Review Quạt lạnh không cánh 3 trong 1
huyking
6 thángBình luận: 80
Review Quạt lạnh không cánh 3 trong 1
Đây là review về Quạt lạnh không cánh 3 trong 1 của mình. Mình mua nó với giá $160 (được hoàn tiền sau khi test và review). Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Quạt lạnh không cánh 3 trong 1

Mùa hè đến rồi, mình cần 1 thiết bị làm mát nhưng không ngốn nhiều điện như là máy lạnh, thì chỉ có thể là quạt làm lạnh. Đây là cây quạt làm lạnh không cánh có xuất xứ Trung Quốc. Nó khá là cao to hơn suy nghĩ của mình, chiều cao vào khoảng 70cm. Có sẵn 3 cục đá khô, thực ra là 3 cái hộp rỗng với 1 ít gel để trộn với nước sẽ thành đá khô (cần để tủ đông trước khi sử dụng). Có remote điều khiển và các nút bấm bằng cảm ứng. Có 3 tốc độ gió (mạnh, mạnh nữa và mạnh mãi à không, mạnh hơn nữa) và 3 chế độ gió (thông thường, gió tự nhiên, và gió nhẹ để ngủ), có thể xoay (dù phạm vi không đáng kể), hẹn giờ tắt (1,2,4 tiếng) và quan trọng nhất là chế độ làm lạnh với hộc chứa nước dung tích 1 gallon (3,78 lít). Để bật chế độ làm lạnh thì bạn cần phải có nước bên trong (tốt nhất là nước + đá) vì nó có 1 cái máy bơm nước nhỏ (giống bơm hồ cá) để bơm từ dưới lên trên và chảy xuống dọc theo thân máy để cung cấp hơi lạnh cho quạt. Nếu không có nước thì cái máy bơm sẽ chạy khô và dễ bị cháy.

Những thứ mình thích

Đây là cây quạt không cánh tương tự như các loại quạt không cánh khác trên thị trường, nên rất dễ lau chùi và an toàn cho trẻ nhỏ vì mình có con gái 5 tuổi rất hiếu động. Chế độ làm lạnh rất hiệu quả, mát lạnh ngay lập tức, cái này thì cũng tương tự như các quạt lạnh khác thôi, nên mùa hè mà có nó thì quá tuyệt! Một điểm cộng nữa mà mình thích là nó có filter để lọc không khí, kích thước là 18x18cm, loại thường chứ không phải chuẩn HEPA, nhưng mình có thể dễ dàng mua loại khác có HEPA lắp vào.

Những thứ mình không thích

Độ ồn theo quảng cáo là khoảng 35dB-45dB, tương đương với quạt có cánh, nhưng khi so với cây quạt có cánh mình đang sử dụng thì cái này ồn hơn một chút. Quảng cáo là 3 trong 1 (quạt, bù ẩm và làm lạnh) nhưng không thấy bù ẩm đâu hết, hoặc nếu có tích hợp theo chế độ làm lạnh luôn thì việc bù ẩm cũng không đáng kể.

Nên mua hay không?

Mùa hè nóng nực, muốn mát lạnh mà lại không muốn tốn nhiều điện cho điều hoà thì theo mình là nên mua 1 cây quạt làm lạnh.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

