Review Pkl BMW s1000xr HP Edition 2019

baaaadboy
10/4/2021 1:5Phản hồi: 88
Review Pkl BMW s1000xr HP Edition 2019
Đây là review về Pkl BMW s1000xr HP Edition 2019 của mình. Mình mua nó với giá 620t. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Pkl BMW s1000xr HP Edition 2019

Cùng chung cục máy của s1000rr dc tinh chỉnh lại cho sport touring,đây la chiếc xe sữ dụng cục máy thẳng hàng 4 xy lanh hiệu suất cao của nhà bmw.
Với trọng lượng cân nặng cũng chĩ ngang ngửa những em pkl phổ thông khác nhưng cảm giác lái và độ xịn xò của bmw thì không thể nào chê được

Những thứ mình thích

Mình chạy qua rất nhiều dòng xe từ ducat 795 ,796, 899. Honda cb650r .kawa z1000r .yamaha fz1, mt09 .nhưng đến khi cảm thấy mệt mỏi với mấy em nake và sport thi muốn trải nghiệm adv . chính xác gọi nó là 1 em sport adv cũng được.
Ưu diểm : 1 bầu trời công nghệ và option

Quick Shift pro up-down ( đặc biệt của bmw là lên xuống số được ở mọi dải vòng tua từ dưới 2000 lên tới max rpm)
Abs Pro ( abs rất mịn và nhạy và có luôn abs trong cua) và nó tự set theo chế độ chạy đang chọn.mình không cần set khi nào cần can thiep sớm hay trễ,mạnh hay yếu.
4 chê độ chạy rain- road- dynamic -dynamic pro ( 4 che do chay khac nhau rõ rệt và mình cực thích.chở vợ con thì di rain - tương tự như chạy 1 con exciter đúng nghĩa về sức mạnh,ko sợ hố ga giựt người phía sau. Đi road khi chay 2 người chở vợ xe chạy nhanh tí kiểu đang chạy 1 em nake 600cc. Len dynamic hoac dynamic pro thì gần như full power,ko ngán 1 em sport nào,bốc mạnh như xe 2 xylanh)
Dàn phuộc trước sau cung là 1 diểm minh rất thích,chỉnh điện hoàn toàn, tự động set proload cho 1 người,1 người và hành lý,2 người,2 người và hành lý,tự động thích ứng cứng mềm theo cách chạy và địa hình.siêu êm ko có gì chê. Nêu ngày xua di xe khac dù co đi nitron hoac ohlin thì vẫn phải set preload repound moi lan di 1 hoac 2 hoac nhanh hoac chậm. Giờ bmw auto hết nên nhàn và chính xác vô cùng.
Đèn xi nhan auto tự tắt khi hết cua, chạy nhanh nó cũng tự biết và tắt lâu hơn khi chạy chậm.
Ga tự động Cruise control như trên xe hơi ,set bao nhiu chạy bấy nhiêu khỏi cần nắm tay ga khi di đường trường và ko còn sợ quá tốc độ. Xuống dốc nó tự giảm ga để không bị tăng tốc độ lên quá mức mình set. Lỡ tay vặn ga thì nó cũng chả tăng tốc len ngay lap tuc mà có độ ì phòng khi vuột tay.nhấp nhẹ thắng hay côn hoac bam nut nó sẽ tự tắt che độ cruise control. Tăng hay giảm tốc bấm kịch kịch khỏe re
Đèn auto bật tắt chuyển đổi với đèn day light tùy theo ánh sáng môi trường.
Kinh gió cao hoac thấp tùy mình kéo len xuong nhe nhàng de di xa hoac gần ko lo mệt do gió thổi vào ngực nữa.ngày xưa ôm nake bike chay rất mệt do gió tạt. Còn sport bike thi mỏi lưng thôi rồi. Giờ chạy e này lưng thẳng như chay exciter,khỏe.
Sưởi ấm tay lái di đà lạt rất là đã.
Yên xe bản hp rất êm.
Xe chạy nhẹ nhàng lanh. Mình co thể dể dàng di làm,đi chơi sieu thi các kiểu mà ko bị mỏi lưng mỏi tay gi cả.

