Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Review RAVPower 36W Dual-Port USB PD Wall Charger

HungDB
3/3/2021 15:1Phản hồi: 18
Review  RAVPower 36W Dual-Port USB PD Wall Charger
Đây là review về RAVPower 36W Dual-Port USB PD Wall Charger của mình. Mình mua nó với giá 256K. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về RAVPower 36W Dual-Port USB PD Wall Charger

Đây là củ sạc của RAVPower với tổng công suất đầu ra là 36W với 2 cổng type C và USB-A.
Với cổng đầu ra type C công suất tối đa 36W công nghệ PD, còn USB-A cho công suất tối đa 18W với công nghệ QC 3.0 và i-smart 2.0.
Sản phẩm cũng được giới thiệu có các công nghệ chống quá nhiệt, quá dòng, quá áp.
Khi mình cắm sạc cổng type C với Macbook thì trên Macbook báo nhận với công suất là 36W, lúc này mình cắm thêm tại cổng USB-A cáp sạc cho iphone thì công suất nhận được trên Macbook hiển thị còn 18W (tức cổng USB-A đã dùng 18W).

Trên hộp sản phẩm có vị trí mở ngang, có nam châm hít.

Các thông số kỹ thuật đầu vào/ đầu ra của sản phẩm.

Những thứ mình thích

• Củ sạc cầm chắc chắn, đầu cắm có thể gấp gọn lại được.
  • Đầu ra 2 cổng sử dụng công nghệ PD, QC 3.0 khá phổ biến, phù hợp cho nhiều thiết bị IOS, Android và máy tính.

Đây là giá sản phẩm lúc mình mua, hiện tại giá tại cửa hàng này đang hiển thị hơn 1tr !!!!

Những thứ mình không thích

Quảng cáo

• Củ sạc còn hơi to, to hơn cả củ sạc theo máy Macbook Air (30W) của Apple (các củ sạc khác dùng công nghệ GaN thì nhỏ hơn nhiều tất nhiên giá sẽ cao hơn).
  • Giá chưa rõ ràng, lúc mình mua thì sale còn 256K (mình mua tại cửa RAVPower Store trên lazada, giờ thì vào hiển thị giá hơn 1tr, một số cửa hàng khác tại Việt Nam trên Lazada bán giá 550K).

Kích thước củ sạc khi so sánh với củ sạc theo máy Macbook Air của Apple.

Nên mua hay không?

Việc dùng củ sạc có cả 2 cổng Type-C và USB-A với đầy đủ công nghệ sạc thì khá tiện dụng cho anh em, RAVPower cũng là thương hiệu lớn, uy tín trong việc sản xuất các phụ kiện cho điện thoại, anh em nào đang có nhu cầu mua củ sạc có thể cân nhắc sản phẩm này. Tuy nhiên hiện giá sản phẩm này trên lazada khá cao, anh em có thể săn sale chờ giá sản phẩm giảm rồi mua nhé. Chúc Anh/em tìm được sản phẩm chất lượng, giá tốt, phù hợp với nhu cầu của mình.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

burgboy
CAO CẤP
3 năm
36W có PD, 2 cổng, có type C... giá mua 25x K
Ngon bổ rẻ.
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
Hãng Ravpower phụ kiện cũng ngon
Mình đang đi tìm con 90W 2 cổng của họ 😁
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@HungDB Bản này shopee bán bản xt có 800k thôi
Eldimio
CAO CẤP
3 năm
@HungDB Chỉ hơn 800k thôi.
kylianX
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Trên shopee có bản nội địa Trung đó ad, hôm trước mình mua add code với trừ xu còn 720k. Mình có cả củ sạc 36W như trong bài luôn, nhưng đợt này mua laptop mới nên mua thêm cục 90W. Bản nội địa dùng ngon choét, cầm chắc nịch, chân cắm cũng thấy chắc chắn hơn.
@kylianX mình đang đi mượn chính hãng hahaa
ngon đấy bác
Ngon, rẻ
củ này ngon
trước mua cái 45W mà sạc Note10 Lite không được sạc siêu nhanh
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@Satya Nadela Bác phải xem công nghệ sạc tương thích không? cái 45W này dùng PD mà điện thoại android toàn dùng QC nên sẽ không nhanh được rồi Bác, củ 45W mình nhớ cũng có QC nhưng chỉ QC 18W.
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
Nhìn có vẻ hơi to nhỉ
To quá, nhà có cục 61w hay 65w gì đó 2A, 1C giờ cắm cố định 1 chỗ, mang cục 61w 1C bé teo teo đi cùng người thấy nhẹ nhàng bao nhiêu 😁
HungDB
TÍCH CỰC
3 năm
@nnkjsc muốn nhỏ thi mua loại GaN nhưng giá sẽ cao hơn, mình mua để cố định cơ quan, giấu dưới bàn nên to nhỏ không quan trọng :D
@HungDB GaN tầm 60w giờ cũng rẻ nhiều rồi 👍

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019