Review Push up đúng cách và các level của push up.
Dave ✅
2 thángBình luận: 46
Review Push up đúng cách và các level của push up.
Đây là review về Push up đúng cách và các level của push up. của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Push up đúng cách và các level của push up.:

Push up - Hay hít đất là một bài tập rèn luyện thể lực phổ biến nhất mọi thời đại, mọi độ tuổi và giới tính đều tập được.
Tuy nhiên hít như nào để đúng cách và có hiệu quả nhiều người lại chưa biết.
Mình cũng tìm hiểu và sưu tầm trên internet nên chia sẻ để mọi người cùng được biết.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Cách hít đất cơ bản đúng cách

- Để thực hiện tập hít đất đúng cách thì đầu tiên bạn trong tư thế nằm sấp xuống đất, đặt khoảng cách 2 tay rộng hơn vai một chút và chống tay cùng mũi chân tiếp xúc với sàn nhà. Gữ thẳng người sao cho thân người tạo nên một đường thẳng từ đốt sống cổ, đến đường cột sống (lưng), mông, chân và gót chân. Hai chân hơi khép lại, để song song với nhau và hơi thả lỏng đầu gối. Đây là tư thế chuẩn khi tập hít đất.

- Bắt đầu động tác hít đất bằng cách từ từ hạ người thấp xuống trong khi hít vào đều đặn đến khi ngực cách mặt đất 10cm (chuẩn) thì giữ khuỷu tay và vai thẳng hàng với nhau. Cánh tay vuông góc với sàn, lòng bàn tay úp xuống đất, hướng lên trên, thả lỏng vai và hơi co vai vào trong một chút. Tùy theo sức chịu đựng của cơ thể mà bạn có thể giữ tư thế này trong khoảng 2-3 nhịp đếm hoặc hơn.
- Sau đó, từ từ nâng người lên thẳng tay và đồng thời thở đều ra ở động tác này.
- Lặp lại toàn bộ động tác để tiếp tục bài tập hít đất cho đến khi đạt đủ số lần.
P/s: Do tên là hít đất lên lúc xuống thì bạn phải hít còn lên thì thở ra nhé. :p

Các bạn có thể xem video bên dưới của Jordan về luyện tập hít đất cơ bản ở dưới đây:

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Các Level Push Up
Sau khi quen hít đất cơ bản, các bạn nên tìm hiểu các biến thể để có sự thay đổi cũng như thú vị trong các bài tập hơn. Cảm giác unlock các level rất cool nhé các bạn.
Hít đất có rất nhiều biến thể. Mỗi biến thể nó lại có những nét riêng biệt và mang lại lợi ích cho các nhóm cơ khác nhau. Như nếu các bạn hít Diamond tay hẹp thì sẽ ăn vào phần ngực trong và tay sau nhiều hơn. Hít theo kiểu revert ngược tay lại ăn vào tay trước.
Có rất nhiều level thú vị chờ các bạn unlock. Mình sẽ để 2 link về level push up mà mình học hỏi ở dưới.
Tổng hợp các level của bác Văn Tới Calistechnic. Một kênh rất hay các bạn nên sub.

Hoặc để lên level dễ dàng hơn các bạn theo bài của Soi Sáng này nhé.

Quảng cáo

Nên mua hay không?

Không mua, cố gắng tập nhé vì sức khoẻ của chính bạn thôi.
Các bạn luyện đến level cao nhất nào rồi thì comment nhé. Mình thì mới đc level vỗ tay sau lưng thôi. Chặng đường còn dài lắm.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