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Bmw các dòng vẩn xài đèn halogen. Nhưng minh da thay nguyên cụm đèn thành cụm đèn full led plug and play. Đẹp hơn và sáng hơn
Còn 1 diêm nửa là không biết với ae thấy có la nhược diểm không chứ mình di quen các dong pkl thì thấy binh thuòng. Đó là 1l xang di xap xi 10 12 km.có thể có nhiều bạn cho là khuyết điểm chăng? Vi thấy nhiều bạn di cb650 thi cứ than sao 1 lit di 15 20km thì that ra minh cũng di rồi và thấy nó ko tới và nó cũng ko quan trọng vì 1 bình xăng nó cũng di hơn 200km .di nhiu đó mệt rồi vô đổ xăng nghỉ ngơi cung được.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Nếu đang chán 1 e nake thuần túy hay sợ chạy 1 em sport mỏi lưng. Nếu mê công nghệ thì không có lí do gì ko nên mua. Mình mua e no vì quá đẹp và cũng ko thích dàn chân căm + cuc máy boxer của gs. Ae nên thử chơi sport touring sẽ thấy cái hay của nó. Multistrada cũng là 1 lựa chọn không tồi

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có con nào tương tự, full auto các thứ, mà giá rẻ hơn ko bác
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cumintotheface E ko rõ lắm.bác xem thử dòng honda cb500x hay benelli thử
@cumintotheface Rẻ hơn mà công nghệ thế này thì khó
@cumintotheface Full Auto mà rẻ hơn chắc chỉ có XADV 750 😁
Dimidu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cumintotheface tracer 900
superboyvc
TÍCH CỰC
3 năm
620tr cho e này rõ ràng là ko hề đắt 😁
Cái dáng xe đẹp ghê
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Luân Hợp hơn mấy thằng trông như xì ke ngồi
libieu
CAO CẤP
3 năm
@Duy Luân mình nghĩ bác Luân hợp dáng với con này đấy !
quang577
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Luân Luân thì phải chạy mấy chiếc bobber hoặc cruiser lai chopper như harley streetbob nó mới hợp dáng
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân mình 87kg 1m75, ngồi nhìn xe cân đối hơn khi ngồi tụi nake 1000cc hơi bé
novadash410
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang xem em này. Mình đang thích sport chút mà naked hay supersport chạy mỏi lưng quá.
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@novadash410 Testdrive e này đi bác chạy nhàn như sh
quang577
TÍCH CỰC
3 năm
@baaaadboy ADV của BMW chạy quá quá nhàn. Như wave mà nhàn thế đi lâu cũng chán 😃
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quang577 con nay muốn speed bao nhieu la co bấy nhiêu chứ không phải như gs đâu bac .sport touring ma
quang577
TÍCH CỰC
3 năm
@baaaadboy Cũng có thể mình chưa chạy chiếc này đủ xa nhưng GS thì đúng là đi nhàn quá cùng hơi chán thật.
novadash410
ĐẠI BÀNG
3 năm
@baaaadboy Mình đang chạy em này nhàn quá nên mới kiếm thêm xe khác chạy lạng lách bốc đầu vui vui nè.
bv4wolf
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mới đi coi con này tuần trước. Mà thằng bạn nó nói chạy k quen thì khoan mua kẻo đi sớm. 😢. Con của bạn lăn bánh giá bao nhiu?
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bv4wolf 630
shakira123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sai lỗi chính tả tùm lum, đọc rất khó chịu.
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Soạn bằng điện thoại 12h đêm thì vậy thôi,thông cảm đi bạn. Đây không phải lớp chính tả. Mình là lịch sự ko chêm tiếng anh vô như mấy anh em trí thức hay làm rồi bạn à.