Screen Shot 2021-05-01 at 7.32.53 PM.png
80 bình luận
Tags:review
ko có mát gì hết. mấy cái quạt ko cánh chỉ đứng gần thôi
@Hondacodon287 Quạt hơi nước làm lạnh thì mình ở Sài Gòn nắng nóng xài thấy cũng ổn. Còn quạt ko cánh thì thôi.
@Vmemory Đúng rồi nhe
@Hondacodon287 Chiêu trò Mảketing, hãy lựa chọn sản phẩm đúng với nhu cầu của mình 😁
@Bạc Tình Quạt ko cánh sao mà mát đc hâh ko có cánh mà…
Chắc phải làm cái quạt lạnh quá, máy lạnh hư bảo hành lâu bà cố cả tuần nay k có máy lạnh xài. 😔
@✎﹏нσàиɢ тυâиᵛᶰシ Quạt này dùng không như bạn nghĩ đâu, dùng máy lạnh ok hơn đó
@dangkhoa_2808 Tks Bạn.
mấy cái quạt hơi nước chỉ tổ nóng thêm, tăng độ ẩm nên nóng nực hơn
@thongnv0310 không khí ẩm do ba cái máy này còn là nơi nuôi vi khuẩn nấm mốc dễ bị viêm mũi họng nữa
@thongnv0310 Chịu, các thể loại quạt quảng cáo là “không cánh” “điều hoà” “bù ẩm” này họ toàn hàng rác nhưng chém giá cao, những người tiêu dùng có trí tuệ sẽ không bao giờ mua mấy loại này. Mình thì không bao giờ quan tâm đến những loại quạt này, còn ai đó mà đã biết vậy mà vẫn còn mua mấy loại này thì mình cũng đành chỉ nhìn bằng nửa con mắt thôi 😆
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@thongnv0310 Chỗ mình ở có độ ẩm rất thấp!
Đứng trên chỗ cao hơn xíu đi bạn. Ví dụ môi trường xung quanh độ ẩm 45% - 50% thì mới thấy có cái quạt hơi nước này nó hiệu quả như thế nào. Còn mùa mưa thì đúng là nên cất nó vô kho
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Vmemory Đúng rồi đó bạn, có rất nhiều thanh niên đang ở thị trấn A thì mặc nhiên cả thế giới này cũng có thời tiết giống như thị trấn A.
Được cái đẹp thôi, hiệu quả thì tuỳ thời tiết.
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@saiback Nơi mình ở có thời tiết nóng + khô nên cây này là hiệu quả
@huyking Nóng khô thì cứ sắm hẳn cái máy lạnh cho chắc, còn bù ẩm thì có nhiều cách chứ mấy cái quạt này mua phí tiền, thề luôn.
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Tết Công Gô Nơi mình ở thì khi mở máy lạnh là mở cả nhà, hơn phí điện, có những lúc mình chỉ muốn mát cho 1 khu vực nhỏ thôi! Thân!
DKez
TÍCH CỰC
6 tháng
trước cũng định mua mấy loại quạt đứng này, rất tiện. Nhưng có lẽ tốt ở nới không gian rộng, công cộng hơn là gia đình, dùng điều hòa vẫn là ổn nhất.
Mấy dạng Quạt không cánh này phải đứng gần. chứ nóng lắm
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Tính Tính Tang Tang Nóng đối với nơi có độ ẩm cao, và mát đối với nơi có khí hậu nóng + khô
Quạt không cánh mà bay
nhìn là thấy mát rồi còn gì nữa
Này nhà mát dùng ok. Chứ nóng dùng là muốn đập quạt cho xem
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Nhìn thì đẹp. Nhưng hiệu quả chưa chắc lắm
Cho đá vào chả vui, mà lại ẩm hết phòng, khéo teo hết đồ điện
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@dinhdung87 Phù hợp cho thời tiết nóng + khô
@huyking À à
Kinh vãi
Tưởng ko cánh mà ko ồn ai dè lại ồn hơn
Cười vô mặt
@bomduc Không cánh phù hợp để trang trí, nhu cầu sử dụng không quá cao. 😁
@Mr. Đăng Giáp Sai rồi nhe bạn, bơm nó khá êm. Ồn là do không khí bị nén lại, rít qua các kẽ của tấm làm mát. Một phần ồn khác là do cánh quạt bị nhốt trong không gian hẹp. Các loại quạt tương tự như quạt tháp, quạt hơi nước nó đều hú khá ồn
@Vmemory Cơ bản là do hệ thống bơm nước chiếm phần lớn độ ồn của chiếc quạt này. Mình thấy quạt này không tích hợp tính năng làm lạnh sẽ hợp lý hơn 😆
