Review Pioneer Division - Chiếc ví cực chất với chất liệu siêu bền bỉ
ngnhan1399
một nămBình luận: 86
Review Pioneer Division - Chiếc ví cực chất với chất liệu siêu bền bỉ
Pioneer Division là một chiếc ví độc đáo với chất liệu vô cùng đặc biệt có một không hai trên thị trường, vì khá là tò mò tại sao chiếc ví nhìn có vẻ đơn giản như thế này lại đặc biệt đến vậy, cũng như bạn bè mình sử dụng khá nhiều và rất thích chiếc ví này nên mình cũng quyết định xuống tiền tậu em nó để xài thử. Mình mua chiếc ví này với giá 1.790.000VNĐ, mức giá khá là đắt đỏ, nhưng trải nghiệm của mình với chiếc ví này là vô cùng đáng giá.
Pioneer Division (20).jpg
Mình có tìm hiểu một số thông tin trên trang web của hãng, mặc dù có thiết kế khá mỏng nhẹ nhưng chất liệu làm nên chiếc ví này lại vô cùng đặc biệt, điểm nhấn là chất liệu 10XD với cấu tạo từ những loại sợi đặc biệt nào đó có độ bền gấp 10 lần thép cùng những chất liệu hay ho khác.
Kích thước tổng thể của chiếc ví: 190 mm x 83 mm x 4 mm (kích thước khi mở ví ra)
Pioneer Division (24).jpg
Điểm nhấn của chiếc ví Division là thiết kế vô cùng tinh xảo và đẹp mắt. Vẻ đẹp sang trọng, lịch lãm đầy trẻ trung và năng động của chiếc ví Division sẽ luôn thu hút mọi ánh nhìn của người đối diện, khiến bạn trở nên nổi bật hơn trong đám đông.
Pioneer Division (21).jpg
Chiếc ví này có thiết kế vô cùng gọn gàng khi gập lại, để trong túi quần một cách thoải mái mà không gây cộm cho người sử dụng, đồng thời tránh được việc ví bị đẩy ra ngoài khi ngồi hoặc đi lại.
Pioneer Division (12).jpg

Quảng cáo

Pioneer Division được làm từ chất liệu khác hoàn toàn so với ví da thông thường. Hầu hết các loại ví da sẽ bị dãn sau một thời gian sử dụng nhưng với Division bạn sẽ không bao giờ phải bận tâm về điều đó nữa. Với công nghệ Future Form những chiếc ví của Pioneer luôn giữ được dáng vẻ ban đầu mà không bao giờ bị sờn cũ đi sau một khoảng thời gian sử dụng.
Pioneer Division (2).jpg
(Phiên bản màu đen mình mượn được của một người bạn)
Những đường may của ví Division cũng vô vùng đặc biệt, không hề lộ ra ngoài và giúp nó giảm độ dày đến mức tối đa. Và tất nhiên công nghệ để may chiếc ví này cũng hoàn toàn đặc biệt.
Division cũng được thiết kế theo kiểu gấp truyền thống để giữ tiền mặt dễ hơn, không bị gò bó như nhiều mẫu ví tối giản khác. Thêm tính năng bảo mật RFID ở khe giữ thẻ ATM để tăng tính bảo mật thông tin cho những chiếc thẻ từ của bạn.
Pioneer Division (15).jpg
Bên trong ví chúng ta có 7 ngăn, 6 ngăn đựng thẻ, mỗi bên chứa được khoảng 7-8 cái và ngăn chính dùng cho việc đựng tiền. Thiết kế này sẽ hơi bất tiện đối với anh em còn giữ nhiều thẻ cũ, chẳng hạn như chứng minh nhân dân cũ, cà vẹt xe hay bảo hiểm xe.
Pioneer Division (14).jpg
(Chiếc ví màu xanh tên là Pioneer Flyfold của em mình tiện mượn chụp luôn)
Điều làm nên sự nổi bật cho chiếc ví này ngoài kiểu dáng đẹp mắt, độc lạ thì chất liệu cao cấp chính là thứ làm nên điều đặc biệt có một không hai của chiếc ví này. Chất liệu siêu đặc biệt sử dụng để tạo ra Division được gọi là 10XD. Đây là loại vải với các sợi có độ bền cao gấp 10 lần thép.
Pioneer Division (13).jpg
Được biết, thứ làm nên khả năng này của ví nằm ở sự kết hợp giữa vải và loại nhựa siêu cao phân tử, với mật độ lên đến hàng triệu phân tử. Điều này giúp cho nó có khả năng mài mòn cao, chịu lực và chống ăn mòn,…
Pioneer Division (5).jpg
Tuy nhiên cảm giác cầm nắm chiếc vì này thật sự không thân thiện bằng nếu bạn đã quen xài ví da, chiếc ví này không tạo được cảm giác mềm mại khi tiếp xúc. Khi chạm vào Pioneer Division bạn sẽ nhận thấy chiếc ví này cực kì gọn nhẹ nhưng cảm giác khi chạm vào thì sẽ hơi bị thô ráp do chất liệu không được mềm mịn như những chiếc ví da.