Đã quá bác
Mih 1 thời chơi Pkl những năm 202 13.... Giờ 35 36t ko còn thik nữa.... Nhưng fai nói tham gia pkl team rất vui.
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trùm Sạc Macbook Apple Mình cũng 87 .
@baaaadboy PKL ko giới hạn tuổi mà bạn. Sau này mih sẽ chơi lại. Nhớ rất nhiều ae PKl... Mih hồi 2013 còn đc làm diễn viên chính đoàn PKL khi làm phóng sự của BTV vs HTV nói về văn hóa chơi xe PKL của VN.
Dookang
ĐẠI BÀNG
3 năm
xe đẹp quá, công nghệ cũng đỉnh, nhưng mình đang chạy su1k thấy cũng khá ổn rồi, khi nào hứng thì đổi thử e này 😁
haicm07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hello người ae.
Nhiều công nghệ thế, ngon đấy nhưng em đi chạy ship ngày 100km thì chịu thôi 😃
ko hề thích kiểu đầu mấy em naked tí nào, quan điểm cá nhân là thế, nhìn đơn giản hẳn như cafe race, hoặc hầm hố hẳn như sport vẫn mang lại cảm giác thích thú hơn
@Hieu Nguyen. những điểm cố hữu của nhưng con pkl là nặng, ko có cốp, yên bé không chở dc nhiều người. với nhu cầu 1 cái xe cơ bản thì pkl nó tiện dụng, nó hữu dụng chỗ nào 😃)
@ViệtThương92 Đúng rồi với nhu cầu cơ bản thì nó ko tiện dụng, nhưng với nhu cầu của riêng mình thì nó thực dụng 😃)
@Hieu Nguyen. Đấy, góc độ bạn đánh giá theo ý kiến cá nhân của bạn đó, nên cá nhân mình ko thích kiểu dáng dòng naked
@ViệtThương92 Bởi vậy nên mình mới nói thực dụng hay ko là do người mua sử dụng
nhìn ưng quá . chúc mừng bác đã tìm được một chiếc xe tốt !
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
nhìn có vẻ gọn nhẹ nhỉ, kể bác có ảnh chụp cái bàn thờ và giới thiệu các chức năng hiển thị trên đó thì hay hơn
E cũng đang muốn đổi qua dòng này chơi thử, mà mang con này đi làm phải xuống hầm, nhiều xe chắc khó xoay trở do nặng. Ducati nhẹ mà đi thong thả hơi mệt
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hieu Nguyen. e cũng xuống hàm,có chống đứng nên đậu xe quay xe rất tiện
@baaaadboy Vậy chắc đợi bản 2020 về xem giá cả sao rồi em cũng đổi lên hihi
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hieu Nguyen. Chưa có kế hoạch về bản đó đâu bác
Có em này chắc bỏ vợ đi phịch luôn quá, à nhầm đi phượt 😁
@baaaadboy Có gắn thùng được k bác?
@baaaadboy Ý bạn là chở vợ + 2 con, hay chở 1 bà vợ đã có 2 con? Xe này mà cân 4 người trông có vẻ chật chội lắm
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sskkb Tại con mình bé với cái baga đuôi nó dài 2 mà bạn. Z1000 mình vẫn chở i vậy phà phà hàng ngày
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@WesleyNguyen1411 Thùng của bmw thìhỏi chê nhè xài ngàm kịch kịch rất là mau lẹ
Quick Shift là mình khỏi bóp tay côn khi lên về số à bác. chưa chạy xe tay côn bh nên không rành lắm 😁
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhoxs2zin kiểu nhu dream wave do bac
minhhn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đỉnh của dòng Sport Touring rồi thì có còn điểm nào không thích?
Anh em nào thích lâu lâu offroad chút thì vẫn nên chơi GS ổn hơn.
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhhn gs thi minh lai ko thich cuc máy boxer của nó, thích hụ hơn
Món này cao cấp quá :v hổng trên tay nổi. Nhân tiện xe chất quá bác ơi, quá đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019