Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review Pin AA có thể sạc lại bằng cổng micro USB dung lượng 2800mWh

nkinhluan
7/3/2021 8:53Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cục pin bé tẹo thế, rồi có mạch sạc bên trong mà dung lượng 2800 là xạo chắc rồi. Eneloop vẫn là ngon.
trieunam
TÍCH CỰC
3 năm
Với 90k thì mình nghĩ chả có gì ko hợp lý,nó đáng mua trong mọi trường hợp:
Có thể sạc,tái sử dụng nhiều lần,tiết kiệm tiền,thời gian,công sức đi mua pin mỗi khi hết (đôi pin AA dùng đc giờ cũng phải 20k trở lên rồi.
Bác mua 90K là rẻ đó, giá hôm nay là 110K
thanhthai306
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy nhiều anh em gợi ý pin eneloop. Anh em nào dùng rồi cho mình xin link với ạ. Thấy tiki bán toàn cỡ 200k trở lên cho 2 viên pin 😁
Cả pin và sạc thì cỡ 500k 😃
Pin xịn no chargeable thì có thể sài 3 tháng đến 9 tháng cho chuột không dây tùy giá tiền. Bạn nên dùng gì hao năng lượng như chụp hình DSLR hay gì gì để test chứ xài wireless mouse thi thời gian chờ nó hết pin đưa ra kết quả review chắc 2-3 năm hử
kunkun21
ĐẠI BÀNG
3 năm
hay nè, mình mới mua 2 viên pin xạc nhưng chưa xài, sẽ review cho anh em sau
có cái bộ nào vừa AA/AAA ko nhỉ :v.
Niwky
TÍCH CỰC
6 tháng
@leocuong Kiến thức của bạn thật nguy hiểm, không phân biệt được pin li-ion và pin kiềm là gì. Bạn có thể áp dụng sạc theo cách của bạn nhưng đừng hướng dẫn người khác làm theo nhé, có ngày cháy nhà đó.
Niwky
TÍCH CỰC
6 tháng
@leocuong Đúng là không hiểu biết mà còn to môm. Ban xem lai san phâm shopee o hinh trên cho thât ky nhé, nguöi bán ghi rô là dung cho sac pin li-ion. Pin 14500 là pin li-ion, còn pin AA hay AAA tuy có cung kich thuóc giông pin 14500 nhung nó là pin kiëm (loai không sac duroc) hoäc pin NiMH (loai sac duoc), diên áp pin AA/AAA hoàn toàn khác voi diên áp cúa pin li-ion. Dây là tôi dang nói dung bô sac ở trên không được, còn dung bô sac cao câp thi không bàn tới nhé.
Dung có lãy cái ngu cúa minh di day nguoi khác keo gay hoa. Chão thân ái.
Mấy cục này thì làm dc cell pin laptop k các bác nếu ko dc thì xài loại nào làm dc cellpin laptop vậy
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Thực Tế ko, pin này là pin aa mà.
Pin laptop áp, dòng cao hơn. Hồi xưa hình như dùng cell pin 18650. Giờ thì đổi qua pin li-po cho nhỏ gọn, đa dạng kích thước hơn.
Mua sản phẩm vì tính tiện lợi và tiết kiệm, cũng như bảo vệ môi trường. Tại sao lại "không nên mua nếu ở thành thị" ? Lý do nghe có vẻ hơi kì nhỉ?
Do bạn mua loại chất lượng quá tồi thôi. Thử PKCELL nhé
oldman20
TÍCH CỰC
7 tháng
@Hoangcamapas Mình giờ mới nghe hãng pkcell, để check xem tn
@oldman20 Bạn có thể cân nhắc dùng của hãng Penix, mình dùng hơn 2 năm thấy khá ổn. Giờ toàn bộ đồ trong nhà liên quan tới Pin tiêu AA hay AAA mình đều đang dùng của hãng này.
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
Sao người ta không dùng sạc type C nhỉ
@Dandeli Mình cũng thắc mắc giống bạn luôn
nếu đúng như quảng cáo sạc được 1k hơn thì sợ thiết bị còn hỏng trước pin ấy chứ
vanthien.ss
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới mua 1 bộ sạc với 8 pin AA của Beston, không biết có tốt không. Sài cho xe đồ chơi điều khiển từ xa của con. Mấy xe đó hao pin kinh khủng.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
3 năm
beston thấy đánh giá ko cao, chỉ đc gần 4/5 điểm
Sạc 1 viên 1 thì hơi lâu
Dùng loại này. mấy năm trời ok. đâu sạc cũng dc.
Screenshot at Mar 08 09-31-23.png
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Beston xài được đấy mình mới mua bộ xài cho micro thấy được
Dangmint
ĐẠI BÀNG
3 năm
nếu ai quan tâm đến môi trường thì mua pin sạc nhiều lần vẫn tốt hơn, vì chất thải từ pin rất độc hại 1 viên pin sạc được có thể độc hơn 1 viên pin thường nhưng vẫn tốt hơn xài 4 viên thường => Nên mua nếu bạn quan tâm đến môi trường
được cái tiện
Cười mặt nồi
J4f
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích phương án hộp sạc hỗ trợ chuẩn sạc micro usb / usb c hơn là tích hợp vào viên pin như thế này, vừa tăng chi phí, vừa giảm dung lượng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019