Quảng cáo

Đặc biệt chiếc ví Division cũng chống nước, chống bào mòn và rất bám tay nhờ bề mặt đan chéo bắt mắt. Việc ví không ướt sẽ giúp giảm thiểu tình trạng tiền bên trong cũng ướt theo và đây là ưu điểm mà mình thấy khá hữu ích đối với chiếc ví này.
Pioneer Division phù hợp với những người thích một chiếc ví đặc biệt, độc lạ, ưu tiên vẻ bề ngoài hơn là công năng thực mà nó mang lại. Tuy nhiên nếu bạn thích khác biệt so với những người xung quanh và rủng rỉnh ví tiền thì có thể sắm ngay chiếc ví vô cùng độc đáo này cho mình nhé.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

86 bình luận
Khacten không khoái những bài như vầy 😁
hnthanh
ĐẠI BÀNG
một năm
@duchaitp Đúng là nếu khacten có mẫu ví cổ điển, thông dụng thì mình sẽ mua
@hnthanh Mình cũng vậy. Ko thích kiểu ví lòi hết tiền ra. Nói về cách xài ví thì có 1 nguyên tắc bất thành văn là ko cho ai biết hoặc thấy hết tiền trong ví mình.
@hnthanh minh inb page để đc tư vấn thêm vè mẫu ví truyền thống ạ
@duchaitp minh inb page để đc tư vấn thêm vè mẫu ví truyền thống ạ
đẹp mà giá hơi chát
@Hà Nhân Lão Tử Giá hơi chát mà đáng giá hehe
Những chiếc nhiều ngăn như này sẽ rất dày ngay cả khi chưa bỏ gì nhiều vào, mình đang dùng 1 cái của VN cũng khá ưng vì gọn nhẹ
@khanhnd0709h đựng gplx được không bạn?
@Minh TNK Mình đang để ngăn thứ 3 đó bạn
@khanhnd0709h À ý mình là đăng ký xe, cái đó to hơn. Gplx bằng thẻ ATM rồi.
@Minh TNK đăng ký thì không vừa bạn ạ
Vẫn thích ví da hịn may thủ công hơn, thấy bác chủ nói cảm giác cầm ko sướng như ví da là không khoái rồi. Còn chống nước thì chỉ cho cái ví nó bền thôi chứ ví có kín đâu mà tiền ko ướt.
@HaiChin Thường ví da sẽ cho cảm giác mềm mịn hơn nhưng chất lượng sẽ ko bằng, nếu thích cảm giác mềm mịn khi cầm ví da thì chiếc ví pioneer này sẽ hơi kén một tí
@ngnhan1399 Ví da cũng bề mà, sợ chưa hỏng đã thay cái mới 😂
@全部殺してやる Chuẩn luôn, ví da thì có thể đánh xi, đánh mỡ chồn để bảo quản màu cho bền. Cũ quá thì thay ví mới, giá 1 em ví kia đủ mua 4-5 cái ví da thông thường. Cho dù chất liệu có bền thì nó cũng sẽ xỉn màu bẩn do tay người dùng đâu phải lúc nào cũng sạch sẽ.
@HaiChin Có hiệu ví thủ công nào ok cho mình xin infos với bạn. Đang tìm ví mà chưa gặp cái nào thích cả.
@duchaitp Mình đặt 1 bạn trong group về đồng hồ cũng lâu rồi giờ ko nhớ. Họ làm hết từ dây đeo đồng hồ, ví nam, dây lưng...có điều chờ trung bình tầm 10 ngày lận.