46 bình luận
Tags:review
Hít đất nhiều ông hít sai lắm chưa xuống hết mà đã tính là 1 vái rồi 😆
@PVTuat Cái đó có 2 dạng, 1 là hít không nổi nên phải sai động tác 2 là áo tưởng sức mạnh đến khi gặp cao thủ thì cưới trừ
mình thuộc dạng 1 nha xuống luôn ko lên nổi
@S.on.N.guyen Cố lên bác. Cứ từ từ rồi lên dần.
@S.on.N.guyen Tập từ từ cũng quen thôi!
@khanhduy089 Được 3 cái cơ bản đúng tư thế rồi ! nâng lên dần dần thôi tập cho khỏe người mùa dịch này ^^
nên mua hay không?
không mua =))))))
@kedote Không mua ko mua!
cũng level 15 à 😁 16 17 mới thấy luôn :O
@kedote Mình hít vỗ tay sau lưng sẽ khó hơn vỗ tay trước ngực. Unlock đc kiểu đó sướng điên người. Tập lâu lắm rồi mà mặt cũng ăn đất nhiều lần mới thành công.
@khanhduy089 Mình sợ dập chjm lắm...
@adagioleonard Ah bác có thể lên Youtube để tra cách hít đất vỗ tay ntn. Muốn tập bài đó phải tập push up exposive trước.
linkking
TÍCH CỰC
2 tháng
Trước hết thì bác nên nói qua về tác dụng của chống đẩy đã 😁
@HoangTux Vãi cả các nhà ịt học 😆
@khanhduy089 Cũng nhờ pushup mà lúc học đh, tuần nào cũng 9-10 nháy. Lúc đó máu thật😎😎😎
@chuengjen5566 Nát con nhà người ta.
Mình cũng unlock được hơn chục kiểu 😆
@blacksun2511 Kiểu khó nhất bác unlock là kiểu gì vậy bác?
@khanhduy089 Archer push up và hindu push up.
@blacksun2511 Tập Archer là tiền đề để tập One amr push up đó bác.
@khanhduy089 One arm thì mình chịu thua.
@blacksun2511 Mình hít đc one arm nhưng bị sai form. Đúng form cố lắm mới đc 1 cái. Khá khó.
Mình tập cũng chưa đa dạng. Cũng chủ yếu tập theo lại thích bài tập liên quan số lượng, tới sẽ tập nhiều hơn mấy bài có giữ
@lamtien338 Cố gắng vì một tương lai khoẻ mạnh săn chắc nhé bâc
@khanhduy089 quyết tâm lúc 60 tuổi vẫn hít đất như thường
@lamtien338 Lúc đầu mình cũng ko nghĩ mình tập kiểu HIIT và Cardio đc lâu như thế này. Thoắt cái cũng 1 năm rồi. Cơ thể cũng săn lại và nhìn rõ múi ngực và bụng cũng nhỏ đi nhiều. Cố lên nhé bác
tdk18
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình ko kiên trì, tập dc vài hôm lại bỏ 😂 mình hít dc 5-7 cái lần 2 còn 4-5 cái... rồi nhễ nhãi mồ hôi như mưa
@tdk18 Cứ từ từ. Chỉ cần ko bỏ cuộc là đc bác ah. Lúc đầu cơ sẽ căng và đau. Sau đó nó sẽ quen dần.
nhìn mấy ông chân tay ngực nở trông thích ghê. mỗi tội em hít đc 10 cái là hết hơi rồi 😆
@bachket Cứ từ từ khoai mới nhừ đc. Bác nên hít theo kiểu 10 cái rồi nghỉ tầm 1 phút xong hít 8 cái rồi lại nghỉ 1 phút rồi 6 cái...cứ vậy cho đến 2 cái là ok. Sẽ rất tốt cho sức khoẻ. Dần sẽ lên đc. Chúc bác vui.
lehung80
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Trước mình học akido có hít đất úp mà lưng bàn tay xuống thay vì lòng bàn tay cũng rất phê, nó làm dẻo cổ tay.
@lehung80 Lưng bàn tay xuống trước chắc đau lắm nhỉ. Em chưa thử cách này bao giờ :-s
niknAmu
TÍCH CỰC
2 tháng
@khanhduy089 Cần 1 quá trình luyện tập và khởi động kỹ khi thực hiện hít bằng mu bàn tay. Thực ra nó k hiệu quả nhiều mà dễ gây chấn thương hơn.
@niknAmu Mình tưởng tượng nó đã đau cổ tay lắm rồi
Cảm thấy tổn thương
niknAmu
TÍCH CỰC
2 tháng
@khanhduy089 Nhiều động tác làm màu là chính nhưng nguy cơ chấn thương cực cao
lehung80
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@khanhduy089 Môn akido cần cổ tay rất dẻo để vặn tay đối thủ. Nên bài tập khởi động của họ rất chú trọng cổ tay. Đây là vì cần thiết nên phải tập. Nếu bạn tập trên tấm nệm dầy như trong các phòng tập akido thì cũng không đau lắm, chỉ có điều không thể hít nhiều được như bằn lòng bàn tay.
devilbs
TÍCH CỰC
2 tháng
Thanks bác thớt, note lại để tập, mình ko yếu nhưng nửa thân trên quá kém luôn, trừ 2 cánh tay còn lại thì toang
@devilbs Thế tập Push up là chuẩn men rồi bác
niknAmu
TÍCH CỰC
2 tháng
Hít đất thì dễ nhưng để đúng ROM (range of motion = phạm vi chuyển động) thì các bạn cần 1 thời gian làm qen và khởi động trước mỗi buổi tập nhé 😀 hít đất là 1 bài compound rất lợi hại vì cùng 1 lúc nhiều nhóm cơ đc kích hoạt
PewruSs
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cảm ơn bác nhé

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019