Review Predator Helios 300

thinh_pro
12/9/2021 9:7Phản hồi: 10
Review Predator Helios 300
Đây là review về Predator Helios 300 của mình. Mình mua nó với giá 32 triệu. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Predator Helios 300

Dòng Predator là dòng sp laptop gaming của Acer chắc anh em cũng biết rồi, giống ROG của Asus vậy. Mình quyết định chọn Predator do thích cái logo của nó nhìn khà là ngầu và chất, design máy cảm thấy chắc chắn ko cầu kỳ.

Mình mua em này ở Xgear được tặng kèm balô Predator luôn. Cấu hình như sau:
- Intel Core i7 9750H
- 8GB Ram (được xgear tặng thêm 1 thanh 8Gb nữa lắp vào luôn)
- Vga RTX 1660Ti

Mình dùng nó để làm việc gì

Ko giống như những bạn khác là để làm việc hay học tập gì, mình là để chơi game đúng nghĩa nhé 😆 Lý do là ban ngày mình lên cty làm cả ngày và sử dụng máy cty cấp rồi, còn tối về là dành thời gian chơi game thôi

Thiết kế, ngoài hình & Kích thước

Máy thiết kế theo ngôn ngữ chắc nịch, kiểu cao to đen hôi mà mình khá ưng. Logo predator màu xanh ở giữa máy phát sáng đc nhen. Kích thước thì size 15inch như mấy máy khác thôi, nặng tầm 2.4kg nha.

Thời gian dùng pin

Do chơi game buổi tối nên mình lắp adapter liên tục, nhưng nếu tháo ko xài pin thì trụ đc tầm 3 tiếng, nếu chơi game thì chắc tầm 1,5 tiếng là cao

Màn hình và loa

Độ phân giả full hd nhé, tần số quét 144hz nên cũng đủ xài để chơi game rồi. Loa thì mình ko dùng nhiều vì dùng với loa soundmax già 10 năm tuổi rồi :v

Quảng cáo

Bàn phím và bàn rê chuột / trackpad

Bàn phím thì phải gọi là phê nha, khá là nảy chơi game ngon. Còn trackpad thì xài tạm tạm, chủ yếu là mình dùng chuột vs bàn phím rời

Kết nối

Kết nối đầy đủ cho các bàn cần cắm nhiều nha. USB A, USB C, HDMI, display port các kiểu, nói chung ko thiếu đồ chơi gì

Quảng cáo

Kết luận

Với giá tiền này thì mình thấy tạm oke nha. Máy thiếu fingerprint và webcam hơi mờ nhưng về tổng thể mình thấy hài lòng trong tầm giá.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Túm lại là máy ngon
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang tính đầu tư con này, bạn dùng rồi có thể chia sẻ dòng gaming thì bàn phím số có khả dụng gì không ? vì mình thấy nó hợp cho dân văn phòng làm tính toán hơn. Mình tính dùng cho nhu cầu thiết kế và văn phòng nên tham khảo. thanks
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GreenTech_Saigon Mình đang dùng con này phiên bản 2020 (i7 10750H, RTX 2060, 16gb Ram), mình dùng để chơi Dota 2 max settings và chạy Excel. Còn này ngon, tản nhiệt tốt, hiệu năng ổn định. Nhưng build thì hơi chán. Mình dán da khacten kín mặt A và chỗ tỳ tay vì mình làm văn phòng ko thích hầm hố.

Ngoài ra, dùng 1 thời gian mang đi mang về thì cũng thấm mệt vì nặng quá, mang đi họp cũng hơi cồng kềnh. Đang tính mua thêm 1 con ipad pro để đi họp với ra ngoài mà ko bị missed công việc, nói chung văn phòng, làm đồ hoạ mà thích chơi game -> Zephyrus 14, 15 mà chiến.
dell e7440
TÍCH CỰC
3 năm
@lamnt0702 Zephyrus làm sao mà chén đc con này???
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dell e7440 Zephyrus M15 có dòng cấu hình như con này nhưng thêm màn 4K, tớ nghĩ chủ thớt làm đồ họa thì tùy chọn màn hình độ phân giải cao sẽ quan trọng hơn tần số quét chứ nhỉ?
GreenTeS
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamnt0702 dòng predator helios 2021 đã nâng màn hình lên QHD rồi bạn, nhưng vẫn cùng cân nặng. Bạn đề xuất Zephyrus có lẽ vì nhẹ hơn hẳn và build máy ít cơ bắp hơn, phù hợp cho văn phòng và mang đi. Có lẽ Acer không nhiều dòng như Asus
dell e7440
TÍCH CỰC
3 năm
@lamnt0702 vậy còn nhiệt đò thì 90+ thì sao
dell e7440
TÍCH CỰC
3 năm
Ng ta bảo máy quái thú là phải như thế mới chất
Cười vui vẻ
Cấu hình ngon rồi bác. Tiền nào của nấy thôi.
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
Máy mình Lenovo Thinkpad P 52 nặng 2,5kg, + cục sạc 170W thành 3,2 Kg. Mỗi lần bỏ balo thiệt muốn gãy vai.

Giờ để ở nhà làm máy phụ remote, còn đi lại vẫn thích xách em Thinkpad P 1 geb 2 nhẹ 1,8kg đi tới lui thích hơn.

Các bác nên chấp nhận 1 điêỳ máy càng nặng thfi build tốt, tản nhiệt mát, xài bền hơn mấy dòng mỏng nhẹ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019