Review Quạt Xiaomi SOLOVE F5: đẹp, chỉ 300k mà dễ hỏng quá

Duy Luân
25/2/2021 0:49Phản hồi: 194
Review Quạt Xiaomi SOLOVE F5: đẹp, chỉ 300k mà dễ hỏng quá
Đây là review về Quạt Xiaomi SOLOVE F5 của mình. Mình mua nó với giá 300.000 đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Quạt Xiaomi SOLOVE F5:

Một cái quạt đẹp, của Solove là một công ty Xiaomi có đầu tư. Nó sạc bằng cổng USB-C. Hỗ trợ 3 mức độ mạnh nhẹ khác nhau. Khi nhấn giữ vào nút điều khiển thì quạt sẽ xoay theo phương ngang, còn đầu quạt có thể chỉnh lên xuống tùy nhu cầu của bạn.

Những thứ mình thích:

Quạt thiết kế đẹp, dễ thương, đủ nhỏ để có thể bỏ vào vali mang đi du lịch, để ngoài tiệm bán hàng của bạn, để kế bên giường ngủ dùng khi cúp điện, để trên bàn làm việc dùng những hôm bạn không muốn bật máy lạnh, hoặc để gần bếp để vừa nấu ăn vừa xài (mình mua cho mẹ mình 1 cái để dùng cho mục đích này).

Sạc qua cổng USB-C tiện lợi, nhiều quạt cũ xài cổng microUSB, trong nhà mình giờ không còn nhiều cáp microUSB nữa.

Có vụ quay khá hay, nhất là với kích thước với nhỏ gọn của nó.

Còn mình không thích những thứ như sau:

Trong số 5 cái quạt mình mua thì hết 2 cái bị hỏng gì đó liên quan đến chức năng sạc. Sau khi dùng hết pin, cắm điện vào thì pin không sạc, đèn đỏ báo hiệu sạc không xuất hiện. Tỉ lệ 2/5 thì cũng nhiều đó.

Mỗi lần hỏng thì phải gửi đi sửa hơi phiền, có 300k mà chạy tới lui hoặc gửi hàng tới lui nên mình cũng lười.

Đang kiếm model khác thay thế với giá tầm 400k đổ lại, nhờ anh em gợi ý giùm

Hình ảnh

Có thể cầm khá gọn trong tay

Quảng cáo

Cổng sạc USB-C

Đây là cái nút duy nhất trên cái quạt. Nhấn từng cái để thay đổi mức độ mạnh nhẹ của quạt, còn nhấn giữ để kích hoạt / tắt chức năng xoay

Có cái lồng quạt nhìn dễ thương ghê

Thông số kĩ thuật, quạt này chạy pin nhé anh em

Quảng cáo

Phần đầu quạt có thể chỉnh lên xuống tùy nhu cầu của bạn, nhưng góc chỉnh cũng không lớn lắm đâu, tạm tạm thôi

