max ở CellPhones giá mua lúc đó 950k thì phải mua cho vợ dùng vì vợ mình hay làm rớt đt, sau 1 thời gian dùng thì bị ố vàng với cái ốp to dày nhìn thô lắm không được đẹp, được mỗi cái rớt ko làm sao
Mình thấy nếu ai dùng đt mà kỹ thì ko nên mua cái này.
ốp này xài lâu đỡ ố vì viền đen che dc vết ố
Ngon thì ngon đó. Nhưng mắc quá
MarcusNg
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình tự design cho riêng mình, mặt sau ốp gương xài tốt chán
XS mình thì giờ chỉ dán màn hình thôi...còn để trần trụi sài cho đã...mà mình thấy sài cho hư để còn có cơ hội đổi điện thoại...nâng niu quá biết bao giờ mới có cái mới sài :>
9500-ht
TÍCH CỰC
2 tháng
850k mà vẫn bị ố bẩn thì thà mua ốp của thương hiệu trung quốc vài chục nghìn, chán thì bỏ
con này dùng 1 thời gian sẽ ố vàng đục luôn =))) chia sẻ từ 1 người dùng đc hơn 1 năm, đc cái trâu bò rơi thoải mái, mình mua cái viền trắng bên trong nhìn nó còn kinh nữa
Mắc vậy, mình mua cái ốp có 120k thôi, dùng được 2 năm rồi, mặt sau lưng bằng nhựa trắng ko hêt bị ố vàng, hiện tại mình vẫn chưa muốn thay ốp, vẫn dùng tiếp. Nhờ cái ốp có viền đỡ nên mấy lần bị rớt điện thoại mà ko sao.

Có lần đang chạy bộ cầm trên tay bị rớt xuống đường, ko sao luôn.

mấy ốp kiểu này tản nhiệt kém, sạc pin cũng nóng.
cảm giác dùng máy nhanh lag hơn bình thường.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019