@Mr. Đăng Giáp Mình đang xài quạt hơn nước đây. Không bật quạt, chỉ bật máy bơm nước, im re. Bơm hồ cá thôi mà làm gì ồn. Với không thích bạn có quyền không bật máy bơm chỉ bật quạt & nó vẫn sẽ ồn hơn quạt bình thường
"chế độ làm lạnh với hộc chứa nước dung tích 1 gallon (3,78 lít)"
Ở vn thời tiết nóng ẩm nên tính năng này vô dụng, không những không làm mát được bao nhiêu mà thậm chế làm hư các thiết bị điện tử khác vì làm tăng độ quá cao.
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@CàChớn-Forever Nó phù hợp với thời tiết chỗ mình ở
Miền Trung hay sao mà khoái phun sương phun khói thế.
Miền Bắc toàn 50% ẩm tới 100% đồ hữu cơ hay mốc nếu >80.
Chế độ ĐH mà mình hay sd nhất đó là HÚT ẨM.
Kết quả đạt đc là 25 độ x 50% ẩm.
Lý tưởng đấy.
Ae thử xài xem có phê hơn so với chế độ cool ko
mantht
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@T.NC Ý kiến hay, để e thử phát xem có phê không, chứ để chế độ thường mát không phê mấy =))
@T.NC Phần lớn mọi người quan tâm đến mát chỉ là... nhiệt độ & gió nhiều. Thậm chí còn chẳng biết độ ẩm nhiêu % nó là gì 😁
Miền nam thì hên xui, có tháng lúc nào cũng trên 65%, có tháng lúc nào cũng dưới 60%. Cân bằng độ ẩm trong nhà... không phải ai cũng biết, chỉ biết bật máy lạnh thôi. Mà thường hay nghe than nhất là ở phòng lạnh sẽ bị khô da
@Vmemory Khô da là do độ ẩm cao hả bác
Khô da là do độ ẩm thấp bạn ạ. Xài máy lạnh nó thường hút hơi ẩm trong phòng nên độ ẩm sẽ giảm xuống. Một số máy lạnh đời mới mới có chế độ bù ẩm ➡️ không khô da. Bạn Google sẽ thấy vài lời khuyên khi xài máy lạnh sẽ khuyên xài kèm máy phun sương (bù ẩm, nếu máy lạnh không có chức năng này)
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Vmemory đúng đó bạn
Mấy cái quạt nhưng này chỉ mang tính chất là lừa nhau thôi
Làm gì có quạt nào không cánh. Chỉ là cánh nó giấu đi mà thôi. Hay quạt phản lực như nasa
@autumnlove Quạt dấu cánh có hơn chục năm, hợp với chung bày hơn 😊
Và an toàn cho trẻ...
@TsanHoang Ko hiệu quả lắm lại tồn điện nữa. Lắp điều hoà toàn bộ ngôi nhà ok nhất
@TsanHoang An toàn hơn hay không thì chưa biết, thấy đồ điện mà chơi nguyên thau nước ở dưới là không yên tâm rồi.
tourist123
ĐẠI BÀNG
6 tháng
đã từng mua loại quạt hơi nước. 1/ khá rắc rối phải nhớ đông lạnh đá khô trước khi dùng, kiểm tra nước; 2/ độ ồn. khá ồn so với quạt cây. ban đêm thì phiền toái cho giấc ngủ. giải pháp là cất vào kho sau ít thời gian sử dụng 😃
$160 cho 1 cái quạt không thương hiệu có xuất xứ từ TQ, bạn review hay đang "dụ" người khác mua liều giống bạn vậy?
huyking
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@kekk Mình ko để link sản phẩm, cũng ko để tên, thương hiệu cũng như cửa hàng bán và nếu bạn mua bạn có báo cáo lại cho mình biết ko? Vậy mình dụ bạn mình đc cái gì? Nếu bạn đọc kỹ bài viết thì bạn sẽ hiểu tại sao mình review cái này. $160 đối với một số người, 1 số nơi là đắt nhưng đối với những người khác ở nơi khác thì chưa chắc là đã đắt! Thân!
timmytrinh
ĐẠI BÀNG
6 tháng
mấy cái quạt nước xưa bà cố. hợp không gian rộng chứ trong nhà phun hơi nước hư máy móc hết. lâu ngày tấm lọc đóng rêu phai thay nước tùm lum.mát vài độ , giá đó gan may lạnh chon sướng.
@timmytrinh Quạt hơi nước phù hợp với không gian mở hơn là phòng kín 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019