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có gấp lại được ko ad?
@Rossonero224 không được nha bạn
SPL
TÍCH CỰC
3 năm
Muốn gập thì bạn mua loại này, pin 7200mAh, xài được rất lâu, có 4 số trong đó có kiểu phe phẩy, giờ có thêm cả tính năng hẹn giờ, phun sương, điều khiển https://shopee.vn/product/34549208/2547226916
@Rossonero224 mình đã mua cái này lần 2. vì cái thứ nhất rớt từ trên giường xuống khoảng 40cm là bị hư.
Hy vọng lần này sẽ xài lâu hơn, mình thik nó vì có chức năng quay tự động và êm
Mấy cái gấp thì không quay tự động được
Tâm An
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Gấp lại không được mà lại bảo là đủ nhỏ để bỏ vali đi du lịch? Hoang mang vậy.
@Duy Luân Mình mua của KONKA tuyệt vời luôn
mình mua 2 cái, cái xài 2,5 năm; cái xài 1,5 năm mà chưa cái nào chịu hỏng. xài tốt cho người lớn, người bệnh, và đặc biệt cho trẻ nhỏ, vì quạt đủ mát, gió không quá mạnh tránh đc các bệnh về hô hấp, viêm họng, viêm amidan cho trẻ!
redneon
TÍCH CỰC
3 năm
@khôgtên.số7 Nhà mình mua y chang dùng dc 1.5 năm cũng chưa hư. Dc cái gió nhè nhẹ pin trâu cũng tiện
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@khôgtên.số7 Cái này mà mod bảo nhanh hỏng, con solove f5 mấy nhóc nhà mình đạp xuống đất suốt vẫn chạy ngon, chưa kể còn có chế độ đảo gió
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Màu trắng kiểu cứ bẩn bẩn thế nào ấy mod nhỉ :3
@vanhocpham xài màu trắng thì chấp nhận thôi 😁 lau lau chùi chùi cho nó cũng được, không vấn đề gì
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanhocpham cố tình để bẩn cho thím xem biết nếu có mua thì còn lường trước được đó, hoặc đó là một cách để tăng tương tác.
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân =)) vâng bác, đã thế đồ xiaomi thì toàn là màu trắng nữa chứ
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Liemmobi =)) Nó ko phải là dơ mà nó là điểm nhấn
Mua để chổ làm việc ngon
mở ra thay pin khác là xong
Đang xài quạt này cho bé nhà mình ngủ, đêm bố mẹ đắp chăn mà nó thì đòi bật quạt. 😁
Chỉ chê sạc lâu, chứ hiện tại dùng ổn.
PhanThang09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@manchirua F5 này xài dc mấy giờ vậy bạn
@PhanThang09 kiệt pin, mình sạc mất 6-7h mới đầy
@PhanThang09 còn xài số nhỏ nhất thì đc tầm 6-7h, số mạnh nhất tầm 4h
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@manchirua Vừa cắm vừa sạc cũng đc mà, rẻ nên cần gì giữ gìn, dùng tẹt
Sẽ ma 1 cái cho bé ở nhà
mualarung01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xiaomi đc cái mã thôi, rủi do lắm, rất nhiều người dùng đã bị, khi tháo ra mới thấy bên trong nó tệ cỡ nào
lqphong77
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuong.Khang Bạn nói tệ và một bạn khác nói không tệ và một bạn khác nói rất tốt đều là cảm nhận cá nhân hết! Sao phải xồn xồn lên bảo người này người nọ không đúng?
VuongKhanq
TÍCH CỰC
3 năm
@lqphong77 trải nghiệm là một quá trình, được đúc kết từ nhiều sản phẩm và tình huống khác nhau. Dĩ nhiên quan điểm cá nhân thì k có đúng sai, nhưng đúc kết từ một quá trình quá ngắn gọn (hay chỉ 1 sản phẩm) thì không mang tính khách quan.