Chỗ nào bán vậy chủ thớt ơi?
@Lil' Dragon SiliconZ nha bác, mình thấy đang bán 3 mẫu của hãng Pioneer này lận
@ngnhan1399 Cảm ơn bạn đã chỉ mình nha.
Cười vui vẻ
@Lil' Dragon Ko có gì nè
quen cầm vào da thịt rồi, đồ nhân tạo này cầm ko sướng
Bài này giống như quảng cáo, nhưng cái ví này đẹp đáng giá nêu có tiền sẽ mua
cá nhân mình thích ví dọc hơn là ví ngang
@mrcantona Mình thấy hãng cũng có bán ví dọc nữa đó bác
Cái cần quan tâm nhất là số đo 3 vàng của em nó thì không thấy ghi. Vãi cả review
Giá mềm là mình quất luôn, thích vật liệu siêu bền.
đồ da nhìn vẫn đẹp hơn
@Rossonero224 Bạn nào thích cái nào mới lạ, khác biệt tí thì em này vẫn là 1 lựa chọn okie
Ví Sen No.1
Mày vui tính vãi
Turing
ĐẠI BÀNG
một năm
Chẳng thấy cái ví này có gì đặc biệt để “khiến bạn nổi bật trong đám đông”. Với nhiều người ko biết về cái ví này thì nó cũng chỉ là 1 cái ví thôi.
cvn
TÍCH CỰC
một năm
Hôm qua 1 bài, hôm nay lại một bài. Có cái ví vớ vẩn mà cứ làm quá!
Bọn Siliconz lạm dụng cái Review Hub này để quảng cáo quá! Next!
Mình thắc mắc, bền gấp 10 lần thép thì nếu dùng kéo thường cắt có rách được ko?
Arex
ĐẠI BÀNG
một năm
Ví này chắc xài kiểu bỏ túi ngực chống đạn ha 😁 như phim thoát ám sát bởi vì bỏ quả ví này vô túi ngực
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
một năm
@Arex Có lý nhỉ 😆
Arex
ĐẠI BÀNG
một năm
@HieuPVC Nó lại là hợp lý đấy bác ơi, bỏ xèng to ra chỉ mua những lúc nguy hiểm thế thôi chứ tầm tiền đấy ví da đẹp xịn khắc rồng phượng luông 😁
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
một năm
@Arex kkk 😃
Điểm nhấn của chiếc ví Division là thiết kế vô cùng tinh xảo và đẹp mắt. Vẻ đẹp sang trọng, lịch lãm đầy trẻ trung và năng động của chiếc ví Division sẽ luôn thu hút mọi ánh nhìn của người đối diện, khiến bạn trở nên nổi bật hơn trong đám đông.

-> Thật đấy? Với cả mình thấy nó bình thường mà?
@gauto988 Quảng cáo bạn ơi, quên thêm tag vào tiêu đề
@gauto988 Ví này bọc tờ 500k bên ngoài thì mới nổi được .
@gauto988 Đọc vào sặc mùi qc rồi 😁
ceo_gp
TÍCH CỰC
một năm
Em muốn mua 1 cái, nhưng mà kiểu Pioneer Altitude Billfold nha, mua ở đâu vậy bác, mùa dịch này có bán không? Cảm ơn bác trước nhé!
tvu
ĐẠI BÀNG
một năm
@ceo_gp Đây nhé bạn https://store.siliconz.vn/vi-pioneer-pc500498.html
ceo_gp
TÍCH CỰC
một năm
@tvu Hic... khoái cái kiểu Altitude, mà hết hàng rồi! K biết khi nào có lại nữa...

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019