Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Phần Cheese coldcuts tại Pizza 4P's: Ngon và Rẻ

7/4/2021 2:13Phản hồi: 83
Review Phần Cheese coldcuts tại Pizza 4P's: Ngon và Rẻ
Đây là review về Phần Cheese coldcuts tại Pizza 4P's: Ngon và Rẻ của mình. Mình mua nó với giá 88 ngàn đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Phần Cheese coldcuts tại Pizza 4P's: Ngon và Rẻ

Đây là phần phô mai do 4P's sản xuất thủ công tại Việt Nam, theo mình tìm hiểu thì họ sản xuất tại Đà Lạt. Phần phô mai này gồm 5 loại khác nhau:
- Camembert Cheese
- Camembert truffle Cheese
- Blue Cheese
- Raclette Cheese
- Smoked Scamorza Cheese

Những thứ mình thích

- 5 loại phô mai này theo khẩu vị của mình đều rất ngon, không bị quá lạ với khẩu vị của người Việt.
- Phần phô mai được cắt sẵn thành miếng vừa ăn và trang trí rất đẹp.
- Ngoài 5 loại phô mai thì 4P's còn topping thêm 3 loại mứt ngọt và vài loại hạt để ăn kèm. Những thứ này sẽ giúp người dùng thưởng thức phô mai trọn vị hơn, trung hoà khi ăn loại phô mai quá béo cũng như làm mới lại miệng trước khi ăn loại phô mai tiếp theo.
- Camembert truffle Cheese là loại phô mai ngon nhất trong 5 loại khi nó được làm từ phô mai Camembert kẹp với sốt nấm truffle đặc biệt của 4P's. Ăn miếng Camembert truffle Cheese này, uống miếng vang trắng thì quên sầu luôn.
- 88 ngàn đồng cho phần 2 người ăn dư dả và 3 người ăn thòm thèm này theo mình là rất hợp lý

Những thứ mình không thích

- Không có

Nên mua hay không?

Rất đáng thử

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này hình như mua online chứ không có cửa hàng phải ko nhỉ
@mrtqt 4p có chuỗi nhiều cửa hàng mà bác. hình như chỉ có ở SG, HN thì chưa
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
@Lâm Nhất Linh HN cũng có 5-7 chỗ mà.
Hieu123z
TÍCH CỰC
3 năm
@Lâm Nhất Linh HP có
@mrtqt 4P nổi tiếng mà bác, trên Tràng Tiền có đó bác
Huy Kutis
TÍCH CỰC
3 năm
@Lâm Nhất Linh 4Ps ở khắp thành phố lớn mà bác. Nha Trang mình cũng có
Battleship
ĐẠI BÀNG
3 năm
Phần này 1 người ăn mình thấy còn thiếu chứ sao 2 người ăn lại dư dả.
Mà ở VN hình như họ cắt bớt khẩu phần để giảm giá hay sao ấy. Thấy hình trên website 4P's nhiều gấp đôi.

https://file.hstatic.net/1000163589/file/25487183_1605004326203277_3989685282751878974_o_grande.jpg
ExVelocity
TÍCH CỰC
3 năm
@Battleship Ăn no cheese được thì đảm bảo hôm sau bác tắc luôn output. Em ăn hết 1 pizza cỡ L còn tắc.
@Battleship Ăn khai vị phô mai là cũng bình thường mà bạn. Nhưng ăn tí tí thôi. Sau súc mồm với tí dịu rồi chuyển sang main course là đẹp.
tientuan1606
ĐẠI BÀNG
3 năm
Do có nhiều chất béo nên mới phải ăn ít thôi đó bác 😁
mình chỉ mua camembert ở siêu thị về ăn sáng thôi, cảm nhận ngon tuy giá hơi chát 70k/100g, pizza4p có bán camembert nhưng giá cũng không rẻ lắm dù sx ở VN, 13x/250g, ai chưa ăn camembert thì nên ăn thử khá ngon dẻo thơm vị khác phô mai cười đầu bò
@whatwhenwhere phô mai cười đầu bò 😆)
@Tên Hiển Thị chữ nghĩa luộm thuộm thôi kệ vậy cho nó zui
88k là chưa SC với VAT đó 😆 xong ra hơn 100k
kemkem87
TÍCH CỰC
3 năm
phần này phải 3-4 người ăn ý 😁 trước vợ chồng mình ăn phần này xong ngấy luôn, về sau ăn pizza ko còn thấy ngon nữa :p hết sức lưu ý nha anh em. Phomai rất ngon, ăn cùng với hạt gì đó ngọt ngọt rất thích. Tuy nhiên hôm sau bị táo bón, hehe.
Phần cheese có cái mứt dễ ăn, cái màu vàng ngậy thì ngon, mấy quả kia bỏ qua. Dạo này cho thằng con đi nhà bóng đề hàng tuần combo 4p suốt, đau ví quá 😔
Lâu lâu có review ăn uống cho đỡ ngán chứ ăn công nghệ miệt cũng chán thiệt :😁
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
oki sẽ thử. Cơ mà 4P thì nên ăn salad gì ngon các bác?
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vuatocdoDN Salad rau rocket, cà chua với Burrata Cheese
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@thucgiac21 cái rau này hơi hăng hăng bác ha.
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
3 năm
lần đầu mình ăn cũng không ăn được, sau lại thành ghiền
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
3 năm
Lúc nào tới 4ps cũng sẽ là 1 phần này khai vị, 1 salad cà chua ,1 pizza 4 loại cheese ăn với mật ong, 1 mì nghêu xốt quế tây. 4ps thì có cheese là hết xẩy.
Bữa nào thử mì cua đi bạn.