Mà sao bác lại phải xồn xồn với quan điểm cá nhân mình với bác kia =)) Buồn cười 😆
lqphong77
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuong.Khang Cách dùng từ ngữ Việt của bạn giống trẻ con, thấy người khác dùng là dùng không ăn nhập vào đâu! Người vô cớ phán người nọ người kia sai rõ là có vấn đề, vấn đề là gì thì tự trả lời! —> và đó là sự thật của bạn.
Túm lại là đồ Xiaomi vẫn tốt thôi. Trâu bò cỡ chục năm thì khó (vì nó rẻ quá) chứ cày 5 năm cũng là bình thường.
Nhật Bản không học hỏi nó thì cạnh tranh gì lại! Giờ đồ Nhật nội địa giá siêu cao thì còn ngon. Chứ đồ Nhật rẻ tiền bán nước ngoài thì chất lượng còn cùi hơn TQ!
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng bị hỏng 1 cái khi mới dùng dc 2 tháng. Từ đó cạch méo có quạt xiaomi gì cả, đồ Tàu khựa cả kiếm đại mấy thằng hạt rẻ mà dùng , hỏng thay mới . Ấy thế mà mua mấy cái quạt cầm tay xanh hồng cho con giá 50k dùng hơn năm vẫn ngon , thế mới lạ
antonior
TÍCH CỰC
3 năm
@hardtrack đồ tàu thì đúng nghĩa hên-xui 😁
giapzack
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hardtrack bác còn xác hỏng k cho em xin info cũng đang có 1 cái hỏng 😁
hardtrack
TÍCH CỰC
3 năm
@giapzack Để lâu minh vất thùng rác mất rồi.
Mod lau chùi cho sạch rồi chụp hình review cho anh em sẽ tốt hơn 69 lần
@sấm102 Mình cố tình để nguyên trạng
@Duy Luân Mượn tạm sticker: Cái gì khó để đó anh lau 😆
Cái gì khó để đó anh lo
Có một cây y chang Luân mà màu đen, màu trắng sợ dơ lắm 😆 hiện vẫn xài ngon chưa thấy hư gì cả 😁
@liam.hoanglam Mình cũng màu đen xài 2 năm chạy rất nhiều mà chưa hư haha
thegate
TÍCH CỰC
3 năm
Baseus dùng gần 2 năm vẫn ổn.
Dùng cho văn phòng trong những ngày hè là ổn nhất. Tuy nhiên, tỷ lệ hỏng cao quá. Cần ra hàng test cẩn thận trước khi mua.
Hehe07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cứ ngỡ là rẻ ai ngờ lại đắt
Hỏng module sạc sửa dễ lắm 😁
Bác kiếm module sạc TP4056 về nối vào, bỏ hoặc để nguyên mạch cũ cũng đc :D
@trantuananh1996 Nó làm chung tất cả trên 1 mạch bạn ơi. Trên đó nó có điều khiển quạt nữa :D
@pntphong1810 Cũng dễ :D Cắt đứt đường 5V vào board của nó, câu sang board sạc là được :D
@pntphong1810 Cắt đường cấp nguồn 5v cũ đi, thay bằng nguồn 5v từ mạch sạc + pin mới là xong. Cái này cần chút điện tử căn bản là làm được!
@pntphong1810 Thế là thua quạt yoobao rồi, tôi trước hỏng chân sạc nó tháo thay thế module ngay mạch sạc mất 50k.
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
Quạt mình mua hơn 1 năm rồi chưa đợt đó sale 30k/ cái, giờ thì chạy hơi chập chờn nhưng chạy khá mạnh do có đến quạt bên trong ( 2 motor), quạt có núm điều tốc phía trước nên thay đổi tốc độ rất thích
Benzema09
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HungDB giống động cơ máy bay, thích quá, chắc mua 2 cái để 2 bên trên bàn làm việc quá 😆
@Benzema09 Mua một cái để dưới gầm bàn thổi qua phía đồng nghiệp nữ hay mặc váy!
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@Benzema09 mình mua 2 cái 1 đen 1 trắng ak 😁
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen N°5 nó không đủ mạnh đến mức đó bạn ơi, chắc chỉ đủ để bạn đúng trúng gió thôi 😁
cái này để bàn làm việc sài cũng tiện
luclt
ĐẠI BÀNG
3 năm
có ai bik chỗ nào bán cánh quạt này ko?
antonior
TÍCH CỰC
3 năm
con này ngon nhưng có vài nhược điểm:
- thiết kế không cân bằng nên dễ bị lật
- khó vệ sinh cánh quạt bên trong
- sạc đôi khi bị lỗi không vào, để một lúc lại xài được
nói chung là ngon rẻ chứ không bổ lắm 😁
@antonior Mình có clip mà xóa rồi. Để tối về quay cho anh em xem nhé. Nhẹ nhàng tình cảm lắm
Demah
CAO CẤP
3 năm
@lucas_mufc Ok b 👌
@Demah Đây nhé anh em
@lucas_mufc Cách tháo để vệ sinh nhé
video.mp4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM