[Review] Phim Outer Bank - Cuộc phiêu lưu ở đảo giấu vàng

PhucTruongHoang
15/5/2020 8:36Phản hồi: 1
[Review] Phim Outer Bank - Cuộc phiêu lưu ở đảo giấu vàng

Giới thiệu

Outer Banks là một bộ phim Mỹ, thuộc thể loại hành động - phiêu lưu bí ẩn. Đây cũng là bộ phim truyền hình tuổi teen (nhưng người lớn vẫn có thể hoàn toàn bị cuốn hút). Phim được đạo diễn bởi Josh Pate , Jonas Pate , và Shannon Burke; và được công chiếu trên Netflix vào 15/04/2020.

Cốt truyện

Outer Banks – là một địa danh có thật ở vùng North Carolina. La một quần đảo trải dài 100 dặm với nhiều bãi biển hang sơ, nhiều di tích cổ và những thị trấn với kiến trúc cổ đại được bảo tồn từ thế kỷ 17 đến bây giờ. Đây cũng là địa điểm du lịch nổi tiếng trong danh sách hàng top của trang tripadvisor năm 2020. Nghe đến đây thôi cũng đủ để đánh giá về các góc quay của bộ phim đẹp đến mực nào các bạn nhỉ.

Nhân vật chính của phim là John B (Chase Stokes), một thanh niên điển trai, khỏe mạnh, và có phần nóng tính của tuổi mới lớn. Bố của John B bỗng dưng mất tích, và người ta tin rằng ông đã chết. Nhưng bản thân John vẫn không tin điều đó là sự thật, và cậu luôn luôn tìm kiếm bố mình bằng mọi cơ hội mình có được.

John thường lông nhông với đám bạn “chiến hữu” tầng lớp bình dân của mình ở thị trấn đảo mang tên Outer Banks . Được tự do rong ruổi trên vùng biển tràn ngập ánh nắng, John coi đây là cuộc sống hoàn hảo và không mong đợi gì hơn là sự trở về của người cha thân yêu. Cuộc sống bình yên của John trở nên đảo lộn khi cậu và nhóm bạn phát hiện một xác tàu lạ ở đáy đầm lầy.

Từ đó, John nhận ra sự thật không hề đơn giản sau sự mất tích của bố mình. Và càng đi về sau, cuối cùng John cũng tìm được sự thật về sự mất tích của cha mình, và cũng tìm được những điều bí mật hấp dẫn nhất bên cạnh một tình yêu lớn trong đời. Càng xem, sự cuốn hút càng tăng. Độ khó đoán của phim là một trong những thách thức làm cho người xem muốn xem phần tiếp theo cho đến tận cùng.

Quảng cáo

Không quá hoành tráng, nhưng Outer Banks đã nhấn mạnh được tinh thần phiêu lưu, khám phá, và một lượng vừa đủ drama tuổi mới lớn, thay vì chăm chút cho tính thời sự hay những vấn đề ở trường học (vốn dĩ là đặc sắc của phim teen kiểu Mỹ). Nhân vật cuãng đươc xây dựng ở mức dễ mến, không quá chỉnh chu, và rất gần gũi với người xem.

Outer Banks là một phim rất đáng xem với tính giải trí cao. Các tập phim lúc nào cũng gây cấn với nhiều tình tiết khó đoán từ các đạo diễn.

Phim thường xuyên thay đổi trọng tâm, đôi lúc là chuyến đi săn tìm kho báu trên con tàu Merchant, lúc lại là những rạn nứt trong tình bạn của nhóm (và cái cách mà chúng hàn gắn lại thật sự rất bất ngờ và logic), lúc thì lại về những rung động của tuổi mới lớn. Điều này làm phim hấp dẫn, không nhàm chán.

Tuy nhiên, bộ phim cũng có những vết sạn nhất định. Đó là cuộc truy đuổi của John B và lực lượng cảnh sát địa phương. Tuy được nhận được nhiều sự giúp đỡ từ nhóm bạn của mình nhưng không lẽ cảnh sát Mỹ lại yếu đến vậy. Nhưng cuối cùng phim vẫn là phim, có vậy thì Outer Banks season 2 mới có thể chờ đợi được.

Nhạc phim cũng là một trong những thứ mà mình thích nhất trong phim - nhẹ nhàng và sâu lắng.
Playlist của phim trên Spotify https://open.spotify.com/playlist/1pe3ATeUM9zWmoQSZN0TbC

Quảng cáo

Lời kết:

Có lẽ bạn sẽ tìm thấy đâu đó ở Outer Banks là những trò điên khùng mà bạn và lũ bạn thân của mình đã từng làm trong quá khứ; là tình bạn trong sáng, trung thành, và hết mình; là những rung động trong sáng của tuổi mới lớn. Đó còn là những phút giây bạn được sống lại hình ảnh đã từng là của mình.

Các bạn có thể xem phim đang có trên Netflix.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m già vẫn thích phim này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019