Nhưng lưu ý chỉ ăn một trong hai món mì một lần đi ăn thôi. Không là món mì ăn sau sẽ mất ngon.
thucgiac21
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Pary Mì cua mình ăn rồi, trang trí bằng cái mai cua nhìn rất đẹp nhưng mình thích mì nghêu xốt quế tây hơn
chính Pizza 4P's đã dạy mình ăn pizza cheese với mật ong 😁 cực kỳ hợp & ngon..lúc trước chỉ thích Pizza Quatro Formagi ở đây + mật ong, hồi còn ông đầu bếp người Nhật
@StevenNguyen9988 Ô, thế ông chủ không còn làm đầu bếp nữa sao?
@Pary Ông đầu bếp người Nhật lúc trước là bạn của ông bà chủ sáng lập, 3 người này coi như sáng lập pizza 4ps, theo mình biết là thế.
@StevenNguyen9988 Mình cũng hỉu vậy. Nên mình mới hỏi, nhẽ cái ông đầu bếp ấy hết làm rồi sao?
@Pary Hình như hết lâu rồi, có mấy lần đi ko thấy nữa 😁 chắc lên chức làm quản lý rồi, ko cần đứng bếp
ngon nhưng 1 phần 88 là ko no rùi
trang tinhte này giờ chán thế, review cả món ăn là thấy cạn ý tưởng rồi, càng ngày càng ít view là phải
@SnOw.Clover Bạn mới là thành viên cấp đầu tiên của tinhte. Mình nghĩ là nếu bạn thấy không hợp, thì hãy nhanh chóng qua diễn đàn khác mà giao lưu, để đỡ mất thời gian của bạn.
@SnOw.Clover Thì review thêm quần áo , quần chíp , vài món đồ nhạy cảm ...
số view sẽ tăng lên thôi !
công thức đăng bài của tinhte: đi ăn + review + trang nhất = tin công nghệ.
Khôn như mày :D
L.S.K
ĐẠI BÀNG
3 năm
với cái giá 88k vài miếng bé tẹo như vậy sao không đi ăn 1 tô phở or bún bò full option tiền còn dư uống ly cf Highland size L ?
Hieu123z
TÍCH CỰC
3 năm
@L.S.K nói như bác thì ai dám mở nhà hàng nữa 😆
@L.S.K Thế thì ăn 1 tô phở 24 giá 29k và mua ly cà phê vỉa hè 10k thì chẳng phải là được 2 buổi sao?

Bạn tính mà tính không trót luôn cho rồi.
vypham0209
ĐẠI BÀNG
3 năm
@L.S.K ra lề đường mua ổ bánh mì ruồi 10k + ly cafe pin 5k dc cả tuần
Cá nhân mình ko thích món ăn tại pizza 4Ps cũng như kiều pizza họ làm.
Từ công nghệ giờ qua món ăn luôn, đa năng thiệt
P4p dù mở rộng nhưng chất lượng đồ ăn ít suy giảm.
Bác nào biết nhà hàng pizza nào ngon hơn p4p tư vấn mình nhé!
@tnguyen1043 Lâu rồi mình cũng chưa quay lại nên không rõ. Từ hồi dịch tới giờ hơn năm rồi.
@tnguyen1043 Sẽ thử, cảm ơn các bác
tnguyen1043
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huynhchithanh Namo thì Steak ngon thôi chứ pizza thì p4's vẫn hơn
@tnguyen1043 Steak Namo ngon hơn bên Moo beefsteak không bạn?
Bút xanh
TÍCH CỰC
3 năm
Pizza này mới đầu định phục vụ cho người nước ngoài ở VN, vậy mà sau đó 85% khách là người Việt. Khởi đầu chỉ 100 ngàn đô vậy mà giờ này vài chục triệu đô la, đáng nể người Nhật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019