Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review phim online: Top 7 phim đã cày ở nhà để tránh Covid

Boy_style_04
4/5/2020 6:40Phản hồi: 4
Review phim online: Top 7 phim đã cày ở nhà để tránh Covid
Hưởng ứng cuộc thi Review phim online của diễn đàn, mình sẽ review nhanh một số phim mình đã cày xong trong đợt nghỉ ở nhà. Mình cày phim trên Sony android TV, phần mềm BedTV, BobaTV và mới đây là Netflix. Mình review sơ qua các phim dưới góc nhìn của mình chứ không phải tóm tắt chi tiết, như vậy sẽ mất hay. Bạn nào muốn tìm hiểu kĩ về phim có thể kiếm các bài tóm tắt và đánh giá trên mạng nhé.

1. Hạ cánh nơi anh (Crash Landing on You)
Sau 1 khoảng thời gian dài không có hứng cày phim, nhất là các phim Hàn Xẻng nổi nổi cuối 2019 đầu 2020 thì mình đã quay lại với bộ phim này vì thấy rất hot trên MXH. Thời gian cày khoảng T2/2020, nội dung phim khá mới mẻ nói về tình yêu giữa em gái tài phiệt Nam Hàn bị lạc sang Bắc Hàn, gặp gỡ và trải qua nhiều biến cố vui có buồn có với anh trai con ông cháu cha Bắc Hàn. Phim này mình đánh giá kịch bản mới lạ, diễn viên cực đẹp, xây dựng hình ảnh và cuộc sống con người ở Bắc Hàn khá hài hước, châm biếm khá nhiều. Phim có happy ending nên được mọi người ủng hộ, thêm nữa cảnh ở Thụy Sĩ phải nói là đẹp mê li, hi vọng sẽ có ngày được đến đây du lịch.
Chấm điểm: 7/10

2. Tầng lớp Itaweon (Itaewon Class)
Phim này mình cũng xem theo phong trào trên mạng, thấy review khen rất nhiều về nữ chính độc lạ không yếu đuối như các phim khác. Phim kể về hành trình đi lên từ con số 0 của thanh niên Park Sae Yo Ri để trả thù chủ tịch của Jangga, trở thành ông chủ của thương hiệu quán nhậu Danbam số 1 Hàn Quốc. Phim này được làm dựa theo webtoon nổi tiếng của Hàn Quốc, số phận nhân vật nam chính mình thấy bi đát quá, bị cho nghỉ học, bố mất việc, bố mất do tai nạn, đi tù xảy ra liên tiếp. Dòng thời gian của phim được đạo diễn tua khá nhanh với nhiều twist không lường trước được. Cái kết thì vẫn là HE, trả được mối thù, yêu nữ chính độc lạ sau khoảng thời gian quen nhau từ khi nghèo khó, trở thành ông chủ giàu có.

Chấm điểm: 7/10

3. Cậu bé mất tích (Stranger Things) - 3 mùa
Cày xong 2 phim Hàn nên muốn đổi gió sang US/UK, sau khi tham khảo trên mạng thì mình chọn Stranger Things, cày phát 3 mùa luôn. Phim viễn tưởng về việc mất tích bí ẩn của Will, 1 trong 4 đứa trẻ chơi thân với nhau. Từ đây 3 đứa trẻ còn lại và các nhân vật người lớn như mẹ Will, cảnh sát trưởng Hopper,... xuất hiện để tìm hiểu về bí ẩn đằng sau sự việc này. Phim lấy bối cảnh những năm 80 tại Mĩ, hình ảnh hoài cổ xen lẫn tình tiết hồi hộp, giật gân xem rất cuốn hút. Mình đang rất hóng mùa 4, series đỉnh cho những ai bắt đầu sử dụng Netflix.
Chấm điểm: 9/10

4.
Vương Quốc Thây Ma (Kingdom) - 2 mùa
Lại quay trở lại với phim Hàn vì phim này được nhắc đến khá nhiều trên mạng. Phim kể về 1 vị Thái tử không có tiếng nói trong vương triều lên đường đi tìm hiểu về dịch bệnh lạ của phụ vương. Từ đây phát hiện ra nguyên nhân dịch bệnh zombie hoành hành và tìm cách ngăn chặn chúng, bảo vệ người dân và giành lại ngôi báu từ bè lũ của cha con tên gian thần Cho Hak Ju. Phim chém giết rất phê, máu me và zombie làm rất thật luôn, xem nhiều lúc giật hết cả mình. Đang chờ mùa 3 hi vọng sẽ kịch tính hơn rất nhiều với các tuyến nhân vật mới với nội dung bất ngờ.
Chấm điểm: 6/10

5. Phi vụ triệu đô (Money Heist) - 4 mùa
Phim này quá nổi tiếng rồi, series phim cướp ngân hàng của Tây Ban Nha. Đây cũng là phim Tây Ban Nha đầu tiên mình xem luôn. Nội dung phim kể về một nhóm các nhân vật tội phạm được tập hợp dưới sự lãnh đạo của thiên tài Giáo sư đi cướp Xưởng in tiền TBN, những kế hoạch tỉ mỉ, tình tiết hồi hộp bất ngờ nghẹt thở, câu chuyện về cuộc đời của từng nhân vật cũng được khai thác khá tài tình vào diễn biến phim. Xem phim này nhiều lúc mình khá bực và ức chế với nhân vật Tokyo và Rio, bộ đôi chuyên phá game, còn thêm Palermo và Arturo nữa, nhưng phải nói các diễn viên đóng thật sự rất đạt. Cái kết của mùa 4 thật sự làm mình rất tò mò và hào hứng đón chờ mùa 5.
Chấm điểm: 8/10

Quảng cáo

6. Lời hồi đáp 1988 (Reply 1988)
Phim hay nhất mà giờ mình mới xem. Trước cũng đã xem được 1 tập xong lại drop. Phim là câu chuyện tại 1 khu phố nhỏ tại Hàn năm 1988, kể về tình làng nghĩa xóm, tình yêu đầu đời, đặc biệt hơn là tình bạn của 5 đứa trẻ chơi với nhau từ nhỏ. Một bộ phim phải nói là siêu phẩm của phim truyền hình Hàn Quốc những năm trở lại đây. Mỗi tập phim khá dài >1h30' nhưng đều có cốt chuyện và những bài học riêng cho người xem. Phim khiến mình xúc động ở nhiều phân cảnh, cảm nhận sâu sắc hơn về tình cảm, tình nghĩa giữa người với người. Mình đánh giá đây là phim đáng xem nhất nếu bạn muốn bắt đầu với phim Hàn.
Chấm điểm: 10/10

7. Hoạt Động Ngoại Khoá (Extracurricular) - 1 mùa
Phim này mình mới cày xong hôm qua, cũng là bộ phim mới phát hành của Netflix. Phim là câu chuyện về 2 học sinh trung học, 1 cậu chàng bất hạnh trong cuộc sống gia đình nghèo khó và 1 cô nàng gia đình khá giả nhưng lại bị gia đình bó buộc về tương lai. Cậu nhóc để có tiền học, tiền nhà đã dùng bộ óc thiên tài viết ra một ứng dụng bảo kê gái mại dâm, cô bạn học thì tò mò nên vô tình bị cuốn vào tham vọng kiếm tiền. Vô tình họ bị các tổ chức mại dâm, bảo kê truy sát. Mình đang hóng mùa 2 xem diễn biến của 2 nhân vật chính sẽ như thế nào.
Chấm điểm: 6/10

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoacoxuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đề xuất thêm Chernobyl của HBO.
@hoacoxuan Giờ đi làm nên không có time bác ạ, đang cày bộ The end of f**king world 😁
Các bác có thể chia sẻ cảm nhận về các phim trên hay recommend phim khác ạ. Mình đang cày tiếp sang bộ 13 reasons why.
Phim Hàn
TÍCH CỰC
3 năm
Xem phim "Vương triều xác sống 2" tại website của mình nha 😁
https://bit.ly/3ws6OuN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119